[ROM I9001] Tổng hợp các rom Samsung S Plus GT-9001 RC7. update link

oi_thoi.xong
5/1/2012 2:8Phản hồi: 1.292
[ROM I9001] Tổng hợp các rom Samsung S Plus GT-9001 RC7. update link
Tổng hợp các stock rom và cook rom của em I9001 nhé. Rom cook ms thì đc update cuối bài 1 nha.
Update: thấy ae hỏi link RC7 nhiều quá. Mình mới kiếm lại đc và đã up lên media cho ae cần
Link :

ROOT
1. Copy Root-i9001-Signed.zip vào thư mục sdcard
2. Tắt máy và đưa máy về chế độ Recover mode như bước 3.
3. Ấn và giữ đồng thời nút Tăng (+) âm lượng và nút bật Nguồn, khi thấy hiện lên chữ Samsung thì nhả ra.
4. Màn hình hiện lên biểu tượng Android ở bên ngoài hộp ("Android out of the Box") thì nhất nút Menu (chú ý: nút MENU chứ ko phải HOME) – đừng có ấn nhầm ! ! !
5. Máy đã vào chế độ Recover Mode thì dùng nút giảm (-) âm lượng để chọn đường dẫn đến nơi chưa file Root-i9001-Signed.zip trên sdcard
6. Ấn nút Home xác nhận lựa chọn và bắt đầu tiến trình
7. Sau 2 giây quá trình cài đặt Root hoàn tất.
8. Ân nút Home để reboot system now và reboot điện thoại của bạn.

To UNROOT
1. Copy UnRoot-i9001-Signed.zip vào thư mục sdcard
2. Khở động máy vào chế độ Recovery mode
3. Sử dụng nút giảm âm lượng để lựa chọn apply update from sdcard.
4. Ấn nút Home xác nhận lựa chọn

Quảng cáo

5. Sử dụng nút giảm âm lượng để lựa chọn UnRoot-i9001-Signed.zip trên sdcard
6. Ấn nút Home để xác nhận lựa chọn và bắt đầu quá trình
7. Sau 1 giây và unRoot đã thực hiện xong
8. Chọn reboot system now và ấn nút Home để reboot điện thoại của bạn

File download:

Root-i9001-Signed.zip
UnRoot-i9001-Signed.zip

Nguồn:
http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1253707

Quảng cáo

Bạn nào muốn up rom mới và trải nghiệm thì qua đây: Hướng dẫn UP ROM i9001: http://www.tinhte.vn/f280/rom-i9001-tong-hop-cac-rom-samsung-s-plus-gt-9001-cranium-broodrom-1018427/
Hướng dẫn úp rom bằng Odin và CWM

Úp bằng Odin
Trước khi úp rom mới nên format thẻ nhớ, bộ nhớ máy, reset đt *2767*3855#. Tháo thẻ nhớ và sim khỏi đt
Bước 1 : máy tính cần có KIES 2( download tại samsung) hoặc đã cài Driver USB náy cần nối mạng( Quan trọng) để Update Driver mới
Bước 2 : Các bạn down bản rom mình muốn úp về và giải nén ra
Bước 3 :
- Tắt điện thoại, nhấn đồng thời 3 phím Giảm âm lượng + Nguồn + Hone để vào chế độ Download Mode. Kết nối điện thoại với máy tính qua cáp USB, khi thấy trên Multi Downloader ở mục COM Port Mapping hiện màu vàng là OK
- Chú ý : các bạn bật Odin trước rồi cũng kết nối đt với odin nha. Tốt nhất nên chọn file Flash trước khi cắm đt

- mở Multi Downloader v4.43 và chon thông số như hình

-Bấm Start để bắt đầu, quá trình up Rom mất khoảng 5-7 phút. máy tự động khởi động lại. chúc ACE thành công.

Úp qua CWM.
1. Đt trước đó đã root nha.
* Nếu vào Recovery mà k có dòng "install zip from sdcard" thì các bạn cài FeaMod v1.2
2. Copy bản rom muốn úp vào mnt/sdcard
3. Đưa đt về chế độ Recovery (phím nguồn + vol +)
4. Chọn rom theo link sau : "install zip from sdcard" -> "choose zip from internal sdcard"
------ Rom *tar, *md5, *smd là úp qua Odin. Rom *zip là úp qua CWM -----

Phần 1. Stock rom list
GINGERBREAD:
- 2.3.3
1. I9001XEKE8 [05.2011] - DOWNLOAD HERE
2. I9001XXKF8 [06.2011] - DOWNLOAD HERE
3. I9001XXKG3 [07.2011] - DOWNLOAD HERE
4. I9001XXKI2 [09.2011] - DOWNLOAD HERE
- 2.3.4
1. I9001BVKP8 [08.2011] - DOWNLOAD HERE
2. I9001BVKPA [09.2011] - DOWNLOAD HERE
- 2.3.5
1. I9001BUKP2 [10.10.2011] - DOWNLOAD HERE
2. I9001DXKJ2 [22.10.2011] - DOWNLOAD HERE
3. I9001BOKP4 [26.10.2011] - DOWNLOAD HERE
4. I9001XXKPG [26.09.2011] - DOWNLOAD HERE
5. I9001XXKPJ [07.10.2011] - DOWNLOAD HERE
- 2.3.6
1. I9001ZSKP3 [21.10.2011] - Asian - DOWNLOAD HERE
2. I9001ZSKP5 [28.10.2011] - Asian - DOWNLOAD HERE
3. I9001ZSKP6 [07.11.2011] - Asian - DOWNLOAD HERE
4. I9001ZSKP7 [18.11.2011] - Asian - DOWNLOAD HERE
5. I9001XXKPS [04.11.2011] - DOWNLOAD HERE
6. I9001XXKPU [01.12.2011] - DOWNLOAD HERE

Chú ý : Nếu đòi pass thì là 1 trong các pass dưới
samfirmware.com
samsung-firmwares.com
sampro.pl

Phần 2. Cook rom list

1. Bạn đưa đt về chế độ download mode ( home + nguồn + vol - )
2. Bật Odin lên. Chọn file AriesVE.ops . Chọn "One Package". Rồi chọn "broodROMRC2.tar.md5" ===> Start
- Đợi cho Odin chạy xong và đt khởi động xong. Bạn tắt nguồn đt và làm lại bước 1
- Bây giờ khởi động lại Odin và làm tương tự như bước 2 nhưng sau đó chọn "broodROMRC2_KERNEL.tar.md5"> Click Start
-Odin chạy xong thì mời các bác thưởng thức thôi.
- Settings > display > animations để bật các hiệu ứng lên nha.
(Nếu đt có nhiều hiệu ứng thì qua đây. http://www.tinhte.vn/f280/rom-i9001-broodrom-rc2-odin-one-package-27-12-2011-a-1007107/index2.html )

1.292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dongtuson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom I9001 DXKJ2 (tiếng Việt) không đổi được hình nền .đang có ý định up lên RC7
mabu_210
TÍCH CỰC
12 năm
Up rom xong thì 4mat máy đi nhé, đổi hình nền bình thường luôn và ngay !
Bác mbu_210 lâu lắm rùi mới thấy xuất hiện trên giang hồ nhỉ? 😁. Bác cưới vợ khác rùi nên bỏ luôn ae bên này. :D
mabu_210
TÍCH CỰC
12 năm
Lại sút S2 rồi, lên chip duacore ram 1G thì cũng vẫn thế, chẳng khác hơn con i9001 là mấy, túm lại với điện thoại thì chỉ cần chip đơn >=1G, ram 512M là đủ, ko cần nhiều, đang ngắm Sensation XE hoặc XL
tr4usut
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá nhiều tiền;). Nhưng mà Cấu hình cao dùng vẫn thích hơn mà bác.
@dongtuson Rom RC7 có tiếng việt không vậy mọi người
Úp lên RC7 dùng rất hay. Mình thấy pin rất bền.
@oi_thoi.xong Up lên RC7 tấc cả các tính năng có dùng đc hông bạn ơi?Mình đọc trên mạng thấy bảo camera ko hoạt động và một số cái khác.Sao samsung ko ra 4.0 cho em này nhỉ.Bùn quá đi!Bt dùng mau tốn pin quá nhất là các ứng dùng liên quan đến internet
@yalyal Cranium RC7 được tác giả mod lên 4.0.3 rồi, bản duy nhất của 9001 có version là 4.0.3 ^_^. Bản này camera bình thường nhá. Có điều Cranium kernel OC và UV cao nên máy ko ổn định.

Nếu tốn pin thì bạn làm theo hướng dẫn của mình ở mấy bài trước, bảo đảm pin trâu. Lướt web wifi 1% được khoảng 3-5'.
@oi_thoi.xong bác ơi cho em cái link rc7 với em tìm mãi ko thấy hihi
@oi_thoi.xong Bạn ở up rc7 tnao vậy chỉ dùm mình với
dongtuson
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có thể chụp vài screen giao diện RC7 cho anh em thưởng thức được không .thank
daongoclinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật tuyệt vời. Cảm ơn bạn đã giúp đỡ ae dùng Splus.
Tuyệt vời sao k click....thanks nhỉ? 😁

---------- Post added at 02:11 PM ---------- Previous post was at 02:07 PM ----------

Giao diện thì vẫn như thế. Giao diện mặc định là TW launcher. Đã xóa đi 1 số app không cần thiết. Có gì đâu bạn phân vân vậy. Úp và thưởng thức thôi.
..........................
cobra83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước tiên hoan nghênh tinh thần của bạn. Tuy nhiên góp ý là bạn làm tổng hợp chưa khoa họa và cụ thể, còn lộn xộn. Nên có phân biệt rạch ròi giữa rom stock và rom cook. Các link phía trên là rom stock của NSX, còn từ broodrom trở xuống là rom cook để cho những người mới dùng vào dễ hình dung. Thứ 2 nữa là còn khá nhiều rom cook ngoài 2 rom trên, bạn cũng nên đưa vào để mọi người tham khảo, mặc dù S plus thuộc dạng ít rom nhất trong gia đình Galaxy. Thứ 3 nữa là nếu có thể, bạn nên bỏ chút thời gian việt hóa cách cài đặt cho mọi người dễ hiểu. thực ra mình khuyến cáo nếu đã dùng smartphone android thì mọi người nên tự mày mò tìm hiểu mới thú vị. Anh em dùng splus thiệt thòi hơn các dòng galaxy khác vì người dùng ở VN ko nhiều, nên chiuk khó vào xda tìm hiểu, tuy bằng tiếng Anh nhưng cũng ko đến nỗi khó hiểu lắm. Có j ko hiểu thì post lên đây mọi người ai biết thì vào giải đáp. Vì ít người dùng nên anh em ko nên lập nhiều topic sẽ gây loãng, nên tập trung ở 1 topic nào đó cụ thể thôi.
Rất cảm ơn đóng góp của bạn. Thực ra mình cũng chỉ là người dùng phổ thông, có sở thích thích mày mò vọc vạch đôi chút. Kinh nghiệm cũng còn rất ít. Mới chuyển qua Android được ~2 tuần. Mình tìm và biết các rom nào thì mình gom vào đây để ae tham khảo. Nếu ai có hoặc biết bản rom mới thì post lên đây ae cùng thảo luận. Chứ mình k thể cập nhật hết được. Mong các bác hiểu và thông cảm.
...........................................

***Mình cũng rất mong đóng góp cho topic ngày càng phát triển nên bạn nên chỉnh sửa ở 1 số phần sau cho topic tốt hơn:
1/ Thay vì cần có Kies 2 hoặc SS USB Driver, các bạn chỉ cần Samsung USB Driver là được, ko cần Kies, Kies cài vào chỉ thêm nặng máy mà bấy lâu nay mình ko hề dùng đến nên đã remove khỏi PC.
2/ Ở bước 3, bạn nên nhấn mạnh là nên Mở odin trước, sau đó mới cắm cáp với đt, nếu ko, dễ xảy ra lỗi khi up, tốt nhất là chọn các file cần Flash trước khi cắm đt
3/ Bạn nên bổ sung thêm phần up bằng CWM, up bằng CWM thực ra rất đơn giản, thứ 1 là bạn chỉ cần root, sau đó là vào CWM (bằng tổ hợp phím "Volume Up+Power" , sau đó chọn Install from SD card, xong. đơn giản như đang giởn. ^_^
4/ Nếu được thì bạn hướng dẫn root và unroot luôn cho a e yên tâm (thường thì chẳng bao giờ cần unroot ^_^) Link root và unroot, bạn chuyển sang tiếng Việt dùm a e vì mình cũng đang bận, chưa kịp chuyển. Link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1253707
bac oithoixong ah,em co cau hoi muon bac giai thich giup voi.em up con rom shadow hybrjd,nhung khj up xog thj mat mat phan bo nho bac ah.tuc la mat cai phan my file i.,chang hieu vi sao nua.em lam dung trinh tu nhu bac noi.nhung mat di cai phan my file.k nua.ma up con kernel skywalk ngon hon thi phai.change bit pin Co pin Co pin co ngon k nua.. chan day
hay quá, ủng hộ topic này nè 😁

Có nút thanks mà bạn :D

---------- Post added at 08:40 PM ---------- Previous post was at 08:37 PM ----------
Đọc xong bài này hoảng luôn......
Đã úp đc từ broodrom RC2 qua Cryberts rom v1.2.1 bằng FeaModRecovery_1.3. Dùng cái feamod recovery này phải bấm nút menu là chọn. Chứ k phải phím home. Cryberts rom v1.2.1 có hình khởi động rất sống động và đẹp mắt.
mình đang dùng RC5, up lên RC7 bị bệnh bootloop như trên XDA có đề cập. Mặc dù đã đổi baseband đủ kiểu lẫn cài kernel RC8 vẫn ko được. Hix... đành xuống lại RC5. Chờ các cao thủ chỉ giáo.
Quá trình up cụ thể của bạn là như thế nào ? tới đâu thì bị lỗi ....?
Mình up bằng recovery mode từ RC5 up thẳng lên RC7, sau đó lên RC7 update#1. Quá trình up diễn ra bình thường. Up xong khi rétartt máy, cứ loop chỗ màn hình Galaxy S Plus. Phải vài lần như thế mới lên. Khi lên được thì hoạt động bình thường. Nhưng nếu ngưng, ko hoạt động, để standby 1 hồi khoảng 5 phút mở lại thì màn hình mờ, treo, rồi tự tắt luôn. Sau đó khởi động lại, quá trình lặp lại như cũ. Bệnh này trên XDA có nhiều người bị rồi, bên đó nói là bị bootloop. Có người up lên kernel RC8 thì hết, nhưng có người ko hết, mình nằm trong số ko hết, hix...
Mình cũng đã thử thay đổi baseband như bác chủ thớt, vẫn ko được. Up bằng odin cũng up được bình thường, nhưng vẫn lỗi như cũ.
tr4usut
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử fomat system, ROOT->cài lại RC7->(Lúc này sẽ bị boot loop hoặc treo)->cài UPdate RC7#1 trong CWM->Upgrade feacore ở đây. Phiên bản OC_UV 1.4 bạn nhé.http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1331164 (install zip from sd card...)
Thanks bạn. Mình dùng FMR này đã fix được lỗi bootloop, mặt dù cách fix hơi lạ. Mình cài base rom XXKPG, sau đó dùng odin cài RC7, rồi lại dùng odin cài RC7 update#1, rồi mới cài FMR 1.4 từ FMR 1.3 của RC7. Sau khi cài xong, restart 1 phát lên luôn, mừng rơn. Test thử 1 tí rồi restart lại lần nữa cho chắc, thấy vẫn lên bình thường, ko bị loop nữa. Giờ thì yên tâm tận hưởng RC7.
Bạn thử up Crybert rom và cho cảm nhận rom nào pin lâu hơn ....? Mình cài cho vợ, vợ mình khoái xài lâu nên q.trọng nhất là pin lâu ^_^
Mình đã úp Crybert rom rồi nha. Thấy chạy cũng có vẻ ổn. Có lẽ là do tâm lý mình đang thích bản RC7 nên mình chỉ test 1 lúc rồi úp lại RC7.
Trời, đã lỡ up lên rồi thì bạn xài thử vài ngày rồi share cho a e kinh nghiệm chứ ^_^, chứ nếu mới up wa rồi lại up lại thì sao chia sẻ được. hixhixxhixx

---------- Post added at 05:24 PM ---------- Previous post was at 05:23 PM ----------

Bạn cập nhật link Crybert Rom (Link mediafire) lên bài đầu dùm mình ^_^ nha : http://199.91.152.53/ekz1w7t1lm6g/oogmkhdl7dkg970/GT-I9001_signed_Cryberts_Rom_v1.2.1.zip
Tại mình bị tâm lý là ♥ RC7 quá nên úp xang crybert thấy k hài lòng lắm nên úp lại. 😁 .Mình update link lên luôn. Cảm ơn bạn đã chia sẻ!
@yeugapnganlanhon Bạn cài cái gì pin lâu vậy. Chỉ mình với. Tks nhé
@nguyenvanve Bạn đọc lại mấy bài mà mình đã hướng dẫn ở mấy trang trước dùm mình nha....mình hưỡng dẫn và đưa link rất chi tiết ^_^
tr4usut
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có up qua bản Cybert ROM. thấy pin sụt khá nhanh. Mất mất một số BriefWidget của Samsung như Widget thời tiết, Lịch, Hiển thị font tiếng Việt vẫn bị lỗi như từ "Hợp" chẳng hạn. Dấu nặng sẽ bị bay lên trên.
Giao diện đẹp. gần giống Android 4 Ice Cream Sandwitch.
Các bro cho em hỏi luôn. Em up bản Craium_RC 7 trên nền ZSKP7 hay các nền khác như DXKJ2, đều bị treo ở màn hình khởi động Samsung Galaxy S Plus GT-I9001 là sao ạ
Có phải bắt buộc phải cài i9001XXKPS rồi mới Cài Cranium RC7 ko? Mang các Pro chỉ giáo ạ.
TIện thể, ai có Link XXKPS mediafire thì cho em xin với ạ. Hai hôm nay em download trên hotfile mà không được. :stomp:
P/S: em đã up cả bằng Odin và CWM. kết quả là nếu mà up bằng Odin thì màn hình chỉ vào CWM rồi đứng lại. còn up bằng CWM thì nó lại bị treo như con điên.:mad:
Cái này là mod theo ICS mà bạn. K cần bắt buộc là nền khác nhưng bạn úp từ nền khác xang bị lỗi thì bạn nên úp qua XXKPS rùi úp lên RC7. Nếu lên RC7 k đc thì bạn úp lên RC5 rùi lên tiếp RC7. Cá nhân mình nghĩ thế. Còn link mediafire thì hơi hiếm. Tại ít người dùng em này quá. Mình down ở hotfile vẫn bình thường mà bạn.
Bài viết wá đầy đủ, root em này dễ thật đấy, còn có sẵn recovery để flash file nữa hj

Gửi từ LG-Optimus One của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
dongtuson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác oi_thoi.xong
cho hỏi mình đang dùng broodRomRC2 có up qua RC7 bằng Odin được không. Của bác up qua RC7 Happy hay RC7 update,bác thấy cái nào mới và hay hơn ........ thank
dongtuson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác oi_thoi.xong
cho hỏi mình đang dùng broodRomRC2 có up qua RC7 bằng Odin được không. Của bác up qua RC7 Happy hay RC7 update,bác thấy cái nào mới và hay hơn ........ thank
Mình úp luôn từ broodrom RC2 qua RC7 update luôn. Update thì luôn có sau và sẽ có nhiều cải tiến cũng như là fix lỗi bản cũ mắc phải. Dùng bản RC7 cực kì tiết kiệm pin nha. Mình để qua đêm khoảng 8 tiếng thì chỉ mất 1% pin. ♥♥RC7♥♥. Lời nói k = hành động. Có nút thanks mà bạn. 👼
@oi_thoi.xong bác ơi chỉ em cái up rc7 với. hihi em gà nên ko biết. hì thấy hay hay nên thử coi
Số bạn đen rùi. Mình vừa nghịc mấy thứ bên xda mới update. Minh thấy k hay nên lại úp lại RC7. Mình úp bằng Odin. Lần nào cũng thành công. Chạy 1 lần là đc. Odin vừa páo pass xong nè.
@oi_thoi.xong bác ơi cho link rc7 để up qua odin đi.
Hix, buồn ghê. Thấy pàkon khen RC7 quá mà chưa dùng được. Chắc chờ RC8 luôn quá !
tr4usut
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giống mình quá nè. Nhưng mình đang dùng cái ZSKP7 Kernel của RC7 NOT OC cho nó đỡ tốn pin. Với lại cài Andrenaline Shot v 19 cho tiết kiệm pin với cho nhanh nữa(Thấy quảng cáo thế😁 ). Thế là cũng giống RC7. Thiếu mỗi Theme(Cái này mình cũng ko thích ở RC7 với ICS lắm. Chủ đề màu chuyển sang màu xám để tiết kiệm pin cho màn hình AMOLED nhưng mà nhìn vào thấy tăm tối quá.:D)
Mà các bạn nè. Mình thấy ZSKP7 là phiên bản tiết kiệm RAM nhất nhé. Mới Up xong. xóa hết widget trên màn hình chủ và Clear memory thì chỉ dùng có 127MB. trong khi mình thử XXKPU thì tầm 162-167MB. Ai thích thì up sang dùng thử ná.
Mình đang dùng ZSKP7, kernel 2.6.37 của RC7, bản không Over clock. Thấy pin rất bền, mượt, Ram còn trống nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019