[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào biết ở HN chỗ nào bán dây cáp HTC hoặc Moto zin ko nhỉ? thấy mấy chỗ rao toàn cả bộ sạc cáp thôi 😁
À gần khu Ngã 4 Sở nhé.
@huukhai Nó chơi chung cáp với Blackberry được đấy bạn, ra daotoan mua 1 sợi cáp blackberry zin về là ok, mình đang dùng đây
@huukhai cáp này h là chuẩn cáp của thế giới rùi,hầu như cáp nào cũng sài đc cả
@loseheart125 Mình thích cáp của HTC với Moto hơn, Moto thì ngon hơn nhưng hơi ngắn chút 😃
@huukhai Cáp của em nó là chuẩn micro usb 5pin, theo mình bạn cứ chọn sợi cable 5pin của Nokia là ok, cái này chắc rất sẵn ở Việt Nam.
@nguuban Đặt mua cả bộ sạc cáp HTC luôn rồi, chắc đến trưa là có 😁
MIUI reboot khoảng bao nhiêu lâu là được thế mấy bạn. Đang chờ ở màn hình chờ thấy hơi sợ sợ 😆
Sao dt e cứ vài phút lại hiện lên dòng....no network deleted. Enable network to best performance....e sài rom gốc 4.0.3...ai gjup e vs
hic. Đã 15p trôi qua trong chờ đợi và em nó vẫn đang treo logo 😔(
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@banchoivuive Bạn cứ bĩnh tĩnh để bạn khai làm rom chứ có phải gà đâu mà mỗi ngày 1rom

Sent from my HTC EVO 4G+ using Tapatalk 2
@ptkie83 chờ đợi vẫn thấy hp bac nhỉ. sense that dep . hjhjhj
@ptkie83 Lót dép ngồi hóng thui
@ptkie83 hihi mình chỉ hỏi vậy thui chứ mình biết làm room cũng mệt lắm,tại mình gà quá chứ không cũng tập tành làm room chơi:p
oh. THs bạn nhiều. Đúng là chưa wipe dât
các bác có thấy em này chụp ảnh hơi nhiều sạn phải ko , ko biết cái đó có mode lại được ko nhi nếu được bác khải làm luôn giup ae nhé . thanks bác nhièu .
vptk6
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác Khải ơi bao giờ thì có bản final đấy, tình hình là chờ rom của bác mà cao thêm được vài phân rồi ( cổ dài quá )😃. Bác khải cố lên !
Thôi mình làm bản patch tích hợp Beats và Camera mod vào rom của 4G vậy, còn làm 1 bản hoàn chỉnh thì lúc nào rảnh mình sẽ làm, máy cài đi cài lại nhiều nát quá rồi 😁, lại còn hỏng cáp nữa chứ :|
//Lưu ý là bản beats chưa có Beats Notify nhưng mọi thứ vẫn hoạt động bình thường nhé.
Link down: http://www.mediafire.com/?plsivv3w3hohybp
@huukhai Bác cố gắng làm cái beats notify di cho no pro!thanks bác vì cái beats.
@huukhai Bác khải ơi bản 4g+ này sao cái beast nó không hiển thị trong phần cài đặt nhỉ
@huukhai Em update beats cho rom Miui xong nhưng vào máy chả nhìn thấy biểu hiện của beats ở chỗ nào cả. Trong settings, lúc chạy nhạc đều ko thấy. Lúc cài thì báo install complete rùi.
Đang ngóng cái camera mod vào rom 4G của bác 😁
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@kira Update patch từ rom 3d sang là ok mà

Sent from my HTC EVO 4G+ using Tapatalk 2
Theo mình thì bản port từ evo 3D wa chụp hình sạn nhìu.ko nét như camera stock của 2.3.kì thế ko bít
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
xin thong bao cac ban minh da mua cong day htc loai sac cua nokia sac pin no hoai k vo.
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
1 bo co 200 may ak con do hon ra cho mua hang lo ve sac em no k vo
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
xin loi ae 2 ngay nay mat tich. gau hanh minh du wa =)). tong quan 2 ngay su dung ban 4g cua lao khai the nay. noi that 2 ngay nay chi sai wifi 1 cuoc goi. bin gio con 30%.
ngan gon xuc tich ae tu hieu haha
@harypoter bản 4g là bản nào bác? cho mình cái link up xem, đầu trang nhất thấy tùm lum cả lên
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
@harypoter sao minh cai ko được cái đồng hồ nhu trong hình nhỉ , chỉ mình voi ae. thanks
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
Ban nay rieng voice no co van de thoi ban k. Tuc la tiem kiem bang giong noi cua gôgle do ban haiz lao khai coi tieu diet em no giup e no hoi phuc lai di hhihi
Các bác đi đâu hết rùi sao vắng hoe thế này
Cái đấy mình chưa làm, với lại cũng ko có tác dụng gì cả.
Trên bản Sense thì mình thích vẽ RAM nó bao nhiêu thì vẽ, còn trên bản MIUI nó tự tính, trên One S cũng chỉ hiện 768 thôi.
@huukhai Mà mình dùng nút volume mở nguuồn cũng không được luôn hả bác
@huukhai Lúc còn xài sensation,e xai rom vampire thi tất cả hiệu ứng âm thanh dc đưa lên thanh notify hết,cần chỉnh hiệu ứng chỉ cần kéo thanh notify xuống là chọn thôi,bác tham khảo thử xem,e thấy như vậy rất hay và tiện đó,rom đó có beats luôn.
Bản 4g+ hình như không bằng bản 3D rồi bác khải ơi,máy ảnh cực tệ các tùy chỉnh và dao diện cũng không bằng,thôi đành quay về bản 3D đợi bản final của bác vậy
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@banchoivuive Thích camera nào của bản 3d thì bạn chỉ càn update patch từ rom 3d là đcj mà bạn
@ptkie83 thanks bạn nhưng bản 4g+ mình thấy nó vẫn chưa ổn bằng bản 3D,tuy 3D chơi game nóng máy nhưng mình cũng ít chơi game nên không ảnh hưởng mấy,mà bạn đang xài room nào thế
@banchoivuive mình thấy stock camera là đẹp nhất,camera mấy cái khác có sạn sạn ko àh.bản 3D ổn nhanh nhưng ko game đc,bản 4g+ thì chậm wa,zô cài đặt mà nó cứ giật giật sao sao ấy,bác huukhai koi lại nha,vs beats nữa.hiện h thĩx MIUI nhất nhưng ko có sense,hihi.e nào cũng có hạn chế
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
Miui ban ah
gohan123
TÍCH CỰC
12 năm
mình đang xài 4.0.3 stock rom, bữa định up mấy bản mod mà thấy các bác kêu tốn pin quá, tớ xài bản này thấy bình thường, đủ xài thong thả 1 ngày

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019