Hướng dẫn cách upload ảnh trực tiếp vào diễn đàn từ iPad.

Zippo1108
10/2/2012 0:42Phản hồi: 12

Các bạn thân mến ! Có đôi khi trong cuộc sống hàng ngày bất ngờ chúng ta nẩy ra được một ý tưởng độc đáo hay bặt gặp ở đâu đó một kinh nghiệm hay, muốn chia sẻ với tất cả mọi người, thì hình ảnh hay video minh họa cho một bài viết chia sẻ là không thể không có. Tuy nhiên, không phải lúc nào chúng ta cũng có thể ngồi bên máy tính của mình, vậy với chiếc iPad, iPhone trên tay liệu chúng ta có thể làm được điều đó không ? Hôm nay Zippo sẽ chia sẻ với các bạn một cách để thực hiện điều đó và các thao tác đều được làm trực tiếp trên iPad.

Bước 1: Từ trình duyệt Safari trên iPad các bạn vào trang photobucket.com đăng kí một tài khoản ở đó, đây là nơi lưu trữ tất cả những hình ảnh bạn sẽ upload (rất dễ dàng).

Bước 2: Download và cài đặt ứng dụng Photobucket for iPad (free) trực tiếp từ Applestore trên iPad.

Bước 3: Upload ảnh.
Nguồn ảnh:

A - Có sẵn trong photo library trên iPad của bạn.
B - Khi bạn lướt web bằng safari gặp một bức anh hay muốn sử dụng để minh họa cho bài viết bạn chỉ cần: Ấn giữ hình ảnh – chọn Save Image – sau đó bức anh sẽ vô mục Camera Roll trong Photos của bạn.

Cách upload:
- Trên iPad các bạn vào ứng dụng Photobucket for iPad và thực hiện như hình sau:
Quá trình này sẽ giúp bạn thông qua app Photobucket for iPad từng bức ảnh trong photo library của bạn sẽ được chuyển lên lưu trữ tại trang photobucket.com.

- Cách lấy link bức ảnh để paste vào forum:
Vẫn tại app Photobucket for iPad các bạn vô mục My Albums: Tap chọn ảnh cần lấy link và thực hiện như hình:

- Đưa link ảnh vào bài viết thông qua tính năng thêm ảnh của diễn đàn.

Hi vọng với cách làm trên những ý tưởng và kinh nghiệm của bạn sẽ đến được gần hơn với tất cả mọi người thông qua các bài viết được minh họa rõ ràng, cụ thể trực tiếp từ chiếc iPad yêu quý.

Quảng cáo

12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn nhiều @Zippo1108. Mình đang cần cái này. Hy vọng sẽ tham gia up ảnh lên diễn đàn.
- Cám ơn pác về cách chia sẽ ảnh trên 😁
Mình còn muốn bik thêm cách copy link khi đang xem youtube trên ipad để past vào yahoo, skype cho bạn bè cùng xem khi gặp những đoạn clip hay thì làm như nào ạh ? Mình ko lấy link từ youtube trong ipad đc !
Bạn có thể làm như vầy nha, không khó đâu.

Rất đơn giản phải không nào. :eek:
Nghĩa là nó đã copy cho bạn thay vì bạn bấm ctrl + V hay chọn select rồi chọn copy thôi!

Không thể tìm thấy phần insert image ở đâu bạn nhỉ
@hacisco Là hình cái cây trong hộp thoại trả lời của forum Tinh Tế đó bạn.
uploadfromtaptalk1348335346796.jpg ơ sao mình úp được bt mà lam gì phải lằng nhằng vậy
Sent from my điện thoại cùi bắp using Tinhte.vn
helo Everybody
1 tấm ảnh lỡ tay up 5 6 lần,không cách nào cancel được,đành phải ngồi nhìn nó up,vãi app
nobody288
ĐẠI BÀNG
11 năm
oánh dấu cái này hay
phanson_tt
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng www.upsieutoc.com cho lẹ 😆 kéo thả vèo xong 1 đống hình có link direct sẵn luôn khỏi đăng ký mất công 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019