[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang hóng sen 5 @@
cuongnqbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm sao để dùng hàng phím cảm ứng mở khóa vậy nhỉ? mình tìm mãi chả thấy thread nào nói đến
@cuongnqbk Trong rom 1.6.3 của bac tai223 mình thấy có sẵn trong phần cài đặt của máy hoăc venom bạn tìm đi hiện giờ minh đang bận chút xem lại chính xác chỗ nào

Sent from my HTC X515e using Tinhte.vn
Nếu rom có venom Bạn vào venom tweak phần senselock kéo xuống sẽ có chỗ đchỉnh phím unlock

@ted presley Hic hic 2 cách này cách nào e cũng thick nhưng cách 1 ko nhanh gọn có thể làm ngay,cách 2 con phải đi tìm hjhjhj
Dù sao cũng rất cần thank bác

@ted presley Bác ơi em vào timeout chỉ có đến 5p, ko có đến 30p
Và venom tweak tick vào home to search ko co phần on screen. Tick vào back to home ko có off screen
Bác giúp e cái
ted presley
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanhuuls Hix...bạn hiểu sai ý mình rồi, đây ko phải 2 cách, đây là 1 cách mà bác cần làm 2 việc:
- Mua một cái bao da flip của Evo 3D
- Dùng proximity, chọn chế dộ Flip/cover mode trong settings, mỗi khi mở cover lên thì máy sẽ mở màn hình (giống kiểu blackberry), gập lại tắt màn hình.....chức năng này nó dựa trên light censor ....

Còn không thì bác dùng ROM sense 3.6 của bác Tài có vuốt 4 phím cảm ứng thì màn hình sáng lên, ko thì ROM MIUI mới nhất cũng có (nhưng mà mình dùng ROM MIUI mới nhất ở trang chủ của MIUI nó ko fix lỗi 90 ký tự).
@ted presley E vua thử nó chỉ mở màn hình bằng cảm biến thôi nhưng tụ do quá ko dùng đc nên có lẽ e phải tắt.để làm kại

mình có nick chị này bán hàng hàn quốc có vẻ được đông anh em tin tưởng nè,do đợt ấy hết hàng nên mình phải lấy bên vinhvumobie
anh em tham khảo nhé :
http://www.tinhte.vn/threads/o-dau-ban-re-chung-toi-ban-re-hon-chuyen-smartphones-tu-korea.1040286/
@hoangkhiem1809 Quan trọng là chất luợng sdụng thôi,nếu như bạn nói thì đó là mới 100% rồi còn gì nữa,bác thích thì dùng chứ bgiờ có ai biết nó mới như thế nào đc,cảm nhận của bác là chính thôi,mấy bác tung của mà đã làm thì ko có j ko làm đc đâu chứ nói gì đến tem với miếng dán màn hình hiihi,theo e bác xem máy này sx đời chót chét là năm bao nhiêu,nếu cuối 2011 ko sx nữa đuơng nhiên chỉ có 1 vài cái tồn kho mới đc mớu đến vậy,mà tồn kho thì tem void phải giống tem các e khác,bác hiểu ko? Mà bác xem máy sx năm nào ở sau ấy,bác ngó và nghĩ kỹ đi

@tuanhuuls hix. máy mình sx 2011/08. cam thấy máy xài tốt. thac mắc cái tem thôi. bên thương gia nói là tuỳ nhà mạng.
@hoangkhiem1809 máy bạn này cùng thời gian sx cùng mua vinhvu sao 1 cái tem đỏ 1 cái tem đen.1 cái mới cứng 1 cái hơi xước
@maivip1990cp hehe bó tay lun....bác cũng mua bên vinhvu ah @@ .... máy này mới keng lun ah,ko bik có chọt ji ko,thấy ốc bị trầy ít....hixhix
Mình cũng muốn mở máy ko dùng nút nguồn bác nào biết chỉ giúp để chạy trên rom viper fix pw của bác tai223 với nhé
Bên này đc đó truớc định mua ở đó mà hết nên mới gặp đươc bác nguuban hehe

Thấy cái này có vẻ đúng nhu cầu hiện tại các bác oi

http://www.tinhte.vn/index.php?posts/34161031
from my HTC X515e using Tinhte.vn
Bên http://www.tinhte.vn/index.php?posts/34161031 này em thấy có bác nói htc có cách vuốt 4 phím cảm ứng để on off các pro qua hỏi rõ hộ e với e hỏi chưa thấy replly

harypoter
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanhuuls cái này có rồi bạn ak. nhưng khuyên k nên dùng chỉ thế thôi hồi đó mình vuốt mê lắm nhưng ổn định 3.6 còn 4.1 thì k ôn định tí nào
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
bác huukhai nhà ta mua đc máy mới chưa nhỉ
@hungz92 Các bác găm hàng ác quá @@
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
như này nhé
b1 vào pm proximity kick hoạt để cho pm chạy
b2 vào venom tweak => lockcsreen=>tick vào enalble slide 2 unlock
thoát ra thử , khóa màn , vuốt nhẹ cảm biến ánh sáng rồi vuốt 4 phím cứng từ home sang
Dùng mấy cái cảm biến để mở máy thì rất tốn pin đó. Bạn nào mun hi sinh thời lượng pin để đổi lấy việc mở máy mà ko phải nhấn nút Power thì cứ thử. Mình thì thích thời lượng pin hơn 😃
ted presley
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kocoro_vu Chính xác, cái gì cũng có giá của nó, mình cũng chỉ set time out time 30 phút thôi, nếu không hết pin ác....nhưng mà tính ra nó vẫn đỡ hao hơn là swipe 4 nút cảm ứng để wake up 😔... Vả lại phím volume với power của Evo 4G+ này mong manh quá....để dành up ROM thoai.
warone
TÍCH CỰC
11 năm
phải chi, 4G+ có cái ốp lưng như vầy nhỉ. Ah, thấy bên kia bán miếng dán màn hình rẻ, định mua chục miếng chơi, để lại xài 5 miếng, còn 5 miếng tặng anh em

mình cần bán này
nhưng đắt ngang thương gia 😆
máy mih tháng 11/2011 @@
@hungvu91 Máy của e thánh 9 nhìn còn như mới ngoại trừ vết suớc trên kính camera hichic... Chẳng sao
Bác nào biết trả lời giúp e xem evo này mới nhất là năm nào?

các bác ơi em thấy bên box http://www.tinhte.vn/threads/ban-dang-mo-may-android-nhu-the-nao.1941577/ có nói về cách mở máy chạy Android 4.0 có phần mềm on off Awesome bác nào đã test qua với EVO chưa ạ, bác nào biết thì test thử hộ E cái ạ, em đang chạy rom viper 1.6.3 fix pw của bác tai223, nếu em cài pm này có chạy đc ko ạ!
(THANK Ban still_loving_you)
cuongnqbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanhuuls cái này muốn tắt thì vuốt cảm biến còn mở thì dựng máy theo chiều mình muốn 1 góc nào đó cài đặt trước. nhưng mình hay để đt trong cặp, cốp xe hay túi quần nên đt hay lắc nên máy rất tốn pin. cái này thích hợp vs bác nào để đt cố định 1 chỗ hay đi xế hộp 😁
@cuongnqbk Báo cáo các bác e vừa cài thử awesome nếu trên đối với evo chạy rom. 1.6.3 fix pw của bác tai223 kết quả là máy đút túi thì mở và tắt khi ngồi hjhjhj,sau một hồi cài đặt để swr dụng bị đơ luôn,hic nên e phải gỡ luôn,các bác ko cần test nữa nhé

warone
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanhuuls thanks bạn, đỡ phải mò mẫm :v
AE EVO HCM bữa nào offline đê...........!
warone
TÍCH CỰC
11 năm
mình đi làm suốt, chịu
máy mình tháng 10/2011
@warone ủa check ngày sx ở đâu zj bác
@hoaihungpham Nó ghi dưới chỗ lắp pin đó bác. Tháo pin ra là thấy 😁. Máy của em sx tháng 10 2011
@maxknight192 Cuả mình ghi 201107
La thag 7 nam 2011 ah
mới cài giao diện sen 5 😁
@yanpunz các lock screen sense 5 nó bảo down về rồi flash là sao bác nhỉ. Em cũng mới cài skin :d
huong dan em cai voi may bac 😁

Các bác huớng dẫn cài đi,down ở đâu vậy

Con EVO 4G của mình bị lỗi cảm ứng, trước khi up ICS thì nghe nói không bị, lúc mình cầm về thì phát hiện ra. Khi vuốt màn hình mép phải thì chỉ nhận cách mép 1 khoảng cỡ 5mm, còn sát mép không nhận (mình chọn Option - Develop - touch để test). Cho mình hỏi là do lỗi Rom hay do phần cứng ? Ngoài ra ở TPHCM có chổ nào fix không nhỉ ?
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
@HerowinbGVN Nếu vậy chắc liệt cảm ứng rồi.đem wa thaoduy iphone thay giá 800 ngàn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019