1 phong cách rất HTC

x0xj
21/8/2011 5:54Phản hồi: 304
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hồi sáng nay mình cho thằng bạn mượn để xài thử rồi,khi nào nó trả lại mình show lên nha 😁
girdlock là cái gì vậy các bác. ngồn ở đâu vậy cho mình xin cái nguồn
Từ nguồn cydia.vn đó bạn... Hoặc trên 4rum tinhte hình như cũng có
mình tìm trên cydia không có từ girdlock
file deb cho bạn đây View attachment com.chpwn.gridlock_1.0.4-1_iphoneos-arm.rar bạ down về rùi dùng ifile cài nha 😁
ẹc viết tên sai sorry đã có

---------- Post added at 12:00 PM ---------- Previous post was at 12:00 PM ----------

mình cài cho ipod chắc chỉ cài bản SD thôi đúng không các bác
bạn xài ipod gen mấy nếu gen 4 thì HD còn ko thì sd
kyllen
ĐẠI BÀNG
13 năm
copy icon vào 1 folder là ở đâu vậy bạn ?
'' au đó vào perpagehtml+ có 2 nút select page(chọn trang) & add widget(chọn widget)

bấm thoát ra respring vậy là bạn đã có HTC clock

tiếp theo bạn cho tất cả icon vào 1 folder và vào setting chỉnh như sau''
khúc này mình k hiểu. 2 nút seclec đó làm gì ? rồi copy mấy cái icon nào ? ở đâu ? mình tim hoài k thấy
mà khi mình cài cái clock HTC xong thì khi kéo qua trang khác nó mới hiện mờ lên thôi à ! giúp mình với

---------- Post added at 12:12 PM ---------- Previous post was at 12:07 PM ----------

bạn nói rõ hơn đc k ? mình là newbie mới biết xài. k rõ lắm. thanks bạn nhiều
bạn xài ip 2g nên ko thể cho tất cả icon vào 1 folder đc mà phải cài Categories để làm việc này

còn việc cái đồng hồ HTC bị mờ cõ lẽ là do bạn cài app nào đó làm mờ icon đó
kyllen
ĐẠI BÀNG
13 năm
icon là bạn nói ở đây là các biểu tượng ở ngoài menu chứ gì ? để mình test thử xem
mình sài gen 3 bản sd bạn có cho mình xin luôn
bạn cứ down về bt cái này sd hay HD đều xài đc chỉ có 3 biểu tượng dưới dock mới cần sd thôi nếu bạn cần 3 biểu tượng đó thì làm như zay
bạn down cái http://www.mediafire.com/?adrg23ya0erb3g8bạn này về giải nén rùi cho 2 file vào system/library/coreservice/springboard.app sau đó lên cydia kiếm iblank cài đặt xong rùi vào iblank tạo 2 blank cho vào vị trí 2 hình tròn đỏ như hình sau

còn đây là icon của phone và safari http://www.mediafire.com/?eyyp8pfddo9y5uc
bạn cho mình hỏi 3 app bạn nói ở trên là cài bằng cydia hay gì ,..!

perpagehtml+
folderenhancer
girdlock

gớp ý :bạn có thể gôm các app lại ở trang 1 cho mọi người dể thực hiện !
mình chỉ có

gridlock: View attachment com.chpwn.gridlock_1.0.4-1_iphoneos-arm.rar

folderenhancer: http://www.megaupload.com/?d=HVESOOE7

còn perpagehtml+ thì bạn chịu khó lên cydia kiếm giùm mình nha hihi
x0xj không giúp mình tí đc à 😔(
Chụp mình cái ảnh mặt trước, sau và giữa cái máy của bạn có cái case đó :(
sr bạn máy chụp hình hết pin roài để chìu mình chup rùi up lên cho 😁
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
xjxo coi pộ bạn đó thích case đó lắm :D

K bít mua tặng ngta 1 cái nửa chứ :D
hì hì thank bạn :D
Cho mình tên để mình mua là tốt lắm rùi :D
Nó hok có tên mình đc ông anh cho nên cũg chả bit ổng mua ở đâu mình có gửi bạn cái link bán case nhìn cũg giốg đó
oke bạn cho mình link đi. chụp đc hình càng oke nữa :p
mình gửi link cho bạn ở trang 10 rùi mà
http://muare.vn/DienThoai/3222759
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
HCM thì tui mua dùm
update WIDGET "TỰ SƯỚNG" =))

các bạn xem ở trang 1 nha
Ở HN bạn à 😁

---------- Post added at 08:35 PM ---------- Previous post was at 08:34 PM ----------

Oke bạn :*
Em xài iphone 3gs chỉ cần cài perpagr và girdlock là chạy ngon lành luôn ....!
Thank bác chủ ....!
ai muốn có HTC lock thì cài thêm cái HTC Weather Widget nhé, nguồn để em tìm đã ....!
Vài cái ảnh ọt xem sao :

tranbao81
TÍCH CỰC
13 năm
không thể thay đổi được icon phone và safari mặc dù đã chép đúng đường dẫn.
hehe mấy cái icon tròn tròn nhìn dể thương nhẩy cho mình xin nguyên bộ đc hông? :p

---------- Post added at 09:47 PM ---------- Previous post was at 09:46 PM ----------

sao lại ko đc nhỉ chăc bạn thiếu sót chỗ nào rùi đó
làm sao để có cái menu đc nhỉ?
có menu thì bạn cài folderenhancer trang 1 mình có hướng dẫn rùi đấy 😁
ko? ý mình là cái biểu tương menu giông android đó, ah sau khi mình add widget, nhưng khi lật trang thì ko đc, màm hình home chỉ có 1 trang là sao nhi?
Bạn phải cho mỗi trag ít nhất có 1 icon thì mới lật đc còn ko bạn lên cydia tải iblank về rùi cho vào nhữg trag ko có icon cũng đc... Bỉu tượng menu mình đã post ở trang 12 cho bản sd còn hd thì ko có
bạn xem lại cho mình cái link xem, mình tải ko dc? ah? sau khi cho tất cả các icon vào 1 folder thì có cách nào để thay folder bằng biểu tượng menu mà ko hiện số lượng các icon trong đó ko bạn?
CÁCH THAY ĐỔI ICON FOLDER KO DÙNG WINTERBOARDđể thay đổi đc icon folder trước tiên bạn cài springtomize có trên cydia sau đó vào setting - springtomize - folders - disable preview chọn on để ẩn mấy cái icon nhỏ trong folder
Sau đó vào đường dẫn system/library/coreService/springboard.app kiếm file tên FolderIconBG~iphone đó chính là icon của folder
Còn đay là biểu tượg của cái menu
http://www.mediafire.com/?adrg23ya0erb3g8
Biểu tương của phone & safari
http://www.mediafire.com/?eyyp8pfddo9y5uc
sense htc làm ifan siêu lòg
cám ơn bạn! mình làm dc rồi nhưng trong folder menu của mình có 20app , bây giờ mình ko muốn nó hiện lên số lượng app đó có dc ko bạn?
bạn xài iP4 thì hơi bị gian nan hixhix mìhh ko có iP4 để làm menu đc hixhixx
các icon dành cho i4 đều phải là hd phải ko bạn?
đúng rùi bạn HD nó to gấp đôi SD hihi
mình đang vướng ở chỗ này nũa, slideshow ko chạy hình, ko biết vướng chỗ nào đây
mình đã làm theo hướng dẫn của bạn, dùng perpagerhtml, chọn page 1, add wiget HTC, thoát ra máy tự respring, sau đó vẫn k hiện lên cái đồng hồ

---------- Post added at 12:02 PM ---------- Previous post was at 11:53 AM ----------

Lỗi Cydia khi cài gridlock, bro nào biết fix lỗi chỉ mình với
[/url][/IMG]

Với cách chọn của perpagerhtml của mình, màn hình vẫn ko có đồng hồ và thời tiết
[/url][/IMG]
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Cài girdlock băng file ded đi bồ !
Còn HTC thì lấy cái của x0xj đó 😁
HTC là file của bác chủ thớt đó, nhưng ip 4 vẫn ko nhận mà. fw 4.1
Khó hỉu nhẩy sao đồng hồ lại k hiện lên... Bây giờ bạn thử các widget khác xem nào nếu các widget khác hiện lên thì chắc là do đông hồ bị lỗi
he he tất cả các wiget mình thử đều ko đc bác ạ, nhức đầu ghê luôn. ko biết có phải chỉnh gì trong winterboard ko bác
vừa làm thêm món thập cẩm này
dh764119
ĐẠI BÀNG
13 năm
s minh cai giong ban ma icon cua iblank no khong an ma hien la s ban
bnforever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho mình xin cái wallpaper của bác với, mà bác làm thế nào để trang 1 thì 2 row ở dưới, trang 3 thì lại ở trên vậy bác?
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
Á ! Bạn dùng perpage !

Rùi tạo 3 wallpaper đang trong suốt !

Row mún đâu thì tùy bạn thôi !

Rồi vô Perpage chọn cho đúng ! là ok !
bnforever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có thể hướng dẫn cho mình được không? row muốn để đâu cũng được thế nào bác? bác cho mình xin file đó của perpage lun đi. Mình không rành chỉnh sửa.
Cái ip4 của bạn thiệt lạ mình bó tay lun r 😁 bạn thử tắt hết wb có liên wan đến widget xem sao

---------- Post added at 12:05 PM ---------- Previous post was at 12:02 PM ----------

Cái slideshow vẫn k hiện hình huh bạn.... Bạn thử cái slideshow mới up ở trag 1 xem ok ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019