[hướng dẫn] kết nối adhoc cho các máy samsung các loại

quangrin
20/2/2012 17:4Phản hồi: 15
topic này cũng khá nhìu người lập nhưng kết quả thì không mấy khả quan.mình đã làm theo nhưng ko thể nào kết nối được.
bầy giò minh hướng dẫn cách kết nối add hoc.mình đã test tôt trên samsung infulse,gls2.s1.mấy dòng khác mình chưa thử.
1./download file này về
HTML:
http://www.mediafire.com/?jcjct0mydhvn6fl
HTML:
http://downloads.connectify.me/ConnectifyInstaller.exe
2./lên market tìm root manager về và cài vào máy.
3./vào ct root manager chọn chế đọ R/O ròi tim đến đương dan system/bin rồi xóa file wpa_supplicant đi.(cẩn thận thì lưu nó vào SD để sau này thích thì trở về)
4./dùng root manager copy cái file vừa down về bỏ vào mục system/bin.
REBOOT lại điện thoại
5./ cài chương trinh ConnectifyInstaller vừa down về.chỉnh access point ở WPA2 nhé,mình để o Web hay Open đều không được
reeboot lại pc rồi like
ko được thì comment lại cho mình.
thank nếu thây bai bổ ích nhé
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

adhoc là cái gì vậy
Holmes
ĐẠI BÀNG
11 năm
ChelseaTop1: adhoc là cái mình dùng để chia sẻ mạng từ máy tính ( máy phải có cạc wireless và đang đc kết nối mạng ) với các thiệt bị di động khác qua đường wifi
Me&I
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Holmes nhưng nếu máy tính đã kết nối wifi rồi thì tsao đthoại ko kết nối wifi luôn hả bạn?
Holmes
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Me&I máy tính kết nối mạng LAN bạn nhé, ko phải là wifi, cái này dùng trong trường hợp máy bàn có mạng LAN và có card wireless hoặc laptop có mạng LAN nhé ( vì laptop gần như chắc chắn là có card wireless rồi ), bạn dùng cái đó để biến laptop hoặc máy bàn của mình thành trạm phát wifi 😁
nhà mình ko có wifi.thế chịu rồi ;))
hay lắm thank nhiều
sao em ko xóa đc.nó bảo đay là file hệ thống ko xóa đc bác ạ,di chuyển thì nó báo ko đủ bộ nhớ là sao??? chủ thớt hướng dẫn cho anh em cụ thể đi
em vừa làm theo hướng dẫn, nhưng bây h e ko bật wifi đc.
Mình cũng đang dùng Conectify để phát wifi cho con S3 của mình (trước dùng Wave 3 cũng dùng cái này). nhưng chỉ cần cài conectify trên máy tính rồi chạy lên là OK chứ kh cần cài thêm cái j trên điện thoại nữa
Holmes
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanlong_1189 điện thoại cũng ko cần chỉnh cấu hình IP tĩnh luôn hả bạn ?
@Holmes chả cần j lun. bật wifi điện thoại gõ pass là laptop nó phát wifi cho mình xài rồi. Mình đang dùng bản 3.7 Pro (phải ..... nhé vì nó là bản tính phí). có cả bản dùng thử hay bản lite nữa
Holmes
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng nghe đến phần mềm này rồi nhưng chưa thử, vì mình đang dùng cái virtual wifi manager phải chỉnh cấu hình IP tĩnh thì mới dùng đc 😁
Thanks bác chủ thớt, hôm nay làm theo đã thành công, hì hì, giờ thì đỡ phải dùng 3g roài,
Lưu ý 1 chút là trước khi cài phần mềm root file manager thì máy phải được root trước đã nhé
baotk95
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy e lúc cài connectify lần đầu thì android cuủa e bắt đc.nhưng khi e cài lại rom thì lại không bắt đc nưữa .e xin mọi ng giúp
Đơn giản mình mua 1 cái USB phát Wifi trên mạng chỉ 175.000đ vè cắm vào máy tính bàn, cài cái Utility và driver của nó xong chuyển qua AP cái S3 của mình kết nối ào ào không như các bạn làm rối lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019