[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi. Em root con raider xong ko vào đc 3g là sao ạ
vhongphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới up bản MiUI mới của bác tai223, ae đánh giá pin nt này tốt chưa
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
@vhongphuc Nếu bác bật mạng thì cũng tạm , k tốt lắm , 30% dùng tầm 1 tiếng thì ngon

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
@vhongphuc Nếu bác bật mạng thì cũng tạm , k tốt lắm , 30% dùng tầm 1 tiếng thì ngon

minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
Bác hữu khải vừa kiếm ra đc cái void search hỗ trợ ngôn ngữ tiếng việt rất hay kìa các bác.lên trang chủ tinh te xem và down về kìa các bác.
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
huukhai đã nói:
Những bạn ko thấy tiếng Việt trong setting thì làm theo cách này là đc nhé.

Các bước:
  • Tải Google device policy về máy
  • Remove Account Google hiện tại đi
  • Mở Google device policy rồi add lại Account
  • Vào lại Voice setting chọn ngôn ngữ thì sẽ thấy Tiếng Việt nhé
tanguyen116
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minh3ko Co link k bác... Cho lun cho chac...hjhj

Sent from my HTC_X515E using Tinhte.vn
@tanguyen116 bác down morelocal2 cài vào là co tiếng việt ah
@lzzz_adnguyen_zzzl Làm đủ kiểu => ko có tv 😕
tanguyen116
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieu09nguyen Cua minh mới dow ve... Tim bang tieng việt rất chuẩn... Thank bac huukhai nhiu.... Va bác đã up bai viet...hj.. tí minh pó hinh cho.hj

các bác cho mình hỏi xíu là sao mình biết EVo 4G+ là hàng dựng hay không. Mìn đã trên Antutu Benmark và Hardware Info, tất cả đều cho 1 kết quả, đó là model HTC_X515E, manufacetor: HTC, Device: Rider, Product: HTC_rider, Brand: Kt_kt.
@blackdragon_8x flash nhiều không sao hết bạn àh

http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-chi-tiet-unlock-uprom-root-may-cho-2-dong-htc-evo-4g-htc-rider-va-htc-raider-vivid.2115781/ bạn làm theo hướng dẫn này nhé
@blackdragon_8x Ko sao hết nếu nó ko " fishnis " thì flash lại
@lzzz_adnguyen_zzzl
Thanks các bác, em đã up room thành công và hiện tại đang bắt đầu như 1 máy mới thanks các bác nhiều
@blackdragon_8x vote giúp em bài số 1 với , bài số 6 đang chơi an gian với em, dùng nick facebook 1 ngay tăng 200 vote. các bác xem cmt cuối phàn nàn sẽ rõ, hix
http://www.tinhte.vn/tintuc/threads...an-trinh-duyet-opera-trung-galaxy-s4.2126500/

mác dù em pm admin .admin kêu nick mio tao 1 2 ngày và facebook dang nhập không dc tính rồi mà em ko yen tâm @@
hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào chụp màn hình hboot cho e xem vs , mấy hum nữa đi lấy mấy , dạo này cũng sợ dựng r :3

mình lỡ cài nhầm phiên bản recovery cũ rùi, hình cái nón, ko fai 4xtxt thi fai sao bro
@blackdragon_8x Bạn flash bản 4ext kia là đc
tanguyen116
ĐẠI BÀNG
11 năm
Co fai như z k mấy bác...??

hungz92
TÍCH CỰC
11 năm
chả có gì hót :3 quay lại rồi chơi rom 3d :3
tanguyen116
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong 4rum có bác nào mod dc rom giống bên H.K.P ko nhỉ bên đấy... Cũng có nhìu cái để học hỏi nhỉ... K fai mình la fan cua H.K.P nhưng bên đó.. mod dc nhiều thứ lạ lạ mà độc đáo nữa (nghỉ dc gì là làm thế ấy) .. ace 4rum co tg nên ghé sang để học hỏi trao dồi kinh nghiệm...😁:D:D lấy những gì hay va tinh túy nhất đưa sang e evo của mình... Thank may bac nhìu....
LINK THAM KHẢO: http://diendan.hkphone.com.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=91223&mobile=yes

bác hieu09nguyen oi. máy mình up room viper 1.6.3xong wa nay bị 4202 khủng bố tn ko làm sao tắt dc. đang điên đầu. bác chỉ tắt với. tks nhiều nhiều
haivoh16k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CloudRick
Dùng apps chặn tin nhắn từ đầu số nó dc mà bạn, mà sao mình k bị nó khủng bố nhỉ 🤔
huutungpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haivoh16k bác hno thấy bác nói địa chỉ mua ốp lưng ở 89 thạch thị thanh!mà e chạy qua đó ko thấy cửa hàng nào cả!@@
huutungpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào biết địa chỉ mua ốp lưng cho e này ở Sài Gòn ko ?đang muốn mua 1 cái.
haivoh16k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl
bác share em bài viết làm rom đi 😁
@haivoh16k http://www.tinhte.vn/threads/mod-cook-port-tat-ca-ve-rom-htc-android-noi-chung-va-htc-evo-4g-noi-rieng.1446177/
bác ấy close rồi bác 😔 , nhưng ráng kiếm gôgle : port rom cook rom htc thì sẽ ra đó bác

đây nữa nè bác
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-cook-rom-cho-android-voi-cong-cu-cygwin-cho-cac-dong-htc.438052/
em mnho71 có bài hướng dẫn chi tiết sữa chổ nào thì no ra cái gì luôn .de em kiếm lại, đa số là dài 😆
@lzzz_adnguyen_zzzl Đọc mà hoa hết cả mắt 😁:D:D
@hieu09nguyen y như chữ ký của bác 😆 coi xong thì " về thôi ... " =)))))

nữa nè bác , bài này copy từ bai huukhai nè
http://android24h.com/threads/2784/
mình bửa mua máy dc cho cai ốp bên han quốc luôn mà màu hồng. ctrai xai kỳ
@CloudRick có còn hơn không đó bác có ốp lưng dẻo cái phần camera cái viền xung quanh nó dễ bị cấn lắm. em có ốp lưng
@lzzz_adnguyen_zzzl ốp khá đẹp. bao trọn lưng và viền máy. bảo vệ camera nữa. mặt sau phu kim tuyến lấp lánh. chỉ tiếc nó màu hồng.... bạn nữ nào có màu trắng đen đổi mình
haivoh16k
ĐẠI BÀNG
11 năm
[

nó chả có biển hiệu bác à. cái nhà cửa ngoài màu xám, cửa trong màu trắng ấy.
huutungpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haivoh16k trong nó co trưng bày với bán nhiều loại ốp lưng cho đt ko bác?để e tiện thể mua cái cho con DHD.
haivoh16k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huutungpro
có đó bác, trưng bày rất nhiều 😁
BAO DA, ỐP LƯNG, DÁN MÀU Mercury Hàn Quốc ban qua 89 thạch thị thanh, tân định, q1 xem hàng nhé, từ 8h đến 17h30, gặp anh Lưu, 0909398884
em còn biết giá con này bên hàn nữa cơ, mua dc luôn ,nhưng chỉ mua onl dat hang nguoi ta mang tới thui, thanh toán bằng paypal mới chịu , chứ ko ra cửa hàng đâu. vì ông người quen ở vn mà sao ra dc 😆. nhưng ổn có người yêu là người hàn
Dư 1 ôp màu đen ae nào cần thì sms 0946283838 hn nha
huutungpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa mới mua cái ốp bên đó xong! 150k/cái.
@huutungpro bác nhanh vai ca ra 😆
club_k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huutungpro Mua đâu bác.ngoài bắc ah:eek:

Sent from my HTC X515e using Tinhte.vn
huutungpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@club_k ở xì gòn bác ah!
huutungpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@club_k địa chỉ mua ốp ở HN nè b: http://www.nhattao.com/threads/smartstore-op-lung-bao-da-cao-cap-big-sale-giam-10-khi-mua-1-sp-va-20-mua-2-sp-tro-len.1975805/
b
ên đó còn màu trắng không bác
huutungpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl ko bác ah! còn màu xanh la chuối ,xanh da trời,vơi màu cam thui!
@huutungpro Hjc toan màu gớm @@
haivoh16k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl
Màu cam cũng đẹp lắm đó bác. EM xài màu xanh chuối ra đường gái nhìn nhiều lắm :">
@haivoh16k em thix màu đen thui nhìn ngầu ,tại evo mình ko màu giống evo 3d đen hơn thì hay nhìn no chắc chắn ,cứng cáp hơn
vntho02dtd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tui có cái ốp lưng màu trắng mecury này, mua về bóc ra để đó, có luôn cái hộp đựng luôn. ai lấy inbox tui, tui để 100k thôi. Ở hcm nhé, hehe
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
@vntho02dtd Ở hcm ah2.bán mình 50 k thôi ha
club_k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vntho02dtd Toàn ở tít trong đó.e tìm ốp mãi mà ko đc😔

Sent from my HTC X515e using Tinhte.vn
vntho02dtd
ĐẠI BÀNG
11 năm