[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fan_iphone
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cứ sáng đi làm tối về sạc, chả thấy pin kém chỗ nào 😁
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
chán wa
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
xác nhận đã cài dc k biết tải về của bản bác khải bị sao ak tải về 3 lần đủ 3 lần bị haiz
pin ngày hôm nay , cái dòng thằng tắp là lúc e chơi game off nhé @@ và sau khi cắm cáp nó bị mất sóng như hình dưới và ko tự lấy sóng lại (rom rc ) Screenshot_2012-09-17-23-42-07.png Screenshot_2012-09-17-23-44-04.png
kratoz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@greathd92 sóng yếu thế em, sao k up bản rider 3d
@kratoz e nghĩ ko phải do sóng , vì bt dùng có sao đâu , bản 3d dùng mấy hum thấy ko ngon bằng rom này 😁
kratoz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@greathd92 a thấy rider good đó chứ, lúc đầu chỉ vất vả mỗi cái wifi thôi :D, mai úp thử rc xem sao
@kratoz tất nhiên a :D rom hơi ít tí chứ mà dùng thì thoải mái
cái vụ sóng e bị 2 phát rồi ,nhưng chiều ko để ý @@
pin sau khi rs 2 lần , thật là ảo @@ Screenshot_2012-09-17-23-54-53.png
Các bác tư vấn giup em em đang định đổi ngang con evo 4g này lấy con lg thrill 4g có được không đang thích dùng con 3d xem cảm giác thế nào
@hoanghonmobile Nếu mà nó có lun 1 dock sac, 1 pin giống con 4g+ thì mình thấy cũng đc, còn nếu mà ko có thì đắt r. Mà 3D xài chán lắm bạn ơi. Nó ko đc như ngoài rap đâu 😆
@chieu_crazy36 Theo các bác thì con evo 3d và con lg thrill 3d thì dùng con nào hay hơn

Sent from my HTC_EVO 4G plus using Tinhte.vn
@hoanghonmobile tất nhiên phải là evo 3d dồi , hàng LG thấy ko đẳng cấp chút nào , giá thì rớt như từ trên trời rơi xuống ây .
nhocmaco
TÍCH CỰC
12 năm
@chieu_crazy36 sax! đâu ra dock với pin! bác ra tgdd hay tất cả cửa hàng nào cung ko có theo máy đâu!chỉ hàng korea mới có thôi! giá htc evo 3d mắc hơn evo 4g+ là đúng rồi! nó là hàng quốc tế!htc evo4g+ có giá ntn là do nó là hàng nội địa hàn quốc nên mới có giá đó! nó mà quốc tế thì mắc hơn sensation la cai chắc! bác đi so sanh 3d diện thoại với 3d ở rạp sao đươc! nó mà như ngoài rạp người ta mua evo 3d hết rồi! nếu htc evo 3d mà camera 2d như evo 4g+ thì đã ko chia tay em nó!nếu máy đẹp! fullbox,the 16g thì 6trko mắc đâu! về phần 3d thì còn tùy thuộc vào chất lượng 3d của video nữa!ko phai video nào cũng có hieu ứng 3d tốt
phim va clip thì bạn dowload ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?149100-chia-se-video-3d-chat-luong-hd-full-hd-cho-evo-3d
pdaviet có nguyên 1 topic cho evo 3d
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?504-htc-evo-3d
mới sài nhìn 3d sẻ ko wen hơi nhức mắt! để hiện thị 3d tốt nhất !bạn nhìn góc 90 độ khoảng cách 30cm!
Không rõ máy các bác thế nào. Em up rom RC1 của bác Khải với tùy chọn kenel j đó mặc định 266 tuốt. Chạy wifi, 3G đều ngon lành; ko có chập chờn như các bác đâu.
Pin thì có tốn hơn nhưng em thấy vẫn rất ổn.

Camera thì hơi khó chụp, nó ko có cái ô vuông lấy nét nên dòm khó lắm.
@yellowriver lấy nét chạm màn chụp luôn đó bác
@greathd92 Mình thích có cái ô lấy nét kiểu cũ giống máy ảnh hơn. Khi bạn bấm giữ nút camera nó lấy nét ko hiện ô vuông đó khó chụp lắm.
@yellowriver rom góc hả bác
Các bác cho em hỏi con HTC4g+ này lướt web liên tục bằng 3g thì khoảng được mấy tiếng ạ. em định mua con này mà đang lăn tăn vụ pin 😃
@brk00 4 5 tiếng nhé bác , hoặc hơn tùy rom
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
ước gì santion nó dc vuốt bác khải nhỉ
giúp e với mới resết máy giờ hem bik làm seo mở file trên thẻ nhớ để cài ứng dụng nữa huhu
@ngjucodon mở 3G hoặc wifi lên market tải ES exlpore về
fan_iphone
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản sense 4.1 RC1 là cuối cùng rồi hả bác huukhai?😃
@fan_iphone bác cứ làm như thể là bác HK từ bỏ evo ko bằng ấy , bác ấy còn dùng thì ae lo gì ko có đồ để vọc chứ .
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@tai223 Chuẩn, chắc gấu giạn quá đâm ra ốm nhiều rồi 😃
@ptkie83 Gấu giận hơn nửa tháng rồi 😔
HIV_HTC
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caogiavagau Mình cũng vậy rất giống với bạn này !!! HK có cách nào khắc phục ko, xin chỉ giáo 😁
À còn cái htc sense for facebook nữa, nó bắt đồng ý hoài mà ko được @@
@caogiavagau đồng ý, loa hơi nhỏ thật :|. hình như đầu dây bên kia bị vọng tiếng của họ nữa thì phải ??
@traunuochamchoi đúng còn gì nữa , mà còn hình như .
@HIV_HTC Cài facebook xài bình thường đc mà. Bạn check nhầm mục j nó mới đòi sense chứ.

Sent from my HTC X515E using Tinhte.vn
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
Mạng cty kéo cùi hơn cả mạng ở nhà mềnh. Ở nhà kéo >300k cong cty kéo 70K hết cỡ😔
HIV_HTC
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ptkie83 Về nhà rùi kéo 😁 tầm tầm sau 21h kéo mới nhanh được!
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@HIV_HTC Ở nhà thì ban ngày kéo cũng nhanh, kéo luôn cho sốt 😃
HIV_HTC
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ptkie83 Ờ hén 😁 :D kéo nhanh rùi up mediafire cho anh chị em 😃
Cac bac keo dc vat Len mf dum e vs

Cac bac keo dc vat Len mf dum e vs

Minesta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Jelly Bean đúng mượt thật. Cám ơn bác Khải nhiều hehe
02caolam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Minesta Ha ha, JB ở đâu ra mà xài trời!!! Sense 4.1 đó bạn.
Minesta
ĐẠI BÀNG
12 năm
@02caolam ồ. lộn thật hehe. vậy là bản JB bác khải vẫn đang làm à?
meismid
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho hỏi con này xuất ra HDMI được không , nếu được thì dùng cable nào phù hơp nhỉ ? chân thành cám ơn chỉ giáo 😁
@meismid Xuất HDMI được, dùng cáp MicroUSB ra HDMI (có adapter luôn trên cáp), giá 350k có bán tại:
http://www.tinhte.vn/threads/802919/
www.saigonhd.net
Chac cho ra di Kindle Basic de ruoc Evo 4G+ qua! Hihi
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
van thich rc hihi phải chi no vuot dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM