10 cây cầu độc đáo trên thế giới

Didu
20/5/2012 16:9Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
đi hơi chóng mặt 😆 vì xem đã thấy chóng mặt rồi
cầu của pháp trông hùng vĩ quá
hoang278
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi người châu Âu. Quá sáng tạo.
ảnh khó load, chậm rì rì ấy, cầu nào cũng đẹp, lung linh cả
@quangminhhn Sao ai cũng bảo load ảnh khó và link die :? Nhà mình cứ gọi là vù vù vèo vèo ấy :p
lybachxuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đà Nẵng sắp có cây cầu độc đáo không thua gì những cây cầu trên đó là cầu Rồng ( mổi ngày đến 7h tối là cầu sẽ phun lửa thật 1 lần , hình dạng cây cầu không khác gì 1 con rồng châu á oai hùng dũng mảnh uốn lượn quanh khúc sông hàn thơ mộng )...tuyệt với... Welcome to Đa Nang City
@lybachxuyen Muốn đến ĐN 1 lần
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
@lybachxuyen không biết khi nào xây xong đây,chờ lâu quá.
@lybachxuyen Mình không biết mọi người thế nào chứ mình thấy quyết định phun lửa là một quyết định ấu trĩ so với tình hình đất nước hiện nay, gây lãng phí và không cần thiết (cả về nhân lực và vật lực) và không đem lại yếu tố bền vững (nếu có phun thì chỉ phun vào nhưng dịp lễ đặc biệt mà thôi). Chẳng lẽ sau này vì lí do nào đó cầu không phun ra lửa thì sẽ giảm đáng kể lượng người đến thăm quan? Người ta đến thăm quan một công trình kiến trúc vì vẻ đẹp kiến trúc độc đáo, cũng như ý nghĩa của nó, chứ không phải là nó phun ra lửa.
Nếu mọi người đế ý đến những công trình kiến trúc nổi tiếng thế giới, thì sẽ thấy được rằng kiến trúc mới là giá trị cốt lõi và trường tồn với thời gian. Không ai đến tháp nghiêng Pisa để ngắm hệ thống đèn chiếu sáng ở đó, hay đến kim tự tháp ở Ai Cập để cưỡi lạc đà cả...
đây là những công trình nghệ thuật mà công dụng của nó chỉ là phụ, còn việc chính của nó là thu hút du lịch.
sao mình xem hình k được nhỉ? bác nào chỉ mình cách xem hình với !
thấy nước người ta mà mê. nước mình chẵng làm dươc gì cả
cầu Bông .....
Đang ngồi cafe, ông ngồi bên cạnh đang gọi điện cho ông nào đấy xưng là TGD Cty X phụ trách dự án xây mấy cây cầu vượt HN. Ông đấy bảo "em cố làm thêm cái cầu Nguyễn Chí Thanh - Trần Duy Hưng nữa là về nghỉ hưu được rồi anh ạ".
Sure 100% luôn.
Vừa làm xong một cây ở Chùa Bộc-Phạm Ngọc Thạch và 1 cây ở Tòa nhà Dầu khí
Cây này là cây thứ 3 hắn làm!
... đã đủ về hưu rồi
Nghe mà thấy nản!
@chaukhoabb Thế mà bác không chụp ảnh xem là tên nào cho anh em mổ xẻ 😃
nicky86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý tưởng và khả năng của con người gần như không có giới hạn.........
Cầu Thê Húc VN độc đáo đấy 😆
Millau Vladuct, cầu này bắc qua sông, và sáng sớm mùa đông hay có sương mù là cảm giác như đang đi giữa mây vậy.
cái cầu ở Hà Lan thiết kế ngớ ngẩn thế nhỉ?
@cavoiu Không phải ngớ ngẩn đâu. Người ta thiết kế như vậy vì không muốn phá vỡ cảnh quan ở đó bạn ạ 😁
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cavoiu bác này sao ở đâu cũng gặp hết !!!! 😁
nhìn cái avata thấy ... thèm thèm ..... cứ tưởng là kon gái chứ .......
nhìn .... dã man quá !!!!
bác đổi avata đê ... để ae khác hiểu nhầm rồi theo tán bác đấy !!! :D:D
@LUCKINHEN nhìn lại mục giới tính nhé đồng chí.avata tớ để tớ ngắm thôi.😃
Em xem được mỗi anh tiêu đề. Đọc xong cố tưởng tượng mà chỉ ra hình dáng cầu Thanh Trì với cầu Vĩnh Tuy là hết khả năng rồi.
độc đáo thiệt
HCM có cầu chữ Y , độc đáo và đặc biệt là kẹt xe 1st.
thiếu cầu khỉ, với cầu dừa của VN
Vẫn không đẹp bằng mấy cây cầu ở việt nam 😁
nếu có thêm ảnh minh họa thì đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019