Hướng dẫn cách phá passcode idevice không cần restore

character_boy
11/2/2012 4:54Phản hồi: 57
Hướng dẫn cách phá passcode idevice không cần restore
Mình đã check và đã thành công .... Anh em cứ mạnh dạn làm theo nhé

Như tiêu đề đã nói, nếu bác nào chẳng may có đặt passcode mà quên pass thì sử dụng tool này để đọc passcode. Nếu bác nào đã lỡ nhập quá nhiều thì chỉ cần đọc passcode xong, sau đó đợi cho máy hết thời gian khoá rồi nhập code bình thường.

Link down: http://www.mediafire.com/?a6edhki79f2is6m
Nguồn: http://forum.gsmhosting.com/vbb/f456/gecko-iphone-toolkit-1424749/

Hướng dẫn:

1. Xem máy mình có được hỗ trợ hay không (xem phía đầu bài), nếu hỗ trợ thì qua bước 2 còn không thì restore lại cho khoẻ.

2. Bật chương trình lên, chọn thiết bị tương ứng (ảnh demo của mình là ip4 vì mình dùng máy ip4).

3. Click vào phím Boot -> sau đó chọn firmware tương ứng (lưu ý là phải là bản gốc nhé). Ví dụ: mình đang chạy iOS 5.0.1 thì các bạn phải down firmware gốc 5.0.1 về rồi chọn file ipsw đó.

4. Đưa máy về DFU.

5. Sau khi redsn0w chạy xong thì bạn tắt redsn0w đi rồi chọn Lauch trên PC.

Quảng cáo

6. Đợi và đợi .... Cái này tuỳ thuộc vào máy, máy mình thì chắc tại không để passcode bao giờ nên chưa đến 10 phút nó đã đọc được rồi.

7. Chạy xong thì bấm phím nguồn và home để thoát ra, rồi máy sẽ tự khởi động lại. Lấy passcode hiển thị rồi nhập vào máy -> ok done.

Chúc anh em thành công !
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xin hỏi nếu không biết được FW của mày là bao nhiêu thì có mở pass được không anh ơi😕
Dùng tinyumbrella để check là biết liền à em ơi ! :eek: (Baseband, FW, Sr number, IMEI ...)
md07
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng Tiny không tài nào hiện được devide bị khóa pass đang kết nối, nên bạn nói dùng Tiny check là check thế nào?
zzboybuonzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@character_boy hình như tiny cũng cần phải phá pass ra mới đọc đc,hoặc ko trước đấy phải sync với nó trước rồi hay sao mà nhỉ.
Có Ai Làm Thành Công Cho Chuột Bạch Chưa Vậy,Có Thì Up Hình Lên Cho AE Tham Khảo Nào Thx Pro Đã UP Nhưng Gì BỔ Ích Cho Diễn Đàn Và Phát Triễn Diễn Đàn Ngày Càng Lớn Mạnh
Mình thử và đã thành công thì mới post lên đây chứ ....
hay, nhưng mà chưa hỗ trợ 4s nhỉ
chip a5 nó khác hay sao ấy .... Mình đồ thế
Thích hợp cho ai "lỡ " mượn máy của bạn mà quên trả nè
vuaviet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói thật chứ, chẵng ai có thể quên passcode được đâu...

Giả sử mình đặt pass, một ngày tắt mở máy không biết bao nhiêu lần. Làm sao quên được nhỉ?

Chẵng lẽ nhậu say một đêm, sáng mai dậy quên....;)

Pass restrictions mà quên thì còn nghe được...
Bạn nhầm đấy ! Nhiều người quên lắm đó nha, chẳng qua bạn chưa gặp thôi. Mà đâu có phải cứ quên pass mới cần đến cài này còn nhiều trường hợp cần đến nó mà.
cuteont
TÍCH CỰC
12 năm
Haiza....! Thằng con nó nghịch nó khóa thì sao?
Thank bác chủ thớt nhiều
@vuaviet Tối qua em mới đặt sáng nay quên mất tiêu rồi 😔(
Vừa restore xong cách đây 2 hôm thì giờ vào đọc dc bài này :mad:
tonybong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao đến đoạn nhấn Launch thì không thấy nó chạy gì hết vậy chờ khoảng 20 phút rồi vẫn chưa thấy nó hiện cái gì hết 😔
tool này hay đấy
thanks bác nha ....!
nếu quên pass, mà ko thíc restore thì sài tool này!
vì pio mà restore cũng gặp nhìu Trở ngại lắm
Bác lập topic này là bày đường cho chuột chạy rồi .thế nếu có kẻ gian nào lấy máy của người khác mà nó không biết passcode thì về nó theo cách của Bác là mở được ngay . Bác nối giáo cho giặc àh .nhưng dù sao cũng cảm ơn Bác ,em vừa chôm được một cái iPhone mấy hôm trước...
uycuong
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu nó chôm được iphone nó cũng biết RS phá pass vậy, cái này tiện cho người xài thôi bạn, khỏi RS mất hết dữ liệu
thuank6
ĐẠI BÀNG
12 năm
Biết app này rồi bây h chỉ chờ nhặt dc i4 lock nữa thôi hehe
onelove27
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy máy mà bị nhập sai quá nhiều lần nó bắt cắm vào itunes đã sync với nó trước mà 😔
có bản cho Mac ko bạn.................
HIV
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn chủ top nhìu đúng là thứ em cần làm cho khách........... thích hợp cho những ai hay cầm nhầm máy người khác nè.......:bounce:
tks bạn nhiều..down về để giành
E da test thanh cong tren 3gs cam on Bac character_boy nhieu lam ! 😁
Hì hì ! Thì số rồi biết làm sao bác

---------- Post added at 09:24 PM ---------- Previous post was at 09:23 PM ----------

Pro đã làm được chưa ........!............?

---------- Post added at 09:26 PM ---------- Previous post was at 09:24 PM ----------

Không cần bác à, cứ làm theo để lấy passcode rồi đợi nó hết thời gian xong nhập code vào là xong

---------- Post added at 09:28 PM ---------- Previous post was at 09:26 PM ----------

Không có bác ạ 😢 !
1.đồng huơng heheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
2.oánh dấu khi nào cần sẽ dùng ! thanks bro
xunghihi
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank phát tets vụ này ngon cơm
bác ơi em down về nó bị lỗi thế này là sao ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế