10 mẹo hay sử dụng LG G3

Vitcon.1992
1/9/2014 2:40Phản hồi: 6
10 mẹo hay sử dụng LG G3
Chiếc smartphone mới nhất của LG là G3 hiện đang rất hot trên thị trường di động ở Việt Nam nhờ sở hữu những tính năng khá độc đáo và hữu ích. Bài viết dưới đây của mình sẽ giúp các bạn đã, đang và sẽ sở hữu siêu phẩm G3 đến từ nhà sản xuất LG có thêm các trải nghiệm nhanh khi sử dụng chú dế cưng của mình.

Video 10 mẹo hay sử dụng cho LG G3:

1. Tính năng Knock Code: Với LG G2 có tính năng chạm 2 lần lên màn hình để mở khóa màn hình thì trên G3, LG đã trang bị tính năng Knock Code cho phép đặt mật mã cho màn hình khóa bằng chuỗi các lần gõ lên 1 trong 4 góc màn hình tùy chọn, từ đó tạo ra cơ chế bảo vệ chỉ có đặt mật khẩu mới có thể mở khóa màn hình.

2. Thay đổi Nút Home trên thanh điều hướng: Các thanh điều hướng của LG G3 có thể đuợc tính hợp thêm nhiều các tính năng tùy chỉnh tùy vào người dùng cài đặt.

3. Thanh thông báo: G3 cho phép bạn có thể tùy chỉnh các icon và thanh thông báo trạng thái bật tắt cũng để để hiện ở màn hình chờ.

4. Tắt Smart Bulletin: Người dùng vuốt màn hình chính của G3 sang bên phải thì sẽ xuất hiện màn hình Smart Bulletin cho phép bạn truy cập ứng dụng chăm sóc sức khỏe LG Health để theo dõi sức khỏe hàng ngày, cũng như tinh năng Smart Tips hướng dẫn sử dụng thiết bị. Nếu bạn không thích tính năng này thì có thể tắt đi bằng cách vào Settings, nhấn Home Screen trong menu Device, và tắt Smart Bulletin đi.

5. Màn hình Easy Home: giúp màn hình chủ chờ về giao diện chiếc điệc thoại chỉ có nghe gọi, nhắn tin với các phím bấm to phù hợp cho bạn khi đang tham gia giao thông.

6. Zoom bằng cảm ứng: bình thường khi xem các video thì bạn ko thế room to lên video. Với tính năng này thì bạn chỉ cần chạm 3 lần lên đoạn video xem là có thể room to video.

7. Lưu website để đọc Offline: với tính năng này bạn có thể lưu lại các website có nội dung dài mà bạn chưa có thời gian để đọc, bạn có thể tùy chính cắt nội dung để đọc hoặc lưu hình ảnh.

8. Phím tắt truy cập nhanh: Các phím vật lý tăng giảm âm lượng LG G3 có thể đuợc tích hợp truy cập nhanh các ứng dụng mặc định. Tuy nhiên người dùng không thể tùy biến các ứng dụng truy cập nhanh này được.

9. Chế độ khách (Guest mode): cho phép người khác sử dụng máy của bạn với các ứng dụng mà bạn cho phép.

10. Ẩn nội dung: với tính năng này bạn có thể ẩn đi các nội dung mà bạn không muốn người khác biết. Ví dụ như ẩn đi các bức ảnh mà bạn không muốn người khác xem.

Quảng cáo

Tóm lại, với các tính năng độc đáo và tiện ích mà LG trang bị trên G3 sẽ giúp việc sử dụng chú dế cưng của bạn hiểu quả hơn. G3 hứa hẹn sẽ là một smartphone đình đám trong cuối năm 2014 tới đây.

Truy cập MobileCity.vn để biết chi tiết mức giá LG G3 (F400)
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uppp cho các bác xôm
uppp cho các bác xôm
:mad::mad: yêu rồi yêu rồi
@manhdo2010 yêu ai e nào cơ bác ^^
các bác fan LG G3 điểm danh xem đã sử dụng hết các tính năng này chưa nhá ^^
kết mỗi G3 ở cái khoản màn hình 5.5 inch mà cầm như máy đt # 5inch ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp