MOD Camera N8 lên 100%-chất lượng ảnh cải thiện rõ rệt!

vksds
20/2/2012 15:59Phản hồi: 80
MOD Camera N8 lên 100%-chất lượng ảnh cải thiện rõ rệt!
DOWNLOAD Here
CameraLevel mod by vksds
http://www.mediafire.com/?adomwz8p2z25h45

SO SÁNH:

Ảnh số 1:
trước khi MOD,ảnh có dung lượng 1.59 Mb với độ phân giả 4000.3000 Pixel;dòng chữ "gạt tàn inox tròn" nhìn rất mờ

Ảnh số 2: sau khi MOD ảnh có dung lượng 8 Mb với cùng độ phân giải như trên nhưng dòng chữ "gạt tàn inox tròn" nhìn rất rõ nét

MOD này vksds đã tinh chỉnh Camera lên tỷ lệ 100% ở độ phân giải 12Mpx;còn nguyên gốc của Belle là 75% nên sau quá trình xử lý và nén ảnh để giảm dung lượng,tất yếu sẽ dẫn đến ảnh bị mờ đi,nếu máy còn ít RAM trống thì sau quá trình chụp sẽ cho ra bức ảnh rất nhòe.
Lưu ý: không cài chung mod này của vksds với các mod khác trên diễn đàn (ví dụ vutaikt) có thể sẽ dẫn đến xung đột phần mềm,lỗi Camera thậm chí là hỏng cửa trập (khi bật Camera lên sẽ tối thui).Sau khi cài mod nên khởi động lại máy.Nếu không thích có thể vào phần Cài đặt để gỡ ra bình thường.

Quảng cáo

---------- Post added at 10:55 PM ---------- Previous post was at 10:54 PM ----------

Tham khảo thêm bài viết tại ĐÂY
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrthanhhd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ cho Nờ Tám thui à
He, nguy hiểm nhẩy :inlove:

Cái OFF của bạn chạy trên Belle ngon chứ ;)
C7- Belle thì sao? K hỗ trợ à bạn
nên hay ko nên cài. Vì đag dùng fw của vutaikt cũng mod camera 95%
cho mình xin cái fw của vutaikt mod camera 95% bạn
viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
@anhkaka1 dùng 2 cái kết hợp chất lượng camera lên 390% luôn đó bạn, 808 gọi N8 bằng ông nội luôn:p
Tình hình là C7 mình chưa dùng Mod nào hỗ trợ camera cả. Khi chụp ảnh ở trên laptop thì để xa hay dí sát đều mờ tịt. Chẳng thấy gì.ae có mod nào dùng ổn thì giúp mình nhé! Tks trc!
mrthanhhd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Off của ông cũng ko đọc được word
vào topic của mình tải bản office dùng tương thix bele và đọc được file word nhé :
http://www.tinhte.vn/f451/quick-office-6-5-94-tuong-thich-voi-bele-n8-cho-ae-1084346/
đã test và đã gỡ bỏ. Sau khi cài hìh chụp rõ nét hơn.1 ảnh trung bình từ 8-11mb. Nhưng sau khi chụp lại báo lỗi là '' đã xảy ra lỗi vui lòng khởi động lại camera.....'' và dẫn tới việc ko lưu ảnh lại đc. Gỡ ngay cho nó lành
Bạn kiểm tra lại xem có cài chung với MOD Camera nào khác trên diễn đàn không (VUTAIKT chẳng hạn).Tốt nhất là cài MOD Camera của vksds ngay sau khi Flash máy.Thứ hai là khi cài đặt,có mục tùy chọn với 4 dòng,bạn chỉ được tích vào dòng thứ 3 từ trên xuống,các dòng còn lại bỏ qua.Nếu máy bạn đã xài bản Belle của vutaikt thì sẽ xung đột phần mềm vì vutaikt đã mod sẵn Camera rồi (tuy nhiên thực tế kiểm nghiệm mod này của vutaikt chưa chuẩn).
nhưng khi mình cài thì có tận 5 dòng cơ bạn à . dòng thứ 5 là xeonfw(70-85-100) thì sao đây?
@anhkaka1 cái này bác chỉ cần bật pm kill me để nó thoát tất cả các ứng dụng đang chạy và bắt đầu lại từ đầu. máy e đã từng bị. đảm bảo ok 100% và pm+ ảnh rất là ngon
@anhkaka1 mình cài rồi nhưng xử lý chụp chậm, bạnh chỉ giúp mình cách gỡ bỏ nhé, mình tìm ko thấy.
thanks
mrthanhhd
ĐẠI BÀNG
12 năm
vào topic của mình tải bản office dùng tương thix bele và đọc được file word nhé :
http://www.tinhte.vn/f451/quick-offi...ho-ae-1084346/

Tui cũng cài của ông rùi, nhưng di tay hơi giật giật >.<
chứ giờ ông đi kiếm đi còn bản nào tương thix mà tốt như bản của tui nữa!
mrthanhhd
ĐẠI BÀNG
12 năm
thì thế mới đang đau đầu 😃

Thank ông >.<
cai dat file nao vay co may muc lever k bit chon cai nao tot nhat
các bạn chọn dòng thứ 5 là xeonfw(70-85-100) nhé!
@vksds

ảnh chụp từ n8 mượn của thằng đệ..ko bit ntn đã mod chưa nhỉ

anh em có ảnh n8 đẹp up lên chia sẻ đi
Phần mềm của bạn dùng tốt đấy, hi vọng bạn tiếp tục phát huy 😃. Mình test từ hôm qua đến h ngon lành.

Nhưng hi vọng bạn viết cụ thể hơn, tại vì lúc cài đặt có 5 cái thì mình cũng chỉ biết nhấp đại chứ ko biết chọn mục gì cả.
Các bác nên cài bản MOD Camera của vksds ngay sau khi Flash máy để tránh xung đột phần mềm với các MOD khác của vutaikt
cac mod cua vutaikt co san trong fw roi ma,ko muon xung cung chiu,sr ol bag dt
đã cài theo hướng dẫn ủa bác thành công nhưng vào camera chụp thì ảnh cứ như sương mù ảo tung chảo . mình cài trên N8 belle
sao mình cài mà máy báo update error ?
cái này cài vô hơi phiêu, cứ mặc định mà dùng!
Đã cài và dùng thử thấy dung lượng ảnh tới 9Mb ^^!
Hôm nào trời đẹp chụp test thử.
@danganhkd bác tải rồi có thể up lại MF cho ae cái....link ở trên die òi
chẳng hiểu sao minh cài vào nó báo lỗi hệ thống,giúp mình với
Ây da, phải hack mới cài được roài ^^
chat luong anh ko hon bao nhieu nhung ton bo nho, kho chia se anh cho may khac, dung cua vutaikt la chuan roi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019