1 phong cách rất HTC

x0xj
21/8/2011 5:54Phản hồi: 304
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nokiax600
TÍCH CỰC
13 năm
bạn hãy thử cách tui nói sau....!

- sau khi bạn cài app paperghtm+ bạn chọn một cái wiget của app rồi bạn add làm trang 1
--> lúc này bạn respring lại máy nó sẽ hiện wiget mà bạn vừa chọn , vào lại đường dẫn của app paperhtml đó xoá mấy file trong app mà bạn vừa chọn đi và thay mấy file của wegt nào đó bạn muốn( chú ý là phải thay để tên đúng mấy file bạn vừa xoá nhé) đảm bảo là hiện ngay cho bạn
--hiểu ko?
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Anh nokiax600 ..!
Có icon Quick lock của theme Leg1on k anh ..
he he, hiểu rùi bạn ơi, nhưng mình reply ở trên là thử tất cả các wiget ( của app sẵn có, và của xOxj là htc ) đều ko đươc bạn à, iphone tự respring khi thoát ra perpagerhtml nhưng ko hiện lên gì cả

---------- Post added at 02:36 PM ---------- Previous post was at 02:34 PM ----------

hiện nay máy mình đã tắt hết các click trong winterboard, xóa các iblank, máy đang để như lúc xuất xưởng, chỉ có wallpaper là lấy từ camera và cái slide to unlock được đổi thành tên = ifile nhưng vẫn ko làm hiện ra cái đồng hồ HTC đc
sao máy bạn lạ vậy nhỉ, bạn thử up fw mới xem, mình đang dùng 4.3.3 mọi thứ ngon lành cả!
he he, mình dùng fw 4.1, nhưng bản lock, xài gevey đời đầu, giớ thix cái đồng hồ và thời tiết của bọn htc, nó thông minh, di chuyển đến đâu nó cập nhập đến đó, mà nhìn sành điệu ko nhàm chán. thử hoài ko đc, chắc pó tay luôn rồi, mình ngại up fw lắm
thien su
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình cuộn đc cái Widget RSS nhỉ. nhờ AE chỉ cho
tks!
là sao ban........? mình ko hĩu ý của bạn cho lắm
nokiax600
TÍCH CỰC
13 năm
[/QUOTE]

đung rồi fee nhưng mà đẹp thứ nhì sau revi , hai cái theme này là mình dùng lâu nhất............;)
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Nếu e nhớ k lầm thêm revi là theme màu chủ đạo là đỏ xem fải k a !
k xài WB thì mình phải thử ngay
lam nhưng sao nó không giống
nó ko thể cuộn đc đâu bạn ah, nó chỉ tự chạy lên thôi.

---------- Post added at 09:00 AM ---------- Previous post was at 08:55 AM ----------

cái icon menu của mình nó hiện lên số app bên trên, có cách nào làm mất nó đi đc ko nhỉ, mà mình muốn thay cái icon menu giống android bạn có ko up cho mình bản hd
Mún mất số bạn vào sprimgtomize - icon - disable all badges là xong

---------- Post added at 06:47 PM ---------- Previous post was at 06:46 PM ----------

Ko giống ji bạn....
nếu bạn bit 1 tí về photoshop thì sẽ thấy làm theme rất thú vị 1 tí động não vs khéo tay sẽ làm ip thêm sinh động :p
nó k có cái menu như Android
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Cái gì k có thì mình tạo ra. !
Đâu phải gì củg có sẳn bạn..!
Bạn xài ip ji nếu ip có độ phân giải SD thì mình mới có còn HD thì ko 😁
3g cũng nhanh lắm ah nha thấy trên video hem nà :D
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Úp cái cho lên đầu 😁
Ai hướng dẫn mình thay đổi cái ảnh nền (background) trong catalogies "Menu" không ? Vào thấy nó giống với ảnh ở ngoài springboard cũng chán.
VD như làm nó mờ hơn đi chẳng hạn.

+ Làm thế nào để mất cái bóng mờ icon . Thực chất cái bóng mờ này có kích thước bằng đúng icon cũ. Và tắt cái reflect của icon menu kiểu gì ? (phone và saferi thì chuẩn rồi).
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
À chuyện này thì dể !
Chú chú vào đường dẩn spingboard app !
Tìm cái nền folder !
Lấy hình khác và rename y hệt cho vô !
Vô Folder Erhaner set lại xong !
Đã fix xong. Show hàng. :showoff:
Xem dùm mình cái này :

Sao mình không có cái đồng hồ như hình ?
đồng hồ đây bạn
View attachment 412749
Cho mình hỏi cách đổi thời tiết cho Hà Nội thế nào vậy ? Wiget HTC đang là TP.Hồ Chí Minh bạn ạ.
Bạn zô đườg dẫn var/mobile/library/perpagehtml/htc/private/weatherwidget/weatherwidget.html vô kiếm var locale rùi đổi thành code hà nội là xong 😁
ok rùi. Mình vừa chạy tới chạy zô, mở cả đống file sửa lại zipcode. respingboard ok ok rồi. :showoff:. Bác nói sớm hơn tí nữa là e đỡ phải mò :skip:
bồ cho hỏi ip 3g 3.1.3 có chạy dc cái này ko, lên 4.1 chậm wa mình mới chạy lại 3.1.3:hot:
3.1.3 cũg đc nhưng sẽ hơi khó khăn trong việc gom app vào 1 folder... 4.1 chậm là đúng rùi bạn lêb hẳn 4.2.1 như mình nè bảo đảm nhanh ko kém 3.1.3
bạn cho hỏi up 4.2.1 như thế nào, máy mình bản locked cho nên ko dám mò mấy cái rom cao wa sợ nó nâng baseband gì dó, nếu tiện cho mình xin link rom 4.2.1 và hướng dẫn luôn,
cám ơn nhìu :hot:
có ngay cho bạn
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/share-custom-fw-4-2-1-iphone-3g-3gs-bb-5-13-update-16-2-2011-a-534764/
Sợ nâng BB thì cứ up FW Custom thôi. lý thuyết như vậy thì cứ phang theo thôi. Máy yếu thì lựa FW kỹ 1 chút là đc.
tony008
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thích các biểu tượng icon của bạn..bạn có thể chia sẽ cho mình được không?và hướng dẫn mình chép các biểu tượng đó vào đường dẫn nào luôn nha.cảm ơn bạn
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Úp phát !
Dạo này tinhte ít bài mứ qá 😁
tony008
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic hic sao cái update thời tiết nó không hoạt động vậy,buồi tối 10h đêm mà vẫn hiện "ông mặt trời"chói chang là sao?
mình cũng bị như vậy. từ bữa giờ xài chắc cũng đc mấy tuần rùi. mà cái thời tiết để ý chỉ có đúng 2 lần nó tự động thay đổi. chắc lúc đó trên yahoo cập nhật weather cho nên nó tự change. cả cái lịch tích hợp sẵn trong perpagehtml cũng chỉ đc có 1 lần tự thay khi sang ngày. tất cả các lần còn lại thì phải respring khi đang on wifi thì nó tự cập nhật. có ai chữa đc kô?😁
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Có lẽ 2 bạn dùng Lockscreen quen rùi ! Nên nghĩ Homescreen nó tự update :p
2 bạn thử mở wifi & ấn nút Respring xem :D
Nó đổi ngay ý mà - Còn k thì để hoài cũng dc !
Cái gì cũng là tượng trưg cả thôy !
Páo thời tiết thấy củm k đúng mấy :D
cái slide thì làm đc nhưng mà kéo nhẹ 1 cái là nó mở khoái lun nên k thích 😔
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
ờ !
Dạo này ít onl qá hen !
Tui vừa tìm dc cái widget mới Bên topic Khoe giao diện
Hì bị cấm vận òi nên ít onl... Ông kiếm đc widget ji mới za?
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Dạng dạng slide show !
Topic của ông Quý { khoe giao diện }
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
Lâu quá k ai chạm đến topic nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp