Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony hoàn thành thương vụ mua lại Sony Ericsson

Didu
16/2/2012 8:28Phản hồi: 153
Sony hoàn thành thương vụ mua lại Sony Ericsson

Sony hôm nay cho biết đã hoàn thành thương vụ mua lại 50% cổ phiếu của Telefonaktiebolaget LM Ericsson trong liên minh [tag]Sony Ericsson[/tag]. Thương vụ này được Sony công bố vào tháng 10 năm ngoái, số tiền mà tập đoàn điện tử Nhật Bản phải bỏ ra là 1,47 tỷ USD và được trả tất bằng tiền mặt. Như vậy kể từ bây giờ, Sony Ericsson sẽ được sở hữu hoàn toàn bởi [tag]Sony[/tag] và mảng kinh doanh điện thoại sẽ được đổi tên thành Sony Mobile Communications (trực thuộc Sony). Trụ sở của Sony Mobile sẽ vẫn ở Luân Đôn, Anh và [tag]Bert Nordberg[/tag] tiếp tục là chủ tịch kiêm CEO của công ty.
  • Tên mới: Sony Mobile Communications AB
  • Thời điểm thay đổi: tháng 2/2012
  • Đại diện: Bert Nordberg, Chủ tịch kiêm CEO
  • Trụ sở: Luân Đôn, Anh quốc
  • Trụ sở nghiên cứu & phát triển: Bắc Kinh, Lund, thung lũng Silicon, Tokyo
  • Nhân viên: 8000 người
  • Vốn: 100 triệu EUR

Nguồn: Xperia Blog
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá chuẩn.... đợi bom tấn của sony bỏ qua cái bóng ericsson
bỏ qua bóng Sony Ericsson thôi nha bạn máy sony vẫn là Xperia mà bạn
Nãy nhận đc mail thông báo 😃

Gửi từ R800i của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
bnpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa thấy có logo mới ....

/30 ký tự
chullynana
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình nghe tên sony Ericsson nghe hay hơn là tên sony đứng riêng...😔 không biết logo có bị thay đổi không, logo hiện tại đẹp...:-X
Logo hiện tại theo mình nghĩ làm to hơn và phủ 1 lớp kính thì đẹp ăn đứt cái trái táo sâu ăn :bounce:
thích logo và chip audio của sony ericsson
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
haizz, chúc mừng sony, hi vọng sony phát triển
hoangheaven
ĐẠI BÀNG
12 năm
XPERIA s cấu hình trâu vậy mà cho pin có 1600 sao mà xài ta.== .chán thật.Mong SONY cho pin tốt như moto ấy
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ghi lộn 😁 ..............
saimoto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi vọng vẫn giữ logo cũ, logo này ko thua gì logo trái táo
Thay đổi logo có ảnh hưởng rất lớn đến tâm lý người tiêu dùng và thẩm mĩ của sản phẩm nên mình nghĩ Sony sẽ cân nhắc rất kĩ trc khi cho ra quyết định này. Mình cũng thích Logo bây giờ vì nó đã gắn bó với ng` tiêu dùng trong khoảng thời gian rất dài :eek:
kinken2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh thích SE cơ
Bỏ đi đọc thiếu thiếu
Cái logo nữa, hix, chán thế không biết
Do bạn từ nhỏ giờ nghe tên này nên thấy nó quen thôi , vài bữa nữa là sẽ quen với cái tên mới ý mà !
etanolk52
TÍCH CỰC
12 năm
Hãng nào cũng có một thời lừng lẫy, ngày xưa cái thời P900, P910, P990i nỗi tiếng cũng thu hút rất nhiều fan đấy thôi, rồi năm mười năm nữa Apple hay Moto hay Htc cũng vậy thôi mà, Xperia chưa hẵn đã không thành công và chúng ta vẫn nên chờ xem Sony làm gì trước khi phán quyết SE kém hơn Sony, với tôi P990i vẫn là chiếc điện thoại tôi dùng ưng ý nhất :wub:
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Thế là chấm dứt thương hiệu sony ericsson tất cả chỉ là dĩ vãng!Nhưg mình vẫn kết cái logo!
nên giữ lại logo này, khá đẹp. còn dt sony thì nên theo mấy cái nội địa nhật mà làm, đảm bảo ăn khách hơn bất cứ mấy con trên thị trường bây giờ
Blue_Bird
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ trc tới giờ pin moto là kém nhất, ko biết nghĩ sao.
bạn này chán thật. ý hoangeaven nói là chỉ motorola droid razr maxx pin 3300mah ấy. khủng long mà
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn ấy nói con Maxx mới ra đó bạn, pin 3000 gì gì đó. Bạn lên seach thử xem. Mình nhớ ko nhầm là thế.
1 thương vụ thành công😃.................
thế là anh em tập wên kái tên SE đi mà làm wen với tên SM là vừa rùi đấy! hè
mình là Fan của SE nay cũng gần 8nam rồi,về mặt logo thì khỏi phải bàn "cực chất",còn về tên gọi thì nghe cái tên SM no đểu đểu sao đấy,âm điệu nghe giống giống SYM,đọc chữ Sony Ericsson nghe ngầu hơn Sony Mobile,ko biếu cac ace có cảm thấy vậy ko.
Hãy để quá khứ ngủ yên đi bác =)) =))

Gửi từ R800i của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
costan
ĐẠI BÀNG
12 năm
từ nay không còn SE nữa mà thành SM rồi 😔
😃! thích mỗi chữ Sony, nhìn nó sang hơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM