Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY MINI] CM MUSIC Mix V3.2 | MIUI ME V1.1 | Stock MIX V1.0

Mr_V_D
29/12/2011 14:14Phản hồi: 1.347
[GALAXY MINI] CM MUSIC Mix V3.2 | MIUI ME V1.1 | Stock MIX V1.0

UPDATE Stock Music MIX 1.0
Bản này dựa trên EmanoN v5, xài ổn định, pin trâu cho nhưng bác muốn ổn định nhé! hihi, củng có beat audio luôn rồi, vài thứ rất hay trong đó, các bạn tự khám phá nhé ^^ sorry vì giới thiệu sơ sài, vì giờ mình đang rất là bận và không có thời gian...Stock 1.0: http://www.mediafire.com/?cw3n1p23q1qvwia

UPDATE Cyanogen Music MIX 3.2
Change log thì bạn tự tìm hiểu nhé, mình đang rất bận và không có thời gian, nhưng mình đã tích hợp beat audio vào rồi nhé! ^^ theme của rom thì mình chưa có thời gian nên không theme nó được, bù lại mình tích hợp 2 theme mới nhất siu đẹp trong nó rồi đó ^^V3.2: http://www.mediafire.com/?h1zaw6nprgb501g

Cyanogen Music version 3.1.9 BUILD 2
Change logs:

• [*=left]Hiệu ứng từ ICS ( xoay màn hình giống bản RC0...)
    [*=left]Splashscreen mới, hình nền mới...
    [*=left]Các libs audio được cập nhật mới, tinh chỉnh lại âm thanh
    [*=left]Có thể chỉnh được màu của thanh pin ( chỉnh trong CM settings)

[*=left]Các ứng dụng hệ thống được cập nhật, ổn định hơn...
[*=left]Ring lock có thêm các giao diện mới (chỉnh trong CMsettings, có nhiều skin lắm)
[*=left]Fix các lỗi còn tồn tại (?)
[*=left]Kernel được cập nhật (?)
[*=left]Lỗi camera được fix ( Chụp hình ngang mà nó lại ra đứng ý...)
[*=left]Wifi fixed
[*=left]Còn gì nữa quên mất rồi 😁
Chú ý:Mới flash xong thì status bar sẽ nàm ở dưới do có mod table :p, muốn bình thường lại thì vào CM settings/tablet tweaks/ bỏ tick hết, vào choose soft-buttions bỏ tick hết nhé!Lúc boot nó reboot hoài thì đừng lo nhé! cứ đợi đi nhé! kiên nhẫn ^^Radio khi bật lên sẽ bật bluetooth để bắt sóng, cắm tai nghe vào để nghe nhá! Các bạn muốn chỉnh tần số thì vào settings của nó, mục đầu tiên, kéo xuống dưới cùng chọn Taiwan nhé!Muốn chơi game tốt thì các bạn vào: CyanogenMod settings-Performance-Tick Use 16bit transparency. reboot nhé!Tin nhắn muốn giống Sony thì: vào cài đặt của ứng dụng nhắn tin, kéo xuống xíu tick vào Transparent, thoat ra vào lại xem kết quả!Chụp hình bằng nút nguồn, vào ứng dụng camera, nhấn menu - Advanced options - Power button, thoát ra vào lại là ok!
Mình không up hình lên vì giao diện nó giống V3 ấy 0.o heheheÀ, vừa flash xong rom thì flash tiếp gói này mới reboot nha!http://www.mediafire.com/?idsf7a6datsca7iDownload v3.1.9 BUILD 2: http://www.mediafire.com/?26b8bxjx828c1b3
Cyanogen Music version 3 | tên mã: Music mix MIUI4 | Stable
Change logs:

[*=left]Thêm Music Tweaks, nghe nhạc cực hay, tăng cường âm bass, :dance: thanks Crazy_k_p
[*=left]Thay hình nền mặc định, đậm chất nhạc, hehe:giggle:
[*=left]Thêm DSPManager cho những ai chưa hài lòng về âm thanh (mỗi người mỗi cảm nhận nên mình đưa vào)
[*=left]Xóa quickpic, dùng Gallery 3D mặc định của Android -> tương thích tốt hơn
[*=left]Cập nhật GG maps - bản đồ trong nhà! định vị tốt, mình ra ngoài nó định vị được hết trơn :happy:
[*=left]Mobile Bravia - Modul của Sony - Hiển thị đẹp hơn ^^ vào cài đặt hiễn thị nhé!
[*=left]OC sãn trong kernel, ai muốn OC thì vào CMsetting, peromace - CPU settings - Max CPU - chọn mức sung mình muốn
[*=left]Xóa toàn bộ nhạc chuông của Android, thay bằng bộ cùa MIUI4, nghe hay hơn nhiều ^^
[*=left]Bootanimation của Galaxy Nexus Prime, đẹp khỏi bàn :stomp:
[*=left]Reboot máy bằng giữ nút tăng âm lượng + nút nguồn -> nhanh hơn ^^
[*=left]Tối ưu hóa WIFI
[*=left]Tính năng Tethering & Portable hotspot, xem trong cài đặt mạng nhé!

Quảng cáo

[*=left]Market phiên bản mới hơn ^^
[*=left]Sự trỡ lại của chức năng dùng nút nguồn làm nút ngắt cuộc gọi :showoff:
[*=left]Thêm Tablet Tweaks nhé! muốn về bình thường xem chú ý nhé!
[*=left]MIUI camera mod bỡi mình, xóa cái màu đem đáng gét! nhìn đẹp hơn nhiều ^^
[*=left](* còn nhiều quá mà mình không nhớ hết được*)
Lưu ý:

• [*=left]Mới flash xong thì status bar sẽ nàm ở dưới do có mod table :p, muốn bình thường lại thì vào CM settings/tablet tweaks/ bỏ tick hết, vào choose soft-buttions bỏ tick hết nhé!
    [*=left]Lúc boot nó reboot hoài thì đừng lo nhé! cứ đợi đi nhé! kiên nhẫn ^^
  • Radio khi bật lên sẽ bật bluetooth để bắt sóng, cắm tai nghe vào để nghe nhá! Các bạn muốn chỉnh tần số thì vào settings của nó, mục đầu tiên, kéo xuống dưới cùng chọn Taiwan nhé!
  • Muốn chơi game tốt thì các bạn vào: CyanogenMod settings-Performance-Tick Use 16bit transparency. reboot nhé!
  • Tin nhắn muốn giống Sony thì: vào cài đặt của ứng dụng nhắn tin, kéo xuống xíu tick vào Transparent, thoat ra vào lại xem kết quả!
  • Radio khi bật lên sẽ bật bluetooth để bắt sóng, cắm tai nghe vào để nghe nhá! Các bạn muốn chỉnh tần số thì vào settings của nó, mục đầu tiên, kéo xuống dưới cùng chọn Taiwan nhé!
  • Chụp hình bằng nút nguồn, vào ứng dụng camera, nhấn menu - Advanced options - Power button, thoát ra vào lại là ok!
[​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG]Hình trên là nguyên bản của rom đó nhé! không dùng theme ngoài hay gì hết ^^Download V3: http://www.mediafire.com/?55d33gcvuin88j0Update FIX: http://www.mediafire.com/?1ezvkz217abmh4t (Bỏ vào thẻ, flash nhé! khỏi wipe gì cả!)Update CM Mix version 1.0
chú ý:
Update Skin HoneycomB for All ROM by me! :cold:[​IMG] [​IMG]
Update Music mix ICS 2.2
Changelog:

• [*=left]Cập nhật ADW: mượt hơn, hết lỗi lệch cảm ứng!
    [*=left]Cập nhật Theme ICS: đẹp hơn, sửa một số lỗi nhỏ!
    [*=left]Thêm Miui Camera moded by Me!
    [*=left]Xóa bỏ Theme LunarUID, theme cập nhật nhanh lắm!
    [*=left]Thay font Roboto, đẹp, đã fix lỗi tiếng việt, clear!:spin:
    [*=left]Thêm Swype! Nhập liệu nhanh hơn :skip:
    [*=left]Thêm A2SDGUI! 💀
    [*=left]Gì nữa sao nhớ nỗi :D
Update MIUI Music Edition V1.1[​IMG] [​IMG] [​IMG]
Change logs:
Chú ý:
  • Muốn chơi game tốt thì các bạn vào: CyanogenMod settings-Performance-Tick Use 16bit transparency. reboot nhé!
  • Muốn dùng Lens lock cho nó giống MIUI thì vào: CM settings, lockscreen, style options, Lockscreen style, chọn Lense!
  • Các bạn nên vào theme choose chọn MIUI theme, rồi sau đó vào CM settings, interface, status bar tweaks, status bar transparency, chọn theme, sau đó reboot nhé!
  • Tin nhắn muốn giống Sony thì: vào cài đặt của ứng dụng nhắn tin, kéo xuống xíu tick vào Transparent, thoat ra vào lại xem kết quả!
  • TTPOD muốn nghe nhạc hay thì chỉnh lại như trên hình là hay liền :p
Update MIUI Music Edition V1​
Đây là một bản rom mới, mình mod theo phong cách MIUI cho bạn nào mong chờ MIUI cho mini mà chờ hoài không có... (như mình), hứa hẹn đây sẽ là một bản rom đẹp cho mọi người thưởng thức :pCác thứ có bên trong:
Chú ý:
  • Vì đây là theo phong cách MIUI, nên launcher củng theo phong cách MIUI, không có drawer, các ứng dụng được liệt kê hết ra Homescreen nhé!
  • Vào settings bằng cách: từ màn hình home bấm menu, chọn Settings.
  • Muốn dùng Lens lock cho nó giống MIUI thì vào: CM settings, lockscreen, style options, Lockscreen style, chọn Lense!
  • Các bạn nên vào theme choose chọn MIUI theme, rồi sau đó vào CM settings, interface, status bar tweaks, status bar transparency, chọn theme, sau đó reboot nhé!
  • Cái widget Music MIUI bị lỗi, nhưng mình thấy lỗi đó đẹp...:yellowcarded:
[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
Updated v2.1! Tên mã: Music Mix ICS
Change logs:
Chú ý:
  • Muốn thay đổi Bootanimation thì vào: Cyanogenmod settings-interface-keo xuống dưới cùng-nhấn choose và tìm đến cái bootanimation mà bạn muốn thay, reboot để xem kết quả!
  • Mới đầu cảm ứng bị lệch trong Drawer, đừng lo, cái này là do ADW nhé! Các bạn kéo xuống dưới tí xíu sẽ có cách khắc phục! hoặc: trong cài đặt của ADW chọn UI settings-Drawer settings-kéo xuống dưới cùng-chọn Page Horizontal Margin và kéo về 0!
  • ...mình bổ xung sau...
[​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG] P\s: rom có tiếng Việt nhé! không kẻo có bạn nhìn lại nói toàn tiếng anh không có tiếng Việt :p[​IMG]
Link download v2: http://www.mediafire.com/?u51r8wb16v6q36sLưu ý: có thể các bạn nền ROM có thể là DX, hoặc là XXKPJ hay rom khác, mình khuyên các bạn nên ở nền rom XXKPI là ổn định nhất nhé, không bị lỗi nhiều, và dùng CWM 4 để flash nhé! :p trước khi flash nhớ wipe data và cache!Fix cảm ứng lệch trong Drawer: do cái ADW nó bị điên nên mọi người thông cảm, bỏ file này vào thẻ nhớ, vào ADW restore lại là ok nhé! :p, trong đây là một vài thiết lập cho giống cái của mình :DCách làm: các bạn vào cài đặt của ADWLauancher EX: ngoài hôm bấm menu, more, ADWSettings, Backup and restore, Restore ADW settings.ai phàn nàn font lỗi thì xem trong mục những cái cần sau flash nhé!Những thay đổi bên trong:
+ Fonts mới: fonts hộ trợ tiếng Việt tốt, đẹp, mảnh (tuy nhiên bị lỗi dấu nặng ở chũ o, ô, ơ, nhưng không quan trọng)+ Bổ sung một số app còn thiếu vào rom như Browser, camera, ... mà bản ME2 thiếu.+ Dùng ADWLauncher EX thay cho Zeam Launcher => ổn định, mượt mà hơn, tiết kiệm pin mà độ tùy biến cao.+ Trong Theme choose có 4 theme: ICS, LunarUID edited, MIUI, White S và theme gốc để các bạn có thêm nhiều tùy chọn nhé! :D+ Ứng dụng Messenger của S*** nhìn đẹp, tinh tế hơn(vào cài đặt của messenger chọn trans... background nhé)+ ADW giờ đây add thêm thông báo số tin nhắn, gọi nhỡ... xem hình trên chỗ trung tâm hình là thấy...+ Thay Bootanimation CM9 😃+ Còn gì nữa các bạn cảm nhận xem thế nào nhé! :p
Vì sao xài ROM này?
+ Các bạn thích đẹp? Thích tinh tế? Thích đơn giản? Thích mượt mà? Thích ổn định?-> ROM này đáp ứng :p+ Các bạn thích nghe nhạc? Thích tiện dụng?-> ROM này đáp ứng :D+ Vì sao phải là ADWLauncher mà không là cái khác? LauncherPro (LP) củng đâu kém?-> Vì ADW rất mượt mà, chức năng như LP nhưng: có thêm folder đẹp hơn (nhìn hình trên), độ thân thiện hơn khi có tiếng Việt và đễ chỉnh sửa!+ Vì sao lại Edit bản RC4 ổn định mà lại edit ME2 không chính thức chưa ổn?-> Vì ME2 củng giốn RC4, và cái hơn ở đây là ME có chất âm rất tốt, và mình đã chỉnh sửa lại để nó ổn định và mượt mà!+ Có theme LunarUID do mình edit :D sủa lại cho khỏi màu mè, xem hình trên biết liền à...​
Một số thứ cần cài sau khi Flash rom:
+ Lý do: cài sau khi flash thay vì tich hợp sẵn vào rom sẽ tăng sự ổn định cho rom, và khi nhưng soft này có update thì mình dễ bề update mà không cần phải can thiệp vào hệ thống lằng nhằng và lý do chính là ý thích chủa mỗi người mỗi khác, người thích cái này, người thích cái kia, nên mình sẽ để tự các bạn chọn :p, mình Mod rom không theo ý thích cá nhân!+ Đầu tiên các bạn cần có một chiếc thẻ nhớ đã có phân vùng và cài A2SDGUI, cách cài mình không nói thêm, thảm khảo ở topic tổng hợp rom cho Mini ở đây.+ Các bạn muốn có ring lock giống ICS thì down cái này về flash qua CWM nhé!+ Tặng các bạn 2 Theme cho ADW, rất nhiều Icon ( có một theme hơn 1k icon trong đó), ở đây và ở đây.+ Tặng các bạn bộ wallpaper mà mình sưu tập nhé! :p http://www.mediafire.com/?tc298i8uvj6w25b+ Tặng các bạn một font rất đẹp, tiếng việt tốt nhe! http://www.box.com/s/ljk7ir15bek9decnq09x+ Mình sẽ bổ xung sau nhé!​
Các bạn lưu ý là bây giờ mình bận học rất nhiều nên một ngày ít để onl giải đáp, bạn nào giải đáp giúp mình thì khi mình onl mình sẽ thank nhiệt tình nhé! Thân! Cảm ơn mọi người sử dụng!
1.347 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thank chủ thớt lấy tinh thần nào
duykhanh187
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay day. Mo hag luon.
pấm thank phát cho vui 😁

---------- Post added at 09:28 PM ---------- Previous post was at 09:27 PM ----------

test và cho ý kiến nhé! Giờ mình Off xuống đây :p mai đi học sớm rồi :D
nhìn đẹp đấy.thanks chủ thớt,để up thử xem sao
Những thay đổi bên trong rất tốt \m/ mình cực kì thích cái cách bọn mod ROM, nhẹ nhàng mượt mà và có gì đó mới lạ nhưng dựa vào nền là RC4 và ME thì bạn nên cho changelog apps nhé (cái này không gấp), nhận xét của mình nè:
1. Không cá nhân hóa ROM
2. Thể hiện được sự nhẹ nhàng nhưng có vẻ hơi buồn
3. Lỗi font bạn đã khắc phục nhưng theo cầu toàn thì lỗi bỏ dấu vẫn không chấp nhận được ^^ (gắt tí)
Tks bạn đã share =p~...ROM rất hay vote bạn 1 phiếu để ổn định lại ROM nhá 😃
tks bác.rom DX thì có bị nhìu lỗi ko?

---------- Post added at 02:36 PM ---------- Previous post was at 02:33 PM ----------

vs cả ko phân vùng thẻ nhớ có up đc ko?
úp dc, nhưng ko cài apps vào thẻ dc nhé, nên flash qua odin bản XXKPI cho ổn nhé!
hi mình ko bít up rom XXKPI.rom 2.2 thì có 4 file khi giải nén còn XX có 2 file nên ko bít làm.giúp mìn vs

---------- Post added at 02:53 PM ---------- Previous post was at 02:49 PM ----------

ý mình là từ 2.2 gốc thì nên up rom KPI hay KPJ và làm ntn?
ai up chứ máy mình giống khùng ghê up xog mat thanh pin va cot sống
tks ban day la ban mod ma minh hai long nhat...ko them ung dung nhảm..vd car home minh cha dug bao gio..titannium mà ko có cug3 là 1 thiếu sót..(chân tình)
ko có app terminal emulator hả bạn?

---------- Post added at 11:15 PM ---------- Previous post was at 11:13 PM ----------

uh cái car home đó chẳng quan trọng lắm mà bản mod nào cũng gặp
bạn ơi!sao các app trong desktop của mình bị cảm ứng lệch sang 1 vị trí vậy.vd chọn app thứ 2 nhảy sang thứ 3,chọn thứ 3 nó lại vào thứ 4 vậy?
Mình cũng vừa up xong và cũng bị như vậy,dùng ức chế ghê 😁.Mà sao đc như hình của chủ thớt vậy nhỉ.Chủ thớt lại đang bận học chứ 😔
Cảm ứng của mini bị lệch mà hình như bác chủ thớt mod ROM dựa trên cơ chế của ROM máy khác r`....hình của chủ thớt là theme LunarUI có trong trang 1 ấy đọc kĩ đi @@
bạn flash bản XXKPI đi, FW đó full 4 pack đó! http://www.mediafire.com/?1v14v8cufohdwax

---------- Post added at 12:54 PM ---------- Previous post was at 12:51 PM ----------

thường thì CM7 khi apply theme xong thì thanh status bị điên, bạn làm bất cứ việc gì để có thông báo là nó hiện lại như củ! khỏi cần khỡi động lại

vd: tin nhắn đến, cắm cáp vào pc...

---------- Post added at 12:55 PM ---------- Previous post was at 12:54 PM ----------

Titanium: cái này tùy người à bạn, và cái soft này cần pải Crac.k nên mình không muốn đưa vào :p

---------- Post added at 12:59 PM ---------- Previous post was at 12:55 PM ----------

Emulator mình nghỉ nó chẳng cần thiết, nếu bạn thích thì lên market có thì phải 😁

còn carhome thì xóa đi ROm nó hơi có vấn đề nên mình giữ lại

p\s: Update fix cảm ứng nè, không phải do rom nhé! do cái ADW đó!

---------- Post added at 01:02 PM ---------- Previous post was at 12:59 PM ----------

xem #1 nhé!

---------- Post added at 01:10 PM ---------- Previous post was at 01:02 PM ----------

Lý do là cái ADW bị điên đó, vào #1 coi lại nha bạn :p
Bik sao kiu ban them^ cai titanium ko..tai minh flash cac rom cm7 thuog ko thay market dau(minh chua dag ki tk google) ko thay market trog menu tinh co tai titannium ve thay' co cai market nhug trog tinh trang. freeze...minh defrost xog reboot no cug cu freeze:D
mình không biết bạn sao chứ bậy giờ mình flash RC1234 + bản của mình đều có sẵn market trong Drawer cả 😔
"ADW restore"?làm ntn vậy bạn?

---------- Post added at 06:29 AM ---------- Previous post was at 06:28 AM ----------

mình đang ở DXKPD vs dùng RC4.up lun đc đúng ko?
Mình muốn đổi biểu tượng icon của từng app được không bạn.
được, nhưng ổn định thì mình chưa giám chắc :p

ADW: bạn vào cài đặt của ADWLauancher EX (ngoài hôm bấm menu, more, ADWSettings, Backup and restore, Restore ADW settings.

---------- Post added at 01:38 PM ---------- Previous post was at 01:35 PM ----------

được bạn, đổi ở ngoài homescreen thôi, bạn nhấn giử icon ở ngoài home, hiện bản ra, chọn edit, nhấn vào biểu tượng của nó và chọn icon nhé! còn muốn đổi trong Drawer thì cách thứ 1 bạn mở file cài theme ra bằng 7zip như mod rom, tìm icon ứng dụng đó mà thay, cách thứ 2 là bạn mở file apk ứng dụng đó bằng 7zip như mod rom rồi tìm icon thay vô, xong lại cho apk đó vào lại rom như chổ củ và set per RW-R--R-- nhé!
Hi minh xin rom bạn lấy link qua topic mình nha ^^ Thank
ok hẻm sao :p
cho mình hỏi cách hiện tên ứng dụng dưới icon vs

---------- Post added at 07:36 AM ---------- Previous post was at 07:30 AM ----------

vs cả cách hiện đồng hồ nữa nha
bạn vào trong setting của ADW,UI setting, drawer, bỏ tích cái cuối cùng (hide labels), mình nghỉ bạn nên đổi ngôn ngữ về tiếng Việt thì bạn sẽ tự biết làm thế nào :p
icon của bạn giống iPhoe quá.mình ghét nên dùng Xperia Launcher vậy
mình củng ghét IP 😆)))))))))))), nhưng nó củng khác ip, với lại củng đẹp 😁
Làm sao để xóa cái Dock bar đi vậy T.T chỗ Dock size nó cho chỉnh về 1 thôi àk, mình nhớ lúc trước chỉnh về 0 đc mà sao bây h kô cho nhỉ T.T giúp mình nhé mình kô thík để cái Dock bar cho lắm 😁
cho mình xin cái ứng dụng tin nhắn sony nhé với cả font nữa
Bạn có theme và App nào hay lạ không share mình với ^^ mình up vô topic của mình ^^ thank trước nha
Sẵn đây trong rom này thấy chỉ có bạn và tôi mod rom cho Mini phải chi có nhiều bạn nữa lập một nhóm cùng mod và nghiền ngẫm như bên xda thì vui nhỉ ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019