[iPad 911-Tinh Tế Team] Những ứng dụng tốt nhất cho người dùng iPad.

Zippo1108
7/2/2012 18:46Phản hồi: 1.869
1.869 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huutinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi trên AppStoreVN có bộ Wikipedia Tiếng Viet ofline khoãng 170MB , nhưng sao mình tải về Ipad3 (cả Iphone củng vậy) không dược, mặc dù tài khoảng của mình có dủ TYM .Xin cám ơn các bạn.
@huutinh Bản Wiki Việt Offline - Bách Khoa Toàn Thư Tiếng Việt này trên appstore bán gần 3$ đó bạn. Nếu bạn sài bản trả phí mà không down được thì nên kiểm tra lại kết nối internet ở nhà. Còn bạn sài bản c.r.a.c.k mà không install được thì khả năng bản bạn down bị lỗi.
Mình cũng đang sài thằng này, nếu bạn cần bản thuốc thì mình sẽ share cho.
huutinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Zippo1108 Cảm ơn bạn chia sẽ, emeil cua mình : huusinh3@gmail.com
@huutinh Bạn down ở đây nha: http://www.mediafire.com/?1d1xzh8kvnb36cw
Down nhanh kẻo link die nha, link mediafire dạo này lởm lắm. Vậy hen ;).
huutinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn , mình dã down và cài xong >
Chào team 911!

Mình đã bỏ ra hơn 2 tuần để đọc hết 62 trang của topic này cộng với các trang thảo luận trước khi lập topic (vì vừa làm việc vừa đọc 😆. Rất cám ơn sự nhiệt tình, sôi nổi và tinh thần chia sẻ vì cộng đồng của các anh em trong team. Chúc các bạn luôn giữ được nhiệt huyết của mình và luôn thành công cả trong công việc lẫn trong cuộc sống.

Lisa
kubu2081991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lisa Pham
kubu2081991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vaan009 hehe, còn e bỏ ra gần 1 ngày đọc đc 62 trang (ko thiếu trang nào) :p.Công nhận box này quá hay. E lính mới nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Chừng nào khá khá phụ review vs các a sau. Chúc box ngày càng phát triển.:D
kubu2081991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lisa Pham hehe, bác "hộp quẹt" 😁. nghe hay á. "Lịch sử" này e cũng biết.
@kubu2081991 Giống kiểu truyện của nhà văn Nguyễn Nhật Ánh hả :p ?
Hic . hic ... Comment của bạn làm mình nhớ lại nhiều kỉ niệm quá 😃 ! Thanks
Theo mình cái Killbackground ko tiện bằng Remove BackGround, tại vì chỉ cần kết hợp với activator thì nó đơn giản và nhanh hơn nhiều.
@louislolitta Thằng này là add on nho nhỏ thôi, mình vẫn đang sài mà ;). Nói chung là có nhiều apps loại này lắm, tuỳ nhu cầu sử dụng mỗi người thôi, miễn sao cho tiện là được bạn à.
Với mình thì activator để set một số thứ khác rồi nên Killbackground để default vẫn ok vì trên iPad có multitasking gestures, trên iPhone cài Zephyr (cái này giống multitasking gestures trên iPad) sài chung kết hợp thao tác rất nhanh.
Túm lại là thằng này không phải lăn tăn nhiều về độ nhanh hay chậm. 😁
Dành thời gian rảnh test các app hay trên appstore là tốt nhất. Chính ra theo mình: hiểu và sài hết được các apps hay trên appstore mới đúng là bản chất của người biết dùng iOS, còn apps Cydia chỉ là phần bổ sung còn thiếu hụt mà thôi. :D
Bạn ơi cho mình hỏi, có ứng dụng duyệt web nào mà tích hợp sẵn từ điển Anh Việt không?vì mình hay đọc báo trên BBC,khi gặp từ nào không biết thì có thể click vào tra luôn(giống kiểu 1tudien vậy),chức năng define của safari chỉ hổ trợ từ điển Anh Anh thôi.Cám ơn mọi người nhiều
tan.hh2308
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtien1900 Mình kg chắc lám bạn thử cái EV Translation coi có chức năng bạn cần kg
Sao Mình khoing thấy có ứng dụng diệt virus nhỉ...có Bác nào chỉ dùm mình ko...??
@Hlong88 Chưa nghe nói có viíu trên ios,nên ứng dụng duyệt viius có cũng bằng thừa bác ạ.
mình đang dùng iPad3 và khi đang dùng những ứng dụng thì đột ngột bị thoát ra có ai giải thích giúp mình không???
@Hlong88 Một vài ứng dụng thôi,hay ưng dụng nào cũng bị?bác thứ tắt hết mấy cái ứng dụng chạy ngầm rồi reset lại máy xem sao.chúc bác mau hết bịnh ))
@minhtien1900 OK thanhks bro nhé
Hack tính năng In-App Purchase dành cho cả máy chưa JB

Có lẽ vừa rồi anh em đã nghe về việc tính năng In-app Purchase trên Apple iOS bị vượt qua, cho phép mua vật phẩm không tốn tiền của 1 hacker người Nga. Cách hack này áp dụng đc cho cả máy JB và chưa JB và tính năng của nó theo mình nó vượt trội hơn cả iAPFree và iAP Cr@cker như 1 số game mình test thì 2 tweak kia bó tay nhưng cách hack mới này vượt qua được như Tap Tap Revenge Tour, Mega Run,... Trong bài viết này mình xin hướng dẫn cách hack tính năng này! Nhược điểm chính của cách làm này là bạn ko truy cập vào Appstore được do đã thay đổi DNS ( muốn vào lại thì chỉ cần thay đổi DNS).

Cách làm này bao gồm 4 bước:
  1. Log off tài khoản AppleID của bạn.
  2. Cài đặt CA certificate.
  3. Cài đặt in-appstore.com certificate.
  4. Thay đổi thông số DNS trong phần Wifi.
Lưu ý: cách làm này chỉ có tác dụng đối với Wifi, không có tác dụng trên Cellular network.

Và bây giờ chúng ta bắt đầu:
  • Bước 1:Lof off tài khoản AppleID của bạn: Settings->Store->Tap on your appleid->Sign Off.
Lưu ý: Phải cài theo trình tự CA rồi mới đến in-appstore.com. Không làm ngược lại.

Bước 3: Vào 1 app bất kì có tính năng in-app purchase mua thử 1 món nào đó. Bấm "Cancel" khi xuất hiện bảng thông báo "Do you really want to purchase?". Sau đó thoát ra home screen.
  • Bước 4: Thay đổi thông số DNS trong phần Wifi.
Vào phần thiết lập Wifi mà bạn đang kết nối rồi xóa hết các giá trị trong khung DNS và thay bằng dãy IP:94.228.221.10 hay 91.224.160.136.

Như vậy là bạn đã hoàn tất việc hack tính năng in-app purchase của Apple. Và bây giờ vào 1 app nào bạn muốn sử dụng tính năng này, bấm vào nó sẽ hiện ra bảng thông báo Like in-appstore.com, bạn bấm vào ô LIKE sau đó nó sẽ hỏi tài khoản AppleID bạn chỉ cần nhập bất kì thông số nào cũng được không cần phải tài khoản của bạn và hưởng thụ công trình của bạn.

1 lưu ý là cách hack này chỉ sử dụng tốt với các app mà tính năng in-app không kết nối trực tiếp tới server của Apple mà thông wa server của hãng thứ 3. Với các game của Gameloft cách làm này vẫn không có tác dụng do hầu hết các app của Gameloft đều kết nối tới server Apple.
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vaan009 Bác vaan009 giúp mình với, sau khi làm theo hd của bác, mình ko vaof appstore được mặc dù đã đỗi dns lại như cũ. vào appstore nó cứ hiện lên mấy cái khung và load hoài, không hiện ra app nào het. Chỉ có vào phần update là bình thường thôi. Thanks
@vuhuy99 Bác vào setting - store - sign out rồi vào appstore lại là dc nha
beggarlord
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vaan009 Bước 2: Tiến hành cài đặt 2 certificate: CA certificate, in-appstore.com certificate

Mình ko biết cài phần này 2 cái certificate này down ở đâu vậy bạn hic, hơi gà mong chỉ dẫn dùm ^^
@vaan009 Cách này còn xài đc ko bác ơi? Để biết để thử với game real racing 3 chưa jb.
Nhanh quá đó vaan009 ! :mad:
Vụ này Zippo đang định test để mấy bữa nữa rảnh rảnh thì viết.:p ke ke
Cái này rất hay đó, Apple đang đau đầu vá trên iOS 6 beta.
Cái này gọi là giành giựt, chà đạp nhau để viết bài đó bác à kaka, có cách này khỏi cần jb xài khoẻ lun
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
Trên VTC2 nó cũng đề cập vấn đề này và khuyên ko nên sử dụng vì sợ bị chiếm quyền sử dụng. Nhưng mình nghĩ là vẫn an toàn.
@lukhanh Rân chơi sợ gì mưa rơi mà máy mình cũng chả có gì wan trọng chắc nó chả thèm lấy làm gì 😁
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
hehe, nhiệt huyết thôi bác ơi. Tuổi trẻ phải cống hiến chớ.
hay hay, giờ máy non-jb cũng hack được cả IAP thì hay rùi, nhưng mà cách này apple nó đang tìm cách fix đó, anh em tranh thủ mua full đồ đê ^^.
Check 1.0 (bigboss ):
add on cho app Mail của ip/ipad, cho phép chọn nhanh nhiều mail cùng lúc để thao tác copy,del..... Chọn Edit xong nhấn & giữ vào mail đầu tiên, khi buông ra thì mail đó sẽ nhấp nháy , sau đó nhấn chọn mail cuối cùng thì toàn bộ mail khúc giữa sẽ đc chọn. Sau đó thì tha hồ mún xử lý sao cũng đc. Mình thường dùng để del mail xì pam cho nhanh :p ke ke.....

@vohinh_00 chờ Cydia load xong hoặc vào phần Changes nhấn Refresh rùi quay qua tab Search để tìm sẽ thấy bạn à :p
@futureneodo Mình cài không được, đang xài iPad2 5.1.1
@tieuphongkgg Sao cài không đc vậy bạn ? Thoát cydia, respring máy , vào Cydia refresh và cài lại xem sao :p ke ke....
@futureneodo DONE!!!! ;)
Đã làm theo hướng dẫn trên, kết quả: OK. Cám ơn bạn rất nhiều.
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
okie 😃 em cho cập nhật lên trước nhá 😃
futureneodo là chuyên gia mò tool trên cydia 😁
[tr]
[td]
[CENTER][COLOR=#ff0000][B][SIZE=17px][FONT=Verdana]Walking Dead: The Game[/FONT][/SIZE][/B][/COLOR][/CENTER]
[CENTER] [/CENTER]
[CENTER][IMG]http://img254.imageshack.us/img254/2552/27079059.jpg[/IMG][/CENTER]
[CENTER] [/CENTER]
[CENTER][URL='http://itunes.apple.com/us/app/sky-gamblers-air-supremacy/id505730036?mt=8'][IMG]http://img339.imageshack.us/img339/4504/itunesh.jpg[/IMG][/URL][/CENTER]
[/td]
[td]
[CENTER][SIZE=15px][FONT=Verdana][COLOR=#000000]Version: 1.0[/COLOR][/FONT][/SIZE][/CENTER]
[CENTER][FONT=Verdana][COLOR=#000000][SIZE=12px]This app is designed for both iPhone and iPad[/SIZE][/COLOR][/FONT][/CENTER]
[CENTER] [/CENTER]
[LEFT] [/LEFT]
[LIST]
[*]$4.99
[*]Category: [URL='http://itunes.apple.com/us/genre/ios-games/id6014?mt=8'][COLOR=#0063dc]Games[/COLOR][/URL]
[*]Released: Jul 26 2012
[*]Version: 1.0
[*]Size: 329 MB
[*]Language: English
[*]Seller: Telltale Games
[*]© 2012 Telltale Inc. THE WALKING DEAD is © 2012 Robert Kirkman LLC. Based on the Comic Book by Robert Kirkman Tony Moore and Charlie Adlard. Telltale and the Telltale Games logo are trademarks of Telltale Inc. All rights reserved.
[/LIST]
[LEFT][SIZE=12px][FONT=Verdana][COLOR=#000000]Requirements: Compatible with iPhone iPod touch and iPad.Requires iOS 4.2 or later.[/COLOR][/FONT][/SIZE][/LEFT]
[LEFT][SIZE=12px][FONT=Verdana][COLOR=#000000]**NOTE: Compatible with iPad 2 and up and iPhone 4 and up - WILL NOT RUN ON EARLIER DEVICES**[/COLOR][/FONT][/SIZE][/LEFT]
[CENTER][B]DOWNLOAD NOW:[/B] [URL='http://jumbofiles.com/lvt0t0p1ay6l']Jumbofiles[/URL][/CENTER]
[/td]
[/tr]

Nếu bạn là fan "cuồng" của series phim truyền hình nổi tiếng The Walking Dead thì bạn hoàn toàn có quyền nhảy cẫng lên khi vừa mới đây, Telltale Games đã cho ra mắt "tập" đầu tiên trong năm phần với tên gọi: A New Day.
Truớc tiên, để giải thích lý do vì sao người viết sử dụng từ “tập” thay vì những từ ngữ khác có tính chuyên môn về trò chơi điện tử, đó là nhà sản xuất đã chia tựa game của mình thành năm phần tương tự như một bộ phim truyền hình dài tập thực sự. Điều đó đồng nghĩa với việc nhà sản xuất đang cố gắng tạo được sự hấp dẫn qua các đoạn mở kết giữa các chương với nhau, nhằm đem đến cho người chơi cũng như khán thính giả một cái nhìn ấn tượng về sản phẩm của mình, thay vì chỉ chạy theo sự nổi tiếng của những tựa game ăn theo phim khác.

Trong "tập" đầu tiên, người chơi sẽ được đồng hành cùng với nhân vật chính Lee Everett, một gã phạm nhân đang bị tình nghi có liên quan đến một vụ án mạng. Trong quá trình vận chuyển gã đến nhà tù, Lee để ý rằng trên suốt dọc đường đi luôn có hàng loạt xe cảnh sát cùng trực thăng đang tiến về nơi mà hắn xuất phát. Thật không may, tay cảnh sát già cũng đang mải tán hươu tán vượn nên mặc cho lời cảnh báo đã quá muộn màng của Lee, họ vô tình cán phải một kẻ vô danh tính và ngay lập tức chiếc xe đâm sầm xuống vệ đường.
Trong khi đó, thảm họa về một căn bệnh kì lạ đã bắt đầu bùng phát, biến người dân trong thành phố trở thành những thây ma sống, chính sự kiện này cùng với vụ tai nạn đã vô tình đem lại sự tự do cho Lee và từ đây cơn ác mộng tồi tệ của gã mới chỉ bắt đầu mà thôi.
Kịch bản trong game hoàn toàn khác xa so với những gì mà bộ phim truyền hình The Walking Dead đã truyền tải trước đó, đây có thể coi là điểm cộng đầu tiên dành cho đội ngũ sản xuất khi mà họ đã biết cách làm mới cho sản phẩm của chính mình thông qua một hệ thống cốt truyện đặc sắc và có chiều sâu. Bạn sẽ không phải lo việc sẽ phải chơi những gì mà mình đã từng xem trước ðó.
Trái lại, gameplay của The Walking Dead thực sự sẽ khiến bạn đi hết từ ngạc nhiên này đến bất ngờ khác khi cho phép bạn quyết định toàn bộ những gì sẽ xảy ra trong game, nói nôm na thì điều đó có nghĩa là người chơi sẽ được thưởng thức một bộ phim tương tác mà ở đó mình là nhân vật chính vậy.

Bạn hãy tạm gác bỏ suy nghĩ về một tựa game "càn" zombie bằng hàng nóng với những pha hành động đẹp mắt. Mà thay vào đó, hãy tập làm quen với một tựa game lấy đề tài về zombie hoàn toàn mới mang đậm tính chất phiêu lưu. Cụ thể hơn, hầu hết những pha hành động trong game diễn ra khá ít và người chõi sẽ liên tục bắt gặp những thước phim với hằng hà sa số các câu thoại mà bạn không thể nào skip. Nhưng đừng vội nản, bởi vì chúng hoàn toàn không nhàm chán như chính những gì mà người viết vẫn tưởng.

Nếu đã từng xem qua The Walking Dead, bạn sẽ hiểu ngay tầm quan trọng của việc giao tiếp giữa các nhân vật trong phim, nhất là qua những trường đoạn các nhân vật chính có một số hiểu lầm với nhau. Và đây chính là điểm mà đội ngũ sản xuất đang hướng đến khi họ đánh mạnh vào tâm lý giữa người chơi với các nhân vật phụ xung quanh.

Hãy thử tưởng tượng, nếu bạn đang tìm kiếm một nơi trú ẩn an toàn nhưng chủ nhà có vẻ hoài nghi khi ra sức hỏi về thân phận của bạn, vậy thì bạn sẽ nói dối họ hay kể tất tần tật cho họ biết rằng mình là một gã tù nhân đang chạy trốn số phận? Hay trong trường hợp nhóm bạn gặp phải xích mích với nhau, bạn sẽ là người can ngăn hay quyết định đá đít kẻ cứng đầu vốn đã sai lè ra kia? Tất cả quyết định đều là ở do bạn, và từ những lựa chọn này sẽ dẫn đến các kết cục khác nhau.

Và cái hay còn nằm ở chỗ, những gì bạn nói và quyết định làm sẽ thể hiện bạn là một con người như thế nào. Hãy nhớ một điều, khi bạn đã gây thù hằn chuốc oán với ai thì kẻ đó suốt đời sẽ không thể nào quên, nhất là trong một cái thể giới không còn gì để mất như thế. Vì vậy, hãy quyết định thật đúng đắn và sống thật với nó, như những gì mà nhà sản xuất đã nhắn nhủ.
Tuyệt vời là thế, song những trường đoạn bắt buộc phải sử dụng đến tay chân mới là điểm hấp dẫn trong game. Nhiệm vụ của người chơi thường xuất phát từ những nhu cầu của các thành viên trong nhóm, khi thì đi tìm kiếm thuốc hoặc cũng có thể phối hợp để giải cứu một ai đó. Những màn chõi nhý vậy đòi hỏi tính quan sát và tài phán đoán, xử lý tình huống của người chõi rất cao.
Bạn sẽ phải liên tục rà soát những món đồ trên suốt dọc đường đi, kết hợp chúng và sử dụng đúng lúc đúng chỗ sẽ đem lại kết quả mỹ mãn. Những câu đố dạng này thực sự rất thú vị, hợp logic và trên hết chúng còn đem lại những tiếng cười sảng khoái ngay cả khi người chơi đang phải đối mặt với tình huống nguy hiểm, mà điển hình nhất có thể kể đến như việc sử dụng remote điều khiển tivi để mở khóa cửa… những lúc như vậy bạn sẽ bắt gặp khuôn mặt hết sức “đần” của nhân vật chính. Đây có thể coi là điểm cộng tuyệt đối dành cho Telltale Games khi nhà sản xuất đã đem đến tay game thủ một giác luôn luôn tươi mới khi thưởng thức sản phẩm của mình.

Tuy nhiên, để giảm bớt tính bạo lực trong game nên Telltale đã xây dựng The Walking Dead dựa trên nền tảng đồ họa dưới dạng Cel-Shading, biến tựa game trở thành một bộ phim hoạt hình đúng nghĩa. Nhưng điều đó hoàn toàn chẳng ảnh hưởng gì đến sự thành công ở khía cạnh gameplay, mà trái lại điều đó còn giúp The Walking Dead "nhẹ" bớt đi khi game đòi hỏi cấu hình ở mức ai cũng cảm thấy "vui vẻ".
Không những vậy, mảng âm thanh không thể không nhắc đến khi phần lồng tiếng được đầu tư rất kỹ lưỡng, đảm bảo trong quá trình trải nghiệm game, người chơi sẽ cảm thấy mình như đang hóa thân vào nhân vật với những cung bậc cảm xúc hỉ nộ ái ố khác nhau. Ðiều ðó tạo nên nét mới lạ mà không một game nào lấy đề tài về zombie trước đây có thể làm được.

Khởi đầu “Một ngày mới" với những quyết định do chính bạn lựa chọn, chắc hẳn sau khi thưởng thức xong tập một của tựa game dài tập này, bạn sẽ còn phải chơi đi chơi lại nhiều lần để thưởng thức nốt những kết cục khác mà bạn chưa biết đến. Và nếu bạn là một tín đồ trung thành của thể loại game phiêu lưu thì còn chần chừ gì nữa mà không thử ngay The Walking Dead: The Game nhỉ?
Nguồn: genk.vn
@vaan009
Bro cho em hỏi cái hack IAP á , mình hach xong sau này mình update hay xóa game đi cài lại có còn ko Bro nhỉ ?
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
@vaan009 Đâu đâu, họp chung với Anh em đó thôi, quán mở ra em phục vụ mảng iOS đó, Android phải nhờ mấy sư phụ kia;))
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
@nh0xb0n277 Vậy là bà muốn mua trong game, thì nó thuộc dạng in-app vậy nên bà mua bằng gift card thì xoá đi vân còn phân mini game bác đã mua, nhưng save game trong mini app đi sẽ mất nếu xoá ko backup.
@nh0xb0n277 Bạn mua bằng $ thật của bạn hay dùng cách hack? Nếu bạn mua bằng $ của bạn thì nếu xóa đi sau đó cài lại thì bạn vào game đó bấm vào setting, cái hình bánh răng nhỏ ở góc trái rồi sau đó bấm vào ô Restore Purchase thì nó sẽ tự động unlock lại 2 phần mà bạn đã mua.
Còn dùng cách hack thì khi bạn xóa đi cài lại thì phải tiến hành hack lại, mún ko phải hack lại thì tốt nhất dùng iTools rồi tạo 1 bản backup game này nó sẽ backup cả save của bạn. Mốt có cài thì cài bản backup này nó sẽ có đầy đủ save, các phần bạn đã unlock
@vaan009 dạ vâng bro , tks bro nhìu
rosebeast
ĐẠI BÀNG
12 năm
Định mở ở mô rứa lukhanh
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
@rosebeast Dạ 294 Đinh Tiên Hoàng, Bác ghé ủng hộ nha, chắc đầu tháng 8 găng gấp rút khai trương.
rosebeast
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lukhanh Chắc chắn sẽ qua ủng hộ lukhanh
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào biết phần mềm email nào cho ipad có thể load luôn mail về ipad như outlook trên máy tính không? mình đang dùng internet mail, hộp mail chỉ có 10mb nên cứ phải download về máy tính rồi xoá trên máy chủ. Do đó, trong mail mặc định của ipad không có những mail cũ mà mình đã xoá trên máy chủ rồi.
Bác nào giúp mình với, phần mềm phải mua cũng được.
Many thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019