Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Milestone] Tổng hợp ROM ICS cho Milestone

ngonchan
6/1/2012 3:0Phản hồi: 551
551 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hj all, mình up bản cm4.0 sao lại bị liệt phím search và phím home nhỉ, có ai bị như mình không?
Hãy cứ chờ và đợi bản hoàn thiện, mình up lên cũng bị liệt 2 phím đó. Máy chạy nặng .
heorung1986
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào biết chỗ nào bán Pin cho Milestone ko?
nghe nói ở chỗ bác thuonggiado.vn co đấy em cũng không nhớ .com hay .vn bác tìm thử xem ở đấy có pin cũ và pin dung lượng cao nhưng em chưa thử pin dung lượng cao hì. nói chung pin cung yếu rồi nhưng sài tạm 😁
up phát cho cổm mới nào :D

các bác cho em hỏi luôn liệu MS nhà mình có phá đươc bootloader và swap không nhỉ :D
giúp mình với, mình đã up rom thành công, mọi thứ đều ổn, chỉ bị 1 lỗi là vào market được nhưng không download được,bị báo lỗi (-101)
ức chế quá. các chuyên gia giúp mình với
giabao1801
ĐẠI BÀNG
12 năm
gapps-ics-4.0.3-20120113 trên multiupload mình ko down dc link nào hết, bác nào up mediafire giúp mình được ko
up phát chờ bản rom mới 😔 ngày vào mấy lần mà chẳng thấy bản rom mới híc ::(
mrdzin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng bản ROM này hơn 2 tuần rồi thấy rất tốt, chưa gặp lỗi nghiêm trọng nào, chỉ có duy nhất 1 lần máy tự restart do ham hố chạy nhiều app cùng lúc. Có cái hình mình chạy Benchmark tặng anh em:

Có thể thấy là so với milestone (trong hình là Moto Droid) chạy Stock ROM thì sức mạnh đã được nhân lên gấp 3 lần :p
tnak
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang OC bao nhiu thế bác ? 1000mhz hay 800mhz
mrdzin
ĐẠI BÀNG
12 năm
1GHz bác ak. Nếu trước đây Moto làm MS có 512mb RAM thì đúng là vô đối rồi. Nhược điiểm lớn nhất của MS là thiếu RAM.......haizzz
Nhà sản xuất kìm hãm quá nên làm MS mất đi sức mạnh vốn dĩ. Có cách nào thay ram của em MS hok rứa mấy bác ;((
ở bản 2.3.7 của cm7 7.1.5 thì tớ test hơn được 0,5 lần nếu 4.0 tốt vậy thì hay quá 😁
chém phát cho top lên đầu để các mod quan tâm híc 😔
liệu có thể lấy ram của mấy thằng em milestone thay vào được không nhỉ, bọn sinh sau toàn ram 512 mà
mrdzin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy là bản ICS này không có sẵn 3G Hotspot nên nhiều khi bất tiện. Cài thêm vào thì bị Force Close.
Có thông tin gì chưa các bạn ơi, sốt ruột quá ngày nào vào cũng check mà chưa thấy thông tin chính thức gì cả, 😔(
Up vì một ngày mai tươi sáng ;))
Em vừa mua s2 nhưng vẫn giữ MS lại đợi 4.0 up phát vì là máy đầu tiên mình dùng android 😃
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
sao lâu có bản mới vậy nhỉ.ngày nào cũng check.hix.
sao link multiupload k dow được vậy bro ơi...
đăng ký một chân nào, có từ bao giờ mà bi giờ mình mới đọc, chậm quá
sao không có đao được vậy trời
thanh70
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ hoài vẫn chưa có Room mới, bản 9/1 chạy chưa ổn định lắm, máy mình hay bị lỗi khi nhắn tin, gọi điện lâu lâu bị đơ
ai có gapp up lên mediafile cho mình xin với, link ở đầu không đao được
Cua ban day: http://www.mediafire.com/?2bxpw2ebsbwub2d
cám ơn pro nha huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuus

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019