Comic Shelf HD v1.4.0 - HP TouchPad

phamtheanh2801
26/1/2012 16:15Phản hồi: 7
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tks bác,để em test phát luôn

---------- Post added at 06:39 PM ---------- Previous post was at 06:34 PM ----------

Sao em browser đến folder truyện tranh của mình thì nó lại chả hiện gì nhỉ?chỉ có biểu tượng quay lại thư mục trước thui....?
Bạn phải cì app trước,rồi vào app! khi đó app sẽ tự tạo ra trên bộ nhớ máy 1 folder trên là comics! bạn cop truyện vào đó sẽ load đc nhé! Thân!
vẫn chưa biết cách nào để đưa file pdf vào comicshefhd đã thử nén zip đổi đuôi cbz vẩn ko nhận truyen file anh thì ít
thấy bác pót mà ko có hướng dẫn sử dụng tiện thể làm đc pót tý cho ae làm coi truyện nào
1. tải ComicShelf HD link trên topic
2. lên goole searh truyện tranh tải về, ví dụ trang này http://www.free4vn.org/f274/t29428/
3. sau khi tải về bạn giải nén ra, sau nó dùng WIZIP nén lại ko dùng WINRAR nha (nhớ là phải 2 thư mục nhé vd: Tập 01\Tập 01\ file hình bên trong nhé)
4. đổi đuôi *.zip thành *.cbz
5. chép file *.cbz vào thư mục "comics" trong HP touchpad
file mẫu đây các bác đổi .cbz thành zip là coi đc cấu trúc file http://www.mediafire.com/?jvgb2ayllgtbuba
Phần mềm này ko có chức năng tự động xem hình (Slide) nhỉ ae, nên xem truyện mà phải bấm qua từng trang để xem thì mỏi tay quá.
phongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không cần rắc rối thế đâu bạn ơi. Bản 1.4.0 mình đã test. Để nguyên file .zip hoặc .rar đều ok. (bên trong là các file ảnh thôi, ko cần thư mục 2 lớp như bạn nói luôn)

Bác lười quá :p . Lúc đọc truyện tranh thật thì bác cũng phải mở trang mà 😁 Đọc trên tablet chỉ cần nhấn 1 cái nó sang trang còn tiện hơn. Nếu muốn chuyển đến trang bao nhiêu đó cũng dễ dàng.
Nếu đọc kiểu slide thì người nhanh người chậm, cũng khó mà mình thấy ko cần thiết. Bác giải nén cả bộ ảnh rồi xem = pictures, chắc có chức năng xem slide :D
rocking24
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn ko đọc được truyện, kể cả file *.zip, *.rar hay *.cbz. Máy nó báo corupt cái gì đó, bác nào gặp phải trường hợp này ko ạ!?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019