Không cài đặt được Itools trên WIn 7

nhacso123
31/1/2012 8:13Phản hồi: 46
Mình thấy chương trình Itools - quản lí Iphone cho PC khá là hay, định cài xử dụng thử xem sao, nhưng ko tài nào cài được...khi cài báo lỗi không thể kết nối đến thư viện của Itunes, yêu cầu cài đặt Itune 10. trở lên, thực tế máy mình đã cái Itunes đúng như vậy nhưng ko cài Itools được., vậy bạn nào có cách gì cài đặt được thì giúp mình với....thanks
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vivannam
TÍCH CỰC
12 năm
nhưng bác dowload itune mới nhất đi rồi thử lại coi sao
Bạn thử gỡ bỏ iTunes hiện tại rồi cài lại (đề xuất cài phiên bản 10.5), mình vẫn đang dùng iTools bình thường trên win 7.
Hjx 10.5 cũng ko được, 10.5.3 mới nhất cũng ko đc....cứ báo là ko thể kết nối đến thư viện Itunes, lỗi gì kì lạ vậy nè....bác nào có cách khác không...thanks
ifunbox nhận đc thì itools mới nhận nha
hieupham8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thể iTunes bị lỗi. Bạn xem hướng dẫn này để gỡ bỏ sạch sẽ iTunes http://heaveniphone.com/iphone-thu-thuat-kinh-nghiem-cam-nang/8362-huong-dan-go-bo-hoan-toan-itunes.html (làm cẩn thận các bước, coi chừng xóa lộn cái khác đó!)

Xóa iTunes xong, thì cài cái mới xem được không. Nếu vẫn không được thì chỉ còn cách cài lại Win thôi.
Cài đặt Itools ko đc chứ ko phải là ko nhận bạn ah
daolong83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng win 7 64bit và chưa phải cài bjo!
Cứ click là chạy!
Và đây là em nó : iTools
leaderhero
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daolong83 Bác này cho file mà ko cho pass, down = niềm tin >"<
@leaderhero pass là daolong83 đó bạn, mình thử đại mà ok!
meismid
ĐẠI BÀNG
12 năm
Itunes trên máy đó dùng bình thường không ?
Bạn thử kiểm tra lại 2 services là Apple Mobile Device và Bonjour Service xem nó có Running kô ?
Tìm đường dẫn đến thư mục Libary của Itunes, sau đó set lại Permissions cho everyone thử xem.
skyeagle92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để mình bày mưu cho nè. tại cái này mình bị rồi: copy cái file iTools vào thư mục này C:\Program Files\Common Files\Apple\Apple Application Support . Sau đó muốn tạo shortcut ra desktop thì tuỳ bạn. Không được del nick . Enjoy ....................!
@vvvvvv minh xóa sach cài lại 3 4 lần mà ko dc. hixhix
@tak_612 rải nén ra
cài từng cái 1
@skyeagle92 m k tìm thấy file \Apple\Apple Application Support thì là thế nào hả bạn ?
@skyeagle92 bạn ơi, mình cũng không cài được itool, mình cũng làm như bạn hướng dẫn mà không được. thực thì khi trước mình vẫn xài được nhưng bữa trước mình có dọn rác bằng phần mềm từ đó không hiểu sao không dùng được nữa. click vào để chạy trương trinh hay cài bản mới nó đều thông báo failed to load libery... cần cài bản mới hơn. nhưng mình làm theo cũng không được bạn biết gúp mình với. thank nhiều nhé !
Vẫn không cài được,...lỗi kì lạ....nhìn thì đơn giản mà không biết cách làm....hay là do Itunes mới quá, Itools nó ko nhận Library của Itunes đc nhỉ...?

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

Oh lala....thanks bạn nhiều...nảy giờ ko xuất hiện sớm...thành công nhanh chóng....đơn giản thế mà ko biết...😁
skyeagle92
ĐẠI BÀNG
12 năm
kinh nghiệm xương máu mà bạn, share cho anh em thôi 😁
up lên cho mọi người thấy nào. thanks!
Uả mình nghe nói cài Itools tren MyCom(MC) thì đâu cần Ituns đâu ?? ai có thể chỉ mình dc không ??
skyeagle92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LegendaryArceus nghe ai nói thế ? phải có iTunes trong máy thì iTools mới chạy được
@skyeagle92 Ông anh ổng nói @,@ . Sẵn cho mìn hỏi cái này ' kai ipod kua mình đã bẻ cr@ck, khi mình cắm ituns ver 10.3.0.54 nhận kai ipod, khi ra ngoài quán internet down ituns ver 10.3.0.54 thì ituns lại không nhận ipod... Ai giúp mình dc không ???
skyeagle92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LegendaryArceus mình không gặp hiện tượng này bao giờ nên cũng không biết trả lời bạn như thế nào. Bình thường thì iPod sẽ chỉ nhận 1 iTunes duy nhất, nếu cắm vào iTunes của máy khác sẽ bị đòi xoá hết app, nhạc
va
lỗi gì vậy
Hồi trước tớ dung itubs trên laptop vs bàn nhà tớ chunh version thì nó đều nhận chung ipodkua tớ. Tại ông anh kêu là kais ipod bẻ khoá rồi. Con bj h ra wan nét thì chung version lai k dc
Có một tài liệu về Hỏi đáp iTools, bạn có thể tìm thấy nó ở đây.

caphesom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó báo lỗi thế này: Fail to load Itools library, are you sure to have installed iTunes (v10+) on your computer?

Mà máy em cài iTunes 10. rồi 😔(
cài teamview
6v coi thử xem
chameo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vvvvvv Vâng cảm ơn ! Máy em cài teamview 7
ID : 557 883 729
Pass: 7751
Kính bác giúp em ạ ! Xin cảm ơn !
à sao pạn?mình xóa sạch itune tren máy rồi len appstore tải về pản mới nhất mà khi cài ra vẫn báo như z.hixhix
@tak_612 teamview
6v coi thử xem
id của em là 945 629 045
pass là 5005
tuanbreak
ĐẠI BÀNG
12 năm
itool phải cài thêm famework bạn nhé
mình cũng win7...dùng bt mà....bạn tải cả itunes nữa mới đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp