[Ktouch W700] - Tinh Chỉnh rom 2.2, Hướng dẫn up và phục hồi rom nguyên bản

o2neorobin
21/2/2012 7:29Phản hồi: 2.235
2.235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

silut7
TÍCH CỰC
12 năm
hôm nào hội w700 tổ chức đi bơi đi, trời nóng quá ^^
TI9200LE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vua mới làm xong. Dang test thử tới tối xem sao
ngồi đợi tin vui của bác 😁......
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm

---------- Post added at 05:47 PM ---------- Previous post was at 05:46 PM ----------

ok, thank bác, tiện thể bác có biết trong các mạng: mobi, vina, viettel, beeline thì mạng nào có gói cước 3G rẻ nhất ko, mình đang sài gói 3G của Vietnammobile 25k/500MB mà ko đủ sài, tháng này đang ký 100MB (=50k) mà vẩn ko đủ sài, mới 15ngay đã hết 100MB
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
chính xác, mình mới tìm hiểu thi thấy gói mobi có gói miu 40k/tháng ko giới hạn
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
phá băng thông sau 400MB, cái này chắc ko ai share dau nhỉ :stomp:............................
greenhope
ĐẠI BÀNG
12 năm
Qua box 3G thấy hướng dẫn luôn nè: *090*5*6*2# ok*090*5*6*1# okHết bóp băng thông
http://www.tinhte.vn/threads/897099/page-33
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
bác sài gói MIU thử xem ...................
Em hỏi thằng bạn em xem nó có ý định lấy thật ko rồi call cho bác nhé

---------- Post added at 06:55 PM ---------- Previous post was at 06:51 PM ----------

Gói cước rẻ nhất mà mình biết là gói cước cho PC. Tuy ko gọi được nhưng để xài thì cực cực rẻ. Nó rơi vào tầm 100 đồng/ 1Mb dữ liệu. Có khi rẻ hơn nhưng mình ko để ý

---------- Post added at 06:56 PM ---------- Previous post was at 06:55 PM ----------

Gói cước rẻ nhất mà mình biết là gói cước cho PC. Tuy ko gọi được nhưng để xài thì cực cực rẻ. Nó rơi vào tầm 100 đồng/ 1Mb dữ liệu. Có khi rẻ hơn nhưng mình ko để ý
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
vụ pin và case tới đâu rồi bác?
Không thấy bác ấy nói gì chắc chưa có thông tin rồi.:sleep:
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
bác dang sài rom nào thế, cái rom 2.2 tàu thời gian chờ thì lâu nhưng cầm chơi game 2h là hết pin, đang chờ cục pin gù thử xem sao,
Mình dùng lại bản 2.2 VN root lại đổi cái launcher+ mặc định bằng 360launcher (bản việt hóa) dùng mượt hơn cái launcher cũ.! Đợi bữa nào có bản ngon ngon xíu rồi dùng.^^
Haiz. Mới down FIFI 12 về. Đồ họa nhìn đẹp hơn PES 12. Mà sao không có hình nhân vật, có mỗi cái bóng @@ Hix.
Nó sẽ tính theo gói laptop. Tuy đắt hơn pc nhưng vẫn rẻ chán. Rẻ hơn cước mobiintenet nhiều

---------- Post added at 08:49 PM ---------- Previous post was at 08:46 PM ----------

Xài thử bản rom 2.3.4 xem. Hôm nọ test máy 1 cục pin chơi được gần 4 tiếng và chờ 12tiếng. Cuối ngày xả pin để xạc mà nó lâu hết thế .
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
bác dang nói 2.3.4 nào............................................
m212567
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình sáng nay khởi động lên lại rồi, mặc dù hôm qua làm mọi cách cũng ko lên. có điều nó hơi bà điên, đang dùng tự nhiên mất nguồn (pin nóng vãi tè)
TI9200LE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng không có gí cải thiện. Chán thiệt chứ. Nhưng cũng chân thành cám ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ
ở trang 1 đó. 2 bản 2.3.4 đầu ko nên xài vì 1 cái bị lỗi không sáng màn hình khi có điện thoại. cái kia thì lỗi *101#. còn 2 bản cuối cái nào xài cũng được. cái cuối cùng cài bằng cwm là cái mình đang xài . rất ổn. tuy wifi hay bị ngắt, chỉnh mãi ko được

---------- Post added at 09:13 PM ---------- Previous post was at 09:08 PM ----------

bác để WCDMA ONLYchưa. sau đó dò mạng rồi cố định 1 sóng không cho nó tự động chuyển mạng nữa.úp baseband 0906 rom các kiểunó mà vẫn bị thì lấy cái búa......
TI9200LE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để wcdma only rồi đấy chứ. Vấn đề không phải không bắt được 3g mà khi mình khong gắn dây sạc vào thì nó lúc có lúc không. Còn khi gắn dây sạc pin với máy tính thì nó rất ổn định. Vậy mới đau chứ. Không lẽ lúc nào muốn sài 3g ok cũng phải gắn cái dây usb kết nối với máy tính sao trời. Pó tay luôn
trả máy về nơi sản xuất là cách tốt nhất
Bài thử tất cả các bản ROM đều thế à?
các bác ơi giúp mình cài driver với...bước 1 là khởi động điện thoại và nhấn giữ phím Vol+ cho đến khi màn hình hiện màu xanh lá cây: kết nối với PC, PC sẽ báo cáo có thêm phần cứng mới đưa vào mà máy Q no hok báo có phần cứng mới đưa vào.......? mình đang sài win 7...mà hướng dẩn win xp...giúp mình nha các bác....
TI9200LE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác kiểm tra trong device manager chưa. Trong device manager thấy cái nào có biểu tượng dấu chấm hỏi thì click vào để cài driver
Mình cũng sài.win 7 nè
nhấp vào dấu chấp hỏi nó hiện lên APX có dấu chấm than màu vàng......bấm vào nó kêu update driver..mà update hok dc
The drivers for this device are not installed. (Code 28)

There is no driver selected for the device information set or element.

To find a driver for this device, click Update Driver
làm theo cái hướng dẫn ấy thì đếch cần mua gói 40k . cũng chẳng cần đăng ký gói nào hết cứ mặc định M0 mà xài.
chỉ có đại gia mới chơi kiểu đấy.
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
thì thế, ai share mấy cái đó tràn lan đâu
share thì reg acc mới mà share kẻo bị chửi 😁

---------- Post added at 10:12 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

ờ thế mới phải cài. ko thì đâu cần cài. mình ko xài win7 nên ko hướng dẫn chi tiết được
Cập nhật thêm 2 game: PES 12 và Asphalt 5 HD v3.4.5 :wavespin:
TI9200LE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trả được thì nói làm gì bác. Mình mua lúc đầu mình nghỉ do bản rom có vấn đề. Úp rom xong thì lại nghĩ tới vụ BB. khúc sau do vọc máy nhiều quá nên hay hết pin vì vậy mới gắn cáp usb để sạc thì mới phát hiện ra vụ này, chắc nhờ bác silut 7 hỏi bên VHH xem.vụ này có khắc phục được không quá. Vụ này không khắc phục được chắc ôm cục hận quá

---------- Post added at 10:57 PM ---------- Previous post was at 10:54 PM ----------

Win 7 và xp thì vụ driver này y chang nhau thôi. Mà bác xài win 7 32bit hay 64 bit vậy. Nếu là bản 32 bit thì tải lại driver rồi cài lại xem

---------- Post added at 10:58 PM ---------- Previous post was at 10:57 PM ----------

Win 7 và xp thì vụ driver này y chang nhau thôi. Mà bác xài win 7 32bit hay 64 bit vậy. Nếu là bản 32 bit thì tải lại driver rồi cài lại xem
TI9200LE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom nào mình cũng chơi láng hết
BB cũng vậy,thử tới bản bb906,bay giờ xuống lại bb812. Bị vụ này nó ảnh hưởng tới cuộc gọi giữ lắm,những lúc mà bị như vậy là dt không liên lạc đươc. Hen là có điện thoại cùi bắp chữa cháy,không thì tiêu. Bữa sau phải rút kinh nghiệm mới được,điện thoại nào mới mua về phải thử liền. Do bữa trước mình mua lúc đó trên diễn đàn đã có rom nào đâu mà.úp với test. Giờ mang nguyên cục tức
Sao 1 T.g quạy em nó mình đã cài được rom 2.3.4 + upbaseband ...
thank....các bác đã giúp đỡ...
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
Bây giờ bạn mang máy qua 19A Cộng Hòa nhờ người ta khắc phục thử xem. Nếu gặp khó khăn gì thì gọi cho mình nhé.

---------- Post added at 06:20 AM ---------- Previous post was at 06:19 AM ----------

😁 Thành công rồi à? Hôm nào sang chỉ mình up với nhé!.......................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019