Video tiết lộ Adobe Photoshop CS6 với giao diện màu tối hơn

Duy Luân
28/1/2012 21:29Phản hồi: 83
Video tiết lộ Adobe Photoshop CS6 với giao diện màu tối hơn

Giao diện đen của Photoshop CS6

[TAG]Adobe[/TAG] vừa đưa một đoạn phim ngắn tiết lộ về phần mềm [TAG]Photoshop CS6[/TAG] trên YouTube. Theo đó, giao diện người dùng trong phiên bản kế tiếp của ứng dụng chỉnh sửa ảnh nổi tiếng này có thể được chuyển sang gam màu đen (có 3 mức độ xám, xám đậm và đen), nhìn có vẻ rất chuyên nghiệp và "có cảm giác nổi bật hơn", bên cạnh giao diện xám nhạt thường thấy từ trước đến nay. Giao diện đen này còn cho phép người dùng tập trung hơn vào bức ảnh và nội dung chính mà mình đang biên tập và ít bị phân tâm bởi các công cụ của Photoshop. Bryan O'Neil Hughes, giám đốc bộ phận sản phẩm của Adobe, cho biết rằng Photoshop CS6 sẽ được ra mắt trong nửa đầu năm nay cùng lúc với bộ [TAG]Adobe Creative Suite[/TAG] mới. Đoạn video này được ghi tên là "Sneak peak #1" nên có thể chúng ta sẽ thấy thêm nhiều đoạn phim tiết lộ nữa trước khi sản phẩm cuối cùng được ra mắt.

O'Neil Hughes cũng trình diễn về module chỉnh sửa ảnh RAW mới trong Photoshop với giao diện người dùng tương tự như trong [TAG]Lightroom 4 Beta[/TAG]. Các thành phần mới có thể thấy được đó là thanh kéo Hightlight và Shadow giúp phục hồi chi tiết trong các vùng quá sáng hay quá tối, thanh kéo Black cho phép chỉnh nhanh độ tương phản, thanh trượt Clarity giúp ảnh trở nên trong hơn. Người dùng cũng có thể chỉnh sửa các thành phần về màu sắc, độ sáng, độ nét, nhiễu... của ảnh thông qua Adjustment Brush với hình ảnh về brush (đường kính, về độ nét của viền, độ trong suốt) hiện lên màn hình một cách trực quan hơn. Chúng ta hãy chờ xem Photoshop CS6 còn có điều gì thú vị nữa.

Theo YouTube​
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ra sòn sòn 1 năm 1 bản, khỏi đua theo nổi.
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em này đang chạy trên ubuntu,Photoshop ngày càng mở rộng các phiên bản, các hiệu ảnh hình như họ vẫn quen dùng phiên bản 7.0
dây không phải ubuntu , mà là Mac đó bạn
Còn khướt mới tinh tế đc như Mac :p Đây xài nhiều rồi
Nhầm to bạn ạ. Chắc chắn đây là Mac OS, và mình ko nghĩ Adobe sẽ ra mắt sản phẩm cho Ubuntu trong tương lai gần.
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Gớm ghê... Ghê gớm...
tanhuy_okok
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng CS5, chưa nghiên cứu hết nữa là ra 6 rồi!🤓
Lại sắp hại cái Laptop cùi bắp của mềnh roài ... 😁
ctthou
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn đang đánh vật vs CS5 đã ra CS6 rồi, đua không nổi.
CS4 em khai thác còn chưa hết, trước xài CS3 là đã ngọt lắm rồi, giờ ra 6 nước đua ko nổi với anh Adobe này quá ^^
doantonbp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa khám phá hết CS 5 nữa.
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc phải lên ssd mới chơi nổi với em này quá, cs5 edit ảnh raw mà cứ giật tung cả lên
RAW của bạn chụp từ máy nào ra nhỉ 🤔 Mình thấy RAW của D90 cũng ko đến nỗi nặng quá.

P/s: Cái này là Mac OSX, chảy có lí do gì demo trên Macbuntu cả. (Mình dùng Ubuntu hàng ngày, cũng mong ngày nào đó có PS, AI cho Ubuntu)
các bản sau càng dễ xài hơn các bản trước.mong chờ bản 6 này quá.bản 5 xài đã khá ổn rồi
Tay mơ như mình cũng chả biết cải tiến gì
:rolleyes: Mình vẫn k đua dc thời đại 😃
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Video giới thiệu về cs6 trên ubuntu mà,
pisa
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn xem lại hình chụp đầu tiên ở bài viết, trên taskbar là biểu tượng quả táo của Apple, Ubuntu cũng có taskbar tương tự nhưng là sao chép và không có biểu tượng quả táo nhé, CS6 mình cũng chưa nghe nói sẽ phát triển cho Ubuntu, có lẽ còn lâu nữa.
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc là vậy rồi, nhìn thấy chạy trên ubuntu mừng quá, nhưng cũng có biểu tượng của ubuntu bên góc phải màn hình, còn giao diện thì mình cũng chuyển sang macbuntu được. Nhưng có lẽ việc các hãng sản xuất cho linux cũng sớm thôi
bác nhìn lên góc trái xem có biểu tưởng ji nhé?@@
mà ko hiểu sao từ mac os bác nhìn thành ubuntu thì hay thiệt
mac mà bác
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn, bời vì chưa có ai nghe photoshop cho Ubuntu cả
VitekB
ĐẠI BÀNG
12 năm
CS5 cài vào bị lỗi răng cưa ảnh khi zoom, CS6 ra chắc vứt cái laptop đi quá 😆
cài cs5 mà chưa xài lần nào. trình gà nên chỉ dám dùng LR3 thôi.
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Ra nhanh thế!Làm sao khám phá hêt đây!?
đang xài 1 bản thử nghiệm, cũng nhanh nhẹ lắm!
ra nhiều laptop cấu hình mạnh rùj photoshop tội gì ko nâng cấp lên chứ. Xài con i7 card đồ hoạ là thành nhiếp ảnh gia rùi. Tuyệt thật.

thể dục thể thao sau là đọc tinh tế. 😆
có ai biết thuốc cho photoshop cs3 trên mac lion không ? mình dowload về có 2 file setup và photoshopcr.app @@
win323
TÍCH CỰC
12 năm
mình đang dùng bản cs6 cho mac ne.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019