1 tháng 100k -> nên dùng 3G của mạng nào

Hannibal2010
6/2/2012 7:36Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
mạng nào sóng sánh ngon thì xài, Viettel MIMAX là rẻ nhất 50k/tháng nhưng sang tháng tự động đăng ký nên dùng được thêm tháng nữa ^^
Theo mình nghĩ bạn nên sài 3G viettel dùng gói cước tối đa vì sóng mạnh và ổn định (đặc biệt là vùng sâu vùng xa vẫn có sóng và sài tốt). Đồng thời chia làm 2 trường hợp.
Thứ 1: Nếu bạn không hoặc ít di chuyển xa thì dùng sim Dcom PC (MCTD 100k/tháng, cước bình thường 45d/MB)
Thứ 2: Nếu bạn thường xuyên di chuyển thì dùng sim Dcom Laptop (MCTD 120/tháng, cước bình thường 60d/MB)
Sim DCOM PC của Viettel ra khỏi vùng là tính cước đúng không các bác, thế thì cũng chả phải tối đa lắm
Sorry bạn, mình nói thêm.
Sim Dcom PC trong vùng là 45d/mb, ngoài vùng là 70d/mb.
Với gói cước tối đa Viettel PC: 100k/tháng, Laptop 120k/tháng được miễn phí 2G, Quá 2G mạng sẽ bóp băng thông xuống 256kbps/128kbps.
Sao em tưởng hết băng thông sẽ bóp xuống 512/128 chứ bác. Hóa ra chỉ có 256 à
Có ai biết loại bỏ hạn chế băng thông MImax sao không chỉ mình với!
mail mình là: mailxemphim83@yahoo.com
CÁm ơn rất nhiều, đang cần dơn vài cái tài liệu về!
Theo như mình thì bạn lên dùng gói PC 3G. Mất 100k. Nạp 70k lúc KM 50% có 105k thừa 5k mà dùng.
2 Tháng trước mình dùng gói mimax sau 2 tháng thấy hơn nản. Cứ download tầm 50G đến 60G là bị fix băng thông. Lên xem ol ở nhiều trang phải chờ load.
Tháng này quay lại về sim dcom cũ gói pc. Hiện tại download 50G vẫn chưa thấy fix. Mà nếu nó fix mạng thì dùng lúc bóp băng thông vẫn xem ol nói chung là được.
Còn nếu bạn chỉ vào mạng và chơi game ol còn ko xem ol. Chỉ xem những video với thời gian ít thì gói mimax cũng được.
m thích vinaphone hơn...................
dùng vina đi bạn, vietel trả trước ko có gói cước đâu.mặc định rẻ nhất là 45k/1gb cho pc
minh dùng gói ez120 của vina.120k/3gb .rẻ hơn vitel
@boyxulang VT trả trước không có gói cước là sao bạn. Vẫn có nhiều gói dành cho nhiều đối tượng KH nhé.
bạn xem lại đi rồi hãng nói. http://3g.vietteltelecom.vn/Dich-vu-3G/D-Com-3G/Gia-cuoc/Gia-cuoc.html
xem có gói cước trả trước ko.hay toàn là gói trả sau
@boyxulang mình ko cần phải xem lại vì mình đã khẳng định ở trên rồi.;)
Bạn đang nói đến các gói cước dành cho sim D-com. Bạn search lại trong Link đó xem có chữ PC trả trước(PC easy), Laptop trả trước( Laptop easy) ko nhé. Tks bạn.
ngay từ đầu bạn đã ko hiểu ý mình nói.cái mà bạn nói chỉ là dùng bao nhiêu chả bấy nhiêu.chi là pc va laptop.45k/1gb va 60k/1gb.
đúng ko.cái mình nói là vina có rất nhiều gói cước .chẳng hạn ez 50,ez 120,ẽz 220..v.v. rẻ hơn vitel.
@boyxulang ez 50 ez 120. Rẻ hơn Viettel vâng rẻ hơn.
Nhưng mà rẻ hơn như thế nào.
bạn dùng ez 50 = mimax = 50k. 2 cái tốc độ ngang nhau. " ez 50 được thêm 500mb tốc độ ở 3G ". 1 cái + 1G . 1 cái + 500mb
Viettel gói pc 100k hoặc 120k hoặc hơn..... ko tính km dung lương sau khi dùng hết km dung lượng thì với ez120 so với pc 100k hoặc 120.... cái nào mạng khỏe hợn. Tớ khẳng định nếu chỗ bạn bắt sóng 2 mạng đều full thì tốc độ viettel gấp 2 vina. 1 cái là 512 còn 1 cái là 256.
Hiện tại dùng 3G rẻ nhất với tốc độ 256 chỉ có vina là 20k với gói maxs sinh viên. Viettel thì phải 30k.
Còn bạn tìm xem cái nào dùng được tốc độ 512kbps so với gói pc 100 hoặc easy 120....
congduy241
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xai mimax 30k/thang roi pha bang thong, tui dang xai day, moi ngay xai khoang 1g thui
gói ez 120 - là 120k-và dc 3gb
vietel mua 3gb là 135k nếu dùng goi pc
120k < 135k
ok đây là cái mà tớ muon nói .
còn nói về tốc độ sau khi bóp băng thông xin thưa với bạn
là cả 2 mạng đều là 256kb/s .mình đã dùng mimax của vitel và tốc độ sau khi bóp băng thông khi mình dowload chỉ dừng lại ở 30KB/s tương đương 240 kb/s
winzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyxulang bạn này rất cú đấm ăn sôi bạn ở trên đang nói về viettel gói pc 100k và gói mctd 120k cả 2 gói này của viettel sau khi dùng hết 2G miễn phí tốc độ về 512kb/s bạn ko tin bạn có thể mua sim về thử nhiệm ko vào wed trang chủ viettel mà xem
Theo em nên dùng Vina, 3g khá ổn định, đảm bảo tốc độ

Sent from my KM-S220 using Tinhte.vn
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sai adsl la rể nhất.3g suot ngay hack voi bop.het ca thoi gian
bạn mua sim học sinh viettel dk mimax mất 30k 1 tháng , đc 500mb tốc độ cao , sau đó vẫn lướt web tốt . nếu muốn dùng nhiều hơn tốc độ cao bạn mua sim dcom ngoài như sim mobi loại 1,7GB mỗi tháng trong 12 tháng giá từ 150 -> 200k .
sao
mình dùng mixmax mà hết 120k/tháng? bạn bẻ băng thông kiểu gì? dậy mình đi
kaka012
ĐẠI BÀNG
12 năm
@đặng văn tám nó bẻ băng thông là lúc hết lưu lượng miễn phí tốc độ vẩn như bình thường thôi bạn...chứ mà hết lưu lượng thì phải trả thêm tiên thôi...tốc độ nhanh vào mạng sương hơn thôi còn tiền thì dùng bao nhiêu trả bấy nhiêu
kaka012
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho hỏi sim dcom 3g,với sim nghe gọi bình thường "đã dk 3g".cái nào dùng sẻ tốn tiền hơn vậy.hay là củng như nhau,và phụ thuộc vào gói cước 3g thôi...
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
với 100k thì nên sài wifi
Mấy bác chỉ e cách phá băng thông 3g viettel e173eu-1 vs tks mấy bác dùng không tốn wa
đk gói cước bằng tk chính + km đc hả các bạn?? mìmh tưởng chỉ tk chính thôi

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019