Galaxy S2 HD LTE ---- Chia Sẻ ----Kinh Nghiệm

bjnbjn88
4/1/2012 16:8Phản hồi: 2.043
2.043 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh em tinh tế có bản rom nào dành cho galaxy s2 hd lte shv-e120k không ạ, bác nào có cho em 1 bài hướng dẫn cụ thể nhé. vì em chưa biết up rom loại này mà trên tinh tế lại chủ yếu là loại 120l va 120s, thanks bác nào đó trc ạ nhé !
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuannguyenda Động lực nào khiến bạn rước em 120K độc vậy?
@hothanhdam e120k có gì là độc đâu bạn cùng là dòng họ nhà s2 hd mà, chỉ tại vì anh em dùng nhiều dòng L và S nên có nhiều rom cho 2 dòng đó, còn dòng K ít dùng, không biết bác nào biết cách up rom cho em đó không? E120k đó ạ ^_^
@thuannguyenda Hàng K là hàng kịch độc bác ạ. Chả thấy có rom cook nào cho nó cả. 😁
@chamnv thế mới cần có cao nhân chỉ giúp ạ ^_^
trunglag
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hothanhdam suc manh cua cong nghe do bac.choi lieu 😁
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc nó cũng up như L và S thôi. nhưng chỉ khác cái bản rom. Không có cao nhân nào chỉ bạn ấy hết àh
@hothanhdam bạn nói đúng đó máy thì giống nhau khác mỗi nhà mạng thôi, có ai đo nghiên cưu bản rom này thì tuyệt nhỉ
@chamnv bác có bản rom nào ổn định fix các lỗi không bạn
@thuannguyenda rom cook cho 120k thì quả thật là ko thâý có ở trang nào cả bác ạ.
@chamnv chắc tại anh em dùng ít rom quá
trunglag
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuannguyenda cao nhan ruot 120K ..bac ak.ban nay nhieu nguoi it dung lam .khac kernel va chip day con S va L dung MSM8660 con con nay la APQ8060 khac ma~ khac rom lun mac du la CPU qualcomm S3 ac ac....
songoku2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng ko biết nữa, từ khi up rom nó vậy mà bản rom này check imei bằng *#06# được.

Sent from my SGV-E120L using Tinhte.vn
songoku2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này em ko đổi đâu, rom nó nhận thế mà.

phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@songoku2112 Đấy là ROM CM9 beta4.
Ưu điểm: Có tiếng Việt,
Khuyết điểm: Chỉ chạy mạng 2G (GSM-GPRS)
Hiển thị tên modern không quan trọng, vì bản này được `MOD từ bản GS2 HD LTE của nhà mạng BELL Canada, người MOD không sửa tên modern thôi.
Con này GPS kém quá. Mình chưa từng bắt được gps.

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
@batinh Có ai cho cái review về gps của con này không. Chưa bắt dc gps nên đang nghi ngờ khả năng của em nó

songoku2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn sử dụng được 3G bạn ah, chỉ có nhắn tin chỉ gửi được khi dùng 2G. Còn GPS vẫn bình thường. Bản rom này ngoài hạn chế nt 2G thì mình thấy ổn nhất.

phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@songoku2112 Chụp cái ảnh about signal lên đây.

songoku2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của bác đây, bản này mà khắc phục được lỗi nhắn tin 3G thì tốt quá.

viettn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@songoku2112 Bản này nguồn gốc ở đâu?

songoku2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em có úp link phía trên đó bác.

botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhung ma rom đó choi game ko co muot dung ko bac?
botay.alls
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac phongchot oi, download dùm mình bản này với: http://bbs.gfan.com/android-4700129-1-1.html
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@botay.alls http://www.tinhte.vn/index.php?posts/21727876

Là bản myrom của mình bạn ạ. Down link trang 1 thớt đấy.
slna2409
ĐẠI BÀNG
12 năm
tóm lại là đã bác nào co rom khắc phục lỗi gửi tn chưa ạ?

Rom cm9 beta 4. Lắp thẻ nhớ vào. Rút ra, bây h nó nhận sdcard là internal memory. Còn internal memory thì là sdcard. Khong chup hình gì đc hết. Có ai bị vậy không và cách khắc phục

@batinh ban vao setting camera sua nhe , doi mua luu tru .

@batinh Pót cho ae nào gặp thì sửa
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1593615

thedung
TÍCH CỰC
12 năm
mình bị rồi định khắc phục nhưng chưa tìm hiểu vì máy của bói mình,chụp ảnh thì bạn vào chỉnh lại là bộ nhớ trong máy là chụp đc,còn dơnload trên google play thì dơ đc nhưng dow từ trang web xuống là lỗi giống bạn nói ngay
Có cao nhân giúp đc không? Đang bức xúc.
Thank a e. Mình cũng mới tìm cách khắc phục. Pót cho ae nào gặp thì sửa
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1593615

trunglag
ĐẠI BÀNG
12 năm
tinh` hinh la` co ban~ CM9 beta 5 fix mang roi do ...ba` con ..len bbs coi thu~ nha ..con ban http://bbs.gfan.com/android-4700129-1-1.html nay thi la cua phongchot tui trung quoc no chinh sua lai kha tot.pin tot hon ban~ myrom .chay game 3D tot..nenamark 2 dat tren 37FPS..con qualrant thi 3k6 3d duoc cai thien dang ke ..
@trunglag Bác Truglag up lại 2 bảng rom này cho anh em thử dc không?
trunglag
ĐẠI BÀNG
12 năm
@batinh mai minh se up len mediafile cho bac..nha' ban CM9 beta 5
trunglag
ĐẠI BÀNG
12 năm
@batinh (http://kuai.xunlei.com/d/HGIMJKGMWQBL)CM9 beta 5 day bac..chi danh cho E120L thoi nhe
@trunglag CÒn một bản nữa bạn Trunglag ơi. Bên đó có bản update 10/08 rồi đó. nhưng nó nói toàn tiếng TQ. Mình không tìm được cách đown. nhờ bạn giúp.
M
Máy của mình thi thoảng hay tự nhiên bị tắt nguồn bạn ak, k biết ro room hay do máy nữa hjc
bupbesat3
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác pro ơi,em chưa dùng s2 hd bao giờ,mai em dịnh mua máy này,vì mua máy cũ nên em muốn xin chút kinh nghiệm test máy ạ, có *#*#06*#*# để test như s2 thường dc ko ạ,muốn test máy này thì cần test những cái gì ạ,thanks các bác,vì em thick máy màn to,độ phân giải hd nên thick mua máy này,chứ em dùng androi nhưng chưa bao giờ biết root hay up room ạ.và e cũng ko cần vọch vạch ạ
các bác cho em ít kinh nghệm
trunglag
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bupbesat3 khong test imei duoc vao phan thong tin may coi ..con lai bam *#0*# kiem tra toan bo may ..kaka con viec up rom lua con ban E120L nhe..con S voi K no it rom lam ban.
bupbesat3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trunglag hnay dinh mau máy ,bác ơi em *#0*# mà cung ko dc bác ah.thế là e ko mua nữa,ko biết có phải máy đểu ko nhỉ,là bản s
trunglag
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bupbesat3 ..ban S cung hoi it rom.chi thay L no ho tro nhieu ..thoi bac...S co 4.0.4 do
Nên xài S2 thường hay S2 HD LTE ạ? Mình là dân IT, cần máy để nghịch ngợm apps, thử nghiệm, cũng để kết nối các MXH nữa ..
trunglag
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jef S2 thuong .neu nghich SDK S2 HD neu khong muon nghich ma tao rom cook thi ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019