10.3.0.1052 Z10: QUÁ ĐÃ :D

songoku_1206
23/8/2014 4:57Phản hồi: 42
10.3.0.1052 Z10: QUÁ ĐÃ :D
Vừa lên 10.3.0.1052 tối quá, có nửa ngày trải nghiệm và cảm thấy mĩ mãn với bản này luôn.
Z10 của Em là bản 003.
Xin chia sẻ mấy cảm nhận:
1. Giao diện: mảnh mai hơn, bóng bẩy nhưng vẫn nhẹ nhàng, dễ chịu.
Đang xài cả iPad mini 2 và rất thích giao diện IOS 7 trên con này, sang đến bản 1052 này của Z10 cũng cho mình cảm giác đó, có khi còn...phê hơn :v (bản gần đây nhất xài là 10.3.0.296)
Đã không còn mã pin ở 4 góc.

2. Pin: không có con số chính xác nhưng thấy tăng một cách đáng ngạc nhiên @@
Duyệt bằng wifi (mạng để chế độ 2G, độ sáng 50%) táy máy nghịch gần tiếng rưỡi (đọc báo, facebook, tải và test gần chục phần mềm trên cả BBW và ApstoreVn) mà vẫn còn 77% pin.
3. BBW đã đẹp và nhanh hơn rất nhiều, phải nhấn mạnh là rất nhiều nhé 😁
4. Chạy mấy phần mềm adroid khá ngon lành (mình chỉ cài mấy phần mềm nhẹ như facebook, mp3zing, google map, hayhaytv, mấy phần mềm đọc báo,...)
5. Giao diện phần đa nhiệm đẹp và tiện hơn (không còn kiểu 4 icon/trang và lật dọc theo trang như bản cũ nữa)
6. Khởi động: nhìn icon khởi động đẹp hơn (tuy nhiên vẫn chậm như ngày nào :v)
Bộ nhớ trống nhiều hơn mặc dù file autoloader nặng (1,4 GB)
7. Máy ảnh: giao diện có chút thay đổi nhìn đẹp hơn, đã đưa nút soi gương ra giao diện chính.
Thêm chức năng quay phim 60 hình/s 720p rất mượt tuy nhiên khi thiếu sáng thì hình ảnh không được đẹp lắm.
Tạm thời là vậy đã. Anh em nào chưa lên thì lên luôn để thưởng thức thôi.
Tóm lại là hài lòng :D
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Re set lại hay tắt máy bật lại máy xem có bị wipe ko bn ơi.
@yuyu001 Không có vấn đề gì bạn ạ.
Mỗi tội vẫn khởi động chậm và cmt trên tt bị lag @@
Uh chất lượng pin sử dụng tnao bạn chụp cho cái hình ảnh xem.😃😃
@yuyu001 Đây bạn nhé. Chờ sử dụng đến tối xem sao.
Con này rút sạc tầm 5 rưỡi chiều qua. Màn hình sáng khoảng 60%
chất lượng pin quá kém
tonybom
TÍCH CỰC
10 năm
Update OTA hay qua BBLink vậy bạn?
@tonybom Mình down bản autoload trên BBvietnam về rồi chạy bình thường thôi. Khoảng 10p là xong tất tần tật 😁
@songoku_1206 Bạn nói thật hay đùa vậy? [emoji33]
File autoload đã hơn 2g rồi, mạng nhà bạn nhanh thì cũng phải mất 10 phút để tải về. Còn backup dữ liệu, đợi máy chạy autoload cũng phải mất 10 - 20 phút. Bạn làm cách nào mà có 10 phút là xong tất cả, chỉ mình với. [emoji13]
@TrungChinh Nguyen Ý mình là sau khi down về rồi thì các thao tác còn lại là 10p bạn nhé :v
Mà bản autoload của mình chỉ 1,4GB thôi ^^
@songoku_1206
Bạn nói sao chứ mình thấy pin trâu mà. Để mình sạc đầy dùng đến tối mai mình sẽ chụp ảnh quá trình pin xem thế nào.
Z10 của bạn bản bao nhiêu? 😃
@songoku_1206 của mình đây IMG_20140824_200226.png
@minhcuong07 Thế thì giống máy mình, nhưng không hiểu sao mình thấy pin tăng đáng kể. Để đến tối mai mình chụp ảnh quy trình pin lên anh em đánh giá xem thế nào 😃
tonybom
TÍCH CỰC
10 năm
Hôm trước mới cài lại bblink cắm vào thì được báo tải về OS mới nhất 10.3, mạng nhà mình cùi bắp tải về từ 14h tới 20h đc 85%, bỏ lap đi ăn tối mà quên là chế độ10p máy sleep, thế là công cốc! Giờ cắm vào check update thì ko có nữa 😔
@tonybom Mình down mất gần 2 tiếng thôi 😃
tonybom
TÍCH CỰC
10 năm
@songoku_1206 Tiếc thật, hôm đó tải được rom gốc thì ngon rồi 😃 giờ chờ chính thức thôi vậy
@tonybom Chờ chưa biết bao giờ cho có nữa 😁
Mang usb qua đây mình cọp pi cho, vẫn còn giữ trong máy đây :v
Có 1130 rồi, anh em nào lên chưa ạ? 😃
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
chờ mỗi chức năng panoarama 😁
@quatlamtu Cũng đang chờ :D
Có bạn nào update lên 10.3 bằng Sachesi chưa?chỉ dẫn mình với ???
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Thị Quỳnh Trang chắc bạn này chưa tự vọc nhiều,nên chờ update OS bản chính thức cho lành 😁
mình cứ bị "Camera can't be started" hoài, ae giúp với
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DTHuynh sử dụng cam khi sạc,rs lại là đc
tuanthienct
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình cũng như add và có nhận thông báo 10.3 mà sao không updat từ wifi được vậy add

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Có bạn nào bị lỗi ko add được số điện thoại khi lên 10.3.0.1052 chưa, mình đang đau đầu về cái này
E vẫn lưu bình thường mà bác
CUBASE
TÍCH CỰC
10 năm
lưu bình thường, có điều hay bị báo lỗi ko bật đc camera. phair tắt đi bật lại máy mới đc.
nkhanhu
ĐẠI BÀNG
10 năm
úp lên 10.3.0.1154 cho nó máu
@nkhanhu bản 1054 của bạn có hay bị đơ đơ không và lỗi danh bạ không . mình đang dùng 1052 không đc mượt cho lắm
Em chào thớt, thớt tiện tay vào phần cài đặt ngôn ngữ giúp em xem có viết, gõ dc tiếng Ukraina (Yкраїна) ko ạ, em đang học tiếng đấy mà bản 10.2 ko có. Đang buồn quá ạ. em đa tại
lts1959
ĐẠI BÀNG
10 năm
m vừa up hôm 2/10 thấy cũng hay hay , nhất là khi gọi điện thoại màn hình hiện lên số đt của m

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019