[ROM P500][v2.8] Oxygen ROM (Android 2.3.7)

thieuson1984
20/2/2012 5:2Phản hồi: 584
Thấy lúc này nhiều ROM cho P500 thân yêu quá nên cũng muốn giới thiệu thêm cho những ai thix một ROM cực mượt, siêu gọn nhẹ (66MB đã bao gồm gapps) và tiết kiệm pin.

-> Oxygen là một bản ROM khác dựa trên AOSP và tiêu chí là gần với gốc nhất càng tốt.
-> Bản rom mình giới thiệu ở đây được port sang P500 của chúng ta bởi thành viên Popdog123 bên XDA

* Bản cuối cùng của series ROM oxygen dựa trên 2.3
* Chức năng chưa hoạt động hoặc lỗi (nhỏ thui hihi)
-> Chưa có điều khiển nhạc khi đang lock screen
* Links:
-> Link down v2.8 [final]
-> Link changelog
-> Link gốc bên XDA
-> Link theme ICS của vikasb32 bên XDA (xóa Settings.apk nếu muốn k bị lỗi brightness)

* Lưu ý ROM cho New Baseband V20 nhé các bạn.
* Trước khi flash nên wipe all, bao gồm cả boot và system để tránh treo logo đối với flash từ ROM khác qua.
584 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chơi game ngon mấy rom kia ko bác Sơn
Mình k có test ROM nặng như pes2012 tại hem có chơi bao h hihi. Nhưng mấy game bình thường thì chơi tốt theo cảm nhận của mình. Nhưng thiết nghĩ những game nặng sẽ không tốt vì kernel k tối ưu cho game.
không thích rom này lắm nhưng mà vẫn thanks for share 😁
Nếu có ai đó thử rom này, thử giúp mình chất lượng tai nghe bluetooth nhé. Có thể mình bị âm thanh rè và xì xì là do tai nghe của mình hư 😔
Mới lên xda coi, đang down về test! 😁 Có gì sẽ cập nhật sau khi test. Mình chỉ quan tâm lắm đến độ trâu bò của pin thui, còn ít chơi game nên ko cần chơi game mượt!
Mình đang dùng rom GingerCrust 1.5 của bác Khoa,cho mình hỏi máy mình có phải New Baseband V20 ko?
Cho hỏi pin bản này thế nào,tiêu chí hàng đầu của minh.Thanks
Pin đối với mình là rất tốt, mình cũng quan tâm ở pin giống như bạn và đã xài oxygen từ 2.1 đến giờ -> luôn hài lòng 😃
---------------------------
Edit: Các bạn lưu y ROM này không dành cho những người thix màu mè các thứ .... Nếu muốn có thể xài với Go Launcher rất mượt ngay cả khi bạn chỉ để 122/600Mhz
Gingercrust là rom base cho v10, đó là oldbaseband

---------- Post added at 05:51 PM ---------- Previous post was at 05:48 PM ----------

Bạn test rom xong rồi up các tính năng của rom nhé: pin, wifi, 3G, game, app2sd, kernel hỗ trợ, ext hỗ trợ,...
Có thế thì mọi người mới dám up!
Mình cũng muốn up thử nhưng đợi chuột bạch đã. Đang dùng gingercrust nhưng mà 3G chán quá nên có ý định up rom khác!
Bác ơi!làm sao có thể chuyển từ V10 sang v20 (mà 2 cái này có j khác nhau ko?).
Cảm ơn bác nhiều nghe
Bạn flash baseband V20, hướng dẫn trong diễn dàn, vào phần nhà của LG P500 ấy!
Rom cho V10 mà để baseband V20 là không có sóng và ngược lại!
Để tối nay up thử em rom này xem thế nào!
Chán các rom trên nền CM rồi, vào 3G chán quá, mình thì ngày nào cũng vào 3G!
Bác xài rom này thấy thế nào, 3g ổn không bác 😁
---------------
Tùng Anh đang phát triển 1 kernel cho rom oxygen, chờ xem sao hihi. Hi vọng càng ngày càng ổn định hơn 😃
Đã có bản v2.5.1 fix tai nghe bluetooth, thế là hết phàn nàn hehe. CM9 cũng sắp full chức năng rồi ka` ka`
rom này co bị lỗi 3G với Wifi không bạn ơi!
Không lỗi gì bác ah, có người nói lỗi bật chuyển 2g/3g nhưng đối với mình thì không, wifi wpa_6 rất ok và nhạy
dạo này mọi người đang đỗ xô về cm9 cua lupo nên nhưng rombt có vẻ không được quan tâm lắm nhỉ 😔
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã dùng thử suốt 2 tuần nay, nhìn chung là nuột ^^ hài lòng =d>
Namb0m
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vừa flash cái này bằng Recovery xong, nhưng nó không khởi động được mà chỉ dừng lại ở dòng chữ OXYGEN màu vàng lúc khởi động. Help me!
nhớ wipe all trước khi flash, wipe lun trong format / boot và format system
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nên ghi chú luôn fần này lại trong post #1 để tránh cho mấy ACE sau lại bị tiếp ^^
Đã up Oxygen 2.5.1!
Bước đầu thấy rom rất mượt, wifi, 3G ngon. Game pes2012 mượt không khác nexusginger 3.0, gingercrust 1.5.
Giao diện không đẹp lắm, rom để ở chế độ 16 bit nên hình ảnh không nuột, nhìn cảm giác có răng cưa! Khắc phục bằng launcher thì cũng tàm tạm!
Chỉ có lỗi là app2sd không ổn định lắm! một số app khi chuyển SD thì bị FC! (mình dùng link2sd, ext4)
Đang test pin! Cảm nhận bước đầu là pin cũng tương đối tốt!
Bác thấy xấu thì tắt 16bit đi, còn a2sd thì bác dùng cái khác thử. Sorry vì có người xài link2sd sẽ bị lỗi. Mình thì không chuyển cả đống app 😃
----------------
Edit: Giao diện là gốc của GB nên chỉ có vậy thôi bác, bác xài CM7 mà không cài thêm theme thì cũng vậy 😃
chuyển 16 bit sang 32 bit chỗ nào vậy bác Sơn! chưa tìm ra chỗ nào cả!
Xài rom này cũng thấy ổn. Mỗi tội đọc kindle có 20' mà từ 100% pin tụt xuống còn có 86%, cũng hãi hùng ra phết!
Đang định chuyển từ ext4 sang ext2 xem có bị lỗi app2sd không, dùng link2sd vẫn khoái hơn các app khác!
Rom mới flash dần dần mới đỡ hao pin, mình xài ext4 vẫn bình 🤔 nó tắt 16 sẵn ùi có điều k có aa nên zị, muốn chỉnh thì từ source compile lại hihi
Trên xda có theme cho e nó nè các bác....dùng thử thấy khá ngon
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1502100
Phải chi làm cái theme ics chuẩn như của CM7 thì tốt biết mấy hix
Bác lấy framwork rùi coppy ảnh từ theme Achep thử xem 😃

Còn volume bar ICS có thể mình giúp đc hé hé

Sh*t tưởng source kernel nhẹ lắm chứ 15% mới 145mb má ơi =]]

Sạc tự nhiên Fail làm down lại ax ax :mad:
Không được bác ah, layout không hoàn toàn giống nó sẽ có lỗi với lại cũng làm biếng dò hihi. Mình có ý định mod lại từ hùi ra 2.3 nhưng decompile xong rồi bỏ đó vì k có thời gian nhìn tới lun😃) dòm mấy cái xml hồi mất thời gian ghê 😁
-------------
@4e bác giúp cái đó cho mọi người đi :D
--------------------
P/s: Chắc mình đã tới cái tuổi của sự làm biếng lên ngôi trầm trọng haha nên không làm gì được hết :D
Bác up framwork + systemUi lên cho mình coi thử làm đc ko ^^
ICS layout có thể mình ko làm đc trên oxygen còn mod volume hay ảnh ICS thì có thể 😃
Đây bác ui LinkkkkkkkkWkkkkkkkkkkkTkkkkkkkkkkkkFkkkkkkkkkkkk
Còn cái Rom MeTrOSt★R version 2.1 trên xda hok bít có ra j` hok mah hok thấy bác nào giới thiệu nhỉ 😁
tạm thời e thấy nhanh và ổn . có phím quản lí ứng dụng thì ra menu 😁
dùng cm7 thì chơi game ngon nhưng dùng thì ko mượt .
Phím ứng dụng thì ra menu là sao bạn ............
Ok Volumbar ICS + theme ICS có thể đc nhưng ICS layout bó tay =]]
Đã chuyển lại ext2 cho nó phổ thông, hơi chậm tý nhưng mà ổn định, đáp ứng đa số rom!
Lành hơn thằng ext4!
Chán nhỉ, tưởng chỉnh được 32 bit nhìn cho nó thích mắt!
Mà không biết rom này có dùng được theme chooser không ấy nhỉ!
Không được bác à, theme chooser đã được loại bỏ từ version oxygen gốc 2.3 -> cái này là 2.3.2
Mình down trên xda có mấy cái theme cho oxygen nhưng là .zip!
Cái này flash qua recovery hay là chuyển thanh apk vậy!
Tối hôm qua vừa thử đọc kindle trong 30 phút, từ 94->84 không có tụt ghê như bác đâu hihi. Franco có kernel#4 rồi đó bác thử flash vô coi sao, mình càm nhận chơi game đã hơn nhưng vuốt không có cảm giác như kernel gốc, pin thì chưa biết, OC 320/710 conservative
e cũng thấy hao hao pin ấy 😔 sạc buổi tối , đọc mấy trang web tí còn 68% . để qua đêm sáng 8h dậy còn 39% . hụt hơn cả bản 2.3.3 của LG 😷 có cách fix ko bác ? e mới dùng nên ko rõ mấy vụ này.
hoaithang
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao e ko down ứng dụng trên market đc nhỉ. nhấn vào mà nó ko tải về

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019