Không root được cho galaxy mini 2.3.6

satan_f5
6/2/2012 5:57Phản hồi: 28
Nguyên cả ngày hôm nay lên mạng lang thang, tìm đủ mọi cách mà ko root được cho galaxy mới mua 😔
Em copy cái file zip gì trên mạng share rồi vào recovery update zip mà nó báo abroated gì đó không thành công, bác nào hướng dẫn cho em với ạ! Em cài ROM manager mà nó đòi root nên giờ rất muốn flash sang ROM của bác MR gì đó mà không tài nào làm đc! Cảm ơn các bác nhiều ạ! :spin:
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

satan_f5
TÍCH CỰC
12 năm
up lên cho các bác giúp em 😔 hixhix, vẫn chưa làm được :(
thì bạn dùng odin flash lại rom 2.3.4 rồi root nó.trên diễn đàn mình có hướng dẫn mà.chúc b thành công
satan_f5
TÍCH CỰC
12 năm
huhu nhưng bạn ơi, cái máy mình cài kies xong rồi nhưng Odin nó không có nhận máy, nó bảo thiếu mấy driver CDC OBEX roi ADC...tổng cộng 4 cái lận 😔 Nên cũng không dùng Odin được, không hiểu thiếu driver gì?!
làm thử cách này xem dược ko b.http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=107992
satan_f5
TÍCH CỰC
12 năm
cai nay fai vao recovery mode nhung minh lai chua cai dc cwm...do odin ko nhan may!z4 la gi? ban giai thich ro ho minh dc ko?!xin loi moi nguoi chua cai telex tren mini 😃
ko cần cài cmw đâu bạn ơi.ẤN VÀ GIỮ cùng lúc 2 phím "Nguồn + Nút giữa" cứ bấm theo hướng dẫn là được.cái này là recovery mode chứ ko phải cmw.2 cái khác nhau
satan_f5
TÍCH CỰC
12 năm
Up phát cho cao thủ giúp! Hiện tại Odin không nhận máy mình dù kies đã nhận (báo thiếu 4 file DCD driver gì đó, OBEX, ADC...) Nên cũng không cài CWM để root máy đc 😔
Bác cài driver cho máy tính nhận con GLx chưa?
satan_f5
TÍCH CỰC
12 năm
ý bác là cài kies? vì cài kies thì nó có driver cho máy luôn ạ! nhưng máy em lại báo thiếu driver OBEX, ADC... em cũng chẳng biết driver đó là gì ạ!
mình cài jbed 2.3 mà chạy jar toàn bị nhòe màn hình ai giuos mình với GL MiNi androi 2.3.4
satan_f5
TÍCH CỰC
12 năm
minh da thu roi nhung mai khong dc...bam giu no no van vao nhu bt chu ko phai vao recovery...con bam co them nut volume moi ra...ai chi minh cach root di...minh dag chay 2.3.6 ma ko tai nao root dc! cai doomlord ma no bao failed...

---------- Post added at 08:02 PM ---------- Previous post was at 07:56 PM ----------

cai nay minh cung thu roi nhung odin van ko nhan may (ko co hien cong com vang) ...da thu cac cach nhug van ko root dc 2.3.6...
chép file đó vào thẻ nhớ vào recovery mode vào recovery mode bấm sao vào cg dc miễn vào dc là ok.

---------- Post added at 08:15 PM ---------- Previous post was at 08:13 PM ----------

cách vào recovery mode đây Phím giữa + Power + Volume Down
satan_f5
TÍCH CỰC
12 năm
minh load ma no cu bao failed roi abroated gi do...phim giua + volume down + power la vao downloading mode ma ban 😁
hungcck1oto
ĐẠI BÀNG
12 năm
trường hợp của bác muốn vào recovery mode phải ấn nguồn+home+volume up
May hom truoc mih moi tim duoc file de root galaxy mini 2.3.6 thanh cong!
Mình wen link tai nhung nhung kon file ai mun root thi len yahoo mjh share cho!
Nick yahoo: vkrain_pro
@vkrain
Ak cac ban dung co up rom cm7 nhu tren mang nha!bi loi do mjh lam uj la di dem chay chuong trinh luon do"
boymagic31
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hj, ban
Ban chi can download file nay ve : http://www.mediafire.com/?cdn4zgasn0ct2uc chep vao the nho (de ngoai the nha)
vao recovery mode (Power+home)->chon apply update from sdcard->chon toi file tren. cho bao complete la root thanh cong!;)
@boymagic31 bạn ui . cái con đt of mình ko biết bị làm sao . mà root ko root dk . up rom thi kug ko đk mình tìm kiếm trên mạng mấy ngày rùi làm rất nhiều cách ùi mà nó vẫn báo *intallation aborter* chịu luôn . pro nào giúp mình vs .
Nếu bạn nao chưa root duoc galaxy mini 2.3.6 thi len yahoo mih share cho file root.minh online 24/24 hjhj
Nick yahoo vkrain_pro
Tai mjh wên link tai rôi!
File nay la de root galaxy mini chay android 2.3.6 ok lam!
@vkrain bạn ui giúp mình nè . máy mình kug ko root dk . chán lắm cơ
Ai dang dung android 2.3.6 thi dung có up rom CM7 nha nó bi xung đột rồi treo may phải tốn tiền chay chuong trinh lai do mjh bi roi chay chuong trinh het 160k huhu
Mjh gioi thieu them ve galaxy mini ti nak!
Galaxy mini android2.3.6 tích hợp sẵn chức năng chụp ảnh màn hình thao tác ấn 3 phím : home + power + ( volume down hoặc volume up ) buông ra nó sẽ tự đông chụp lại màn hình hiện tại va tự động lưu!
Sao khi root galaxy mini 2.3.6 các ban sẽ cài duơcuoc goi thoai va gọi video tren yahoo.
Root xong các ban down yahoo mensenger plugin v1.5apk ve và cai cho máy rồi su DUNG!
Cai trên CH PLAY không được nha các bạn!
giúp mình với galaxy 551 (i5510) ARM V6 600hz cấu hình y trang MINI ấy rom 2.3.6 lun giúp mình root với
bác v.krain ơi? Bác có biết ef xung cho rom 2.3.6 ko? Nếu biết thì chỉ cách và cho em cái link download cái. Thank bác nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019