[N9]Đổi font chữ (100% thành công)

accountvip
25/1/2012 2:7Phản hồi: 378
[N9]Đổi font chữ (100% thành công)

Cài đặt Font Manager N9.
Copy font vào đt.
Mở Font Manager:
  • Chọn [​IMG] để cài đặt font mới, stick vào cả 4.
  • Chọn [​IMG] để vào màn hình cài đặt.
  • Chọn [​IMG] tiếp tục chọn Remove..... và quay lại màn hình cài đặt.
  • Lúc này 3 hàng Priority sẽ trống, chọn dấu cộng ở hàng Higher. Tìm và add font mới vào. Nếu không thấy font mới bạn nên tìm 1 font khác...
  • Sau khi add nhìn xuống dưới màn hình có dòng chữ Sans Serif, bấm vào sẽ thấy 4 hàng chữ. Hàng 1 đã add xong font ở bước 4, giờ típ tục chọn hàng 2 rồi làm bước 4. Làm vậy với 3 hàng còn lại.
  • Sau khi làm xong, mở terminal gõ:
  • Code:
    devel-su
    rootme
    /sbin/reboot
Link Font chữ:

Nokia Pure (mặc định)

[​IMG]Comic Sans MS

[​IMG]UVN Bui Doi

[​IMG]Victorian

[​IMG] UVN Bai Sau
378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuong911
TÍCH CỰC
12 năm
Hay quá nhỉ.....
...chú VIP chuyển sang N9 cái là dư âm từ N900 cũng bay theo sang...

đổi tên 3 file là đổi tên font muốn thay thế à....?em k hiểu đoạn này lắm
openssh là gì bạn....
http://mynokiablog.com/2012/01/15/n9hacks-change-font-terminal/
theo nguồn tin này có lẽ vô tình file css của bạn đã đc sửa để có thể thay đổi font chăng
Đúng là trước khi làm cách này em có vào code thay đổi font chữ ở 2 màn hình: lockscreen và standby. Tất cả đều ok, xong em mới làm cái này để thay đổi toàn bộ của máy.

Bác thử copy font muốn đổi vào /home/user/.fonts/ xem, tên gì cũng dc.
k có file .fonts bác ơi,chỉ có .fontconfig
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up cho các bác bộ fonts Unicode nè, thích font nào thì cop thành 3 file rùi đổi tên tương ứng.
http://www.fontchu.com/font/categories/allfont/Unicodeall.zip
bàn phím tiếng việt.... đổi như thế cái bị lỗi font ko bác....!
Font nào có tiếng việt thì vẫn hiện bình thường ko sao cả.
sao khi mình copy xong thì bộ font vẫn như cũ , mặc dù đa kt .... ko hỉu .... chép 3 file khác nhau, cùng 1 file cũng đều ko được
Bác thử xóa 3 file font của Nokia trước rồi copy 3 cái mới zo xem dc ko.
sao xóa vậy bạn........ mr - gì nua....!
cd /xxx/xxxx đến chỗ file cần xóa rồi mr tên file cần xóa thôi
xóa như thế nào?mình cũng k làm đc.copy xong nhìn vẫn y nguyên.
thế bây h không tìm được cách khắc phục ạ.máy em chả thấy gì xảy ra.
Thử xem: http://www.tinhte.vn/f409/huong-dan-su-dung-openssh-voi-n9-943431/
Cái này vô cung tiện lợi luôn.
:banghead: mình đầu hàng,dùng lệnh mr để xóa hết file NokiaPureTextP-xxxx.ttf rồi mà vẫn k sao đổi đc
mình ko tìm thấy thư mục .fonts trong user =.=
bác vip vào xử lí nhanh chút nào.thế ngày trước bác làm những gì để đổi fonts màn hình stanby?
Đổi font ngoài màn hình lockscreen và standby thì các bác edit file này: /usr/share/themes/base/meegotouch/libsysuid-screenlock-nokia/style/libsysuid-screenlock-nokia.css
Tìm và thay đổi toàn bộ thuộc tính font. Ví dụ:
Code:
font: FONT_FAMILY 10mm;
Em muốn thay font Victorian vào thì sửa thành:
Code:
font: Victorian 10mm;
Trường hợp font có 2 chử như Thu Phap:
Code:
font: "Thu Phap" 10mm;
Cách xem tên font thì các bác tải ứng dụng systeminfo, copy font của mình vào /usr/share/fonts/ rồi mở systeminfo -> Configure -> Font là tìm dc tên font.
em vẫn chưa hiểu sau đó copy font đặt vào đâu.và cứ để tên victorian như bác hay thế nào? và cái đoạn systeminfo configure font để làm gì? và em k tìm đc cái ứng dụng system info.
Muốn sài font nào thì copy vào /usr/share/fonts/
Lúc mở file css lên để đổi font thì cần biết chính xác tên font (nó ko giống tên file font) vì vậy cần cài ứng dụng systeminfo vào để xem tên font.
Nó đây nè: http://store.ovi.com/content/175952?clickSource=search&pos=1

Nếu làm ko dc cách ở bài #1 chắc các bác phải vào đổi trong tất cả file css ở /usr/share/themes/base/meegotouch/ thôi.
sau đó có cần reboot lại máy k vậy?mà sửa tất cả các file css như thế nào ạ?
Thì edit nó tìm chỗ nào có chữ font: tenfont 10mm; thì sửa lại tên font cần đổi là dc. Phải làm dứoi quyền root mới dc nhé, làm xong refresh máy hoặc reboot cũng dc.
và bây h sửa cả file css trong đó cũng ko khác gì.đến ngay cả màn hình lock screen cũng ko thay đổi.haizz

---------- Post added at 10:37 AM ---------- Previous post was at 10:36 AM ----------

mình copy hẳn sang máy tính.sửa xong mình chèn lại.vẫn ko có gì thay đổi.reboot lại máy rồi.cũng ko thấy gì luôn.
Lạ vậy bác copy ra ngoài rồi copy vào máy = cách nào?
cái này đơn giản mà..dùng myexplore copy 1 bản sao ra downloads.cắm vào máy tính.sửa bằng text.cắm lại.và dùng terminal copy vô.
Thế thì bó tay em làm y chang vậy.
vậy là không còn cách nào đúng k?
voiconlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng đổi tên font rồi copy vào máy.Xóa cả font cũ của máy.Reboot mà cũng không được.Như cũ bạn à.
Nhân tiện cho mình hỏi.Bạn làm cái ngày tháng nó hiện ra ở cạnh đồng hồ ntn vậy?cảm ơn nhiều
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình chỉ đổi được font lockscreen còn ở trong thì đổi không được
các bác đổi được kích cỡ chữ được không? chữ trong N9 bé quá đọc chắc mau mang kính
Đổi được bạn à.

Vừa phải flash máy xong, vào đổi ngay font kết quá thành công mỹ mãn. Chả hiểu @@!
accountvip hướng dẫn mình cách tang kích cỡ chữ trong phần tin nhắn được không,chữ nhỏ quá khó đọc ghê.
tvn24680
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac dung cai nay n9-qtweak-3.8_all lam theo huong dan cua no, 1 phat an ngay, em a tang co font va de bold nen bay gio tin nhan doc rat ro
Vừa tìm ra nguyên nhân kô đổi font được. Bắt buộc phải làm trên openssh, gõ lệnh kô được. Nếu gõ lệnh rồi, dùng openssh típ cũng kô đc luôn.
em moi dung n9. Nhin may cac bac them qua ma ko dam lam. Hic. Em con non not qua
that su thi ko biet sai open ssh kieu g. Mong ban chi dan dum tu a-z . Xin cam on nhiu.

ko hiu sao n9 cua minh tu nhien ko danh telex dc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019