[TAB P1000] UP & ROOT STOCK ROM 2.3.3 P1000DXJPI và ROM ICS - JB 4.1 - JB 4.2

handbkt
27/1/2012 4:2Phản hồi: 1.504
1.504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhokcon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái link down Stock Rom 2.3.3 P1000DXJPI bị lỗi bác ơi. Bác cho em link mới được ko ạ
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@nhokcon vào SamMobile Firmware Page mà down nhé.
Có rom cook 4.1.2 xài khá ổn nè các bác
http://d-h.st/cQQ
cho mình hỏi sau khi up rôm ICS thì khi mình dùng es explore thì không thấy thẻ nhớ ngòai đâu cả. làm sao để khắc phục được vậy. thanks
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bấm vào Reboot Recovery nó lại boot vào Android. Bác hướng dẫn cụ thể hơn chút nhé. Thanks
minhhen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhpapa Bạn đang ở stock hoặc cm9 muốn up lên cm10 nhé. Đầu tiên vào recovery thực hiện 3 wipe, flash rom cm10 như bt thì nó sẽ hiện lên flash k thành công như mấy dòng bạn post í, lúc í bạn vào advance chọn reboot recovery, có thể nó sẽ lại reboot vào lại rom cũ bạn cứ chờ nó thiết lập xong lại reboot vào recovery. Lúc í recovery của bạn là recovery 6.0.1.4 của cm10 bạn flash rom cm10 và gapps xong reboot là đc.

Sent from my GT-I9003 using Tinhte.vn
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
vì các bản rom của dòng này tích hơp cả CWM recovery nên khi up rom có thể sẽ bị đụng CWM,cách giải quyết rất đơn giản là tắt máy và làm lại là ok
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
Update Link 4.1.2 cho các bác này. Không biết bản này có giống bản trên không. Nhưng chắc là không vì đây là build mới nhất ngày 15/10/2012. ^^! trong này kèm HDSD luôn các bác nhé
Code:
http://www.humberos.com.br/
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã up lên 4.1.2 cm10 ở trang http://get.cm/?device=p1
chạy ngon lành, mượt và chưa thấy lỗi nào cả. một vài tấm hình cho anh em tham khảo

linhpjico
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hvmcsa Mình cũng đã thử bản này nhưng ko có camera,mượt thật nên lại quay về cm9,nhưng cm9 lại ko dùng được location,nản quá
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhmklc theme mặc đinh của jelly bean mà, cái thời tiết với đồng hồ là Fancy Widget đó
Chào bác chủ thớt, cảm ơn bác vì bài hd quá chi tiết! Cho e xin hỏi điều này. Khi mình up bản Kernel mới hơn, hình như là ROM cũ cũng bị xoá luôn thì phải, bữa trước em nghịch thủ flash luôn ROM Cm v.10 tứ Stock ROM 2.3.3, thì thấy trong recovery mode CMW lên tới phiên bản 6.xxx em không nhớ rõ. Vậy mình có thể đi tắt bằng cách:

-Cài Kernel v4.0 ( 0 cần quay lại stock ROM 2.3.3) đi thẳng lên CM v.10 luôn, bỏ qua bước cài CM9.

Hoặc:

-Chỉ bỏ qua bước quay lại ROm 2.3.3, còn các bước sau giữ nguyên.

Cảm ơn bác nhiều!
Chào bác, cái file Google App cho giai đoạn cài CM10 có trùng với GOogle App trong giai đoạn cài CM9 không vậy bác, vì em thấy trong HDSD của bác tên 2 files này trùng nhau (gapps-ics-20120429-signed.zip_, nhưng khi em download theo link của CM10 bác cho (link die rồi bác ơi), thì tên file lại khác ( gapps/gapps-jb-20120717-signed.zip).

Bác giải thích giúp em nhé, nếu có link mới bác sửa giúp luôn! Cảm ơn bác nhiều!
longrio2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuht Khi mà up qua Recovery, bạn up cm10 thì phải up theo gapps của ROM, 1 bản gapps chỉ hợp cho 1 loại ROM (cm10, cm9, cm7.2...) Bên xda khi giới thiệu ROM có đưa link tải gapps nữa
dài quá hok pik đâu mà lần. cho mình hỏi hiện tại bản nào là ok nhất cho Tab p1000. cám ơn mấy a
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@marsuit mình nghĩ một là xài room stoc 2.3.3 ở trang 1. hai là xài bản cm10 4.1.2. khoản pin thì mình đang test thử
@hvmcsa mình cũng nghe nói là 2 bản đó ok nhất.
Nhưng sao mình tìm link down stock rom 2.3,3 và 4.1.2 cm10 thì không thấy.
Bạn cho mình link down đi, cám ơn bạn.
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỗi mỗi camera thôi con lại OK mà...nhưng thím nào mà hay xem phim trên hdvnbist thì không xem dc 😔(
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giữ biểu tượng camera trong ứng dụng là nó ra ngoài màn hình nền mà bạn.
Camera không lỗi, up rom xong là có liền, mình đã chụp rất nhiều hình chưa thấy bị lỗi gì cả, mấy bản trước thì bị đá ra nhưng bản này đã ok
có hình làm chứng cho các bác nè
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hvmcsa thím up lúc nòa thế...cách đây 1 2 hôm may up lên cái biểu tưởng camera chỗ khóa ấy...kéo sang có đc đâu...mà trong menu thi không có
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
bản CM mới boot lâu thế. =.=!
linhpjico
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi vấn đề là mình up rom của bạn đang dùng ko có biểu tượng camera luôn,là sao?huhu
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
@linhpjico Bạn up từ rom nào lên ? Mình up từ CM7 lên chả thấy lỗi gì? Camera ngon lành. Bạn làm lại thử xem. Dowload bản 15/10 ấy nhé.
aconhiutho
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho hỏi up

Up len rom 4.1.2 thì camera có zoom dc ko zây ? 2.3.3 vs 4.0 đều ko zoom dc !!
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần mềm mặc định không zom dc bạn ơi
mình cài vào là có mà, bác up lên ngày mới nhất thử xem
thanhmklc
ĐẠI BÀNG
12 năm
tí phải thử xem sao...nay lại không mang máy lên công ty...đoi tối về ngịc 😁
linhpjico
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình up lên 4.1.2 từ rom stock bản rom ngày 14-10,dùng mượt và thích thật,đang dùng tam camera=phần mềm thứ 3,sao mình ko thấy bản 15-10 nhỉ,mà nếu mà có thì up lên thế nào bạn,cứ vào recovery wipe sau đó up lên à,hay là phải về lại stock ?
@linhpjico cho mình xin bản ngày 14-10 đi bạn.

Mình úp bằng Odin hay sao bạn?
có cần đưa về stock rom mơi úp đc ko? hj
mình mới dùng
tung solex
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một số vấn đề mình khẳng định cho những anh em chưa biết mình lần đầu tiên up cho con P1000 và là bản cm-10-20121014-NIGHTLY-p1.zip
- up trực tiếp từ stock lên thẳng cm 10 dùng Kernel Overcome v4... không vấn đề gì,...( lưu ý là wape sạch sẽ thôi vì trường hợp của mình không wape đầy đủ nó cứ loanh oanh ở recovery 5.0.x.x sẽ báo lỗi khi chon room để up, wape sạch reboot nó chạy recovery 6.0.x.x lúc này chon room up bình thường). không phải qua CM9
- Bản rom 14-10 mình up camera dùng bình thường chưa thấy lỗi gì....

Thực tế ra gọi là mượt thôi chứ nó cũng không hơn nhiêu so với stock...không thể đem so sánh với mấy con nhiều nhân, ram được nhưng thế đã là tốt lắm rồi....bà già mà còn đánh ghen được thì không nên đòi hỏi =))
hameln
TÍCH CỰC
11 năm
Bản 15 cho đây này bạn. Vẫn là nền CM10 thôi nhưng mình nghĩ nó có nhiều cái hơn đấy.
@hameln zo trang đó mình không pik down từ đâu, hjc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019