[HTC EVO 4G+/ HTC Rider/ X515E] Hướng dẫn Unlock, Recovery, ROOT + Tổng hợp ROM

huukhai
1/2/2012 6:43Phản hồi: 28.045
28.045 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào up thử Beats for EVO 4G+ (ICS) zô rom MIUI Rider V4 (ICS) được không ak??
@beleive Kiểu này bạn xài Bluewind đi. Do MIUI bị cái là k sense + Sóng sánh + GPS k mạnh = .
Hôm bữa qua campuchia bật GPS mà k ra. về nhà test thử cũng k ra, Tưởng lạc trong Angkor =))
harypoter
TÍCH CỰC
12 năm
=)) binh tinh di may ban gio san ban côk evo 4g chuan hon 3d nhieu voi lai k so gi ca yen tam di roi se co jb ^^
JBJBJBJBJBJBJBJB
Keep waiting...
Có 1 lỗi nho nhỏ . K biết ae có gặp k. Đó là nút Search ---> Mở Recent. Làm em vào tin nhắn k search ra được
các bác ơi. Em up rom MIUI mà sao nó cứ reset đi reset lại không zo được trong lun zay các bác. có ai bị giống em ko?????????
@beleive Bạn đã wipe data và cache của room cũ chưa
@banchoivuive Mình wipe rồi bạn ơi. Còn chạy lệnh Fastboot flash boot boot_miui_rider.img
mình làm theo hướng dẫn này của bác khải
Cài đặt
  1. Copy file ROM (.zip) vừa tải vào thẻ nhớ
  2. Tắt máy -> Tháo pin -> Giữ nút volume down và bật nút nguồn đợi vào HBOOT
  3. Trong chế độ HBOOT chọn Recovery ( lựa chọn thứ 2 )
  4. Trong Recovery cần Wipe Data và Cache trước khi up ROM MIUI
  5. Chọn Install ROM from Zip file
  6. Chọn đường dẫn tới file ROM MIUI để trong thẻ nhớ
  7. Chọn dòng Yes để tiến hành cài đặt
  8. Sau khi cài đặt xong thì đưa máy về chế độ Fastboot
  9. Sử dụng lại đống tools đã up ở #1
  10. Tại cửa sổ lệnh đánh lệnh Fastboot flash boot boot_miui_rider.img
  11. Sau khi kết thúc thì khởi động lại máy hoặc đánh lệnh Fastboot reboot
  12. Đợi vài phút cho lần đầu chạy MIUI 😃
Theo mình biết thì đâu cần phải làm như vậy,bạn cứ dow room về bỏ vào thẻ nhớ,sau đó vào recovery wipe data và cache của room cù rồi tiến hành úp room,
mà bạn đã flash bản recovery 4EXT của bác khải chưa,bản này cảm ứng dùng tốt hơn
Còn 1 điều nữa máy bạn đang xài bản room nào
trước mình đang xài NHK_Rider_3D V4 (ICS). Đã flash recovery 4EXT.
tại lần đầu tiên mình chạy MIUI ma không chạy lệnh Fastboot flash boot boot_miui_rider.img thấy nó dừng ở màn hình chờ lâu quá, hơn 10' lận nên mình làm lại theo hướng dẫn kia. giờ không zo được lun. Để mình up lại rom cũ coi sao
Cứ để cho nó khởi động ở logo chác cũng mất tầm 10 đến 15' thử xem sao
ohh my god. Giờ cài lại rom cũ cũng bị reset lại liên tục không zo trong được nữa. chắc làm lại từ đầu lun quá
@huukhai bác khải ơi. Giúp em với. E wipe data và up bản update này của bác mà nó vẫn reset máy hoài bác ơi. Emergency situation. Helpp.
my baby is dying. Anybody's there?^
@beleive Bạn giải nén file boot.img trong rom MIUI ra rồi flash lại như lúc bạn flash với kernel của bản MIUI cũ nhé, nhưng nhớ thay tên cũ bằng tên boot.img
@huukhai thank you so much. u saved my life. ^^
anh cho em hỏi lun cài patch beat audio zo rom miui nay lun dc hok?? tksssssssssssss
@beleive Cài đc... Nhưng mà ko có tác dụng.
Cập nhật bản MIUI ngày 27/07
http://www.mediafire.com/?aw9s6qx96b599
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@huukhai Lam cái change log đi huukhai ơi
@ptkie83 Changelog thì bác xem trên trang chủ của MIUI ấy :|
http://www.miui.us/content.php?249-MIUI-v4-2-7-27-Full-Changelog
thanhntkh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huukhai Rất cám ơn bạn. chỉ thích dùng rom Miui vì sự tiện lợi của nó(cái này là máy thứ ba dung rom Miui). Bản này có gì hơn bản cũ không bạn?
@ptkie83 cái này cài bằng cách install file zip hay update file zip bác,bản này có sửa lỗi tiếng việt chưa bác,bản cũ tiếng việt lỗi tùm lum bác àh,có việt vs a vs font việt chạy tùm lum hết
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@loseheart125 cái này cài bằng cách install file zip, font TV vẫn chưa hoàn chỉnh. Chỗ tiếng anh, chỗ tiếng việt
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
Đã ngại đọc, lại còn đọc qua google dịch càng ngại. Thôi cứ cài vào và cảm nhận😁
@ptkie83 He, bản này em tích hợp 1 số App của google và FB vào luôn nên ko biết có cần wipe data ko nữa, bác cứ thử up trực tiếp lên nếu ko boot đc thì wipe đi nhé 😃
@huukhai hihi bác khải quay lại rồi à,anh em cứ tưởng bác trải nghiệm em mới bỏ topic rồi chứ.Có món nào mới cho anh em thưởng thức không bác 😁
Bản MIUI mới tạm thời các bạn đợi 1 chút nhé, mình đang up bản khác fix chút ít, bản kia mình để Density lên 260 nên một số App nó ko cho cài.
thanhntkh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huukhai Đang chờ bạn
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
@huukhai Vừa cài xong
@ptkie83 Ko sao, lát bác cài bản mới chỉ cần wipe cache thôi ko cần wipe data nhé, nó vẫn lưu lại các ứng dụng đã cài.
@huukhai thì ra dạo này bác khai chơi MIUI,e cũng thjx MIUI nhưng font nó loạn nên chưa sài,vs lại MIUI hay bị FC lắm,bác làm bản font chuẩn vs sài framework của stock thì ok wa
Có room nào mới chưa bác khải
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
Ok, tks😃
Bản fix đã up xong! Vẫn link cũ nhé.
@huukhai bác có fix ngôn ngữ tiếng việt lại ko
@loseheart125 Cái đấy thì phải Việt hóa lại toàn bộ mấy file hệ thống, mất nhiều tg lắm, bạn biết bản Miui 2.7.27 của máy nào có tiếng Việt thì chỉ mình để mình chuyển tv sang cũng đc, còn mình thì toàn dùng tiếng Anh nên ko quan trọng.
thanhntkh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huukhai thanks bạn, hy vọng tốt hơn bản miui v4 đầu tiên
@huukhai việt hóa thì mình cũng bít chút chút,bác có yh ko cho e vs,có gì e vh phụ bác
thanhntkh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huukhai Bản miui này âm thanh và chụp ảnh kém hơn bản miui v4 đầu tiên. chưa text wifi
có ai biết cách up từ bản room gôcSrock room lên 4.0.3 ko chỉ với mình tải về rồi mà chưa biết up sao hết
ptkie83
TÍCH CỰC
12 năm
Down về cài ngay, mình dùng tiếng việt, thật sự ko quen mặc dù trình độ tiênga anh chỉ abc😁
fan_iphone
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cấp cứu em tí các bác:
1- Tự nhiên mất 3G-vinaphone
2- Đang cài room 3D gio muốn cài room khác phải làm thế nào?
tks
@fan_iphone Bạn dow room khác về bỏ vào thẻ nhớ rồi dùng recovery úp room,trước khi úp nhớ wipe data và cache của room cũ nhé
bác nào có bài đánh giá chi tiết về em evo 4+ ko ah.em đang quan tâm
@boybat đánh giá àh,cấu hình hơn sen cái ram thua sen xe cái rom,còn lại na ná,evo này có 4g mà chưa sài tới chưa bít,rom ít hơn nhưng rom khá ổn định,nói chung tốt vs tầm tiền,camera bản bluewind sài khá ổn.nếu mún ổn thì thấy để 2.3 sài đc rùi
em đặt hàng ốp lưng 4g+ thấy bảo có r. mai có bạn nào đi coi cùng mình không???
@beleive Bác ở đâu?khi nào bác đi?e cũng tính mua 1 cái mà ko biết chỗ,e ở tphcm.
@beleive ở đâu vậy bác HN hay HCM

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019