Dropbox tặng 5GB miễn phí nếu bạn thử bản beta và Camera Upload

Duy Luân
3/2/2012 22:31Phản hồi: 137
Dropbox tặng 5GB miễn phí nếu bạn thử bản beta và Camera Upload

[TAG]Dropbox[/TAG] là một dịch vụ lưu trữ trực tuyến khá quen thuộc với chúng ta hiện nay vì nó giúp lưu trữ, chia sẻ tập tin một cách nhanh chóng giữa các thiết bị với nhau hoặc giữa nhiều người dùng với nhau. Trong phiên bản Beta mới nhất, Dropbox thêm vào một tính năng mới đó là [TAG]Camera Upload[/TAG]. Những hình ảnh và video ở trong thư viện ảnh sẽ tự động được tải lên tài khoản Dropbox của người dùng. Ở tấm hình đầu tiên được tải lên, Dropbox sẽ thêm ngay 500MB cho bạn. Sau đó, bạn hãy tiếp tục tải hình ảnh và video lên Dropbox. Khi nào tải đủ 500MB hình và video, một con số tương tự sẽ được tặng thêm vào tài khoản. Cứ thực hiện như vậy để mở rộng ổ Dropbox của chúng ta vì mức tối đa cho lần thử nghiệm này lên đến 4,5GB. Mức tải lên tối đa trong một ngày là 180MB nhưng vì đang ở giai đoạn Beta nên Dropbox cho phép người sử dụng upload thoải mái, bao nhiêu tùy thích.

Liên kết tải về ứng dụng Dropbox Beta trên Android. Sau khi download xong, bạn hãy tiến hành cài đặt rồi chạy ứng dụng lên. Dropbox sẽ giới thiệu về tính năng mới, cho phép lựa chọn việc tải hình ảnh và video bằng kết nối Wifi hoặc mạng di động (khuyến cáo dùng Wifi vì như vậy sẽ ít tốn tiền cước phí hơn) rồi tự động dò tìm tất cả hình ảnh (chụp bằng camera của máy hoặc ảnh chụp màn hình) có trong thiết bị Android để tiến hành quá trình upload.

Ngoài [TAG]Android[/TAG] ra thì [TAG]Mac OS[/TAG], [TAG]Windows[/TAG] và [TAG]Linux[/TAG] cũng được tham gia chương trình thử nghiệm này. Liên kết tải về xem bên dưới. Còn cách thực hiện, mời bạn đọc xem bài hướng dẫn của thành viên @tuanu42r.
Nguồn: Dropbox (1), (2)
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pahmduan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho các bạn không muốn mất nhiều thời gian😔Các bạn có thể dùng usb disk)
dvnkt1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng USB có hiện auto run, chọn Import thì k thấy hiện gì cả. Có vẻ như nó k support Win XP?
Dao2nd
TÍCH CỰC
12 năm
Có thể bản win của bạn đã bị chỉnh sửa, chắc bạn dùng bản ghost trên mạng nên đã tinh chỉnh. Mình dùng 2 máy một bản chạy cài đặt từ đầu và một bản ghost tinh chỉnh thì quả ghost làm theo các hd rùi nhưng k autoplay đc - > do bản win! Chắc vậy!hii
romeobjw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Win bản gốc bạn à...........................
dvnkt1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Win mình tự cài tự ghost mà, autorun thì chạy đc sau khi sửa registry nhưng chọn import nó k hiện bất cứ thông báo nào hết. Sau đó chọn tắt usb thì đc luôn chứng tỏ nó k truy xuất dữ liệu từ usb 🤔
Mình cũng nghe nói nhưng chưa dùng....để thử xem sao
Hiện tại tài khoản của mình đã được 16GB rồi, không biết Dropbox có tặng cho các thành viên cũ không nhỉ ?
peoiumap
TÍCH CỰC
12 năm
thử xem sao có j mới hok 😁
beckxd
TÍCH CỰC
12 năm
km nhiều phết nhỉ
sao đăng ký theo link của bác chủ thớt mà có mỗi 2gb miễn phí nhỉ
mình dùng dropbox bấy lâu nay mà rõ ràng thấy rất tiện lợi.

2GB dùng đã ok rồi, giờ lên 5GB thật là tốt quá 😁
kiểu này mình có cả chục GB dữ liệu rồi
Apollon
TÍCH CỰC
12 năm
Xong rồi nếu em Deactivate cái Camera Upload hoặc cài lại phiên bản Release thì có bị mất phần dung lượng tặng thêm kia không nhỉ?
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
giống megaupload ko nhỉ?
ichuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó không phải là trang share dữ liệu đâu mà giống. Dịch vụ lưu trữ dữ liệu cho cá nhân và doanh nghiệp.
tien138
ĐẠI BÀNG
12 năm
không hiểu sao dạo này tốc độ đồng bộ của thằng này rùa kinh khủng mình đồng bộ mà tốc độ toàn có < 10kb/s đành chuyển qua Syncsugar
hyn172
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vào Preference ... coi lại xem có giới hạn tốc độ upload ko.
hqviet
CAO CẤP
12 năm
Hic, làm trên Win, nhưng chẳng thấy đc thêm j cả, vẫn 2G
doantonbp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất tiện lợi cho người dùng.
thử phát xem sao 😁
Đang xài Dropbox. Mình sẽ up để tăng dung lượng sử dụng. Thanks !
sao ko có cho IOS nhỉ, hic
Cho em hỏi là phải tải lên đủ 4,5Gb thì mới được 4,5Gb thêm vào dung lượng của acc à ?
vừa dùng box.net dc free 50gb, nên vụ này ko quan tâm nữa.
duyhoasuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dinhmanhht86
leo0-0
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ lúc box.net được 50gb toàn dùng box thôi 😁
softhunter
ĐẠI BÀNG
12 năm
Box.net có một nhược điểm là ko có client như dropbox hay sugarsync để tự động sync từ PC lên/xuống cloud. Nếu bạn có cách nào làm được thì hướng dẫn anh em với. Thanks/
leo0-0
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng là 1 hạn chế của nó nhưng mình thấy giao diện web của nó cũng rất trực quan hỗ trợ kéo thả file tốt, client cho mobile cũng tốt theo mình thấy là tốt hơn drop với sugar

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019