Box SKY VEGA RACER IM-A760S/A770K!Chào Mừng ICS

Thuy_exec
8/2/2012 14:34Phản hồi: 20.385
20.385 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn tìm chỗ nào có wifi, rồi án vol +, search, power. Up online. Nhớ là phải có tài khoản google nhé. Lúc đó máy sẽ yêu cầu đăng nhập. Khi ở giao diện tiếng hàn, bạn kích vào mũi tên mầu trắng-lựa chọn english. Sau đó làm theo hướng dẫn của máy nhé. 4.0.4 chạy cực ổn luôn.

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Bạn dùng gosms đi. Đảm bảo ngon lành. Mình đã thử rồi. Down load trên market ấy.

nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho mình hỏi. minh up offline con sky 760s cứ đến đây là nó đứng lại. @@ ko hiểu bị lỗi j`
@nmc112 Trước mình để nhầm vào C:\Program Files(x86)\VertrigoServ\www\self_binary\sky_binary\real\IM-A760S
thì bị vậy, ko biết bạn có bị giống mình ko, vì cài cái VertrigoServ nó mặc định vào đấy ko để ý!
Phải là C:\Program Files chứ ko phải C:\Program Files(x86)
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm

Ko. máy của mình chỉ có program files thôi bạn ạ 😔
@nmc112 Bạn sừa file hosts đúng chưa, mà trước mình up ko phải rút mạng ra đâu.
Bạn có ..... IDM = cách sửa hosts ko?
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenviet181 Mình sửa rồi. mình thử cả ngắt mạng và để mạng đều cứ đến đấy là đứng lại. 😔 nóng ruột quá.
@nmc112 Mà nó chưa chạy % thì là chưa dc rồi!
Cao thủ nào giúp bạn này đi!
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenviet181 Trước khi up có phải bật VertrigoServ lên ko bạn 😔
@nmc112 Ấn vào nó có cái hide...start... j j ấy, là nó chạy và ẩn dưới thanh taskbar bên dưới ấy!
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm

Pro nào giúp mình với. mình định up online nhưng lâu quá. @@
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm
up offline mất khoảng bao lâu hả bạn
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm
uppppppppppppppppppp
Ko bác nào giúp mình đc à @@
@nmc112 Chưa dc hả bạn, up = cách chủ thớ hướng dẫn thì tầm 10-15' là xong!
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm

Chưa đc bạn ạ. 😔 cứ hiện cái dòng 3/4 ấy lên là đứng ấy ko chạy nữa. :(
@nmc112 Thế nhờ cao thủ nào up qua teamview cho!
Azkan
TÍCH CỰC
12 năm
@nmc112 cậu pm mình thử xem sao 😃
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Azkan E pm yahoo bác rồi đó ạ 😔
mrdangha
TÍCH CỰC
12 năm
http://www.tinhte.vn/threads/1502280/
up rom tiếng việt all sky
Bạn ơi, cài được chưa? Mình vừa up hộ 1 máy cũng bị như bạn rồi, bật cái VertrigoServ lên là được, nhưng nhớ là ấn start xong thì cancel hết nhé, ko nó add lung tung vào lỗi IE đấy! Cứ thấy nó có biểu tượng ở taskbar là được!
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenviet181 Mình làm đc rồi bạn ạ. Cảm ơn bạn đã quan tâm. nhưng mình làm đúng theo hướng dẫn rồi. về sau vấn đề là ở chỗ firmware. mình down lại bản rom # về nhét vào là chạy ngon 😆
mygiss4u
ĐẠI BÀNG
12 năm

máy em thi thoảng hay bị mất sóng (như hình), restart lại thì lại bt 😔

ko biết có bác nào bị và có cách nào fix ko các bác nhỉ, em dùng 770k rom 2.21
@mygiss4u Bác dùng cái thêm nào đẹp thế. Cho anh em biết cái nào.

Help "the central directory was not found in the archive(or you were trying to open not the last disk of a multi-disk archive" đang up bi lỗi này
Hình như bản 221 gốc của 760 bị lỗi sóng sao đấy.....

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm

Thanks các bạn đã quan tâm. Tớ xử lý đc rồi. Cảm ơn bác Azkan đã nhiệt tình giúp đỡ.
Sau 1 hồi loằng ngoằng ko đc. tớ xóa bản rom đó đi. down lại bản khác về. nhét vào folder là ăn ngay. 😆 Đến khổ
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, sao mày của mình là 770k. Mình đã down file .BINX của 770k về để up offline rùi mà cắm vào, uo nó lại down rom của 760s về cài nhỉ 😔
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngotienhung Bạn cho rom vào đúng folder chưa. Theo em bác cứ down theo như nó bảo rồi copy cái firrmware ấy vào folder. Hôm qua E làm thế là đã đc 😆
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
C:\Program Files\VertrigoServ\www\self_binary\sky_binary\real\IM-A770K mình cóp vào thư mục đó file IM-A770K_S0833213.BINX rùi mà. Có phải chỉnh sửa lại file host hay cái download.inf không bạn nmc112 ?
@hoaphonglanht Để mình thử lại xem sao .

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
nmc112
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bb8320... Có phải chạy đến đoạn 3/4 j` j` ấy ko hả bạn
Azkan
TÍCH CỰC
12 năm
@ngotienhung IE báo máy bạn là máy nào thì copy vào folder có tên máy đó, đổi tên file binx thành giống tên file binx của máy đó luôn. Ví dụ IE nhận máy bạn là A760S thì phải copy file binx vào folder IM-A760S và đổi tên file binx thành IM-A760S_S0211221.BINX
@nmc112 uhm đúng ròi bạn...
à htruoc mình xoá bớt mấy app hàn ra khỏi máy thì khởi động lại bị trường hợp cái laucher mặc định SKY home bị stopped working. Ấn ok thì nó vẫn bt. Bác nào biết fix ko 🤔
P/s : mà mấy bác dùng 770 thì nên dùng rom 760 để *101# đc chứ đừng nên dùng rom 770. Mình khuyên vậy thôi bác nfao thích vẫn vọc 😁
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, vậy để tớ thử lại xem
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tớ làm đúng hướng dẫn, máy cũng báo cài đặt driver đầy đủ rồi. Vào IE chạy mãi không thấy gì. Rùi vào Device Manager kiểm tra cái Ports thì chẳng thấy cái nào của SKY cả 😔
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, nhưng máy tớ là 770k mà 😔
Azkan
TÍCH CỰC
12 năm
@ngotienhung 770 thì sao? up ROM của 760 rồi thì IE nó sẽ nhận là 760 :| chả liên quan gì đến đời máy cả :| cái quyết định là ROM đang dùng là của máy nào :| còn không nghe lời tớ thì tớ cũng chịu 😃
@ngotienhung Tham khảo đây bạn http://www.mediafire.com/download.php?hm6rxjmb1vfms0b

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019