Custom FW S8500XXKL6 V. 29.12.11 (ghi âm + polaris office+more...)

binguyen
29/12/2011 16:31Phản hồi: 24
Chi tiết bản này như sau :

1. Có Ghi âm cuộc gọi

2. Bổ sung Game Java : Opera mini, google map, Eibmbanking

3. Thêm file folder vào bộ nhớ máy (phone memory): theme trong thư mục Other, wallpaper, ringtones trong thư mục sound, Java games,...

4. Thêm Polaris Office (cách fix lỗi như các bản trước)

5. Camera có màn hình phụ (self shot)

6. Cải thiện GPS

7. Chỉnh sửa bộ nhớ đệm giúp duyệt web nhanh, hạn chế tình trạng thoát ra ngoài khi trang web quá lớn, chơi game bớt giật hơn.

Link :

http://www.mediafire.com/?6wsocab42xiwth9
http://www.mediafire.com/?00ddz91qrxicm7b

Rất mong mọi người dùng bản này và cho nhận xét nhé. Đừng chờ nhận xét của người khác rồi mới quyết định up. Như vậy sẽ làm mình không vui lắm hi hiii

Note :

Quảng cáo

- Nếu chơi game 3d nhiều, thoát ra vào duyệt trang web quá lớn vẫn bị thông báo trang web lớn. Vì vậy, sau khi chơi game 3d, nếu muốn duyệt trang web lớn thì boot máy sẽ không gặp lỗi đã nêu (đây là vấn đề ram của Wave)
- Gtalk được thay bằng SamsungGtalk, thật ra chỉ thay tên thôi, đăng nhập mail và password của mail google là và chat bình thường.
- Sau khi flash, reboot máy
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up tiếp
Cảm ơn bác nha
Để thử xem nào link mediafile có 2 part ah bác
Trước có cái phần mềm nối mà giờ không nhớ tên là gì nữa hjc
Hjc xong rùi hết 700s tròn 😁
cam on ban nhe! vậy là up tiep để ăn tết thôi...
boot máy là gì vậy bạn, có phải là tắt đi khởi động lại không?
đúng đó bạn ơi

@binnguyen : cậu làm cái change log full đi, thêm 500đ pic nữa nhé :X
kết nhất link MF đấy
Ai up bản này rồi cho vài lời nhận xét cái.
Chạy ổn định
Kết nhất là cái flash xem được cả VTC mặc dù mạng mình cùi mía chậm và giật tưng bừng, và video trên mp3.zing.vn
Nghe nhạc online hay xem youtube rất ổn
Các ứng dụng chạy mượt không bị lỗi
Tạm thời thế đã, đang nghịch tiếp hj
Cảm ơn nha! mình đanh dung final CFWkk7 không xem hay nghe nhac trên mp3zing được, không xem được film trên vtc, chỉ nghe nhạc hay 1 vài video trên hn.nhac.vui.vn.youtube ngon lành không giật (wifi tại nhà tốt). Bật vài web là bị lỗi đầy bộ nhớ, pin cảm giác xuống nhanh. Để mai up bản này.
binguyen cho mình hỏi có mã số để boot máy không, hay dùng thủ công tắt đi bật lại.
nhok_ken257
ĐẠI BÀNG
12 năm
link die rồi bác ơi cho e xin link khác với 😔(
binguyen oi cho cai link khac khan cap nhe!
Cám ơn bản này của bác chủ !
Em dùng thấy rất ok và kéo rất mượt !

---------- Post added at 07:59 PM ---------- Previous post was at 07:59 PM ----------

😃 😃
link die rồi chủ thớt ơi! Alô... có ai ở đó ko?
ai dung cho vai loi danh gia, ai mang cap quang up dum len mediafire cho nhung ai chua kip down voi.moi nguoi se thank nhiet tinh.
Bản này pin dùng khá ổn. Chạy rất mượt, không bị giật...
polaris đã fix lỗi như bác binguyen bảo thế mà vẫn không dùng được chứ! đã bật stune và thả file ofice vậy mà vẫn dùng được có 1 lần, ai có bị như mình không? đang dùng new year KL6 31.12
Vẫn bình thường mà bạn!
có khi vừa up FW xong tớ fix luôn nên bị lỗi, để thử bật polaris trước sau đó mới Fix xem sao.
híc pin bản này mà ổn hả bác em dùng đc gần 1ngayf thui@@
Nghịch nhiều thì pin nào chịu được 😁
Bản vodafone tiết kiệm pin nhất đấy, bạn up về dùng thử xem :p
Có cách nào di chuyển Opera mini, google map, Eibmbanking ra ngoài menu chính như bản Custom FW bada2.0 final S8530 không các bác?
Lần nào cũng phải vào gamejava trước rồi mới vào được mấy cái ứng dụng này hjx 😔
up lại đi bác thấy mọi người khen nhiều quá em chuẩn bị up lên 2.0 nhưng chưa biết bản nào tốt
Nếu dùng Custom KL6 thì dùng luôn bản Lunar dưới này cậu:
http://www.tinhte.vn/f440/lunar-new-year-s8500pmkl2_oxakl6-best-ever-cua-bac-thinh-ben-ss-1035352/
Còn ko thì có FW MVFGKI1 nhưng hơi cũ, tháng 10/2011 song dùng tốt.
Bản nào cũng OK, up bản mới nhất đi hay bản tet holiday đều được:http://www.tinhte.vn/f440/lunar-new-year-s8500pmkl2_oxakl6-best-ever-cua-bac-thinh-ben-ss-1035352/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019