[Update] Beautiful Widgets - Clock Widget + Weather Widget

kiky_bi
10/1/2012 6:58Phản hồi: 104
[Update] Beautiful Widgets - Clock Widget + Weather Widget
Beautiful Widgets Info

ScreenCapture:

Còn rất nhiều Skin đẹp khác, các Mod tự test nhé!
Download:
- Beautiful Widgets Pro. (5-9: Update New Version 4.12- Giao diện mới,...)​

- Skin Clock+Weather. (Updating thêm Skin mới)​

Thư mục Skin: SDCard/Data/BeautifulWidgets!​
Thanks.
Các mod thấy hay thì like or cmt lại nhé! :happy:..;)
Còn nhiều Mod vẫn hơi khó khăn khi tạo ra skin clock như trên, nên mình up luôn ở đây cho các Mod dễ thấy, mình hướng dẫn qua tạo nên cái Skin đầu tiên để cho các Mod nhìn khái quát hơn về các chức năng của ứng dụng để dễ dàng tạo ra các Skin theo ý mình nhé.​
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái Beautifull widget này đã dc việt hóa rồi hả bạn
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
Đây là phiên bản gốc bạn nhé...!
vậy sao trong hình cái location lại chử " thủ đô Hà Nội"
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
:happy: Cái đó là App tự định vị để cập nhập thời tiết theo từng địa điểm của bạn!
love89
CAO CẤP
12 năm
hay wa thank bác pát..
bác ơi cái weather có chuẩn k ạ. trước e dùng 1 bản nhưng mất rồi. bản đó thì rât chuẩn. bjo mấy cái GO toàn báo >50 độ. mà e chọn TP Thái nguyên thì chỉ có Bắc thái. từ thời nào k biết
bạn nên chỉnh lại thành độ c đi ,trên 50 là nó tính bằng độ f đấy

---------- Post added at 07:11 PM ---------- Previous post was at 07:07 PM ----------

chon nó ra màn hình ,chạm nhẹ vô biểu tượng ,nó ra cái bảng thời tiết toàn màn hình ,vô menu(nút cảm ửng bên trái) thay đổi clock hoặc weather
traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn giải nén và chép các thư mục con vào folder BeautifulWidgets
Thanksssssssssssssssssss
sututam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã check thử trên Dell Venue.Tuyệt vời
Tôi cài hôm qua dùng tốt nhưng khi mở ra nó bắt tải Beautiful widgets animations addon khi tải về thì trong thư viện hiện ra một đống các skin và widgets của Beautiful widgets animations addon vậy có xóa được các cái đó trên thư viện không?
love89
CAO CẤP
12 năm
khi bấm vào biểu tượng thời tiết nó hỏi thì bạn chọn no và làm theo hdan là ok.
được mà.nhấn vô nó có các tùy chọn đấy
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
Widget đó là nó có sẵn khi bạn cài Beautifil Widgets. Còn addon trên chỉ là gói package mở rộng cho Beautiful Widgets.
- Từ màn hình Home, chạm vào phần thời tiết của Widget-> sẽ ra bảng chi tiết về thời tiết. (giống như hình mưa gió ầm ầm mình đã upload ở trên (đó chính là gói Animation Package mở rộng từ Market)).
@dangquelam62 Dùng file nomedia vẫn load ảnh của các skind,widget,..trong thư viện.ai giúp với.thanks
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
@thamky Bạn có thể xoá nó trong Gallery....
conmaamnhac
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic, dùng cái này nó cứ tự down dữ liệu thời tiết về, tốn tiền kinh khủng 😔(
có cách nào tắt đi ko ạ, trong phần setting chỉ có chọn thời gian tải 16h là hết cỡ, ko có chế độ tắt
sututam
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa trong phần setting mình thấy có cả never mà.
tuanday
TÍCH CỰC
12 năm
mình làm như bạn chủ thread nhưng chỉ hiện ra skin của wearther, còn clock thì chỉ có cái mặc định thôi :|
smastter123
ĐẠI BÀNG
12 năm
tớ cũng thế skin chép vào SDcard/data/beatifulwidgets nhưng khi cài đặt thì chỉ có skin mặc định giúp với các pro
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn kiểm tra lại xem thư mục Skin đã chính xác chưa...! Copy Folder BeautifulWidgets đã tải ở trên vào thư mục Data trong SDCard nhé.​
Lúc đầu mình cũng như các bạn. Tìm mãi mà vẫn chỉ có cái skin mặc định mặc dù đã cho vào đúng folder như hướng dẫn. Kể cả là khởi động lại máy. Sau đó đã tìm ra cách sau :
Bạn cứ vào chỗ mà khi cài đặt có cái skin mặc định đó . Sau rồi bạn cứ dowload thêm 1 cái skin nào cũng được. Tự nhiên những cái mà mình đã có trong folder mọc ra hết luôn.
smastter123
ĐẠI BÀNG
12 năm
ò thì ra là thế để mình test xem sao mới up em ACE len CM7😆
cái hình của chủ thớt có hạt mưa toàn màn hình, đây là do hình nền của chủ thớt hay là do cái widget này tạo ra được vậy? mình đã cài đặt được và chỉnh các thứ được rùi, chỉ thắc mắc quả hạt mưa rơi toàn màn hình home thôi.
Dùng skin oxygen-HD và chờ lúc nào mưa update thì hạt mưa sẽ to như thế.
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
Skin nào cũng đc.
henryngo84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này có xài được cho Sony Xperia S không bác ơi?
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
@henryngo84 Xài đc cho tất cả các máy Android 2.1 trở lên bác ak.
đẹp lắm thank bạn nhiều nhé.cứ copy vào đường dẫn như bác chủ nói là ok mà
vanyte
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cài rồi nhưng chỉ có thư mục factory widget.ko có thư mục data trong sdcard.mong chủ thớt giải thích dùm
Àh.tui sau khi addwiget thì mới xuất hiện thư mục data trong sd card.lúc đó mình mới move vào được.

Sent from my GT-I9001
đẹp thanks .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019