[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko bít e evo 4G+ có đc lên JB ko ta,nghe nói JB rất là mượt nun
Bác khải cho em hỏi tí lúc chiều em úp room lỡ backup luôn cả phần system của room cũ bây úp xong bộ nhớ system rom của em còn có 83m à hix,em dùng titanium xoá sạch system hiện tại luôn được không sau đó up room lại có sao không nhỉ
trc khi up bác wipe data vs cache là hết mà ta
Vẫn không hết bạn à,mà bộ nhớ system rom của bạn hiện tại là bao nhiêu của mình còn free có 83m à
mình còn cả 1GB mấy,hnay ko giữ máy bên mình nên ko chắc lắm
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
uhm dc day lão khải tới mấy % rồi
Bản ko có Aroma đang up ở đây nhé http://www.mediafire.com/?6eytj4atts1v9
Tải các file có tên NHK_Rider_3D_V4.0.1_Final nhé 😃
Bản Aroma mình đang làm chắc sắp xong rồi.
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@huukhai Bạn nhiệt tình quá. Tks

Sent from my HTC_X515E using Tapatalk 2
@huukhai Bác ơi xem lại cái bản final thiếu part 2 rồi
Mà bản beta là bản gì thế bác
@huukhai bản này có beat chưa bác. thanks bác nhìu lắm. không có bác không bik 4G+ trôi về nơi đâu
cực kỳ ngưỡng mộ bác HuuKhai
vậy chờ bản có Aroma là chiến thôi. Đốt đuốc chờ típ
@spider123 Giờ mới xong, chưa test đc, lát còn phải tắm rửa nữa, các bạn cứ dùng bản kia đi, chắc sáng mai mới up xong bản này 😔
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
vuot ngang chi cho bi lỗi chứng chỉ ak.vay sai cung dc roi haiz
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
BIET THE NHUNG NHIN GIONG IPHONE K THICH MAY THOI BAC LAM CHO AE NO DUNG PHAN DONG
aroma là gì vậy các bạn
Bác hukhai như làm như vậy là tốt lắm rồi,anh em 4G+ thanks bác nhiều lắm, chỉ mong sao bác gắn bó lâu dài với 4g+ thôi😁:D:D
ko ai tl cho e hỉu àh,aroma vs wimax là gì vậy,ko rành lắm
@loseheart125 Thế này nhé bạn. Wimax là một chuẩn kết nối không dây (nôm na hiểu như wifi ấy) nhưng có ưu điểm hơn Wifi ở chỗ là khoảng cách kết nối (với 1 trạm phát) xa hơn nhiều (có thể lên đến 30km) và tốc độ kết nối cao hơn. Trong công nghệ di động nó có thể được hiểu như là một chuẩn kết nối 4G (đôi khi gọi là WiBro hay Wimax mini). Nếu bạn ở VN thì cái wimax này cũng vô nghĩa vì hiện nay chưa có nhà mạng nào triển khai rộng rãi cả (nghe nói Viettel đã có thử nghiệm nhưng không rõ kết quả như thế nào).

Còn Aroma là một tiện ích cho phép tích hợp và tùy biến các ứng dụng vào bản ROM khi mod thôi nhé (ví dụ có thể tích hợp và tùy chỉnh các tiện ích: Sony Xcloud, Bravia Engine, Theme, CPU Control addon, ICS Font,... vào trong Rom)

(Awhile ago, we told you about a pretty nifty tool called the Aroma Installer that gives users the choice to install pretty much whatever application or mod that they want onto their ROMs. The best part about the Installer is that it is open source, so it could be ported at any time)

Hy vọng câu trả lời có ích cho bạn!
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
ủa mà bản này co sửa âm thanh chưa lao khải
Aroma là trình cài đặt rom cho phép thêm nhiều tùy chọn và giao diện thân thiện hơn. Còn Wimax chính là mạng 4G đó.
Fix hết rồi mà.
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
âm thanh thời tiết ak
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
ok thank dang cai dat no day
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
tai tưởng ong chua fix nen cai de luon bản update nên bị treo logo beast nãy giờ. hix
bác up rõ chi tiết cách up rom,ưu nhược hay lưu ý gì áh.sáng mai e up nun.nôn wa
@loseheart125 Bản mới này đc port từ rom của EVO 3D, chạy mượt hơn các bản rom cook từ EVO 4G+, RAM khá nhẹ, mình đã tùy chỉnh để hỗ trợ full beats audio, mod camera thêm nhiều tùy chọn (có cả tắt âm thanh) và nhiều thứ nữa. Đến mai sau khi xong bản Aroma mình sẽ soạn lại cách tính năng sau.
@huukhai Mình đã up và test nhanh bản này, thật sự là rất tốt, chạy mượt và nhẹ. Tuy nhiên mai nếu bạn sửa bản aroma thì có thể giúp anh em mấy cái này không:
- Tùy chỉnh loại bỏ âm thanh camera khi để auto focus, cái này khi chụp ảnh nó kêu người xung quanh họ nhìn kỳ lắm.
- Vì là bản cho 3D nên không có widget cho 4G ở ngoài desktop và menu quick setting (giống như rom stock của em nó), phiền bác xử lý cho anh em cái này vì mỗi khi bật 4G lại phải vào setting rất bất tiện.

Thanks bác nhiều.
@nguuban Bạn đang bên Hàn ah? Bạn test thử 4G chưa? nó có hoạt động ko?
Cam mình sẽ mod lại, còn cái 4G widget hình như nó nằm trong phần setting widget thì phải, để lát mình cài rom lên sẽ xem lại.
@huukhai Mình vừa bỏ gói cước 4G nên chưa test được, mình nghĩ chắc là OK thôi, đang tính tháng sau sẽ đăng ký lại.
Setting widget của bản này không có widget 4G, có lẽ là do rom gốc của 3D nên không có.
Mới phát hiện lỗi không vào được play store bạn nhé (bị force close).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019