OnLive APP Hỗ Trợ Chơi Game PC Trên Nền Android

nghiant00
27/12/2011 21:19Phản hồi: 53
OnLive APP Hỗ Trợ Chơi Game PC Trên Nền Android
Yêu Cầu : Android 2.3 +

Hỗ Trợ Thiết Bị:
* Acer: Iconia Tab A500, Liquid Metal, Picasso
* ASUS: Eee Pad Transformer
* HTC: Desire, Droid, Evo, Evo 3D, Evo 4G, Evo View, Flyer, G2, Incredible, Jetstream, Nexus One, Rezound 4G, Sensation, Sensation 4G, Sensation XL, Thunderbolt
* LG: Optimus 2X
* Motorola: Atrix, Droid Bionic 4G, Droid Rarz 4G, Droid 2, Droid X2, Photon 4G, Xoom
* Samsung: Galaxy Nexus, Galaxy S, Galaxy S II 4G Galaxy Tab
* Sony Ericsson: Xperia PLAY (including game controller), Tablet S
* Toshiba: Thrive
The Universal OnLive Wireless Controller requires at least Android 3.1 Honeycomb and has been tested with the Acer Iconia Tab A500, ASUS Eee Pad Transformer, Motorola Xoom, Samsung Galaxy Tab, Toshiba Thrive.

Chú Ý Phải Có WIFI Mới Chạy Được

Mình Đã Test Thử Trên Galaxy S GT I9000 Chạy Rất Mượt
Đây Là Video Mình Đã Test '' Có thể các bạn xem video này có vẻ lag nhưng là do phần mềm quay màn hình Screencast gây ra lag khung hình ''

Link APK :
http://www.mediafire.com/?7blu8gg8jjup9om

Hoặc các bạn có thể vào Market để tải , ứng dụng hoàn toàn miễn phí.

Chúc các bạn chơi game vui vẻ !
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

otrum
ĐẠI BÀNG
12 năm
wow lại có thêm 1 kho Game khủng cho android 😃
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi sao em tao acc ko được nhỉ . có phai kich hoat j ko ạ

P/s kết nối với interne không đủ để cung cấp chất lượng video tốt

buồn luôn hix. cái này yêu cầu mạng tốc đọ down/up như nào thế bác
Cái này tui đã điên đầu vì nó từ lâu lắm rồi.
Còn nhiều lỗi xảy ra như là ko hỗ trợ IP Việt Nam, đường truyền ko đủ mạnh, máy ko hỗ trợ, nhiều thứ lắm, tới giờ vẫn chưa chơi được><
Bac pro oi giai thich cho em ky di. minh down cai nay ve roi cai vo may sau do tai game pc duoi exe roi choi hay sao ho bac. em online bang dien thoai nen khong xem video va go dau duoc a
chưa hiểu cái này lắm. cấu hình android làm sao chơi đc mấy game đó nhẩy.:furious:nhìn phê quá
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn xem ở đây sẽ hiểu nè http://genk.vn/c103n20100705082438457/onlive-giac-mo-choi-game-khong-gioi-han.chn
AH! bây giờ thì em đã hiểu, tẩy giun bằng fugaca:dance:
muốn chơi được mạng phải khỏe :-<
nhoc.iu
ĐẠI BÀNG
12 năm
android vô đối nhiủu
sao con ss captivate của mình không cài được onlive.apk ở link trên và trong maket cũng không có, vậy là không hổ trợ đúng không
nghiant00
TÍCH CỰC
12 năm
hình như IP VN ko hỗ trợ cái này , mà công nhận chơi mượt mà ko lag nếu mà có thêm gamepad PS3 nữa chơi
Assassin's Creed Revelations thì tuyệt vời
Cài vào được nhưng không kết nối được!
Đã test thành công trên S2, phê lắm bà con ạ, nhưng hình như ko co game free, phải trả tiền mới chiến hết đc game. Ai bị lỗi ko đủ kết nối, thì cố thử vào lại vài lần coi sao, mình chơi trên mạng 275k VNPT ngon lành
nghiant00
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ chơi free 30p thôi
sora9961
TÍCH CỰC
12 năm
@boycuoi tại sao mình y chang bạn mà đăng nhập nó ghi la2d đường truyền không đủ mạnh vậy hix
ryudo206
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này phải mua game, ko mua thì chơi = niềm tin à ?
adnapX
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã chạy thử trên em defy, chạy được nhưng kết quả không khả quan: hình còn mờ, hơi giựt(chắc tại mạng yếu), lúc vô hay gặp lỗi connection, vô mấy lần mới đc.
Game này yêu cầu mấy bác phải có đường truyền tốc độ cao nhé nếu ko thì no ko vào được đâu,mình nghĩ chắc gói cước trên 7Mb/s mới chơi dc.
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe nói mạng tối thiểu D 5Mb/s U 1Mb/s mới chơi được

Sent from my -T-mobile- G2x using Tinh tế
re

cái này đơn giản chỉ là stream video từ máy chủ OnLIVE về điện thoại mình thôi => chẳng yêu cầu máy có cấu hình cao
padcanlong
ĐẠI BÀNG
12 năm
giống như đang xem video thế thì chả có gì
Test trên Laptop sao không được nhỉ bác ơi. Lúc chạy OnLive Launcher báo : "An Error Has Occurred. Unable to concact the OnLive Game Service. Please check Support.onlive.com for details."
Đã test thử Onlive trên con Galaxy Tab 10.1 và Pi C002, đường truyền Wifi cáp quang của FPT chơi được nhưng hơi bị giựt.
Hix, cáp quang mà còn bị giựt thì cái gì mới chơi mượt đây, chắc đợi 4G Viettel

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019