Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Beats Audio và Monster ngừng hợp tác sản xuất tai nghe

Didu
13/1/2012 2:45Phản hồi: 135
Beats Audio và Monster ngừng hợp tác sản xuất tai nghe

Nguồn tin Business Week mới đây tiết lộ thông tin cho rằng hãng chuyên sản xuất các phụ kiện, dây cáp âm thanh là [TAG]Monster[/TAG] sẽ không còn hợp tác với [TAG]Beats[/TAG] trong việc sản xuất tai nghe dành cho thương hiệu này. Kể từ khi ra mắt, Beats và Monster đã cho thấy họ là sự kết hợp hoàn hảo và đang rất thành công nhờ doanh số bán ra rất tốt của thương hiệu tai nghe mang tính thời trang cao này. Một thông cáo báo chí từ hai phía chưa được đưa ra nhưng nguồn tin khẳng định bất đồng trong việc phân chia lợi nhuận - cả hai bên đều cho rằng họ phải được nhiều hơn - là nguyên nhân chính dẫn tới sự chia rẽ này. Monster về phần mình có thể sẽ tập trung sản xuất các loại tai nghe lấy thương hiệu Monster trong khi Beats cũng sẽ đi theo con đường riêng của mình và hợp tác với một nhà sản xuất khác để phân phối sản phẩm. Tai nghe Beats từ lâu đã được biết tới nhờ chất lượng tốt và là biểu tượng của thời trang. Ngoài việc đảm nhiệm khâu sản xuất, Monster còn cung cấp dây cáp dành cho những tai nghe này, nếu ai chưa biết về Monster thì họ là một tên tuổi lớn trong việc sản xuất dây cáp cho các thiết bị âm thanh. Beats cũng đã hợp tác với các nhà sản xuất thiết bị nhằm mở rộng thị trường cho sản phẩm của mình như [TAG]HP[/TAG], HTC hay gần đây nhất là Dodge trên mẫu 2012 Charger.

Nguồn: The Verge
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rồi chúng sẽ cho ra những đứa con đẹp...và thừa hưởng "tính tốt" của cả 2........
Vậy là anh và em mỗi người mỗi ngả rồi 😃
Thành công như vậy sao ko tiếp tục hợp tác nữa nhỉ?
ông này giống baggio thế ....
lindanhoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
lại là lợi nhuận mà ko hợp tác nữa ah >.<
mình nghe cái tai nghe beats trên htc mình cảm nhận không hay bằng con Bose MIE2i Mobile Headset nghe trên iphone của mình :rolleyes:
chắc do mỗi người một cảm nhận khác nhau
Bác nghe thể loại gì? Beats thì hợp với HIphop và Dance, Electro thôi. Bác mà vác ra nghe Rock hay Pop thì chán là phải rồi. Dân Audiophile có bao giờ nghe Beats đâu 😆. E thích thời trang + nghe Hiphop nên mới mua Beats thôi :">

tại vì bose là mua riêng bên ngoài còn beats của bạn là hàng đi kèm khi mua htc nên chất lượng cách nhau là đúng rồi, với beats bạn có thể trải nghiệm beats pro, hoặc beats studio sẽ thấy khác hẳn, mình đang dùng Studio rất hài lòng
bác gắn cái tai nghe beats lên iphone nghe thử chắc chắn sẽ hay hơn :mstickle:

mình đang xài 1 con solo HD red (tất nhiên au) mình khá hài lòng chất lượng âm thanh cũng như kiểu dáng thời trang của nó 😁 một sự kết hợp tuyệt vời cho ip :D nhưng mà nói thiệt âm thanh của nó vẫn không làm thỏa mãn được mình 😔 có lẽ là phải nâng lên dòng studio :(

thật ra mình nghĩ ko nên gom các bác vietnam chỉ xài beats fake như thế vì thật ra vietnam chưa có phân phối chính hãng như 1 số hãng khác :( thật sự lúc mua mình rất lăn tăn vì khi search trên google thấy vietnam mua bán thật giả lẫn lộn ko biết đằng nào mà lần nên cuối cùng mình phải nhờ người mua ở us cầm về T.T rất mất thời gian và lăn tăn.
kukun
TÍCH CỰC
12 năm
lúc nào cũng là lợi nhuận nhỉ!
Bác cho e cáu beats vậy.

Sent from my iPhone 3Gs using Tinh tế
Mình thích tai nghe của Monster Cable. Đẹp và chất. Nhưng cũng hơi đắt chút.
superbebu
ĐẠI BÀNG
12 năm
tách ra có khi nào cả 2 thằng đều chết không nhỉ 😁 ?
chết thì chôn thôi bác, có ji đâu 😆
kết thúc của 1 doanh nghiệp sẽ là sự khởi đầu của 2 doanh nghiệp mới =))
thế thì bạn nào có nhu cầu mua thì mua ngay thôi không thì các sản phẩm của beatsmonster lại thành limited
ttoan91
ĐẠI BÀNG
12 năm
dự là sau này các sản phẩm sẽ mất đi chất lượng, còn thời trang thì chắc vẫn lung linh 😃
phuan
TÍCH CỰC
12 năm
đang sài grado , thấy thời trang hơn beat nhiều .
khoa9202851
ĐẠI BÀNG
12 năm
beats mà ko có monster củng giống như thịt chó ko có mắm tôm :-s
nghia6392
ĐẠI BÀNG
12 năm

đẹp hơn bằng niềm tin. đối với mình, beats audio là nhất. đeo cái studio vào ko còn gì phải bàn 😆
phuan
TÍCH CỰC
12 năm
mày thừa cơm hã ku , nghe bác Icemat nói chưa ? thiết kế xấu dã man mà bảo đẹp , đầu ốc có vấn đề.

lên google search từ khóa "Senheiser , grado ,sony,....." còn đẹp hơn cái thừa cơm của mày kia kìa
Chính xác.

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
@bluesight có vẻ bác biết nhiều về tai nghe nhi? mjnh dang dinh mua cai tai chuan chuan chút ma ko bjt loại nào ca? AH e còn trẻ cái nao chất lượng như nhau nhug đẹp ma chút van hơn..chi ho nhe
muahot.com
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kieplangthang4 Chào bạn! Một dòng tai nghe mà giới trẻ đang rất thích đó là Monster beats by dr dre. Mình không biết bạn thích dòng nhét tai hay dòng chụp qua đầu. Monster beats by dre thì chất lượng âm thanh thế mạnh đó là âm bass mạnh mẻ và thiết kế thì cũng rất thời trang. Mời bạn xem thêm tại MuaHot.com nơi cung cấp tai nghe Monster Beats uy tín hiện nay.
hai hãng này vì lợi nhuận mà ko hợp tác nữa thì hơi tiếc,doanh số ổn thế cơ mà
With me. Senheiser is the best!
Tuổi teen thích beat vì nó thời trang thôi. Chứ mình ko đánh giá cao tai nghe Beat!
chưa bao giờ được xài tai nghe này!
Tai này nghe sướng không mọi người?
sau này họ ko hợp tác mình sẽ không được trải nghiệm rùi!
theo em tách ra như vậy là đúng.... với cá nhân thì beats ko bằng monster... mà beats có monster mới thành beats. Âm của monster thì chất lượng hơn hẳn so với cái có thêm chữ beats... bởi vậy có thêm chữ Beats biết đâu mai mốt khách hàng lại chọn Beats không chọn Monster thì mất cái hay sao... 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019