[Ktouch W700] - Tinh Chỉnh rom 2.2, Hướng dẫn up và phục hồi rom nguyên bản

o2neorobin
21/2/2012 7:29Phản hồi: 2.235
2.235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cài cwm 5.0.2.7 vào kiểu gì mà up. 5.0.2.0 up được hem ta?

---------- Post added at 10:25 AM ---------- Previous post was at 10:23 AM ----------

Tốt nhất là bạn hạ xuống 5.0.2.0 back up 1 bản. Hoặc hướng dẫn anh em tăng cwm lên 5.0.2.7 nhé
Thực chất là thay thế file recovery.img (clockworkMob Recovery 5.0.2.7) trong tập tin cài đặt. Sau đó dùng NvMultiDown cài đặt bình thường. ^^. Còn cwm 5.0.2.0 hạn chế ở chỗ k xuất ra file boot.img @@
lala206
TÍCH CỰC
12 năm
bạn ơi giờ mình cần tạo ra 1 bản backup của rom gốc để đề phòng đi bảo hành rồi up lên rom 2.3 tốt nhất đỡ hao pin nhất và đã root thì cần phải làm các bước tuần tự như thế nào mong bạn chỉ giúp. cảm ơn
Ở đầu topic ấy bạn, bạn thực hiện theo: [Hướng dẫn (lại) flash Clockworkmod recovery 5.0.2.0] Trong bảng ClockworkMob Recovery 5.0.2.0 bạn chọn backup and restore và chọn backup.
Folder backup của bạn lưu theo đường dẫn sdcard\clockworkmod\backup\
Bản backup ROM 2.3.4 TV: http://www.mediafire.com/?fbkftqai3fnv5rp/
Pass rar: tinhte.vn

+ Đầy đủ các soft: gotiengviet, maps, google doc, google+, market,...
+ Cấu hình 3G - GPRS Việt tự động.
+ Root.
Dùng Cwm 5.0.2.7 để restore nhé (mình sử dụng bản này để backup, k biết có hợp với bản # k).!
lala206
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy phải backup bằng recovery 5.0.2.0 hả bạn? Vậy khi up lên rom 2.3 có sẵn recovery 5.0.2.7 thì có dùng nó để rétore lại rom 2.2 gốc đã backup bằng 5.0.2.0 dc ko? Hay bạn chỉ mình nếu đã lên 2.3 rồi thì làm sao quay lại rom gốc. Cảm ơn bạn
cwm recovery 5.0.2.7 ko dùng restore dc file backup của 5.0.2.0 đâu.vì rom gốc là 2.2 ko cài dc 5.0.2.7 nên phải cài 5.0.2.0 để backup trước,sau đó up lên 5.0.2.7 rồi up rom 2.3.4,muốn quay lại chỉ có cách hạ cwm xuống 5.0.2.0 thôi bác ạ.
Trình tự để nâng lên 2.3.4 tiếng việt như sau
1 Cài cwm 5.0.2.0 để tạo file backup tiếng việt.
2 sau khi tìm và cất thư mục backup vừa tạo. Up rom india 2.3.4 ở trang 1
3 download cái file 2.3.4 việt về và đặt vào đúng đường dẫn để phục hồi . Lúc này điện thoại sử dụng rom việt 2.3.4
4 muốn quay lại bản 2.2 tiếng việt thì up rom tàu 2.2,sau đó cài tiếp cwm 5.0.2.0 rồi backup lại rom viêt 2.2 mà mình tạo ra,

Hỏi thêm tí, trong bộ cài rom trung quốc 2.2 mình thay thế cái recovery.img bằng cái recovery 5.0.2.0 rồi up rom có làm sao không? Nếu không sao thì đỡ được 1 bước cài .
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
HELP ME...
máy mình đang chơi game, chơi xong thoát ra, thế là màn hình đen thui và hiện 1 bảng thông báo: xin lỗi, ứng dụng launcher+ (process com.ty.launcher) đang xử lý. Thế là mình ko vào được màn hình chính hay làm bất cứ cái gì đc nữa, mình đã tắt máy mở lên lại nhưng vẫn ko được. Giờ màn hình đen thui và có bảng thông báo như trên, và trên thanh status bar vẩn hiện pin-sóng-giờ-2G-và phân mềm antivirus, nhưng ko thao tác gì đc. nghe gọi vẫn được. khóa máy và mở khóa vẩn đc, nhưng ko vào màn hình chính đc5, khởi động lại ko lên màn hình chính, màn hình khóa máy thì vẩn lên
P/S: máy mình đã rot và cài setCPU, mình setCPU là 608mAh và chọn set of box rồi. mình ko có xóa file hệ thống nào hết. mình chỉ cài vài phần mềm và trò chơi trên market thôi.
nouvo
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này bạn khắc phục được chưa, mình cũng mới bị như vậy nhưng mày mò 1 lúc cũng được. Cách làm là bạn phải tắt máy xong bấm nút power và volume + cùng 1 lần, sau đó nó sẽ hiện lên màu đỏ hay xanh gì đó, làm theo hướng dẫn để về lại ban đầu là được, chứ ko cần up rom gì hết
máy bạn chưa root, chưa xóa được các tệp trong hệ thống thì phục hồ thoải mái, chỉ cần nhấn vol+ và bật nguồn cho máy chạy đến màn hình xanh (sau màn hình đỏ), hoặc vào màn hình đỏ reset thủ công thì máy sẽ trở lại trạng thái xuất xưởng
tuy nhiên nếu bạn đã root và xóa launcher đi thì rất khó khăn để cài lại launcher cho máy. đa phần phải cài lại rom cho máy
thay dc nhưng bác phải sign lại rom thì mới up dc.ko thì cho vào cũng như ko thôi.

---------- Post added at 05:50 PM ---------- Previous post was at 05:48 PM ----------

chắc bị xung đột phần mềm rồi.trước khi bị như thế thì bác cài cái gì cuối cùng?
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
mấy hôm trước rot máy xong có cài phần mềm setCPU, es file explorer, antivirus và 1 số game nhưng máy sử dụng vẫn bình thường, trưa nay mới setCPU 608mAh rồi set of box luôn, xong ra chơi game, choi xong thoát ra là bị như vậy.
À trước khi bị mình có xóa bớt vài màn hình chính và chỉ chừa lại 1 cái màn hình chính
bác tải 1 cái launcher nào đó như go launcher ex về cài lại đi.chắc bác xoá nhầm lúc xoá mấy cái màn hình chính kia rồi.
hehe, up lại rom đi bạn. cái launcher của bạn hỏng rồi. có thể bạn xóa nó mà bạn chưa biết . tuy nhiên bạn thử bật và kết nối wifi với 1 mạng wifi nào đó. ấn phím cảm.ứng ngoài cùng bên phải , dò tìm bằng voice, sau khi nó hiện lên thanh tìm kiếm gõ vào đó từ khóa launcher hoặc launcher 7 nó sẽ có kết quả ở trang android market. ấn vào kết quả đó nó sẽ đưa ra 2 tùy chọn là vào bằng market.hoặc browse. ấn vào market và download 1 cái launcher nào đó về xài. sau khi cài xong thì mở trang 2 bài viết này xem cái phần cài launcher cho máy vào thẳng rom để chép vào đấy.
nếu bạn không vào được market thì uprom là phương pháp cuối cùng nếu không muốn đưa máy đi bảo hành.
nên nhớ bảo hành nó mất 10 ngày
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
mình làm theo bác tới bước gõ vào từ khóa launcher thì ko tìm thấy kết quả nào, ko thấy máy kết nối với market dù wifi đã bật. mình đã tắt đồng bộ dữ liệu để tiết kiệm pin,sao vào đc market giờ đâu thao tác gì đc đâu, .

---------- Post added at 06:27 PM ---------- Previous post was at 06:26 PM ----------

tải và cài lại ntn hả bác............................
Bác root máy rồi thì vào tinhte tìm đầy ấy mà.từ khoá là go launcher ex.nó là file apk nên cài như cài game thôi.
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
cài thế nào bác khi mình ko thao tác đc trên diện thoại nữa? chi tiết hơn đc ko bác?
bác còn vào dc thẻ nhớ ko?hay tối thui ko thấy gì?nếu vào dc thì cắm máy vào máy tính,down go launcher ex về thẻ,rút máy,nhấn vào file apk để cài đặt.nhưng khuyên bác tốt nhất là cài lại rom đi,xoá nhầm kiểu này rồi có thể sau này nó sẽ hoạt động ko ổn định.
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ vào được màn hình khóa máy, vừa mở khóa là nó hiện lên bảng thông báo: xin lỗi, ứng dụng launcher+ (process com.ty.launcher) đang xử lý. Làm sao đây?
mình mà vào thẻ nhớ thì mình phải vào menu để mở ứng dụng Es File Explorer lên rồi mới mở thẻ nhớ lên, mà giờ ko vào màn hình chính đc sao mà vào menu?
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
làm theo cách bác chủ mình download GO LAUNCHER EX trên market về và mở lên đc rồi. cám ơn bác o2neorobin. cám ơn bác nguyenhiepsd
Hot:tối nay sẽ up hướng dẫn root cho rom 2.3.4,từ nay root máy ở 2.3.4 sẽ vô cùng đơn giản.chỉ làm vài bước nhỏ là máy đã root hoàn toàn:bounce: (nhưng ko biết cách un-root thế nào:mstickle😃

---------- Post added at 06:56 PM ---------- Previous post was at 06:54 PM ----------

flash lại rom đi bác ạ.thế thì hết cách cứu rồi.
cái launcher đấy mà không lên , làm theo cách của mình mà không được nữa thì chỉ còn cách úp rom trung quốc 2.2 rồi cài CWM 5.0.2.0 phục hồi về phiên bản tiếng việt bằng link http://www.mediafire.com/?edvdzzi4pvz2gi0 cuản bạn bsstudio
cách này mình đã thử và khẳng định 100% thành công.

đang bực mình với bản rom 2.3.4 của ấn độ. tại sao có chuông điện thoại mà màn hình không bật. lại phải nháy vào nút tắt nguồn 2 phát mới lên. ai biết cách xử lý không
Hướng dẫn root máy chạy rom 2.3.4 (dc test bằng rom của micromax a85)

*Chuẩn bị:
-bản backup rom 2.3.4 bằng cwm 5.0.2.7
-down file ROOTING_A85_BYNINAD.7z ở link dưới
http://www.mediafire.com/?krd7vnnvf85yqoe
giải nén ra đâu đó dễ thao tác.
*Bắt đầu:
-thay file boot.img trong file vừa tải về cho file boot.img ở bản backup,chép lại vào thẻ nhớ rồi restore lại rom.
-Re-boot máy.
-cài driver
-trên máy vào setting applications --> development rồi tick vào USB Debugging,cắm vào máy tính rồi chạy file run_me.bat trong file ROOTING_A85_BYNINAD.7z vừa tải.
-máy đã dc root thành công:bounce:
(thằng ấn độ test rồi,nhưng các bác cứ test thử xem có dùng dc ko nha)
rom gốc đâu thể cài CWM khi chưa root được,nếu vậy mình bỏ cái boot.img root với cái recovery.img CWM vào folder rom,flash bằng nvmultidown để root 1 lần luôn được ko,nếu được cho mình xin link recovery.img của CWM 5.0.2.7
cách trên mình đã thử nhưng bị bootloop,đừng dại thử nhé,có cách root dễ hơn nè http://ewuyun.com/html/read/57/1202/59.html google dịch tự hiểu nhé,làm biên chỉ quá,cái đó root cho bản v2005 mới nhất của cherry mobile,cũng có thể thử với bản 2.3.4 chưa root khác
trước tiên hãy hướng dẫn mình cài bản cwm 5.0.2.7 trên bản rom 2.3.4 chưa root (chưa root sao mà cài 5.0.2.7)
thấy nó nói là rom micromax a85 ở #1 ấy bác.để em xem lại phát nữa đã.

---------- Post added at 08:14 PM ---------- Previous post was at 08:10 PM ----------

Sorry,dịch nhầm,nó nói thay vào file boot.img ở rom rồi flash lại bác ạ.
chết chửa, mình lại ném cái recovery 5.0.2.7 của thầng ấn độ vô bản rom ko có cwm flash, may chưa chết máy

tốt nhất bạn post luôn cả đường dẫn đến trang hướng dẫn, 1 người dịch chắc chắn không sát nghĩa bằng nhiều người dịch, bản thân thử mấy cách của bạn nhưng cuối cùng cũng vẫn không được. cũng may con máy tàu này trâu bò chứ như mấy cái hàng mã bán ở chợ thì toi rồi
Tình hình là có 2 bản ROM 2.3.4 TV:
1. Là 780138_7678_platform_V2004_592zn.zip
2. Là 780138_7678_platform_V30033_592zn.zip

Bản backup của mình là V2004: hoạt động ổn định, nhưng bị lỗi với một số game như Samurai, Train crisis HD.
Hiện tại mình đang dùng bản V30033 tất cả đều tốt (chơi đc một số game trên) mà chưa thấy lỗi gì (chưa test wifi).
Mình sẽ Up bản cài đặt và backup lên cho mọi người.^^

---------- Post added at 08:30 PM ---------- Previous post was at 08:27 PM ----------

Bản 2.3.4 chưa root bạn copy file recovery.img (cwm 5.0.2.7) vào folder cài đặt và dùng NvMultiDown làm như bình thường.

---------- Post added at 08:31 PM ---------- Previous post was at 08:30 PM ----------

Mình cũng ném lôn hoài. Hiện lên cái logo rồi đứng im ^^. Lại phải dùng NvMultiDown cài lại...:rolleyes:
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
Mình có 2 việc mong các bác chỉ giúp:
1/ hiện tại mình đang sài rom stock nhưng lỡ tay xóa cái launcher+ mặc định theo rom stock, mình đã cài cái Go launcher ex thay thế, nhưng mình muốn khôi phục lại cái launcher+ thì phải làm sao nhỉ?
2/ Rom nào hiện nay là bản tiết kiệm pin nhất, sài ổn định và đầy đủ các ứng dụng nhất? Cách up rom đó.

CÁM ƠN

cách back up Rom stock: (lưu ý máy đã root nhé)
cài cwm 5.0.2.0 theo hướng dẫn đầu bài viết sau đó down cái này về giải nén trên thẻ nhớ gắn ngoài http://www.mediafire.com/?edvdzzi4pvz2gi0 và đặt trong [thẻ nhớ ví dụ e:]\clockworkmod\backup\[thư mục vừa giải nén ví dụ 2011-05-10.00.05.11]
sau đó tắt máy, khởi động lại. trong quá trình ấn nút nguồn khởi động thì giữ phím volume+ cho đến khi màn hình điện thoại xuất hiện màu đỏ thì nhanh chóng thả tay ra.
dùng phím vol+, hoặc vol- để di chuyển dòng sáng đến backup and restore nhấn nút nguồn để chọn
vào bến trong chọn restore. và chọn dòng 2011-05-10.00.05.11 là thư mục vừa giải nén. nhấn nút nguồn để chọn, sau đó đi pha 1 lý cà phê, buôn với mấy cô bé hàng xóm dăm ba câu chuyện, khen em dạo này xinh đẹp.... buôn chán thì về sờ cái cục gạch chọn cái dòng đầu tiên có chữ reboot.
Vậy là máy không những khôi phục được launcher+ mà còn khôi phục luôn cả những gì mà bác xóa mà chưa kịp suy nghĩ nó là cái gì😁
đồng thời nó còn xóa luôn cả những gì bác lưu giữ trong bộ nhớ trong của máy, ý mình là mấy cái phim XXX mà bác cố công cất giấu cũng đi tong luôn

Trong các bản rom mà mình test và dùng thử thì chỉ duy nhất có một cái gọi là tạm được, xin liệt kê các ưu điểm của nó là:
Thời gian chờ lâu hơn các bản rom khác, kể cả rom stock tiếng việt
đầy đủ các ứng dụng cơ bản: điện thoại có cách thiết lập chế độ im lặng, chỉ chuông, rung và chuông....máy bay bà già nhanh và gọn
có phần mềm tính toán và đo thời gian cách cuộc gọi, tin nhắn (mặc dù không cần thiết)
có tính năng bảo mật cực cao. như đặt mật khẩu số, mật khẩu chữ, mật khẩu bàng cách vẽ hình đảm bảo mở khóa nhanh tiện và nhất là em nào có ý định nhòm ngó dữ liệu bên trong máy bác thì có mò đến tết cũng không mở được
máy có sẵn phần mềm tắt máy bằng icon trên màn hình.
đặc biệt máy đã được root sẵn, chỉ cần cài es file manager lên là có thể vô cả hệ thống xóa tuốt tuột
...........và còn vô vàn tính năng nhỏ khác
hạn chế: không có tiếng việt, không tự nhận cấu hình Gprs, chỉ là bản rom 2.2, chưa được cài cwm Cwm 5.0.2.0, và bản rom này bị anh em ném đá vì nó là bản rom gốc tàu mà mình đã giới thiệu ở đầu bài viết. cách up cho nó cũng hướng dẫn rồi. các bản mình đưa lên trang nhất đều là các bản đã dùng thử, cảm thấy nó ổn mới đem giới thiệu. hiện tại có rất nhiều rom khác anh em đưa lên và lẻ tẻ ở các nơi khác nhau. mình chưa có thời gian test để đưa lên, hi vọng anh em sau khi đã biết up rom kiểm tra và đánh giá khách quan xem các bản rom đó hiệu năng và thời gian hoạt động như thế nào rồi viết bài chia sẻ
thân
silut7
TÍCH CỰC
12 năm
Hãi cái bác này.......................^^
Up cho bác cái file launcher+ http://www.mediafire.com/?tdndc31yc60l1ml
Bác cài đặt rồi dùng Root explorer vào folder \data chép file launcher+.apk vào folder \system\app\
Sau đó xóa launcher+ đi theo cách bình thường (cài đặt -> ứng dụng -> quản lí ứng dụng)
Khởi động lại máy! 😁

---------- Post added at 09:18 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

Mình đang dùng bản ROM 2.3 TV. K tính quay lại với bản đó nên chưa test @@.
Bác đang dùng bản ROM nào thế?
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
Rom stock bác àn...................
Bản ROM của bác là 2.3 có TV k?
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vẫn sài bản rom 2.2 tiếng viet mặc định theo máy, chưa có úp rom nào cả
đây là hướng dẫn root cho cái rom http://androidforums.com/micromax-a85/490665-tutorial-how-upgrade-mmx-a85-2-3-4-a.html mà bác.cơ mà chả biết kiểu gì mà bác chủ top flash vào mém die máy,tí thì mình thành tội nhân thiên cổ:cold::mstickle:

---------- Post added at 09:42 PM ---------- Previous post was at 09:38 PM ----------

z4root chỉ dùng root và unroot máy thôi,còn root explorer thì dùng duyệt các folder hệ thống,thêm bớt,tùy chỉnh rom.ko thay dc cho nhau đâu.

---------- Post added at 09:43 PM ---------- Previous post was at 09:42 PM ----------

z4root chỉ dùng root và unroot máy thôi,còn root explorer thì dùng duyệt các folder hệ thống,thêm bớt,tùy chỉnh rom.ko thay dc cho nhau đâu.
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
rot explorer và ES file explorer có giống nhau ko bác? dùng ES file explorer thay thế đc ko bác?
vì Rot explorer thu phí trên market nên ko down về đc
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
Phần mềm Root explorer và es file explorer có giống nhau ko bác. Nếu mình đang sài Es file explorer mà cài thêm root explorer để sài thêm có sao ko, hay là chọn 1 trong 2
Hai cái đó khác nhau. Root explorer là phần mềm quản lí file bạn àk. Nếu máy đã root nó cho phép bạn truy cập và sử dụng bộ nhớ ROM (theo mình hiểu là thế^^).

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 11:03 PM ----------

Root explorer của bạn đây: http://www.mediafire.com/?rzvw3kumk574uw2
Mình chưa sử dụng ES file explorer nên k biết có thay thế đc k! :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019