Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[APP]Glimpse1.2.7 (Hp TouchPad) đa nhiệm đồng thời theo cửa sổ (webOS)

nova_ck
21/2/2012 1:53Phản hồi: 4
[APP]Glimpse1.2.7 (Hp TouchPad) đa nhiệm đồng thời theo cửa sổ (webOS)
Trong bài viết giới thiệu về bản [ROM] Cornerstone - CM9 (UNOFFICIAL) cho HP TouchPad , bác antondat có nhắc mình về một ứng dụng chạy trên webOS tên là Glimpse có những điểm tương đồng khá thú vị .

Thực ra ứng dụng Glimpse mình cũng đã từng cài nhưng sau khi update lên 3.0.5 thì mình cũng chỉ cài khá ít ứng dụng nên cũng quên mất .
Hôm nay mình vừa cài lại phiên bản mới nhất của Glimpse , công nhận đúng là nó rất giống với Cornerstone trên Android :p

Với Glimpse bạn có thể trải nghiệm việc đa nhiệm với 3 cửa sổ độc lập trên webOS .
Một ví dụ đơn giản bạn có thể vừa xem youtube , vừa lướt web , vừa tính toán bằng máy tính hay ghi chú gì đó

Hiện tại Glimpse chỉ hỗ trợ xử lý đồng thời một số ứng dụng đã định sẵn , gồm có Twitter, RSS, Weather, Web, Youtube, Tasks, Notepad, Converter, Calculator, Stopwatch, Shortcuts, Doodle, Calendar, Google Reader, Read It Later, Stocks, Clock. Videos Player ,Advanced Browser.
Có nghĩa là trong 3 khung , bạn chỉ có thể chạy các ứng dụng trên thôi .
Đối với Cornerstone thì bạn có thể chạy ứng dụng thậm chí cả games tùy ý đã cài vào máy .

Trong thực tế sử dụng thì Glimpse thỉnh thoảng không mượt bằng Cornerstone bởi vì Cornerstone được tích hợp thằng vào trong ROM còn Glimpse chỉ là một ứng dụng .
Tuy nhiên với Glimpse bạn cũng có thể có những trải nghiệm đa nhiệm cửa sổ đồng thời rất thú vị trên webOS mà không cần cài (hay dùng) Android.
Đặc biệt là phiên bản mới nhất của Glimpse tích hợp thêm videos player . Mình đã thử chạy một videos mp4 hơn 50MB , vừa lướt web với flash , vừa đọc google reader hoặc vừa xem youtube ,vừa duyệt web , đều chạy khá ổn .
Thỉnh thoảng có hơi giật chút nhưng cũng không đáng kể lắm .

Các bạn có thể tải ứng dụng Glimpse bản 1.2.7 ở đây :

http://www.mediafire.com/?xhjat3p2h0sf9wn

Cài đặt qua webOS Quick Install hay copy vào TouchPad và cài qua Internalz Pro đều được .
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nova cho mình xin cái unkenel 1,5 ghz với tìm hoài mà ko thấy
phongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn search trong Preware có sẵn mà. Bạn xem hướng dẫn tại đây nè :
http://www.tinhte.vn/f333/tang-toc-cho-hp-touchpad-cua-ban-838464/
Uberkernel bạn dùng preware trên TouchPad để cài nhé , vào Preware chọn phần Kernel là thấy .
Nếu bạn bật beta feeds thì bạn sẽ thấy thêm một số Kernel khác nữa như F4 Phantom,Warthog

Hiện tại Uberkernel ngoài lựa chọn 1,5GHz còn có thể ép xung lên 1,7GHz .
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cài Glimpse từ 3.0.2 thấy chạy khá giật ngay cả với F4 OC lên 1,7Ghz, nhưng từ hồi lên 3.0.5 chưa thử lại. Mình hiện tại chạy stock kernel trên 3.0.5 đã thấy rất hài lòng rồi, gần như k giật trong mọi tác vụ, có lẽ cài lại xem thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019