[Chia sẻ] Bộ gõ tiếng Việt mã nguồn mở cho điện thoại/máy tính bảng ICS/Jelly Bean

bpmtri
18/2/2012 17:21Phản hồi: 747
747 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác ơi, làm sao để cho bộ gõ to hơn 1 chút ạ
bác oi bộ gõ hơi bé. Chỉnh to kiểu gì ạ
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@pro744 nó có phần themes đó, bác thử xem có khá hơn không 😁
@Thanh COC bác huớng dâcn rm vào cái cài xong nó chỉ hiêhn ở mục setting mà em lục ko thấy theme ở đâu
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@pro744 Bác vào Cài đặt -> Ngôn ngữ và phương thức nhập -> Bàn phím Android (AOSP) -> Cài đặt nâng cao -> Chủ đề bàn phím
Chúc bác thành công!
@Thanh COC tại em tải nhầm bạn, ns chug bộ gõ cũg tạm thôi, h em dùg gtv 3 vs giao diện LG cũg tạm
các bác cho hỏi muốn bật/tắt chế độ gõ tiếng Việt thì bấm vào cái gì vậy?
các bác cho hỏi muốn bật/tắt chế độ gõ tiếng Việt thì bấm vào cái gì vậy?
@vndnguyen Bạn giữ phím cách để chuyển giữa Anh <> Việt

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 4
@August Brill Như vậy thì có 2 cái bất tiện:

- 1 là có quá nhiều thao tác (bấm và giữ Space, hiện lên cái list, chọn bộ gõ từ list đó, hiển thị bộ gõ).
- 2 là việc thay đổi bộ gõ cũng mất thời gian load, màn hình cũng nháy một cái khá là khó chịu.

Ý mình muốn hỏi là bộ gõ này có cách nào tắt chế độ Telex tiếng Việt đi ko, nghĩa là vẫn dùng bộ gõ này nhưng chỉ tắt kiểu gõ telex đi, khi đó gõ 2 chữ A thì sẽ là AA chứ ko phải chữ Â nữa.

Kiểu như bộ gõ Vietnamese IME trên Android hay UniKey trên Windows đều có cách tắt chế độ gõ tiếng Việt.

cá nhân tôi nhận xét
giao diện : hơi lớn, không đẹp, ( để nguyên bố cục bàn phím, rồi chuyển giống như galaxy thì tốt hơn)
lỗi: phím n hơi chậm
khi xóa từ để sửa( xóa kgi cần sử ví dụ: viết chán chê, xuống dòng.... sau đó xóa. chữ sẽ bị dồn lại và bị hư luôn một đoạn .
thiếu phím ẩn ký tự lạ.

còn lại cực tốt , ổn định,
có bác nào bị tình trạng gõ trên chrome thì gõ dấu chấm phẩy bị lỗi sau khi gõ dấu cách không ? thấy bác thớt bỏ bê sản phẩm luôn rồi , không hỗ trợ nữa hay sao í ? có ai có cách khắc phục không ạ ?
@skypi Trên url không có dấu cách và dấu chấm phẩy
Các bạn thử dùng Laban Key của VNG cũng dùng mã nguồn Android Keyboard như chủ topic,Laban đoán từ rất tốt.

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn mobile app
rất tốt, minh thay thế luôn bàn phím stock room, vào phần cài đặt rồi chọn ngôn ngữ nhập, chọn thêm tiếng anh nữa là trên bàn phím sẽ có thêm phím chọn chuyển Anh-Việt, rất tiện lợi và chạy mượt
hiện tại có Laban Key. đáp ứng tốt các nhu cầu. và tốt và chuẩn hơn em này. và được thiết kế bởi đọi ngũ ViNagame
@chuotnhat0o0 Đang dùng Laban và cảm thấy rất hài lòng

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn mobile app
hugnvn87
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn bị dính FC lần đầu tiên khởi động bàn phím trên 4.2.2 nhưng bản 1.5RC chạy hiện rất tốt, tốt nhất trong số những bàn phím tiếng việt mình đã dùng! Hy vọng fix lỗi FC nữa là ngon
@hugnvn87 Chuẩn! ZZ yêu thích bàn phím này nhất. Tiếc là tác giả có vẻ như ko tiếp tục phát triển.

Sent from ©AndroidVietnam™®
@Zanr Zij

CÓ APP LABANKEY ĐÓ, GIỐNG APP NÀY NHƯNG MÀ FIX FULL LỖI VÀ HỖ TRỢ THÊM NHIỀU TÍNH NĂNG HƠN ^^ BẠN THỬ CHƯA ^^, RIÊNG EM CŨNG KO MÁU GOTIENGVIET GÕ HAY BỊ NHẦM PHÍM ^^
KGK
Trứng
11 năm
Tác giả ơi, cho mình hỏi làm sao để add source code bạn đưa vào eclipse?
huuthanhdtd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bác. Đúng cái em cần.
Sao cài bản trên app store ko giống bản build 5 hè. Bản trên app nhẹ hơn nhưng gõ chữ nước nhanh ko đc. Bản trên appstore có lưu từ điển người dùng mà bản build 5 ko có
huuthanhdtd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn bác. Đúng cái em cần.
Sao cài bản trên app store ko giống bản build 5 hè. Bản trên app nhẹ hơn nhưng gõ chữ nước nhanh ko đc. Bản trên appstore có lưu từ điển người dùng mà bản build 5 ko có
Mình cũng thích và đang dùng bộ gõ đơn gỉan nhẹ nhàng thế này là latinime.apk. Thật sự tiếc vì hiện nay ko phát triển nữa. Cái mình cài trên store bị lỗi ko chạy đc.

Có keyboard nào chỉ đơn giản là gõ chữ mà có telex ko các bác?
Mình cũng thích và đang dùng bộ gõ đơn gỉan nhẹ nhàng thế này là latinime.apk. Thật sự tiếc vì hiện nay ko phát triển nữa. Cái mình cài trên store bị lỗi ko chạy đc.

Có keyboard nào chỉ đơn giản là gõ chữ mà có telex ko các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019