>>Cách Up Rom trực tiếp qua WIFI On Galaxy W<<

khaicholau
12/2/2012 9:15Phản hồi: 31
vào chọn phần settings>about phone>software>update(check update) . Lưu ý có wifi thì tốt hơn nhé chỉ cần bấm update thôi thì khi download xong nó sẽ báo reboot thì bấm ok và tự động cài (chịu khó chờ chút là ok) . Đã UP thành công cho Galaxy W i8150 từ 2.3.5 lên 2.3.6 đơn giản và an toàn , không cần phải nghĩ ngợi nhiều . :giggle:

ARES UPS : thiết bị lưu điện , bộ lưu điện
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng galaxy ace mà sao.chẳng bao giờ update tự động như thế dc nhỉ
Có ai bị như mình không neo của mình cư vào wifi được 1 tý là nó không kết nối vs wifi được nữa các ban giúp mình vś
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có thử vào đường dẫn như mình ghi như trên chưa ? nếu không phải đường dẫn đó thì bạn thử lục tung trong phần setting của máy đi hi vọng sẽ tìm thấy up rom theo cách này ổn lắm , chứ mà root máy tùm lum là hư liền

---------- Post added at 09:38 PM ---------- Previous post was at 09:36 PM ----------

mình nghĩ là có thể wifi của bạn đang sài có 1 thằng admin kick bạn ra đó còn nếu ko phải thì thì bảo hành máy thôi
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
học hỏi giao lưu kinh nghiệm sử dụng điện thoại samsung galaxy đây:cloud9:
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá bác! Up phát một khá nhanh lẹ, an toàn lên 2.3.6 😃
bạn ơi cho mình sao lúc bấm vào software update nó cứ báo no firmware ko à 😔
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangminhhuynh con galaxy của bạn thuộc dòng nào nếu con galaxy đó hiện tại đang là bản mới nhất thì no update nghĩa là con galaxy của bạn đã làm phiên bản mới nhất . Lên trang này để kiểm tra firmware mới nhất của dòng máy sam sung http://samsung-updates.com/
potai11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi cho mình hỏi up rom bằng cách này thì danh bạ trong máy có bị mất không ?
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@potai11 ko đâu bạn an toàn tuyệt đối ko mất bất cứ gì kể cả game và ứng dụng
potai11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang có con Galaxy S không biết max rom là bao nhiều . Mình dùng 2.2 nó báo là no firmware ?
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@potai11 bạn đang sài rom stock hay rom cook thế . nếu rom cook thì chắc ko up được (có phải bạn sài con galaxy s này ko vào trang này kiểm tra rom mới nhất http://samsung-updates.com/device/?id=GT-I9003) . Nếu kiểm tra có rom version cao hơn thì có thể up bằng wifi được
potai11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ùa vậy mình dùng rom cook rồi . Vì mới mua đã nhờ cửa hàng cài lại rom luôn . Thank bạn nhé
lọ mọ suốt cuối cùng thì đã gặp đc quý nhân , trung thành với E này kể cả sau này có lên đời cũng k bao giờ bán :d
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoàng lk quý nhân là ai thế bạn
Bạn ơi sao con wi8150 của mình cài phần mềm bình thường mà tốn ram vậy?
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
ừ điểm yếu của con này đó bạn . nhưng an tâm hệ điều hành thấy thiếu ram thì nó tự động tắt ứng dụng ko cần thiết thôi . Nên bạn cứ an tâm mà dùng
@ZzThoSanzZLc không cần đâu kệ nó thích tăng Ram thì root mà tăng chứ quản lí ram thì máy giật tung chim ! ông thích quản lí ram thì chơi NQ mobile có trong google play đấy nhưng để ý nha khi mình kill ap thì ram trống khá nhiều nhưng máy thì giật + NQ mobile thì mỗi tháng mất 10K => quản lí ram thì dùng phần mềm mặc định của máy là ok roài
@khaicholau Bạn ơi sao con w của mình xài hay bị giật nhất là khi dùng mạng bạn biết cách nào khắc phục kô? Thanks b nhìu
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ZzThoSanzZLc cụ thể là nó giật khi lướt web hay đang chạy ứng dụng
@khaicholau
Th
Thanks b nhju nhe 😃
khaicholau
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo mình nghĩ rằng trường hợp này có thể rom bị lỗi hoặc dính virus rồi ! Phán 1 câu là up rom lại bằng odin đi là ổn . Còn nếu mà up rom đúng cách mà vẫn bị như vậy thì mình tin chắc là bị hỏng hóc phần cứng chỗ nào đó . Cách up rom galaxy w http://www.tinhte.vn/threads/1208352/
@khaicholau Mình có một lần up rom bị lỗi nhưng sau đó mình đã up lại về 2.3.5 rồi dùng wifi up lên 2.3.6 . Vậy theo như bạn nói thì rất có khả năng là do lần trước up rom nhưng k thành rồi
Để mình xem lại. Thanks b nhiều nhé 😃
huyquangusa
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh trai ... sao em download xong , reboot xong vô thì nó báo lỗi up ko dc ... no kêu vô Kie coi cái gì đó
Mình đang cài 4.2.2 CWM làm sao xuống bản gốc 2.3.6 được mọi người? help
khaicholau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang_tu_vui_tinh dùng phần mềm odin cài lại thôi chứ ko còn cách nào khác 😃
@khaicholau Mình tải : Samsung-Updates.com-GT-I8150_XEV_1_20120427160022_cgwuzgc5sm.zip rùi. bây giờ làm ntn nữa hả bạn? odin rồi sao nữa ban

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019