Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thay Fonts đơn giản cho S^3-Belle

onggia179
3/2/2012 6:49Phản hồi: 638
Thay Fonts đơn giản cho S^3-Belle
Ai thích đồng hồ Click Here

c máy chạy S^3 hầu hết đã lên Belle. AE thích Fonts kiểu khó khăn khi muốn đổi Fonts. Phần lớn phải thay Fonts ở FW, như vậy mỗi lần đổi Fonts phải Flash.

Mình hướng dẫn các bạn cách đổi Fonts trực tiếp trên ĐT luôn ( test N8 hiệu quả, các máy khác mình chưa có ĐK test) .

Bước1: Đầu tiên các bạn down PM FontsZoomer này về, cài trên thẻ (vì lỡ có fonts nào không thích hợp với máy chạy không được thì rút thẻ làm lại).

Bước 2: Bạn down Fonts bạn thích (bên dưới ) đổi tên cho dễ nhớ, rồi cop vào C/Data/ FontZoomer. (trong này có nhiều fonts của PM, không thích xóa đi cũng được).

Bước 3: Mở PM FontZoomer/Danh sách Fonts/ chọn Fonts mới đổi tích vô.

Khi chọn Fonts xong PM hỏi reset thì OK.
[​IMG][​IMG]

Máy khởi động xong và thưởng thức hậu quả không ngờ.:dance::dance::dance::dance:

LƯU Ý: Các Fonts dưới mình đã test trên N8 OK, nếu các bạn sưu tầm Fonts khác, khi ở phần XEM TRƯỚC mà không hiển thị Fonts thì đừng nhấn OK reset máy nha.

Quảng cáo

Cách 2:
Thay fonts không cần PM mà lại không bị lỗi khi dùng Opera và lỗi Fonts không ngay.

Ai biết dùng Nokia Cooker thì bung Rofs2, tìm thư mục Resouce/Fonts, trong này có mấy file.ttf thì bạn lấy file cùng tên trong bộ Fonts này thay vào trong Rofs2, Save/ Flash
Như vậy đã sửa xong Fonts trong CFW, từ giờ, bạn muốn thay Fonts nào chỉ việc cop fonts đó cho vào F/Resouce/Fonts (nếu không có thì tạo nó) rồi restart là ok

thay fonts.jpg

Đây là các Fonts đã test N8.

Quảng cáo

[​IMG][​IMG]
ARGOS
.
Do tài khoản MF của mình bị lock, nên các link ở đây bị die hết, ae chịu khó vào link này down nha
638 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@onggia179 ong gia oi lam on cho minh xin cai dong ho so y nhu cua ong gia duoc khong minh tim hoai ma ko thay ong gia oi nhanh nha ong gia
@haiduong0075 Mai gửi cho. Giờ đang onl bằng N8
@onggia179 cam on truoc nha ong gia
@haiduong0075 Nó đây
đồng hồ đẹp.rar
@onggia179 ông già đúng hẹn thật hjhjhj thank ông già
cùng nhau chung tay nhé hihi
up cho buôi tối nè hihihihihihihihihihi
Trời cái nào nhìn cũng đã hết .. Thank nè.................. Cảm ơn ông gia nhiều hay.....
Tìm mãi giờ mới thấy. Thanks CụGià. Thanks lun 7..8 lần rồi đó. Giờ thì ta có thể tha hồ nhảy múa đc rồi. Cố gắng đừng chết sớm mà post thêm mấy pm cho anh em CụGià nhé.
P/S Nhân tiện CụGià cho em xin pm đỗi tên logo mạng cho belle nha. E đã từng cài mà hình như pm ấy chỉ dùng cho anna thôi. Cho e xin cái cho nokia 603 ak.
@onggia179 em đã làm đuoc thank bác nhiều đẹp ghê
@onggia179 up lại đính kèm cho các fonts đi khỏi die link đi lão già 😁
ôi.................đẹp quá bác ơi:banghead:
ryu_
ĐẠI BÀNG
12 năm
Symbian có mấy bác nhiệt tình giống onggia179 với tina58 thích thật 😃. Thanks vì sự nhiệt tình của các bác
Diễn Đàn có gì hay thì chia sẻ mà, sợ mọi người không thích nói mình..... thôi
cho mình hỏi là kái mấy kái Font này có hỗ trợ tiếng Trung không bác nhỉ.nếu em kà́i kái font black chane thỳ có đc bt không ạ.nhìn kết kái font í vì nó hỗ trợ full mà nặg qá.N8 của em kòn có 107 bộ nhớ C thôy.mà cho e hỏi sao đag ở 131mb mà bỗng nhiên nó xuống nhiều thế.có kài zì đâu.dọn rác cũng khôg hết nữa.
cảm ơn chủ topic nhiều.đến giờ thì mình đã chuyển được,ban thật giỏi.cảm ơn bạn lần nữa
Thk

Lần trước hd nhiều bạn làm kg được thấy lăn tăn, mà mình thì mê fonts lên mày mò, khi có cách tốt nhất( tất nhiên với riêng mình, có nhiều bạn đã biết hoặc có cách hay hơn) thì post lên, chia sẻ cùng nhau.
haibangyds
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank onggia nhiet tình luôn.nhìn thấy cái nào cũng thèm mà chưa có tg vọc :banghead::banghead::banghead:
onggia ơi ! cho mình xin mẫu chữ nghiêng (nằm ở "trích dẫn " trong hình nha ). cảm ơn trước nhiều !
@tcl8989 Thanks onggia nhé, font rất đẹp , e vừa phang cho con 603 xong 😆
Fonts

Chữ nghiêng.zip
onggia nhanh thật (tên là onggia nhưng chưa già.... hehehe.. ). cảm ơn nhiều nha ! bây giờ mình dowl trọn bộ về làm theo hướng dẫn của ông già. mong rằng sẽ thành công ( vì mình dùng c7 belle). Chúc onggia giữ gìn sức khỏe để chia sẻ cho anh em nha !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019