[ROM I9001] Tổng hợp các rom Samsung S Plus GT-9001 RC7. update link

oi_thoi.xong
5/1/2012 2:8Phản hồi: 1.292
1.292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bây giờ dùng bản room nào tốt nhất nhỉ mọi người???đã ố room ICS 4.0 cho nó chưa nhỉ?
tr4usut
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo.mình thì Shadow rom là tuyệt nhất. Đã có ICS 4.0 các phiên bản beta rồi bạn nhé. Tuy nhiên camera hoạt động chưa ổn định. Chờ 1 tgian nữa sẽ có bánh kem ăn thui bạn;)
Đã có stock rom 2.3.6 tiếng Việt rồi. Chủ thớt update cho ace vọc nha. DXDL3 gì đó. Kế nhiệm DXKJ2 đây mà. Vẫn do hãng globe phát triển. Dùng cũng tạm đc😔

Gửi từ GT-I9001 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
duonglongbg
ĐẠI BÀNG
12 năm
có room nào mà để qua đêm hết 1% pin ko ạ.😔..e cài mấy room cook toàn 20,30% pin thui.:(...ai biết chỉ e với.
File zip chỉ flash wa được CWM recovery khi click vào, nó có META-INF ở trong !
Ko có bản nào 1 đêm 8 tiếng 1%... hết mức chỉ 8h=2%-4%. Dùng kernel Skyhigh UV xuống 750mV!
@yeugapnganlanhon ban nay, sao minh cu OC xuong 1401Mhz thi mot luc sau, mo incred ra no lai la 1113mhz vay? no cha chiu dung yen gj.nhu vay may chay kem hon. choi angry bird chay giat lm..k hieu tai sao nua.
phu0609
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yeugapnganlanhon có 2 bản sky kener à pro, cho tớ link dow bản của cậu đi.! thank
@phu0609 o trang 29 hay sao y..ban ve trag do dowvne di
@truemen Khi bạn dùng incrideControl uv xuống,bạn nên kết hợp với app No frill CPU control,set governor là smartassV2,i/o là cfq.nếu muốn ít hao pin thì underclock xuống 1.2Ghz.tuy 1.2 nhưng cũng chạy rất nhanh nhé.sẽ ko nhận ra sự khác biệt này đâu.vì máy ít khi nào chạy lên tới 1.4Ghz.
e úp và làm theo hết rùi mà vẫn vậy. e cũng pin 1500. bây giờ chỉ còn cách làm quả 1650 thui.
bạn nào có file cranium one packet RC 4 không cho mình xin với.Hôm qua úp lên RC 9 nhưng bước đầu tiên lại dùng rom stock nên không có kết quả.Tìm mãi trên mạng mà không có cái file này.
@phu0609 Bạn up stock và format bằng lệnh *2767*3855# thử đi, sau đó cài rom cook mới rồi full wipe again xem sao.
Bị lỗi như vậy ko phải do kernel đâu, do lỗi system đấy.
@yeugapnganlanhon ban co tren forum khong vay.ban cho minh bjt ten va sdt nhe.co gj khong hiu minh goi ban nho tu van..ma sao minh thay broodrom rc5+sky1.4d nay loa be lm.vua xong goi cho bg ma cu tuong 2 dua dang cai nhau.hiii..loa be ti ah...
phu0609
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yeugapnganlanhon mình cài xong r00m này, thấy bị lỗi như thế, thế là up qua sadow r00m thì lại ko thấy xuất hiện lỗi này nữa, liệu có phải bản stock r00m ấy bị lỗi ko cậu nhỉ.! mình dow trên trang fireware luôn, đúng bản stock.!
phu0609
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phu0609 còn cái vụ biểu tượng ko thể thay đổi đc thì pro nghĩ sao về hiện tượng này ?
duonglongbg
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng shadow v2.03B +skyhigh v1.4 để qua đêm,tắt hết kết nối,sync,..để độ sáng tối nhất..sáng dậy mất 40% pin.😔(..set uv,ròi xóa file như đã hướng dẫn...h phải làm thế nào hả mọi người??đau đầu về vấn đề pin của con này quá..
@duonglongbg Bạn up thử stock rom khác rồi root,fullwipe,up rom cook khác xem sao?
duonglongbg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yeugapnganlanhon uhm.ý kiến hay đấy..để mình thử xem.h có stock nào mới nhất hả bạn?
@duonglongbg stock moi nhat la XXKJ3 gj gj do. ban nay tieng viet dag hoang nhe.."tram nge khong bag mot thu " ...hi xai thoi..
Bà con có ai úp lên Cranium RC 7 hay 9 gì đó, mọi người có cái file Crannim_onepacket không cho xin với, tim mãi ko thấy! Hic
@yalyal len rc7 thj tam dc...chu len rc9 thi.....ngom lun day.ngon hon ban thu xai crybernation 1.0.1 xem..day la ban chinh thuc , crybernation rc1 van goi la ban beta thui.chac nhiu may k hop.chag bjt ban 1.0.1 nay ra sao..hjjj.bjt dau may ban hop thj ngon
@yalyal Đúng là Cranium thì nên xài với Cranium kernel.nếu xài skyhigh kernel mà uv thì pin tốt lắm,có lúc mình dùng kỷ lục lên khoảng 5ngày.
@yeugapnganlanhon ghe nhi. minh chi uoc sao dung dc tu sang toi chieu toi da la may man lm roi..hn vao mang, choi game cung dc buoi sang..ah ma ban nay, co app nao cho phep tat ket noi data khi khong su dung khong.vj du nhu khi khoa man hinh, khj ngu...hoac hen gio tat dáta y...co khong ban
@truemen Hình như là ko có, chỉ có app mà có widget chuyển đổi 2g và 3g thôi.nếu muốn tìm app chuyển 2g 3g,bạn lên google play,app free.

Nick yahoo của mình là yeugapnganlanhon@yahoo.com lun đó.ai théc méc thì add nick mình hỏi.
Bản crybernation rc1 pin khá trâu. Sạc đầy 100.để đó 40phút ,mở màn hình 20 phút doc truyen(không mở wifi)=> Hết 1%pin . K biet co ảo k
duonglongbg
ĐẠI BÀNG
12 năm
hnay mình cố gắng up room stock bằng odin mà ko đc?toàn lỗi kết nối..đã thay cáp của samsung = cáp của sony mà vẫn ko đc?ai có cách nào giúp đc ko ạ.?thanks
@duonglongbg ban xem lai#1 di..o trang 1 co noi rat ro day.minh nghi ban xem bang may tinh se nhanh nen dung ngai click mot cai vao trang 1 nhe...
duonglongbg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truemen 😃..mình xem rồi.nhưng nó toàn bị lỗi p0,r0 thôi,thử bao nhiêu lần vẫn ko đc.đành phải bó tay thôi,driver,các thứ cài hết rồi.chả biết sao nữa.😔
@duonglongbg van de co le la o cai cap ban dung cap sony hay sao y..bjo ban lay cap ngan cua nokia(30cm) xem.4mat bang lenh *2767*3855# roi vao che do dowload mod ( volum down+nut power+home) bam va gju dong thoi ba fim do toi khi nao hien ra chu downloadmod, xong up rom stock binh thuong xem....tat chi co nhu vay thoi...con k dc thi minh chiu vi k o do truc tiep...hi...chuc may man!!!
@duonglongbg Trước tiên,bạn thử remove hết kies air và driver đi,sau đó restart máy,cài lại driver sámung (chỉ driver thôi,ko cài kies nha), cắm usb cổng sau,mở odin,sau đó vào đt chọn usb debugging,sau đó tắt máy về download mode,rồi hãy kết nối đt với pc, rồi flash stock wa pc. Bạn thử coi.
Khuyến cáo là xài cáp zin của samsung.
co ban broodrom rc5 nay cho nhung ai dag bj loi force close us[b setting ne
http://www64.zippyshare.com/v/32115967/file.html
cha bit nhu the nao.minh xem wa dt.nen k down dc ve.danh phai de cac ban thu truoc.hiiiii thu di rui cho i kien nhe..
phu0609
ĐẠI BÀNG
12 năm
CÁC BÁC CHO E HỎI VẤN ĐỀ NÀY NHÉ, TRONG FILE ROOM GỐ KHI DOW VỀ CÓ 2 FILE NHƯ Ở DƯỚI HÌNH, LIỆU CÁI FILE DLL Ở DƯỚI CÓ ẢNH HƯỞNG GÌ TỚI R00M UP SAU NÀY KO NHỈ? HÌNH ĐÂY CÁC BÁC Ạ
@phu0609 Cũng ko a.hg j đâu,nhưng tốt nhất cứ để nó chung 1 thư mục ....cho chắc.hihi.
@phu0609 theo minh bjt thj o cac app tren window thi thuong cac file cai dat cung hay co file dll la file cau hinh dj kem theo..nen minh nghj chac do la file cau hinh ma ho cho theo thui..giong nhu thinh thoang lai thay file services.dll y..hiii...co dung the k cac mem????
phu0609
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác có thể giải thích hộ e cái lỗi này ko ạ ?
-Up stock r00m 2.3.6 bản tiếng việt ấy, bị phát sinh lỗi như sau:
Mình vào edit các icon trên màn hình theo ý mình : ví dụ như là internet + yahoo+ you tube là 1 hàng .....................
Khởi động lại máy, nó lại chuyển về vị trí y như ban đầu , ko theo save mình.!
Đã up sang r00m khác thì ko thấy bị nữa, chuyển về nó thì lại bị.!
Bản 2.3.6 này có 2 cái làm mình rất hài lòng: đó là towiz 4.5 ( mượt mà) + hỗ trợ bảo mật nhận diện khuôn mặt ( rất là phê ) nhưng nó lại phát sinh lỗi đó.! ko biết có cách nào fix cái lỗi nhỏ nhưng chết tiệt này ko các pro nhỉ 😃
@zezo25 Rom nay chay ngon phet day. Co tieng viet. Rom may la cua Thai Lan va Malai nen chac chan co tieng viet. Pin cung ben. Up luon de.hihi

Gửi từ GT-I9001 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
phu0609
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zezo25 chính xác là ban stock.! có tiếng việt + nhận diện khuôn mặt bác nhé, pin bền, nói chung là ngon ;)
@phu0609 bản này stock đuôi zip ah? chạy cmw luôn hả bác?
phu0609
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zezo25 ko ợ, bác giải nén sẽ thấy file md5 trong đó ợ.! up qua odin bình thường nhé bác
room ji vậy bác, up lên a e tưởng thức đi
phu0609
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zezo25 bản stock room 2.3.6 XDKJ3 ấy mà bác, có tiếng việt, towiz 4.5, hỗ trợ khóa bằng nhận dạng khuôn mặt, phê lắm bác ợ.!
@phu0609 ui thui...minh so lm rui..ban the mao minh chang bjt..nhung minh dat luc chieu..o mot anh sang phu hop.nhung den toi thi sao nhj...camp 0,3 Mpx thj chj dc vay thui..!!!:-( minh k thich cai day. bjo la toi. no cu denies day nay.hicccc
@phu0609 ui thui...minh so lm rui..ban the mao minh chang bjt..nhung minh dat luc chieu..o mot anh sang phu hop.nhung den toi thi sao nhj...camp 0,3 Mpx thj chj dc vay thui..!!!:-( minh k thich cai day. bjo la toi. no cu denies day nay.hicccc
ma co memb nao bjt cach cai dat call log k nhj..rat kho chiu khj mo log ra lại xem duoc ca tin nhan nua...kich vao cai no lai hien ra tin nhan. ke ma chj can ghj lai cac cuoc goi la duoc..chu ai lai de ....kho chiu that
duonglongbg
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy e up đc room rồi các bác ợ.nhưng mà up xong nó cứ khởi động lại liên tục ạ.h e phải làm sao ạ.ko vào đc recovery để wipe data ạ.😔
phu0609
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duonglongbg bác tắt máy ( nếu ko tắt đc thì tháo pin ra lắp lại ) ấn đồng thời phím nguồn + Volume up ( tăng âm lượng ợ ) khi nào thấy hiện lên chữ samsung thì nhả ra, xong bác nhấn phím cảm ứng menu ấy ạ ( phím bên trái mà có đèn màu trắng ấy , chú ý ko phải phím home to đùng đâu bác nhé) chúc bác thành công ợ .!
-p/s: sau khi vào recovery full wife, bác xuống dòng cuối cùng ấy ợ, e cũng ko nhớ rõ nó là chữ gì, bác tiếp tục làm thêm bước đó-ok- rebot lại, máy bác sẽ lên ngay.! ;)
duonglongbg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phu0609 thanks bác.hqua e cài fedmod thế là đc luôn rồi.he
E thường úp room stock kp7. Rồi up room cook. Cứ dùng dc 1 thời gian là lại bị hiện tượng đơ màn hình. Kiểu là: bấm vào mở khóa màn hình chỉ hơi sáng 1 chút, mờ mờ...phải để đó 1 lúc lâu mới bt lại hoặc phải tháo pin ra mới dùng lại dc. Như vậy là sao các bác. E thấy bản cook nào e cũng bị vậy. Liệu có phải là do chạy trên bản stock đó k vậy?
@zezo25 ban thu reset bang lenh *2767*3855# roi root lai may, up rom cook luon xem the nao. minh cha bjo up stock truoc. xong moi up rom cook xa..
nho la reset bang lenh do thj thao xim, the nho ra cho chac an nhe. nhat la sim..k la mat so luon day..sau khi reset ban ve dowload mod. cai feadmod recovery xong chep fjle root(download o trang 1) vao the nho.roi vao recovery flash file root do nhe. luc nay trinh tu gjong nhu bai viet trang 1 roi..chuc ban thanh cong
Tình trạng của bạn gọi là bootloop, do trước khi up rom ko full wipe. Giờ tắt máy, vào recovery và full wipe là ok.
tr4usut
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truemen Mấy bạn bị.như vậy chắc do uc với uv phải ko. Cho nó min 245mhz là hết liền. brood có lẽ đợi ra phiên bản business editon sẽ up thử. Nghe giới thiệu bảo pin trâu. Ko lag. Gps ngon. Dùng cho môi trường làm việc, kinh doanh nên dùng toàn stock. Vua ổn định. Đợi nào pà con. Dùng ics 4 giờ ko mún chuyển qua cái gì nữa cả.hi

Gửi từ GT-I9001 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@truemen Nếu muốn xóa chương trình gì hoặc xóa 1 phần system thì dùng Titanium backup xóa sẽ triệt để hơn dùng Root Explorer.
Bạn vào đó nó có tên chương trình hẳn hoi, muốn xóa gì thì cứ clear data và remove thôi ^_^
@yeugapnganlanhon Ban nay, neu titanium backup chinh la system app thi phai del no ntn ah..minh cai titanium tren tinhte, thay no ghj la titanium backup pro 5.3.0....???
nhung khi minh vao google play thj luc nao titanium backup * root ( free version ) cung ghj la update ?? sao vay nhi. minh dung ban pro co ma..
update thi no bao loi " không thể cập nhật vì lỗi 905 " .. -->khong hieu !!!!
@truemen Bản pro là đã ....., bản trên play bảo update nên up hok đc. bạn cứ xài pro là đc. Muốn xóa system file thì vào titanium, chọn wa tab giữa, chọn app nào muốn xóa thì clear data nó, sau đó uninstall là xong. ^_^
Nên chạy trên nền kpu hay ji ji thì bản cook chạy ngon hả các bác.
@zezo25 minh thay cac ban cook bjo toan build tu ban KQB thoi ah..chac la no tot.nen xda hay chon rom do. hjjj
Vậy e thử úp kbq rùi úp lên cook xem ntn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019