[ HTC ONE M7 ] Tổng hợp hướng dẫn Unlock Bootloader -Custom Recovery - Rom - S-OFF - Android 4.4.4

pinbacninh_city
10/3/2013 12:43Phản hồi: 24.180
24.180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy em ko teamview đc. yếu quá ạ. anh cứ làm đi. rồi gửi code cho em. em lấy đc em gửi lại cho anh
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tkrs2hb Không hiểu sao code mình mỗi lần làm là mỗi lần khác nhau. bạn có bị vậy không>?
có chứ anh. anh cứ copy đúng code là đc ạ
@shinnhoc 9238
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhhuynh Bạn vào mình nha Id: 564 858 405
pass: 5526
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhhuynh Được hok bạn
@shinnhoc ép nick yahoo mình đi bạn . Cai Teamview của mình sau ấy
We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, andtry again if necessary.
nó báo thế này. bác có copy thiếu 1 cái dấu >> nào ko. bác thử làm lại 1 lần nữa đi ạ.
thử xem đã bật chế độ usb debug chưa nữa 😔.
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tkrs2hb Híc làm kĩ lắm máy chục lần không được luôn
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có những vấn đề muốn nhờ máy bạn giúp vì mới sài One, mình sài máy nhà mạng verizon.
- có thể up room cook dành cho bản M7 bình thường được không?
- muốn up lại stock thì phải up bản nào?
- chưa unlock + cwm + root được luôn
@shinnhoc Vẫn chưa unlock được sao bạn?
Máy bạn có thể chạy được rom của M7 bản QT bình thường nhưng phải unlock bootloader, flash custom recovery
Add word
Vừa check lỗi "error code 160. error reason mid not allowed" là do bản nâng cấp của nhà mạng at&t không cho unlock bootloder thông qua htcdev
Chắc máy bạn đã update rồi và vướn vào cái này. Hiện tại mainver của bạn bao nhiêu? hboot bao nhiêu?
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heobanhki mainver mình ko biết kt, hboot 1.54
Mình đổi font chữ mà giờ nó treo logo thì làm như nào các bác @@
@vu nghiem Bạn đổi font chữ trom rom hay mod ngoài bạn? nếu treo thì ấn giữ máy vào recovery rùi khởi động lại thui
smilekulz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@muacuoithu16 mình làm đc rồi. hic, chỉ lo ko vào đc recovery thôi.
mình làm cái unlock bootloader success hết k bị sao mà nó vẫn không hiện ra chữ UNLOCK nhỉ ???
gõ : "adb devices" thì nó ko thấy ra devices của mình chỉ có "fastboot devices" thì hiện bình thuờng @.@

@gauusa Luc đó bạn có bấm vol + để lựa chọn unlock trên đt kg?
@heobanhki Ý bạn hỏi là ra cái hình này hả ?

Cái như hình này thì tớ không thấy @.@ có khi nào máy HTC One Google Play Edition nó khác không >.<"
@gauusa Đúng là nó, bạn thử làm lại xem (chỉ làm bước cuối vì bạn đã có unlock-code rồi )
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai giúp mình unlock máy được không?
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heobanhki Mình check adb rồi, nó nhận và thông báo tên dt cho mình luôn. Khổ ghê nơi
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heobanhki Mình mới kiểm tra mainver mình tải sai bản rumnener cho maniver khác, để mình làm lại, có gì hd mình nhé. Sợ không được quá
@shinnhoc Kh được thì làm lại thôi 😁, cứ mạnh dạng, có chơi có chịu :D
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heobanhki No rớp lem. Từng làm mười máy cái, cái này rối nhất
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai giúp e với, máy e bị treo ở Fastboot luôn rồi, không ấn được nút nào hết????????????? HELPPPPPPPPPPPPPPP
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
À drvier này đúng không nè? Htc driver Installer
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Với lại như bài hướng dẫn ở tt thì dt phải được unlock boot rồi thì mới được
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
kaka được rồi, vui vui............. Tks heobanhki Tks máy bạn đã góp ý, phá tiếp đây. 😁
@shinnhoc Chúc mừng. Bởi vậy mới có chuyện hợp tác, bạn phải cung cấp thông tin thì ace mới biết, như mình hỏi main ver bạn trả lời kg biết thì mình chẳng biết giúp gì hơn :D
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heobanhki Giúp tiếp mình nha, mình tải cwm ở post 1 rồi, chép vào file pinbacninh rồi, ấn cứ pháp nhưng không vào được recovery? nó tự reboot, sử dụng fastboot erase cache và cài lại cũng không vào được
@shinnhoc https://dl.dropboxusercontent.com/u/75421494/openrecovery-twrp-2.6.3.3-m7.rar
đu7a má về fastboot hoặc check usb debugging, giải nén cái vừa down chạy file 7-Fllash_Recovery_TWRP 2.6.3.3-m7.bat
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heobanhki Cũng không đươc luôn, nãy giờ chưa flash được recovery nữa huhu.
adb shell sync
eor:device not found
adb-bôtloader
eorr: device not found
Còn recovery thì chạy dc nhưng cũng ko vào được
Cài kernel Bullet cho Elegancian chưa biết pin có tốt hay k nhưng mình thấy có cái chức năng mở máy = vuốt với gõ vào màn hình hay quá 😁, đỡ phải bấm nút mở ở trên đầu:D
xitrum_3353
ĐẠI BÀNG
10 năm
có link rom ship android 4.3 sen 5.5 không các bác, máy e s-off rồi nà
@xitrum_3353 Hiện tại Kg có ruu.exe của 4.2, 4.3
Nếu muốn bạn chỉ có thể up riêng fw, xong restore stock rom 4.3 hoặc up ruu 1.29 rồi up ota lên từ từ
xitrum_3353
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heobanhki mình thấy ở pda... có 4.3 nhưng sen 5.0 thoi mà?
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Đệch, cài cái rom failed giờ không vào recovery dc thì restore sao đây. Các bác tư vấn giúp cái, đúng là rảnh rỗi sinh nông nỗi. H cứ bị bootloop ko vào đc recoverry. Thanks các bác trước.
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@Makoto81 Bác nào giúp cái, cài driver rồi mà máy ko nhận.
GIALAI31
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Makoto81 Bấm giữ phím nguồn cho tắt màn hình, nhanh tay bấm phím vl giảm + nguồn vào lại recovery
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@GIALAI31 Giờ m ko vào dc recovery, đang định flash recovery, driver đã cài rồi nhưng ko nhận, giờ cài đc driver flash cái CMW rồi nhưng vẫn ko vào đc recovery. Bác nào chỉ dẫn cách vào đc recovery cái
@Makoto81 Bạn đang làm j mà ko vào đc recovery??
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@muacuoithu16 M up cái rom viper 3.1 ko dc, bình thường restore lại ngay thì ko sao, lại up tiếp phát nữa cũng ko đc, sau đó thì muốn restore nhưng ko vào đc chế độ recovery nữa.
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng đang gặp tình trạng không vào được recovery mà không biết là cài được recovery chưa nữa? nhưng không làm cách nào vào được?
@shinnhoc Bạn vào bootloader rùi flast lại recovery đi xem sao. mình lúc trước cũng đã dính tình trạng đó, flats lại recvery là ok thui
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mò ra cài được recovery rồi. Hì 😁
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Giờ nó cứ ở màn hình bootloader thôi, làm thế nào bây giờ hả các bác?? Bác nào biết chỉ mình cái.
GIALAI31
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Makoto81 Có hiện chữ fastboot usb màu đỏ không bạn
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@GIALAI31 Có bác à
GIALAI31
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Makoto81 Vậy bạn úp lại recovery đi
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@GIALAI31 Nghĩa là cài lại ấy hả bác? Nãy giờ mình cũng dùng Adb_One.bat flash theo hướng dẫn nhưng ko đc, hay fải up theo cách khác??
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Nãy giờ cũng dùng adb flash cái CMW 6.0.3.2, đã báo flash rồi nhưng ko có gì thay đổi cả/
GIALAI31
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Makoto81 Flash thử một bản khác
Cách khởi động về chế độ FASTBOOT bằng thủ công
  • Tắt nguồn điện thoại, nhấn giữ tổ hợp phím Volunm down + Power để khởi động về bootloader
  • Trên màn hình bootloader, di chuyển đến mục FASTBOOT bằng cách dùng phím Volunm down va Volunm up
  • Chọn FASTBOOT (bằng cách nhấn phím Power). Điện thoại sẽ vào chế độ FASTBOOT (trên màn hình điện thoại hiện lên chữ FASTBOOT USB
Điêu kiện flash recovery:
  • Máy tinh tính được cài đặt driver HTC, đảm bảo kết nối tốt với điện thoại ở chế độ FASTBOOT (thử bằng lệnh fastboot devices sẽ hiện số serial của điện thoại)
  • Điện thoại đã được UNLOCKED bootloader (hoặc S-OFF)
  • Điện thoại phải ở chế độ FASTBOOT
Nếu không flash được thì trước tiến flash stock recvery rồi thực hiện lại. Flash stock recovery bằng lệnh: fastboot flash recovery recovery.img (file recovery.img download ở đây)
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@taodayne Vẫn ko đc bác à. Giờ fải làm sao đây?? Cái file stock recvr trong file zip abd hôm trước bác up lên cũng có rồi mà.
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là mình vửa tải bản rom revolution HD cài cho máy mình, nhưng bị lỗi bootloot, có phải là do máy mình là hàng verizon nên không thể cài được không? và lúc chọn, mình thử chọn at&t và bản quốc tế đều bị. Có phải máy mình không tương thích với Rom không?
@shinnhoc Khả năng máy bạn k úp được mấy rom cook bên xda rồi, vì có ghi là úp được cho loại nào, nhà mạng nào mà.
Nếu úp k được thì bạn dùng root Explore xóa mấy file k dùng và xài tạm chờ xem sau nầy có hỗ trợ không. Máy nhà mạng cũng khổ thiệt.
shinnhoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhhuynh Giờ máy treo bootloot rồi, treo logo ko biết giờ phải làm cách nào? híc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019