[CES 2012] Trên tay tablet chơi game chuyên dụng Razer Fiona

sonlazio
15/1/2012 20:34Phản hồi: 86
[CES 2012] Trên tay tablet chơi game chuyên dụng Razer Fiona
Sau chiếc máy tính chơi game siêu nhỏ [TAG]SwitchBlade[/TAG] thì [TAG]Razer[/TAG] lại tiếp tục cho chúng ta ý tưởng về 1 chiếc tablet chơi game thuộc dự án Fiona. Là một máy tính bảng có cấu hình rất mạnh, [TAG]Fiona[/TAG] đủ sức chơi những game PC yêu cầu sức mạnh đồ họa cao như Company of Heroes, Tom Clancy HAWX2 hay Assassins Creed... Có một điều quan trọng duy nhất: chúng ta chưa biết khi nào thì chiếc máy này sẽ bán ra và giá của nó sẽ là bao nhiêu!

Để được gọi là 1 chiếc máy chơi game thì tablet Fiona phải sử dụng vi xử lý Intel Core i7, chúng ta vẫn chưa biết được nó dùng chip đồ họa gì nhưng hy vọng là không phải chip tích hợp từ Intel. Ngoài ra, máy cũng được bổ sung thêm các cần điều khiển ở 2 bên. Thực chất thì các cần điều khiển này có các nút chức năng giống với 1 tay cầm chơi game Xbox hay PlayStation, nhưng nó được thiết kế tiện lợi hơn cho việc cầm máy trên tay như vậy. Ở phía sau 2 cần thì chúng ta cũng có 4 cò trái, cò phải cho các trò chơi bắn sung hay đá bóng, khá ấn tượng.

Nếu cảm thấy cần điều khiển này không đáp ứng được nhu cầu của bạn thì chúng ta có thể gắn thêm chuột và bàn phím này để sử dụng, đặc biệt là trong những game thuộc thể loại dàn trận. Và cần điều khiển này cũng được gắn chết vào máy, không thể tháo ra nên bạn phải cân nhắc kỹ trước khi mua đấy nhé!

Toàn cảnh Fiona

Nhìn từ phía trước

Mặt sau

tay cầm điều khiển bên trái

bên phải

Quảng cáo

nhìn từ phía sau tay cầm có cả 2 nút cò

86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thegioia
TÍCH CỰC
12 năm
trên tay sao ko chơi thử rổi review bác ơi?
Chán không ta được....!
Đã gắn mác "Hands on", đặc biệt là máy tính thì cái thứ em cần là xem hiệu năng chứ không phải kiểu dáng bác ơi....!
sẽ mua khi ra mắt
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên tay mà sao ko thấy video ta...?
Bác sơn khôg biết chơi trò nào hay sao mà k review thế, cầm em này nặng bỏ xừ, chắc k tiện lắm đâu!
Cần điều khiển không tháo đc thì còn j là mtb
nhìn kiểu lạ nhỉ core i7 cấu hình khủng quá..con này chơi đua xe phê ah
Cái này chơi kiểu gỉ ₫ây ? Mà 2 cái cần không tháo ra ₫ược à nếu vậy còn gì là tablet chơi game nữa ! Có windows 8 không các bác ₫ể tính gom lúa mai mốt hốt em này nghe anh sơn nói mà nóng trong người luôn.hic.hic....
Em thì chỉ thấy kồng kềnh, đã là Tablet thì phải nhỏ gọn, nhẹ nhàng chứ ục ịch vậy thì khó được ưa chuộng rồi.....
Hè! Cái nà có vẻ chưa tiện dụng lắm nhỉ! Mà cũng chưa wen với cách cầm chơi kiểu này lắm nhỉ!
Mà sao bác ấy không chơi thử rùi viết bài cho anh em đỡ tò mò nhỉ!
Kiểu này mới là dị, gắn chặt vào thế vừa mất thẩm mỹ đối vs 1 MTB, còn vs 1 console thì cầm cả đống đấy đá FIFA đc mấy phút là oải, vả lại mấy cái tay cầm gắn ngoài lỡ khi chơi game ức chế đập bôm bốp còn đỡ tiếc - 80k 1 cái =))
normalhn
TÍCH CỰC
12 năm
Chơi điện tử bằng con này chắc cỡ Lý Đức, Phạm Văn Mách mới đú được. Mình thấy rất ko hợp lý với thiết kê này, thà cứ máy tính bảng bình thường rồi hỗ trợ gắn thêm tay chơi game có phải hay hơn ko.
Máy mà chơi được game hạng nặng cấu hình sẽ rất khủng. Chỉ 2 cái cần lo là giá cả và thời lượng pin.
phải xem nặng bao nhiêu đã
Roxbenxz
TÍCH CỰC
12 năm
cái này chắc nặng lắm, nhìn dày thế cơ mà
ý tưởng chả khác gì cái điện thoại sony xpera play của SE, cũng là chơi game cả nhưng em nghĩ tương lai e này ko sáng sủa là mấy, chắc sẽ giống xpera play của SE thôi, hic.
Slim_Tree
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy nó chả giống cái gì cả :|
Dùng 1 PC kết nối với tablet làm màn hình hiển thị thấy có lý và giá rẻ hơn
beckxd
TÍCH CỰC
12 năm
Trông gớm nhỉ,........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp