Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Omega phần mền ra lệnh bằng giọng nói đối thủ siri.

badman_87
4/1/2012 5:3Phản hồi: 197
OMEGA đối thủ nặng kí của siri.

-Chắc không ít lần các bạn đã từng suýt soa khi xem siri "biểu diễn" trên iphone 4s, Siri làm việc thật sự ấn tượng, như là một trợ lý công việc thật sự và các bạn chắc cũng muốn có một trợ thủ như vậy trên android ? với nhiều bạn cũng như tôi chắc cũng đã thử qua vlingo hoặc một số phần mềm ra lệnh khác nhưng thực sự hiệu quả làm việc không cao đúng không .
- và cũng đã đến tôi và các bạn đã tìm thấy một siri trên android đích thực làm việc rất hiệu quả ,tôi rất ấn tượng về pm này nó trả lời tốt các câu hỏi của bạn và thực hiện nhanh chóng các yêu cầu của chúng ta.

[FONT=verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif]
[/FONT]
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks chủ top. một pm nặng ký cho app
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
he bấm thank là được rùi.:spin::running:
Test xem thế nào, luyện anh văn cũng được

Pnho Ompi Tuarasop Arc Ruapoch Knhum
há há.. mới test xong. Thanks. Nói chung mọi thứ đều ổn.. 😁
nó có tốn data không chủ thớt 😔
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng wifi nên chưa rõ bạn test xem.
em test thử thì đúng với 1 câu : hiện đại hại điện ^^ nhưng đây là pm good nhất trc đến giờ về khoản ra lệnh bằng giọng nói ...
Cực kỳ thích... Thanks nhiều
vietdung9
ĐẠI BÀNG
12 năm
phần mềm khá thú vị , thank bác đã share nhé
Bubads
TÍCH CỰC
12 năm
Cai vo cha biet su dung no at tai cai gi. Xong cung cha dung dc
n0.table
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao em cài nhưng nó k đc.em dùng ss galaxy mini 2.3.4cài xong nó hiện lên như vầy là sao chủ thớt giúp em vs cũng mún nói tiếng anh lămd lắm😔
cai vao roi nhung no cu tro tro vay ah. minh dang xai htc desire hd
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
sao lại trơ trơ ? bạn nói rõ hơn được không ? cái này sài rất đơn giản mà.
App mới ! Để thử rồi nhận xét !
chjpfun
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này không ra lệnh mở app được hay sao ấy nhỉ
Hình như máy của e cài vào ko full màn hình ha j ak, nó vào setup winzar chỉ nổi lên 2 cái ô cho mình chọn thui (1 ô kêu cài google voice,1 ô thì kêu cái j "spech....text..." j ak)...z là sao mấy a...hjx..chắc máy e xài hk đc ùi, màn hình 240*320 thui..
mình cũng như bạn vậy. chủ thớt cho hỏi phải làm sao đi. mình dùng lg p350
.
Sau khi cài Omega này vào thì cần phải cài thêm 2 cái nữa:
1. Google Voice Search (Rom gốc thì có, rom mod thì có bản có bản không): cái này để nhận lệnh giọng nói từ ngoài vào.
2. Text to speech: Phát âm từ 1 đoạn text của chương trình trả về.

Mở Omega ra, vào Preference, check for TTS data và update google voice xong là hoạt động ok. Đánh dấu vào mục Continuos listening để nó tự động nghe và trả lời.. 😁
Nhìn cái permision: "Services that cost you money, directly call phone number, send SMS messages" là không dám cài rồi. Hôm trước không để ý cái permission , cài trò hugo, chơi được 3 ngày mất 80k tiền đt chẳng biết vì sao.
Các bạn chú ý cái permission trước khi cài các phần mềm, đặc biệt là các phần mềm do người Việt viết, TIỀN MẤT, TẬT MANG ĐẤY CÁC BÁC.
kh0c
CAO CẤP
12 năm
mấy cái qpgame của việt nam mới có trò này bác ạ. tự nhiên làm mình mẫn cảm với game việt. đúng là con sâu làm rầu nồi canh. Bg cứ thấy game việt là phải đọc kỹ. ấn lung tung mất tiền như chơi.
ctmanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bạn ạ. mình bảo nó open browse, open music, open facebook...nó vẫn làm tốt 😁

mình cài dùng mấy hôm rồi, không có bị mất tiền oan gì cả. nhưng ngồi vọc nó nhiều nên tốn data quá 😔
mình vừa thử dùng thấy cũng hay
híhi , có tên của mình, phải test ngay
nói vẹo cả mồm sao nó không nhận đúng vậy. mỗi câu what is your name cũng ko nhận đc 😔
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
thì các bạn Cài xong update Voice Search là xài được thui mà.

---------- Post added at 06:41 PM ---------- Previous post was at 06:40 PM ----------

mình nói câu nào nó nhận diện chuẩn lun.chỉ có một số câu mà mình đọc sai chính tả thì nó nhầm thui.
chủ topic cho hỏi là app Omega trong link download ở post #1 version mấy vậy?

Version hiện tại trên Market là 1.2.12 phải ko nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019