[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nay nhà mình có vẽ đông zui hơn nhỹ. Cám ơn bạn huukhai nhiệt tình júp mọi người tìm rom.

---------- Post added at 08:38 PM ---------- Previous post was at 08:37 PM ----------

Mình cài bản 2.4 kg mở đc wifi & 4g
bạn có bản nào có 4g k share mùnh với 😃
Mấy rom ở trên thì chỉ có ROM MIUI là phải tự flash lại kernel thôi bác à, còn các rom khác thì nó tích hợp trong rom luôn rồi.

---------- Post added at 12:32 PM ---------- Previous post was at 12:31 PM ----------

Chắc là phải up lên bản stock 2.18 rồi cài rom cook thì mới đc 😃, do bản 2.18 nâng cấp cả radio nữa.
Mình đag ở 2.18 đấy chư. Ak ma f cho mình hỏi zụ này nữa lên 2.18 rồi kg zề đc 1.18 hã. Mình up nó chạy đc 1lúc rồi báo lỗi hboot huhuuu.

---------- Post added at 07:27 PM ---------- Previous post was at 07:24 PM ----------

Mình đag xài stock hehe. Mà bản MoRion của bạn huukhai up ở trên xài đc 4g đó. Còn mấy cái khác kg đc. Miui thì chưa thử.

---------- Post added at 07:28 PM ---------- Previous post was at 07:27 PM ----------

Cả nhà có ai thử rom mới chưa cho y kiến đê... CPMod ấy.
MÌNH thì hay xào nấu rom ,từ hôi hd2 rồi đến htc hd đều xào nấu rom<tưcs là gộp mấy bản rom rôi chọn những gì mình thấy là tối ưu rồi xào nấu,giông như bác hà nội wi ở PDA việt vẫn làm.thank
hnay mới đc về nhà đang down thử cả bản mirion xem có 4g k. với tiện thử luôn cp-mod. mình sẽ có ý kiến sau khi test 😁

---------- Post added at 07:37 PM ---------- Previous post was at 07:35 PM ----------

ở trang chủ có 3 bản cp-mod thì down bản nào là mới nhất vậy?
Zay ha thử rồi cho ý kiến nhé.
Mình chưa đao thử nên kg bt. Bạn xem version ấy

Sent from my HTC_X515E using Tinh tế
đang down cả 3 cái rom cp-mod ở bên trang nc ngoài kia về mà tốc độ chậm quá hix
Uhm. Mà có ai bt làm sao để hạ hboot kg zậy.
Zới lại mình muốn hỏi cái này. Máy mình đã root bootloader unlocked zậy có thể update wa ota nếu có pm mới kg. Thank all

hạ hboot thì mình k biết. còn update qua ota chắc chỉ cần relock à ok
Mình cũng nghĩ vậy 😃..........
Bạn tải bản MoRion R2-RC1 ấy. Mình vừa coi thử thấy bản đó mới nhất mà có nhiều cái hay nữa.
Zới bản TM0001 cũg mới đó.
Hjjj bạn test trước rồi cho ý kiến nhé.

bản r2-rc1 k khác MoRion_1.0.1(Rider) cái gì ngoài logo khởi động cả. còn tm0001 mình k hiểu sao k up đc toàn báo lỗi. thôi ngủ mai làm tiếpp
Zậy 4g wifi ok chứ hã.

4g mình vẫn k mở đc. còn relock thì làm theo hd : Thế thì chắc chắn máy đã unlock trên htcdev.Bác vào đây làm theo hướng dẫn để lấy Unlock code nhé. http://htcdev.com/bootloader/ -Cài HTC Driver- Lấy được Unlock code rồi thì down cái này http://www.mediafire.com/?q471u6t4a3c90p1 giải nén ra rồi chép vào đâu đấy.sau đó chép file Unlock_code.bin vào thư mục đó- Đưa máy về chế độ fastboot + cắm cáp- Trên máy tính mở thư mục Android vừa tải về giữ Shift + klick chuột phải ra ngoài khoảng trắng chọn "Open Window command here"- Trên cửa sổ cmd gõ "fastboot oem lock"Xong xuôi khởi động lại rồi lại vào bootloader và down bản ROM ship về rồi ốp -> Của bác xong rồi

---------- Post added at 08:33 PM ---------- Previous post was at 08:26 PM ----------

relock xong thì chắc mất root, bạn cứ root lại theo hd ở trang đầu ấy nhé
Ủa zậy jờ relock sao đây. Cứ để y zậy rồi relock hã. Mà zậy có bị mất root hg.

Bắt đầu khai phá em EVO 4G+ thui,cảm ơn các bác đi trước rất nhìu ạ!
Cũg kg có 4g hã chág nhỹ

Uk thì nó toàn la rom stock mà ra chỉ có thay laucher và thêm , bớt ứng dụng đi, thay logo khởi động và hiệu chỉnh thêm 1 số cái như camera amaze, pm chơi nhạc google music 4.0 ... Ấy mà chưa có gì đột phá cả
Zậy cũg chág nhĩ. Mình thấy để có beats audio cũg hay. Mà kg xài đc 4g cũg fí nên đag nghĩ coi có up thử kg nè

ROM Morion và MIUI đã cập nhật bản mới nhé 😃
theo nhận xét của cá nhân mình con này hiên giờ dùng rom gốc là ok nhất,thích camera thì root máy ,rồi vào xóa camera gốc của máy đi,và chạy cái camera của bạn huukhai là ok.phần msm mình cũng xóa nốt rồi nhét go sms pro vào system app,cái này vẫn 90kys tự.nhưng cài handcent sms thì 160 ký tự luôn. còn rất nhiều ,các bạn có thể lôi ra nhết vào.nếu bị lỗi lại chạy lại,hoạc chạy lại bản backup là ok.😁:D::D::D:D
thanks bác... đc 160 kí tự mà nhìn còn đẹp hơn... hehe
Cập nhật bản mới chỗ nào vậy? Có gì mới k?

---------- Post added at 12:26 AM ---------- Previous post was at 12:22 AM ----------

Ý kiến của bạn nghe có vẻ hợp lý phết. Sẽ thanks bạn khi ok = pc. Mà các bạn đang dùng pm gì gõ tv vậy? Mình đang dìng vietnamese ime và go tieng viet 3 nhưng k thích lắm
mình ít nhắn tin nên cũng không dùng phần mềm gõ tiêng việt,bản rom mới mình dang úp,thấy kô bằng rom gốc,hơn cái nghe nhạc,có betaudio ,mình sẽ tìm cách lôi cái betaudio rồi thử nhét vào bản gôc,nếu ok se bao sau 😁 http://tcpdev.tistory.com/category/ROM/hTC Evo 4G+ linh rom ở đây bạn nhé,rom đầu tiên là rom mới nhất
ROM gốc bác muốn dùng Beats ở các rom khác thì phải Deodex trước đã nhé, nếu ko sẽ bị FC đấy.
thấy lên android 2.3.7 rồi ko biết có gì hot, test thử chưa bác? mình đang down =))
link đâu bạn,mình down kuôn với,ah rom com hả,mình đang dùng đây,tương rom gốc,bạn dùng .cũng khá ổn
cái trang bạn đưa mình down (http://tcpdev.tistory.com/entry/ROMSENSE35-MoRion-R2-RC11) ý nó quảng cáo là :

[FONT=994265_10] ROM Log

Android 2.3.7 Gingerbread hTC Sense 3.5 UI & UX

k biết sẽ thế nào mình đang test 2.3.7 có gì hơn so với 2.3.6 nhỷ

[/FONT]
Test cho ý kiến nha...

Bác ơi nếu cài được beats này thì nó có hỗ trợ tai nghe của máy sensation xe ko....
Chắc chắn là có thì ng ta mới cho vào chứ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019