Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Ktouch W700] - Tinh Chỉnh rom 2.2, Hướng dẫn up và phục hồi rom nguyên bản

o2neorobin
21/2/2012 7:29Phản hồi: 2.235
2.235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng thấy là game trong market không hay lắm. mới lại chơi game trên điện thoại mình thấy chủ yếu để giết thời gian nên đâu cần game khủng. mình có tải về mấy bản game khủng (cỡ tầm 1 2 trăm Mb nhưng có mấy khi chơi đâu).
vấn đề mình chính mình muốn con này vào mạng HSPDA phải được cỡ 5h liên tục, ngoài ra pin phải xài lâu lâu 1 tí vì có mấy bộ truyện chưởng và truyện tâm lý tình củm gì đó rất dài mà lo con này không sống nổi quá 8h bật liên tục. nhớ lúc xưa mình xài Ngage QD đọc truyện PDF cả ngày lẫn đêm 24 tiếng trừ lúc ăn cơm và đi vệ sinh mà không phải sạc lần nào. đốt liên tục mới hết cục pin BL 6C
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
oh hay quá, nhưng hình ảnh bị hư hết rồi, chủ thớt up dùm lại đi để mình vọc 😁 Mấy bạn nào mua máy của mình giờ thì vui rồi nhé!
bác chế cho nó 3cell pin laptop,đấu song song với pin zin là dc.tổng dung lượng khi ấy sẽ là 6000+1500=7500mah 🆒.đủ cho bác đốt nhiệt tình trong 2 ngày:cold:.

---------- Post added at 12:48 PM ---------- Previous post was at 12:46 PM ----------

em hỏi tí.bác có bán hàng này lâu dài ko ạ?em muốn mua mà chưa có đủ tiền.sợ lúc đủ thì bác ko bán nữa,mà lại chẳng vay mượn đâu dc😔.
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
Hàng có hạn, làm sao mà lâu dài được bạn, cao lắm sang cuối tháng sau là sạch bon, may ra chỉ còn màu vàng mà thôi, màu đen đang hot.

có con hàng này đâu cần chế. tuy không được mức như bạn nói nhưng cũng thừa để xài
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
cái đó là gì vậy bác........................?bác mua ở đâu?
đó là cục pin sạc cắm ngoài dung lượng 4500mAH của mình. mua để nhỡ hết pin thì còn có cái mà xài, tuy nhiên mua bằng thừa vì rất ít khi dùng đến nó. con này ở đâu chả có, hàng tàu mà
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
4500mAh vậy sài sướng quá, nhưng pin sạc ngoài sài nhiều có ảnh hưởng đến máy ko nhỉ?
Cách fake K-touch w700 thành LG optimus2X để tải game của gameloft(yêu cầu root)

Bước 1:cài es explorer, vào setting > root settings rồi đánh dấu vào 2 ô ở cuối cùng.Super User hỏi có cho phép hay ko thì nhấn vào allow.
Bước 2:tìm file build.prob(nằm trong system hoặc sdcard/system,trước khi chỉnh sửa nhớ backup lại),sửa những dòng bắt đầu bằng:

thành như sau:

Bước 3:kiểm tra kĩ và backup lại dữ liệu trước khi reboot máy đề phòng phải up lại rom.
Bước 4:vào gameloft.com để kiểm tra thành quả😁.

với cách này,chúng ta có thể đánh lừa gameloft để tải những tựa game ko dc hỗ trợ cho K-touch W700.

---------- Post added at 01:19 PM ---------- Previous post was at 01:14 PM ----------

em tưởng bác bán lâu dài nên định đặt gạch trước để khi nào đủ thì chuyển khoản để ship máy ra😔.thế thì em đành phải đợi lâu hơn,dành thêm tiền mua ngoài bắc vậy:(.
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
1. Bọn làm game cho android sao kén chọn máy dữ vậy
2. Cảm ơn bác đã quan tâm, cứ đánh dấu topic của em khi cần mua thì xem thử là còn không nhé.
1.ko phải bọn làm game kén chọn đâu bác.tại họ chỉ cho nó hỗ trợ những máy dc nhiều người sử dụng(để thu dc nhiều tiền) nên những máy khác dù cấu hình thừa sức chạy dc nhưng ít người dùng thì vào web gameloft nó vẫn báo not support.fake lại tên dòng máy như thế sẽ giải quyết dc vấn đề😃.
2.em sẽ đánh dấu,khi nào dành đủ tiền sẽ pm bác😁.
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
chép tạm bài viết đầu vào đây:

Phần này trước đây ở đầu bài viết nay đẩy xuống anh em có thể tham khảo

Do ra mắt đã lâu nhưng chưa được cộng đồng việt quan tâm nên em này gần như không có bản Rom nào cao hơn 2.2 mặc định của máy. Nếu có chắc cũng là hàng xách tay bên china về vì bên đó có nhiều bản rom cho em nó nhưng đa phần là tiếng trung + tiếng anh (không nên tải update.zip về và update nhé, mình từng hối hận khi đưa máy bảo hành hơn 10 ngày vì room toàn phần mềm của trung quốc đồng thời bị lỗi khi máy chuyển sang chế độ nghỉ không bật được màn hình lên, không có androi maket, và phải cài các thông số GPRS để vào mạng)
Do mình mới sử dụng android lần đầu, và cũng trót cưới em nó về nên cũng không dám vọc vạch gì nó nhiều nên bài viết có phần thiếu chuyên môn, mong anh em bỏ qua
Cảm nhận của riêng mình về con này là đẹp (tuy nhiên mặt lưng hơi xấu) mặt lưng cũng không nhiều họa tiết như trong hình mà chỉ có duy nhất 1logo K-touch ở nắp pin

camera ở mức trung bình chỉ có 5 megapixel và không có đèn flash, quay phim đạt 720p khá nét

Vấn đề đặc biệt ở con này sau một thời gian sử dụng là PIN
mặc dù Pin theo máy là 1500 mAh nhưng đối với 1 con máy này chỉ là muỗi, nếu đốt nhiệt tình thì em nó chơi hết 1 cục pin đầy trong vòng 1 tiếng hoặc hơn đó 1 chút (ở chế độ Định vị GPS và bản đồ) và dù tiết kiệm nhưng em nó sống chưa chắc được 1 ngày với tầng suất sử dụng hiện tại như của mình. Vì thế phải làm cách tối ưu và tiết kiệm điện nhất có thể cho em nó.

++++ Đầu tiên là ROOT máy.
dùng phần mềm này z4root_v130.apk cài trực tiếp vào máy http://www.mediafire.com/?4xn0xliio7346hl
nó có 2 chế độ root tạm thời và root vĩnh viễn và chỉ thích hợp với 2.2 trở xuống. dùng cho máy này thì yên tâm nhé , các bác nào xài 2.3 trở lên xem xét lại nó cũng dùng để unroot hay sao đó nhưng mình chưa thử
Lưu ý: sau khi root máy vĩnh viễn thì máy sẽ trở lại tình trạng mới như xuất xưởng cho nên cần backup lại danh bạ và các phần mềm đã mua
++++ Cài các phần mềm quản lý file (có thể thay đổi các tệp trong hệ thống mà phần mềm quản lý cũ của máy không thẻ làm được) cái này mình chọn phần mềm ES File Explorer - EStrongs linkhttps://market.android.com/details?id=com.estrongs.android.pop

++++ Đến đây các bạn dừng lại 1 chút. Do cái phần mềm quản lý file trên rất mạnh nên mọi tác động đến phần mềm của máy như xóa các tệp hệ thống có thể biến máy thành cục gạch cho nên thật hạn chế sử dụng để xóa và thay đổi các tệp trong máy. ()

Để tiết kiệm pin thì ngoài ngắt các kết nối wifi, 3g , tự động đồng bộ , giảm sáng màn hình thì còn phải giảm tốc độ CPU bằng phần mềm setCPU. http://www.mediafire.com/?b01tfc82ijcrp80 do máy dùng chip Nvidia Tegra 2 nên bạn phải chọn đúng mới có tác dụng (cái này phải root xong mới chạy được nhé) sau đó hạ xung nhịp máy xuống. theo mình thì nên để ở mức 456Mhz. để thấp hơn cảm ứng không còn mượt nữa, tuy nhiên nếu chấp nhận được bạn có thể để ở mức thấp nhấp mà vẫn đảm bảo máy nghe gọi rõ ràng và khi cần ta lại thao tác setCPU tăng lên là được.
++++ Thay đổi Launcher của máy bằng launcher pro https://market.android.com/details?id=com.fede.launcher cho đỡ nhàm chán đồng thời bạn cũng có thể đưa nó vào trong thư mục /system/app/ để thay thế launcher của máy. Có thể xóa hay không xóa launcher của máy là tùy bạn. tuy nhiên để lại vẫn hơn. đôi lúc nhầm lẫn xóa đi mà không có phần mềm launcher nào dự phòng bạn có thể phải gửi máy đi bảo hành để uprom. mục đích dùng cái launcher pro này là dù có hạ xung nhịp máy xuống thấp nhưng cảm giác vuốt vuốt vẫn mượt mặc dù để khởi động 1 trương trình nào đó máy khá mất thời gian do để thấp.
++++ Thay đổi phần mềm nghe nhạc mặc định của máy. các nhân mình sử dụng thấy cái phần mềm nghe nhạc theo máy này đó đốt pin cũng tương đối ác liệt. không biết máy khác thế nào chứ con của mình nghe nhạc bằng cái phần mềm theo máy này thì chỉ cần nghe 1 tiếng thôi cũng hết nửa cục pin. thay thế phần mềm nào là tùy bạn tuy nhiên cá nhân mình vẫn chọn phần mềm này
Android Music Player
https://market.android.com/details?id=com.jrtstudio.music&feature=apps_topselling_free#?t=W251bGwsMSwxLG51bGwsImNvbS5qcnRzdHVkaW8ubXVzaWMiXQ..
bạn có thể chép vào /system/app/ để thay thế cho trương trình cũ của máy đồng thời xóa luôn cái phần mềm nghe nhạc đó.
++++ Maps một thứ không thật cần thiết cho lắm mà lại dễ bấm nhầm vào tôt nhất bạn di chuyển nó sang thẻ nhớ khi cần thì cài lại

++++ tin nhắn sms và mms bạn có thể chuyển chúng sang thẻ nhớ để dùng thử Gosms

Sau đây là danh sách phần mềm mà bạn có thể copy trực tiếp vào trong /system/app/ để mỗi khi hardreset bạn đỡ mất công cài lại
1. battery notifier (big text) : phần mềm báo dung lượng pin trên thanh trạng thái báo theo kiểu % rất tiện để theo dõi dung lượng pin còn lại của máy mình https://market.android.com/details?id=com.larryvgs.battery&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5sYXJyeXZncy5iYXR0ZXJ5Il0.

2 .Adobe Flash Player 11
cái này làm gì chắc ai cũng biết
https://market.android.com/details?id=com.adobe.flashplayer

3. Go SMS pro thay thế tin nhắn mặc định của máy https://market.android.com/details?id=com.jb.gosms&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5qYi5nb3NtcyJd

4. Quickoffice Pro cái này mất phí nên download ở đây http://www.mediafire.com/?ytytyi7m3sd2bym
5. ES File Explorer https://market.android.com/details?id=com.estrongs.android.pop&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5lc3Ryb25ncy5hbmRyb2lkLnBvcCJd

6. ES Task Manager cái này thực sự không biết nó có tác dụng không nhưng đôi khi dùng nó cũng được
https://market.android.com/details?id=com.estrongs.android.taskmanager&feature=more_from_developer#?t=W251bGwsMSwxLDEwMiwiY29tLmVzdHJvbmdzLmFuZHJvaWQudGFza21hbmFnZXIiXQ..

7. App Backup & Restore nên xài cái này để mỗi khi máy lỗi phục hồi cũng nhanh hơnhttps://market.android.com/details?id=mobi.infolife.appbackup&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsIm1vYmkuaW5mb2xpZmUuYXBwYmFja3VwIl0.

8. ...
......chắc chắn sẽ còn nhiều phần mềm khác nữa để anh em kiểm tra và sử dụng. một số phần mềm không thể làm theo cách này được mà bắt buộc phải cài đặt mới cho sử dụng. tuy nhiên với kha khá tùy biến mình chỉ ra ở trên + với 1 chút tinh chỉnh sẽ kéo dài thời lượng sử dụng pin cho máy. Giúp bạn yên tâm khi cầm con máy này ra ngoài không bị hết điện . Tuy nhiên sử dụng thế nào là do mình chứ cứ thiết lập hạn chế hầu hết các kết nối đồng thời hạ xung nhịp CPU xuống thấp nhất thì em nó cũng sử dụng được 3 ngày (bình thường như mình dùng máy chỉ để nghe gọi nhắn tin) và thời gian chờ lên đến 4,5 ngày (để qua đêm trên 7 tiếng nó tụt 6% pin )
Với 1 chiếc smartphone màn hình 3,8 inh (to hơn iphone 1 chút) độ phân giải 480x800 thì đừng mong máy ăn ít pin như galaxy Y dùng màn 3.0 inh ,240 x 320 Pixels. Mặc dù mình ghen tị với thời lượng pin khi so sánh hai máy với nhau, galaxy cực kỳ tốn ít năng lượng để vận hành.

Một số hình ảnh của máy:

đây là phiên bản 2.2 của tàu

được tùy biến cho giống WindowPhone 7

Rom có thêm phần Profile mà bản tiếng việt không có

mặt sau của máy trơn, chỉ có 1 logo K-touch ở phía dưới

Với mức giá 7 triệu đồng sẽ ít người mua do đây là hàng Trung Quốc, nhưng một số bạn ở miền nam đã tìm được nguồn hàng chỉ có 4,3 triệu, không biết thế nào nhưng với giá đó có thể là một món hời cho anh em. Bản rom 2.2 trung quốc này rất ổn, hơn cả rom tiếng Việt về khoản pin. để mình test thêm một thời gian nữa sẽ đem kết quả chính xác nhất thông báo sau

mời các bạn ghé qua
[Ktouch W700] - Tổng hợp các bản ROM

để có những bản rom cập nhật mới nhất chi tiết nhất do anh em tâm huyết tự cập nhật
Okay,bác copy lại nhé😃.
Code:
# begin build properties
# autogenerated by buildinfo.sh
ro.build.id=FRF91
ro.build.display.id=TBW780125_7675_V21139_www.592zn.net
ro.build.version.incremental=TBW780125_7675_V21139
ro.build.version.sdk=8
ro.build.version.codename=REL
ro.build.version.release=2.2
ro.build.date=Wed Oct 26 21:16:52 CST 2011
ro.build.date.utc=1319635012
ro.build.type=user
9ro.build.user=ccadmin
ro.build.host=BUILD12
ro.build.tags=release-keys
ro.product.model=Optimus 2X
ro.product.brand=lge
ro.product.name=lge_star
ro.product.device=p990
ro.product.board=p990
ro.product.cpu.abi=armeabi-v7a
ro.product.cpu.abi2=armeabi
ro.product.manufacturer=TIANYU
ro.product.locale.language=zh
ro.product.locale.region=CN
ro.wifi.channels=
ro.board.platform=tegra
# ro.build.product is obsolete; use ro.product.device
ro.build.product=harmony
# Do not try to parse ro.build.description or .fingerprint
ro.build.description=harmony-user 2.2 FRF91 TBW780125_7675_V21139 release-keys
ro.build.fingerprint=K-Touch/harmony/harmony/harmony:2.2/FRF91/TBW780125_7675_V21139:user/release-keys
ro.ty.filebrowser=true
ro.ty.firewall=true
ro.ty.ipnum=true
ro.ty.tylauncher=true
ro.ty.notepad=true
ro.ty.phonenumlocation=true
ro.ty.rejectsms=true
ro.ty.sharepimviasms=true
ro.ty.unitconverter=true
ro.ty.contacts.sim=true
ro.ty.statusbarctl=true
ro.ty.reversalsilence=true
ro.ty.screenlock=true
ro.ty.product.version=
ro.ty.tyalarmclock=true
ro.ty.frontcamera.support=true
ro.ty.musicui =true
ro.ty.camera.support=true
ro.ty.frame.24depth=true
ro.ty.gpsdownload=true
ro.ty.wlan.soft=true
ro.ty.setting.poweronoffsounds=true
ro.camera.sound.forced=1
ro.ty.proximitycalibration=true
ro.ty.emailautosetup=true
ro.ty.CalendarLunar=true
ro.ty.defaultime=SogouIME
# end build properties
#
#system.prop
#
ro.sf.lcd_density=240

#system prop end

#
# ADDITIONAL_BUILD_PROPERTIES
#
persist.sys.timezone=Asia/Shanghai
dalvik.vm.heapsize=32m
ro.config.notification_sound=sms.mp3
ro.config.alarm_alert=love.mp3
ro.config.ringtone=choice.mp3
media.stagefright.enable-player=true
media.stagefright.enable-meta=true
media.stagefright.enable-scan=true
media.stagefright.enable-http=true
ro.config.sync=no
ro.media.dec.vid.wmv.enabled=1
ro.media.dec.aud.wma.enabled=1
ro.media.enc.hprof.file.format=3gp
ro.media.enc.hprof.aud.hz=44100
ro.media.enc.hprof.aud.ch=2
ro.media.enc.hprof.codec.aud=aac
ro.media.enc.hprof.aud.bps=128000
ro.browser.useragent=0
persist.service.mount.umsauto=1
ro.ty.emmc=true
net.bt.name=Android
dalvik.vm.stack-trace-file=/data/anr/traces.txt
Mới tậu 1 em này tại TGDD. Đang vọc 2.2 chưa dám up...😔
hiện tại thì chưa có cách nào để backup khi chưa root máy.vì chưa ai dám chuột bạch cái cwm recovery của mình.hay nhờ bác thương gia hi sinh 1 cái để thử nhỉ:p.
Mình đã thử cái cwm recovery của bạn. Cmd hiện "recovery sent successfull" chuyển sang c:\nvflash\. Còn màn hình điện thoại thì hiện dòng chữ màu trắng (Entering...gì đó mình quên rồi). Để mãi vẫn thế, mình tháo pin và bất máy...hoạt động bình thường @@

---------- Post added at 04:19 PM ---------- Previous post was at 04:14 PM ----------

Vấn đề về các bản ROM không có cấu hình 3G - GPRS tự động thì có thể khắc phục vấn đề bằng phần mềm 3G Việt
Tại đây: http://www.tinhte.vn/f216/phan-mem-viet-3g-viet-quan-ly-luu-luong-va-cuoc-2g-3g-cho-android-727503/
bạn thử tắt máy,nhấn giữ vol+ và power xem nó có hiện ra những dòng chữ như phần in đậm ko.nếu dc thì đó là 1 bước tiến lớn trong công cuộc chế tạo 1 bản rom made by tinhte cho w700 của chúng ta😁.
K bạn à, mình đã thử làm chuột bạch 2 lần. Mà lần nào vol+ và power đều hiện ra màn hình xanh lè như ban đầu chưa thử...@@
Sao lạ thế nhỉ:cold:?bạn thử lại đi,lần này bỏ cái dòng mà mình ghi ở cuối chỗ hướng dẫn xem nào.mấy thằng thái lan này hướng dẫn vớ vẩn thật.

---------- Post added at 04:49 PM ---------- Previous post was at 04:42 PM ----------

À,từ từ đã,bạn cứ giữ vol+ và power thật lâu xem nào.mình nhớ thì cái màn xanh lá ấy là APmode thì phải.ko phải recovery mode.
Mình đã thử. Nếu bỏ "Gõ tiếp nvflash - bl rồi enter'' thì sẽ hiện ra cửa sổ thông báo mở file .img bằng phần mềm nào chứ không thực hiện sent to phone. Mình thực hiện gõ:

cd c:\nvflash\
nvflash --bl bootloader.bin --download 5 recovery.img

Như file world trong tập tin nvflash.rar của bạn.

---------- Post added at 04:55 PM ---------- Previous post was at 04:50 PM ----------

Ok. Đã thực hiện đc. hehe. Ra bảng ClockworkMod Recovery v5.0.2.0... 😁

---------- Post added at 04:56 PM ---------- Previous post was at 04:55 PM ----------

Thực hiện nhấn vol+ power thật lậu từ màn hình xanh -> đỏ rồi thả phím ra. Màn hình hiện ra logo ktouch và chuyển sang ClockworkMob...ngay...;)

---------- Post added at 04:59 PM ---------- Previous post was at 04:56 PM ----------

Bạn xem lại thử nhé? Mình làm như câu lệnh trong hướng dẫn của bạn thì không đc. Mình thực hiện câu lệnh:
Gõ cd c:\nvflash\ -> enter
Gõ nvflash --bl bootloader.bin --download 5 recovery.img ->
enter
Thế bạn backup lại cho mình cái rom gốc 2.2 đi.thank rất nhiều.😁

---------- Post added at 05:05 PM ---------- Previous post was at 05:01 PM ----------

Chỉ viết đoạn mình in đậm thôi nha.đừng cho từ "Gõ tiếp" vào:p.
Ok. Mình sẽ Backup lại cho bạn. :D

---------- Post added at 05:09 PM ---------- Previous post was at 05:06 PM ----------

Ừk, ý mình là câu lệnh của bạn: nvflash - bl rồi enter sau đó bootloader.bin - download 5 recovery.img rồi enter thì không đc. @@
hehe,sorry.tại vội quá nên nhầm chút.mai online máy tính sẽ sửa lại:p.
Mình đang up file cho bạn 😁.
Khi thực hiện vào ClockMob revovery: Nhấn tổ hợp phìm Vol+ với phím nguồn đợi màn hình chuyển sang màu đỏ thì lập tức thả tay ra khỏi 2 phím (vol+ với power). Nếu giữ nguyên màn hình chuyển sang màu xanh trời là không đc nhé. Thân! Mong bạn sẽ sớm ra mắt bản ROM cho W700 by tinhte :p
okay😃.mình ko hứa là làm dc nhưng sẽ cố gắng hết sức.😃
Đây là bản ROM gốc Backup bằng ClockworkMob Recovery 5.0.2.0 nhé:
http://www.mediafire.com/?edvdzzi4pvz2gi0
Chủ topic trong bản ROM 2.3.4 có sẵn ClockworkMob Recovery 5.0.2.7 😁
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
tình hình có vẻ cũng hơi phức tạp nhỉ, chắc phải đợi 1 bài hoàn chỉnh mình mới dám thử
cách up rom của chủ top là chuẩn rồi,còn cái recovery của em hơi sai chỗ mấy câu lệnh thôi.mai sẽ chỉnh lại😃.

---------- Post added at 09:07 PM ---------- Previous post was at 09:05 PM ----------

Em muốn thử cook rom cho nó.cơ mà chưa có máy để thử,nên để mua rồi tính.hehe.

---------- Post added at 09:11 PM ---------- Previous post was at 09:07 PM ----------

Có lẽ cũng làm cái topic tổng hợp game cho w700 luôn cho máu anh em nhỉ.😁
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nhiệt liệt ủng hộ đó, nếu mà bác làm được thế thì khi nào bác mà lấy w700 (nếu mình còn) em sẽ bớt tí cho sự nhiệt tình của bác .
hêhê,thế thì phải làm thôi.đc giảm giá cơ mà.:p
Cách khắc phục cấu hình 3G-GPRS tự động:
Các bạn download phần mềm Root Explore (google nhé) và cài đặt vào máy.
Tải file
anps-conf.xml http://www.mediafire.com/?27d17chgddfyagb
Dùng Root Explore chép file anps-conf.xml theo đường dẫn sau:
/system/etc/
Khởi động lại điện thoại. Sẽ thấy thành quả 😁 thân!

---------- Post added at 10:38 PM ---------- Previous post was at 10:35 PM ----------

Ủng hộ bạn :p Cố gắng nhé. Mình cũng đc nhờ...
đã copy tệp build.prop vào máy và giờ xem em nó trong aboutphone là optimus 2x . chẳng biết có tác dụng với game nào không ....?
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
bác làm thế nào vậy? chỉ dùm mình chi tiết đc ko bác?
Mình vừa cài đặt bàn ROM 2.3.4 có market... Nhìn chung thì đầy đủ chức năng nhưng bộ cảm biến chưa hoạt động. Đang add ClockworkMob Recovery 5.0.2.7 và Up lên cho mọi người vọc 😁
cảm biến thì đưa máy ra ánh sang mạnh canh lại là được nhé,nằm trong mục display đó
:eek:.em làm vụ này vì khoái game order & chaos nhưng sợ nó ko hỗ trợ w700.nếu trong about phone nó báo thế thì bọn gameloft cũng...ko dám báo khác đâu=)).
cwm 5.0.2.7 cũng chẳng khác gì 5.0.2.0 đâu bác ơi:eek:,cài lại làm gì cho tốn thời gian.khi nào có cwm 6 thì up lại:D.
Cái 5.0.2.0 nó backup file system: "system.ext2.tar" còn 5.0.2.7: "system.img" @@.
nguyenhiepsd chế cho mình tiếng việt vào bản rom trung quốc 2.2 được không? bản tàu này cảm thấy dùng được. pin sử dụng lâu, xài nhiều mà cảm thấy nó tụt chậm. dùng cái set locale để chuyển tiếng việt mà không được
bạn thử cái more locale2 xem dc tiếng việt ko.

---------- Post added at 08:43 AM ---------- Previous post was at 08:37 AM ----------

Vụ việt hoá rom thì mình làm dc.nhưng mình ko có máy tính nên rất lâu và bất tiện.bạn tham khảo thử link này rồi xem cách làm của họ và làm theo xem sao nhé.
http://www.tinhte.vn/threads/582314/

---------- Post added at 08:48 AM ---------- Previous post was at 08:43 AM ----------

vẫn giống nhau thôi,cái backup của 5.0.2.7 thì dùng để cook rom dễ hơn tí.à,cái file backup ở link mf của bác cũng phải giải nén chứ nhỉ?:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019