Microsoft sẽ ra mắt Windows 8 Consumer Preview ở MWC ngày 29/2

Duy Luân
8/2/2012 22:46Phản hồi: 103
Microsoft sẽ ra mắt Windows 8 Consumer Preview ở MWC ngày 29/2

Thư mời dự sự kiện về Windows 8 Consumer Preview

[TAG]Microsoft[/TAG] sẽ tổ chức một sự kiện tại triển lãm thế giới về di động Mobile World Congress ([TAG]MWC[/TAG]) diễn ra tại Barcelona trong ngày 29/2 sắp tới để ra mắt phiên bản [TAG]Windows 8 Consumer Preview[/TAG]. Việc này đã được xác nhận vì Microsoft đã gửi thư cho một số trang tin công nghệ. Windows 8 Consumer Preview là phiên bản gần như hoàn thiện được phân phối cho người dùng thử nghiệm và phản hồi lỗi lại cho Microsoft. Bản cuối cùng được bán ra thị trường sẽ rất giống với Consumer Preview (CP). Vào năm ngoái, Microsoft đã từng nói rằng lộ trình ra mắt Windows 8 gồm có bản cho nhà phát triển (Developer Review, đã tung ra hồi tháng 9), bản Consumer Preview (sắp được giới thiệu), sau đó là Release Candidate (có thể là hè năm nay) và cuối cùng là Windows 8 hoàn chỉnh. Hiện chưa có thông tin chính xác về thời điểm người dùng có thể tải về bản CP nhưng phát ngôn viên của hãng cho biết "sẽ có nhiều nội dung trực tuyến trên Microsoft News Center trong những ngày gần 29/2".

MWC là một triển lãm với sự tham gia chủ yếu của các thiết bị điện tử di động, vậy thì nó lạ không khi mà một hãng phần mềm giới thiệu một cột mốc quan trọng trong tiến trình Windows 8 (cũng là phần mềm)? Rất có thể Microsoft chọn địa điểm này để giới thiệu các máy tính bảng chạy hệ điều hành mới nhất của mình, bên cạnh việc ra mắt chính thức bản Consumer Preview.

Theo ZDnet, SlashGear
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maitien2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
mong chờ mãi cũng sắp có rồi ! heheh
nvtue1987
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã từng dùng thử W8 DP và rất ấn tượng với khả năng khởi động của nó. Hi vọng sẽ sớm có W8 CP để nâng cấp tiếp 😁
Sireto
TÍCH CỰC
12 năm
Trời ei mình không dám phá windows 7 trong máy 😔(
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
MTB cuả NOKIA chạy WP8 :cloud9::cloud9::cloud9:
W8 sắp ra chứ WP8 còn lâu lắm bạn ơi........
Cũng sắp rùi chứ không lâu nữa đâu bác ơi! Giờ lo kiếm tiền đến lúc ra xúc về dùng là vừa rùi đó!
phải đến cả 20 ngày ấy chứ bác 😁
còn 10 ngày nữa, chuẫn bị down thôi
dtdat12
ĐẠI BÀNG
12 năm
liệu có ở việt nam chưa hay là tại nơi sản xuất thôi 😁
songoku
TÍCH CỰC
12 năm
ý bạn là sao mình chẳng hiểu gì vậy?

---------- Post added at 08:02 AM ---------- Previous post was at 07:59 AM ----------

mình thì thích cái win này ở chỗ khởi động nhanh, và giao diện thay đổi, sử dụng win hơn chục năm nay rồi cứ giao diện củ hoài chán quá ( start - propram...v.v..)
_NyX_
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý bác đó là sợ cài lại mất bản quyền của win 😃
đang dơn thử bản test về xem thế nào
Sireto
TÍCH CỰC
12 năm
máy mình cài nhiều soft lắm. muốn cài lại phải ghost
Mình Xài XP, sau khi cài win7 thì bỏ hẳn XP, và sau khi cài Win8 Pre thì bỏ hẳn Win7( vì ko dùng nhiều soft chuyên nghành hỗ trợ công việc). Với người dùng phổ thông như mình thì mình chưa thấy có lỗi gì nhiều ở Pre ngoại trừ việc chưa hỗ trợ 1 số soft( cái này ko quan trọng với mình).

Bạn muốn trải nghiệm thì mình nghĩ có thể dual boots hoặc cài trên máy ảo hoặc nữa là chạy trên USB!
Rất mong chờ những thay đổi ở bản CP này!
Còn với các bác phục vụ công việc thì chắc phải chờ bản chính thức hoặc thậm chí chờ...SP1 quá!
Bạn này "có mới nới cũ" ...giống hệt mình :eek:
anhduan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi.! Tăng tốc lên nào Microsoft.!
minhtoyou
TÍCH CỰC
12 năm
sai chính tả "quang trọng" kìa == admin mà cẩu thả qá đi
Sai chính tả "qá" kìa 😆. Cảm ơn bạn, đã sửa.
Rồi, có cái này rồi để làm gì đây..............
dhungtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điều mà cả thế giới mong đợi...
bên này: http://www.forumswindows8.com/windows-8-download/# có link download mà dow không dc, bác nào có link share em cài thử bản này coi có khác gì k 😁
Bản Windows 8 Consumer Preview này cũng chưa nói trước được điều gì, phải đến cuối năm nay mới biết
mong chờ nhưng thật sự không bik có tiền mua để xài không, dự luận bản quyền các bản win càng cao thì càng được thắt chặt trong khi ở VN mình thì ... muốn mua bản quyền lại phải qua tay trung gian khổ thế chứ :cold:
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
12 năm
tưởng phải có bản beta chứ 😕
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Đã dọn dẹp xong 20 GB ổ cứng để cài Win 8 đây. Chờ đợi thôi... Hè hè... 😁
Tăng tốc lên nào. mong sửa đổi vài ngữ cảnh cho em WP7 của mình, nhiều lúc bí quá đi!
chờ đợi là hạnh phúc. hi vọng MS thay đổi được chu kì huyền thoại
hoankaka
TÍCH CỰC
12 năm
Em thì dọn hẳn 40Gb ổ C để dành chỗ cho Win 8. 😆 Không biết nó còn hỗ trợ cho 32 bit ko nhỉ ?
dhungtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc chắn là có, nếu là 64 bits thì có hẳn thư mục Program Files x86 để cài phần mềm 32 bits
duy.bps
TÍCH CỰC
12 năm
Soft 32 bit chắc vẫn sử dụng dc nhưng sẽ ko có windows 8 32 bit.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019