Đã có Windows Phone Device Manager 1.8 cho WP7.5 Mango

bk9sw
26/12/2011 17:15Phản hồi: 100
Đã có Windows Phone Device Manager 1.8 cho WP7.5 Mango

Kết nối thành công WPDM v1.8 với LG C900k.

Sau một thời gian dài im hơi lặng tiếng thì cuối cùng, công cụ giúp kết nối và tùy chỉnh Windows Phone Device Manager (WPDM) đã chính thức có bản 1.8 Public Beta dành cho các thiết bị chạy [TAG]Windows Phone 7.5[/TAG] ([TAG]Mango[/TAG]). Nếu là người dùng Windows Phone và hay "vọc vạch" thì WPDM là một công cụ không thể thiếu trên máy tính. Giống như Microsoft ActiveSync hay Windows Device Center cho Windows Mobile trước đây, WPDM cho phép bạn can thiệp khá sâu vào hệ thống chẳng hạn như xem, sao chép/dán các tập tin vào thư mục mã hóa trên Windows Phone, cài đặt ứng dụng từ bên ngoài vào máy không cần Marketplace, thêm nhạc chuông tùy chọn, thiết lập đồng bộ tập tin/trang web ưa thích, v.v...

Tuy nhiên, xin lưu ý rằng WPDM là một công cụ chỉ có thể sử dụng với các thiết bị đã được mở khóa lập trình viên ([TAG]developer unlock[/TAG]) cho nên nếu thiết bị của bạn chưa mở khóa hoặc mở chưa được thì ... đành chịu 😃. WPDM do lập trình viên Julien Schapman người Pháp phát triển và trước phiên bản 1.8, Schaps đã phát hành bản 1.6 beta cho cộng đồng Windows Phone. Song song với sự nâng cấp của nền tảng từ [TAG]WP7[/TAG] lên [TAG]WP7.5[/TAG] thì Schaps cũng tiếp tục nâng cấp WPDM để tương thích tốt hơn.

Một số tính năng mới và thay đổi trên phiên bản 1.8 (tính cả 1.7) bao gồm:
  • Hỗ trợ đầy đủ Windows Phone 7.5;
  • Hỗ trợ thêm các thiết bị như [TAG]Nokia Lumia 800[/TAG], [TAG]Samsung Focus S[/TAG], [TAG]HTC Titan[/TAG], [TAG]HTC Radar[/TAG];
  • Cải thiện khả năng kết nối;
  • Tự động nhận biết phiên bản WP khi kết nối với thiết bị;
  • Cảnh báo khi cài đặt một ứng dụng sử dụng dịch vụ [TAG]Interop Service[/TAG] trên một thiết bị đã được mở khóa Interop ([TAG]interop unlock[/TAG]);
  • Hỗ trợ API nhạc chuông cho Mango;
  • Hiển thị thông báo khi thiết bị kết nối và ngắt kết nối;
  • Hiển thị thông báo khi ứng dụng được cài đặt;
  • Hiển thị thông báo khi một tiến trình yêu cầu kích hoạt TouchXperience;
  • Tự động kiểm tra các bản cập nhật cho TouchXperience;
  • Hỗ trợ truy xuất hoàn toàn bộ nhớ cách ly của ứng dụng (App Isolated Storage);
  • Khắc phục một số lỗi nhỏ khác.

Danh sách các thiết bị hỗ trợ với WPDM 1.8:
  • HTC HD7 T9292;
  • HTC 7 Trophy T8686;
  • HTC 7 Mozart T8698;
  • HTC 7 Surround T8788;
  • HTC 7 Pro T7575;
  • HTC Arrive (7 Pro CDMA);
  • HTC HD2 (chạy ROM WP7);
  • HTC Titan X310e;
  • HTC Radar C110e;
  • Samsung Focus i917;
  • Samsung Focus S i937;
  • Samsung Omnia 7 i8700;
  • Dell Venue Pro;
  • LG Optimus 7 E900;
  • LG Optimus 7Q (LG Quantum) C900/C900k;
  • Nokia Lumia 800.

*Lưu ý: để cài đặt và sử dụng WPDM, điện thoại và máy tính phải đáp ứng các yêu cầu sau:
  • Điện thoại đã được mở khóa lập trình viên và chạy trên phiên bản Windows Phone 7.5;
  • Máy tính sử dụng Windows Vista hoặc Windows 7 32/64-bit;
  • .NET Frameworkd 4.0 cài sẵn;
  • Zune 4.8 phiên bản mới nhất;
  • Windows Phone SDK 7.1.

Bạn có thể tải về Windows Phone Device Manager v1.8 tại đây. Do phần mêm yêu cầu Windows Phone SDK 7.1 nên nếu bạn đã cài bản 7.0 cũ hơn thì phải nâng cấp, nếu chưa cài thì tải file ISO tại đây.

• Nếu đang sử dụng phiên bản WPDM cũ hơn thì bạn phải gỡ bỏ, khởi động lại máy tính và cài WPDM bản mới (1.8).
  • Sau khi cài đặt, bạn mở WPDM và kết nối điện thoại vào máy tính. WPDM sẽ tự động tải về và cài đặt phần mềm TouchXperience lên điện thoại của bạn. Nếu trên điện thoại đã có TouchXperience thì bạn nên xóa đi để WPDM cài đặt bản mới hơn.
  • Khi kết nối, TouchXperience sẽ tự động kích hoạt. TouchXperience chạy được thì thiết bị mới kết nối thành công với WPDM trên PC. Trong trường hợp TouchXperience không tự động chạy, WPDM báo "Unable to launch TouchXperience: thì bạn phải bấm vào ứng dụng.

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Các bak cập nhật ngay nhé, hơi bị mượt ấy😁
HTP@87
TÍCH CỰC
12 năm
làm mình càng ngày càng mê WP7 nhỉ, bỏ ống mua 1 bé thôi :">
crabs
CAO CẤP
12 năm
Good new! Anh em mango lại có nhiều thứ để vọc rồi
Windows phone đang lên như diều gặp gió
Sẽ phải kiếm em HD7 để trải nghiệm mới đc, nghiền Wp quá rùi, anh em nào có lòng tốt để em giá tốt nha. hihihihihihihi
Chúc mừng WP7
haizz thích dùng Windows Phone nhưng lại dùng Linux trên PC
HD2 ko dùng ké dc à
mới mua 1 em htc surround chưa có thời gian ngồi vọc, nhưng cứ down trước đã, không biết htc surround có dùng hay hơn LG Optimus 7 ko nữa
thothaibinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng wp ngày càng sướng 😃
mong WP 7 phát triển mạnh nhé :p
hi vọng cho wp8 vào năm sau sẽ đưa nokia trở lại đường đua:dance:
có trojan bạn ah.
Tuy nhiên mình vất rất kết
Thanks bạn
hix thich nyuwng hok có tiền miua máy
thích nhĩ. hi vọng đến Window 8 là hoàn thiện nhất để trải nghiệm một em table
Đang cân nhắc cho điện thoại tiếp theo là wp hay meego. Nokia thiết kế N9 và Lumia đều quá đẹp.
Hehe! Em HD7 của mình ở ngay đầu danh sách ! Thích thế!
chắc bỏ bada wa wp ... sao giờ thèm wp ... chời ơi;)
Winphone cùi quá ngóc đầu mải ko lên nổi.Mải mãi là người đến sau.
avencast
ĐẠI BÀNG
12 năm
thành phần nguy hiểm đến nỗi ko ai dám đụng vào
chuaquy173
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thiensuthu18 Thế bác đẻ sau tôi bác thành phế nhân à =)), nói chuyện ngu vl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế