Lunar New Year S8500PMKL2_OXAKL6, best for ever của Bac Thinh ben ss.

dotientung
15/1/2012 2:29Phản hồi: 14
Lunar New Year S8500PMKL2_OXAKL6, best for ever của Bac Thinh ben ss.
Lunar New Year S8500PMKL2_OXAKL6, best for ever (nguyên văn bác thinh, mình chưa up lên chưa đưa ra nhận xét)

Bản này là sự kết hợp giữa bản XXKL6 và những tính năng mới ưu việt của bản PMKL2. Chi tiết cụ thể bản này như sau :

1. PDA : S8500PMKL2
CSC : S8500OXAKL6

2. Có ghi âm cuộc gọi

3. Thêm Ứng dụng Java : Navigate (giống google maps của Android); Opera mini 6.5; EibmBanking. (không đưa các ứng dụng này ra menu vì sẽ tốn nhiều ram),...

4. Tăng số lượng lưu tin nhắn SMS đến của một số điện thoại lên 1.000 (mặc định chỉ có 10) và MMS là 100

5. GPS kết hợp bản Christmas và S8600BOKJ1_TPLKJ1 cho phép bắt GPS nhanh

6. Thêm 02 theme Tết: Tết 1 và Tết 2

7. Thêm widget Facebook và Twitter : chỉ cần nhập email và password để đăng nhập vào tài khoản và sử dụng dễ dàng. Widget Clock, Calendar sử dụng dễ dàng không lỗi

8. Thêm hình nền Tết và nhạc chuông lưu trong Phone memory

9. Đã fix lỗi +84. Máy mình trước khi fix cái này không bị lỗi +84 nên các bạn nào bị lỗi kiểm chứng dùm đã fix chưa nhé. Lưu ý là sắp xếp contact là first name, lastname.

Quảng cáo

10. Camera có màn hình phụ (self shot)

11. Có Polaris Office : phần mềm xem và chỉnh sửa văn bản. Cách sửa trong file tải về.

12. Power off : actived (tắt máy có âm thanh)

13. Kết hợp trình Duyệt web của S8500PMKL2 giúp duyệt web nhanh, mượt, ít báo lỗi page too large. Có thể nói đây là bản duyệt web mình hài lòng nhất từ trước tới nay.

Quảng cáo

14. Bản này đã chỉnh sửa bộ nhớ đệm giúp chơi game bớt giật (mình cảm thấy thế, anh em check dùm nha)

15. MSN, Yahoo, và SamsungTalk giao diện đẹp, hoạt động tốt (theo yêu cầu của một số anh em trong diễn đàn)

16. Samsung apps hoạt động nhanh, mướt, không lỗi

Và một vài thay đổi nhỏ khác các bác trải nghiệm và cho nhận xét nhé.

Link :

http://www.mediafire.com/?dt6gwd789vkid5b

http://www.mediafire.com/?q8y634sud97rs9q
Note :

- Thông báo "Page too large" là chế độ high debug của của trình duyệt Dolphin. Mỗi khi phát hiện bộ nhớ ram đầy sẽ hiện lên thông báo này. Sau khi hiện thông báo bấm ok máy sẽ giải toả bộ nhớ và duyệt web, zoom in/out trở lại bình thường.
- Sau khi flash, khởi động lại máy để máy hoạt động hiệu quả

* Cám ơn bạn giotsuongvohinh đã cung cấp bộ theme, hình nền, nhạc chuông Tết cho mọi người.

Kết luận : theo mình bản này tốt hơn cả bản Tet Holiday.

Nhân dịp xuân về, chúc anh em trong diễn đàn nhiều sức khoẻ, may mắn, vạn sự như ý và gia đình An Khang Thịnh Vượng
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lai fai up nua ah

---------- Post added at 10:08 AM ---------- Previous post was at 10:05 AM ----------

Ban nay pin tot ko anh ?
Đẹp, mọi thứ h/đ tốt, nhưng hay bị khởi động lại máy ! Chán
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
bản này hiện tại đang bị lỗi trong tin nhấn nha các bác, đang đợi fix lỗi
Cụ thề: vào tin nhấn chọn thùng rác dưới góc phải thì khởi động lại ko xóa sms đc - nếu muốn xóa tin nhấn thì vuốt ngang tin nhấn xong xóa bình thường.
bản này đã fix lỗi +84 ko cần fai chinh them ji nua.
còn mọi thứ điều ổn.
thanks....!
Up cho mọi người thích up, mình đã có thời gian up đâu, đang chơi dở game chưa muốn up không lại chơi từ đầu.Không xóa sms theo kiểu thùng rác thì cũng hơi bất tiện cho ai nt nhiều, mình chả nt mấy có khi cả tháng chẳng xóa tn, up FW mới là nó tự mất.
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
hiện tại đã có cách fix lỗi ko xóa tn đc = thùng rác góc phải. em chưa thử....
Lấy file CSC của bản tết holiday thay cho file của bản này (Lunar New Year........) vậy là đc. (nguồn: concopxanh thành viên forum.mysamsung) - đã thành công
Nó sẽ ra csc là OXAKK7 chứ không phải là OXAKL6 và gặp một số lỗi khác đấy.

Fix lỗi xoá tin nhắn :

Tải file CSC : http://www.mediafire.com/?rj86pnok3lmbupg

Thay thế file CSC này để Flash lại là được (chọn full download và chọn tất cả các file)
LEMINHMAN22
ĐẠI BÀNG
12 năm
hom nay đi vao' cưa hang' đa~ thây ban' ss wave 3 rôi.gia' 8.200.000 vnd.thây cung~ đep đo' mây' bac'.đa~ tex thư.lươt web kha' nhanh.thich' thiêt.
vậy là vẫn còn lỗi, chưa final trước tết sao trời?
Vẫn còn lỗi 😁
mình thì ko xài camera phía trước đc, cứ có soft nào đụng vào camera trước là đơ máy
kể cả soft camera default cua SS
nhok_ken257
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau 3 ngày sử dụng e có nhận xét:
1. Pin: có vẻ là dùng lâu hơn, tiết kiệm hơn bản Tet holiday.
2. Loa: khi nghe nhạc (ở các bản trước) thì mở mức 7-8 là nghe ok rồi. Bản này mở từ 1-14 vẫn ko đủ, nhưng lên đến 15 thì lại quá lớn (lớn đột ngột) ko biết tại máy hay tại fw 😔.
3. Camera: ok như các bản trước, camera phụ cũng ok ko lỗi.
4. Máy hay tự restart.
5. Cảm ứng mượt ok.

Đó là 1 vài review của e ae tham khảo 😃. Thanks chủ thớt đã mod fw cho ae xài dịp tết 😃
Sao em giải nén fw cứ lỗi vậy? anh/chị nào giải thích hộ em...em cám ơn
Do cậu đánh ko đúng pass giải nén hoặc file FW cậu down về bị lỗi nên ko giải nén được đó cậu.
start2fight
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỗi +84 chưa fix
polaris mình chẳng sửa gì mà vẫn dùng đc
cảm giác ko đc mượt lắm
pin đỡ hơn chút xíu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM